ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ใช่ค่ะไม่ค่อยเชื่อโบรกเกอร์เหมือนกัลล

เพราะรายได้ของเค้ามาจากการซื้อขายของเรานี่คะ

ส่วนใหญ่สวนทางกับที่บอกทู้กกกที ให้มันได้ยังงี้ซิ อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใช่ค่ะไม่ค่อยเชื่อโบรกเกอร์เหมือนกัลล

เพราะรายได้ของเค้ามาจากการซื้อขายของเรานี่คะ

ส่วนใหญ่สวนทางกับที่บอกทู้กกกที ให้มันได้ยังงี้ซิ อิอิ

โดนเหมือนกันนนน.... :angry: สวนทุกนัดเลยนะ เหมือนตั้งใจรึ :blink: โง่ก้อไม่รุนะ แต่หลังๆก้อเชื่อตัวเองดีกว่า รึไม่ก้อเล่นสวนกะเขาสะเลยจบข่าว ;)

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล มารอคุณปู่กร๊าบบบบบบบบ

เฮียคะ เหมือนกราฟรายวัน กะลังฟอร์มไหล่ขวาอยู่รึเปล่าคะ !57 !57 !57

ขอบคุณค่ะ

เฮียคะ เหมือนกราฟรายวัน กะลังฟอร์มไหล่ขวาอยู่รึเปล่าคะ...คุณ rosepleaser

อืม...กลับไปมองดูกราฟเราบ้าง...คล้ายๆนะคะ รอๆ งั้นรอลุ้นที่เท่าไรดีไหล่ขวา 1223 เป็นไงคะ เดาเล่นๆ สนุกนะคะอาจารย์ไม่ได้คิดไรมาก !32 !17 !033 !54

เฮียคะ เหมือนกราฟรายวัน กะลังฟอร์มไหล่ขวาอยู่รึเปล่าคะ cd08785a.gif cd08785a.gif cd08785a.gif

ขอบคุณค่ะ

มีโอกาสทั้งไหล่ใหญ่ (Head&Shoulder)และไหล่เล็ก (Invert Head&Shoulder) นะครับ

ราคาทองคำ ยังไม่สามารถยืนเหนือ 1200 เหรียญได้ แต่การยืนราคาได้ระดับนี้ ทำให้ภาพรวมของ chart รายวันกลับมาเป็นบวกแล้ว ผมถือว่าน่าจะเป็นการ confirm การกลับทิศนะครับ ตอนนี้ เราคงต้องมาหาจุดเข้าซื้อที่ปลอดภัยกัน

- จาก chart ราย 4 ชม. จะเห็นว่า ราคาที่ขึ้นมา ยังไม่สามารถผ่านระดับ high ก่อนหน้าได้ (1203.89)

- แม้จะยังไม่หล่นมาไกลมากนัก แต่ดูจาก Stoch, MACD ถือเป็นระดับราคาที่ไม่น่าเสี่ยงเข้าซื้อเท่าไหร่ เพราะอาจย่อลงได้ทุกเมื่อ มองแบบนี้ ถ้ามันลากต่อ น่าจะยอมปล่อยไปก่อน

- แนว trend line แนวรับอยู่แถว 1191 เหรียญ หลุดลงมา น่าจะ confirm การปรับฐานย่อย ผมลองตี fibo fan ดูแนวรับที่น่าสนใจ ดูจะอยู่แถว 118x ต้นๆ และแนวรับที่น่าสนใจที่สุด คือเส้น 61.8% (1174.23)

ความเห็นส่วนตัว ราคายืน 1200 เหรียญไม่ได้ ก็น่าจะปรับฐานย่อยลงมาแถว 118x ต้นๆ หรืออาจจะถึง 1174 ให้เห็น

สรุป แนวรับ 1191 1185 1180* 1174 แนวต้าน 1197 1202

คำแนะนำ น่าจะรอรับซื้อขึ้นแถว 1174- 118x ต้นๆได้

เฮียคะ เหมือนกราฟรายวัน กะลังฟอร์มไหล่ขวาอยู่รึเปล่าคะ...คุณ rosepleaser

อืม...กลับไปมองดูกราฟเราบ้าง...คล้ายๆนะคะ รอๆ งั้นรอลุ้นที่เท่าไรดีไหล่ขวา 1223 เป็นไงคะ เดาเล่นๆ สนุกนะคะอาจารย์ไม่ได้คิดไรมาก !32 !17 !033 !54

ลุ้น 1245 ค่ะ 555+ !53 !53 !53

แบบว่า ถ้ามาก็ดี ไม่มาก็แล้วไป แค่ลุ้นเฉยๆ

ส่วนตัว ยึดถือกฎที่ว่า กำไรแต่พอเพียงค่ะ !v@

ขอบคุณครับเฮีย กำลังรอเข้าอยู่.......... !01 !01 1174-118x

มีโอกาสทั้งไหล่ใหญ่ (Head&Shoulder)และไหล่เล็ก (Invert Head&Shoulder) นะครับ

ราคาทองคำ ยังไม่สามารถยืนเหนือ 1200 เหรียญได้ แต่การยืนราคาได้ระดับนี้ ทำให้ภาพรวมของ chart รายวันกลับมาเป็นบวกแล้ว ผมถือว่าน่าจะเป็นการ confirm การกลับทิศนะครับ ตอนนี้ เราคงต้องมาหาจุดเข้าซื้อที่ปลอดภัยกัน

- จาก chart ราย 4 ชม. จะเห็นว่า ราคาที่ขึ้นมา ยังไม่สามารถผ่านระดับ high ก่อนหน้าได้ (1203.89)

- แม้จะยังไม่หล่นมาไกลมากนัก แต่ดูจาก Stoch, MACD ถือเป็นระดับราคาที่ไม่น่าเสี่ยงเข้าซื้อเท่าไหร่ เพราะอาจย่อลงได้ทุกเมื่อ มองแบบนี้ ถ้ามันลากต่อ น่าจะยอมปล่อยไปก่อน

- แนว trend line แนวรับอยู่แถว 1191 เหรียญ หลุดลงมา น่าจะ confirm การปรับฐานย่อย ผมลองตี fibo fan ดูแนวรับที่น่าสนใจ ดูจะอยู่แถว 118x ต้นๆ และแนวรับที่น่าสนใจที่สุด คือเส้น 61.8% (1174.23)

ความเห็นส่วนตัว ราคายืน 1200 เหรียญไม่ได้ ก็น่าจะปรับฐานย่อยลงมาแถว 118x ต้นๆ หรืออาจจะถึง 1174 ให้เห็น

สรุป แนวรับ 1191 1185 1180* 1174 แนวต้าน 1197 1202

คำแนะนำ น่าจะรอรับซื้อขึ้นแถว 1174- 118x ต้นๆได้

Invert ไหล่เล็กเป็นโอกาสเข้าซื้อ เพื่อไปขายไหล่ใหญ่ !uu !57 !57 !57

ลุ้นๆ ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk

!thk !thk ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์น้าค้าาา ติดตามทู้กกกวันเลยคร่าาา

!38 !38 เมื่อคืนลุ้นให้ยืนที่ 1200 ม่ายด้ายยย ไม่เป็นรายยวันนี้ลุ้นใหม่ ลุ้นทู้กกกกวัน

ก้อดเพราะยังดอยอยู่อ่ะะะ !58 !58

ขอบคุณคะเฮีย

อย่างนี้ขายก่อนดีกว่าใช่ไหมคะ แล้วค่อยรอช้อน

แต่ยังมีน้องดอยอีก 2 ลูกแฮะ :angry: :angry:

ขออนุญาติแสดงความเห็นที่นี่ นะคะอาจารย์ ....นานๆจะมีเพื่อนสมาชิกมาชี้แนะให้มดแดงเห็นไรบ้าง !57

ลุ้น 1245 ค่ะ 555+ !53 !53 !53

แบบว่า ถ้ามาก็ดี ไม่มาก็แล้วไป แค่ลุ้นเฉยๆ

ส่วนตัว ยึดถือกฎที่ว่า กำไรแต่พอเพียงค่ะ !v@

ใช่ค่ะ.. กำไรแต่พอเพียง...

แต่เมื่อกี้นี้...อาจารย์บอกมีโอกาสทั้งไหล่เด็กหรือไหล่ผู้ใหญ่.....ถ้าจะเป็นไหล่ในแนวขึ้น .มันน่าจะสูงกว่าไหล่ซ้ายใหมคะอาจารย์ !_Rd

และเมื่อมามองดู ใหม่นะคะ 1245 ไหล่ขวามันเตี้ยกว่าไหล่ซ้าย มันจะมีความเป็นไปได้ใหม ... :excl: รวมทั้งของตัวเองที่ตอบไปมะกี้แบบไม่คิดไร แต่ตอนนี้มามองใหม่ มันน่ามากกว่า 1247 อันนี้มองในแง่ทฤษฎีนะคะ ไม่ได้คิดอย่างอื่น !17...

...อุ๊ย....ตอบไปแล้วมาเห็น ตามไม่ทัน invert ไหล่เล็กไปขายไหล่ใหญ่ ...งงอะไม่รู้ไหล่ไหน...

กลับมาดูกราฟ H 4 ก็น่าคิดนะคะคุณ rosepleaser H&S invert ,มั๊งคะ ไม่ทราบใช้คำนี้ใช่ไม๊ หรือ reverse อุ๋ย..งั้นตอนนี้ ยี่งดูก็ยิ่งลุ้นแล้วล่ะค่ะ

อ๋อ..เห็นแล้ว..ไหล่เด็กของอาจารย์ งั้นเป้าไหล่เด็กก็ ประมาณ 1218 นะซิคะ คุณ rosepleasure

ถูกแก้ไข โดย moddang..