ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มะเร็งลำไส้ใหญ่ จำไม่ได้ว่าหมอเขียวเคยพูดหรือเปล่า แต่เคยได้ยินหมอเขาพูดว่า ถ้าลำไส้ไม่ตันก็รักษาวิธีนี้ได้ครับ ถ้าตัน ต้องไปผ่าตัดก่อน

ถ้าเป็นแล้วเชื่อในหลักการนี้ (คนไข้ต้องเชื่อด้วยนะครับ) ลองไปเข้าค่ายสุขภาพดูนะครับ 15-21กย. ไปดูที่

http://morkeaw.net/CampData.php

เขาเพิ่มรอบเข้ามานะครับ

อธิบายหลักการรักษาคร่าวๆ มะเร็ง เขาเชื่อว่าเกิดจากร่างกายสะสมสารพิษ ซึ่งเป็นพิษร้อน จากอาหารการกินของเราในปัจจุบัน ถ้าเราทานอาหารให้ถูกต้อง แล้วก็ถอนพิษเดิมที่ฝังอยู่ออกมา เม็ดเลือดขาวก็จะแข็งแรงและไปทำลายเซลล์มะเร็งได้ในที่สุด

หลักการของแพทย์แผนปัจจุบัน ใช้วิธีการตัดออก ใช้คีโม ฉายแสง พยายามทำลายเซลล์มะเร็ง หมอเขียวถือว่าเป็นการรักษาไม่ถูกที่ คือเกาไม่ถูกที่คัน เพราะจริงๆแล้วต้นเหตุอยู่ที่เลือด และพิษที่ยังสะสม หากไม่กำจัดออกแล้วยิ่งไปพยายามตัดโน่นตัดนี่ ฉายแสง คีโม เพื่อฆ่ามะเร็ง สุดท้าย คนไข้ก็จะตายในที่สุด

แนวทางหมอเขียว เรียกยา 9 เม็ด หรือการปฏิบัติตัว 9 อย่าง ที่นำไปสู่การมีสุขภาพดี

1. รับประทานสมุนไพรปรับสมดุล ที่ผมพูดถึง คือน้ำย่านาง

2. กัวซา หรือการขูดพิษ เป็นวิธีถอนพิษออกทางผิวหนัง

3. การดีท็อกซ์ ด้วยน้ำย่านาง เป็นการล้างพิษที่สะสมในตับไต ลำไส้ใหญ่

4. แช่มือ/แช่เท้าด้วยน้ำสมุนไพร เป็นการล้างพิษเช่นกัน

5. พอก ทา หยอด ประคบ อบ อาบ ด้วยสมุนไพร เป็นการถอนพิษเช่นกัน

6. ออกกำลังกาย กดจุดลมปราณ โยคะ เป็นการถอนพิษอีกทาง โดยเชื่อว่า ลมปราณที่ติดขัดจากท่าทางที่ใช้ในชีวิตประจำวันของคนเรา ก็มีส่วนทำให้เกิดโรค เขาพบว่า 80% ของคนเป็นมะเร็ง พบว่ากระดูกสันหลังคต ไม่อยู่กับที่

7. รับประทานอาหารปรับสมดุล คือที่ผมพูดเรื่องการทานอาหารฤทธิ์เย็น เพื่อลดฤทธิ์ร้อน

8. ใช้ธรรมะ เพราะเชื่อว่า ความเครียดเป็นอีกสาเหตุที่ทำให้เกิดโรค

9. รู้เพียรรู้พัก สอนเราให้ทำอะไรแต่พอดีตัว ไม่มากเกินไป ไม่งั้นก็จะไม่สบาย

ไปที่นั่นเขาจะสอนแนวทาง 9 ข้อนี้ เพื่อให้มารักษาตัวเองได้ แถมช่วยคนอื่นได้ด้วยครับ มีประโยชน์มาก ถ้าอ่านแล้วเชื่อแนวทางนี้ ผมว่าไปเถอะครับ คุ้มค่า ญาติผมเป็นมะเร็งตับอ่อน ไปตัดมาก่อนจะรู้จักหมอเขียว ไม่งั้นคงไม่ตัด ปัจจุบัน ใช้แนวทางหมอเขียวรักษาตัวอยู่ โดยไม่ทำคีโมครับ ปัจจุบัน ทานผักจืดๆ จากไม่อร่อยกลายเป็นอร่อยไปแล้ว และทานได้มากแล้ว ไม่อ้วนเลย หน้าตาสดชื่นครับ ปัจจุบันยังตรวจมะเร็งไม่พบ

มี case คนรู้จักกัน หมอ รพ เอกชนใน กทม มีชื่อเสียงแห่งหนึ่ง ดูแล้วเป็นมะเร็งกระเพาะระยะสุดท้าย ไม่รับรักษาแล้ว พวกผมแนะนำให้ไปหมอเขียว แต่ญาติๆเขาไม่มั่นใจ เลยอยากส่งเข้า รพ ตัวเมืองก่อน ทางลูกศิษย์หมอเขียวบอกว่าอย่าเอาไปเข้าก่อน เพราะทางนั้นจะเสียบน้ำเกลือให้ ซึ่งเป็นอันตรายกับคนเป็นมะเร็ง เพราะน้ำเกลือเป็นของฤทธิ์ร้อน แต่ญาติก็ยืนยันส่ง รพ ลองก่อน ปรากฏว่า จากหมอ กทม บอกว่าอยู่ได้ 3 เดือน กลายเป็น 2 อาทิตย์ เสียชีวิตเลยครับ

อันนี้เป็น case เล่าให้ฟังนะครับ ผมสังเกตว่า เวลาส่งคนเป็นมะเร็งเข้ารักษา โดยมากมักทรุดเร็วมาก ผมเคยมีเพื่อนตายเพราะมะเร็ง ตอนเข้า ก็ไปเอง แต่ออกมาเองไม่ได้ มะเร็ง เป็นอะไรที่รุนแรงเฉียบพลันขนาดถึงตายคา รพ ขนาดนั้นเลยจริงหรือ หรือการรักษาไม่ถูกแนวจริง?

เมื่อสองปีที่แล้ว พระอาจารย์ตั๋น วัดบุญญาวาส ต.บ่อทอง เคยเป็นมะเร็งลำไส้ระยะสุดท้าย ปัจจุบันรักษาหายแล้ว ท่านได้รับการรักษาแบบผสมระหว่างแพทย์แผนจีนและแบบสมัยใหม่ ยังไงใครที่เป็นอย่างพึ่งหมดหวังนะครับ ลองแวะไปที่วัดปรึกษาได้ อยู่ที่ชลบุรีนี่เอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์กร๊าบบ คุณปู่กำพล มานั้งรอปู่กร๊าบบบบบบบบบ

เฮียกัม ขอความเห็นหน่อยค่ะ วันนี้จะไปทางไหนดี :o :huh: :blink:

ผมขอถามความเห็น คำแนะนำ จากคุณ กำพลเป็นครั้งแรกครับ ผมติด short เฉลี่ย 18283 สัณญา QFQ 10 หมดเดือน สิงหาคม อยู่ 4 สัณญา ครับ เมื่อวานเตรียมปิดหมดแต่ ยังขาดทุนอยู่ คิดว่าวันนี้ราคาจะลงอีกแต่ผิดคาด กลับขาดทุนหนักเข้าไปอีก ขอคำแนะนำครับ ผมมือใหม่อยู่มาก ๆ ขอบคุณครับ ใครที่มีปัญหาเหมือนผม ขอความเห็นด้วยครับ

รอด้วคนครับ

จะ s ก็กลัวขึ้นต่อ

จะ L ก็กลัวเป็นการขึ้นล่อแมงเม่า

รอด้วคนครับ

จะ s ก็กลัวขึ้นต่อ

จะ L ก็กลัวเป็นการขึ้นล่อแมงเม่า

ผมว่า ออกมานั่งรอดีกว่าครับ ปล่อยให้ผู้กล้าลุยไปดีกว่า !_cd !_cd !_cd !_cd

แต่จริงๆ ผมแอบถือหางข้างลงนะ

เพราะเมื่อคืนเห็นกองทุนปล่อยของ 1.52 ตัน

ผมว่า ออกมานั่งรอดีกว่าครับ ปล่อยให้ผู้กล้าลุยไปดีกว่า !_cd !_cd !_cd !_cd

น้องทองทำไรเนี่ย ยังไม่ได้ออก S เลย !_10 ทำไงดีค่ะเฮียยยยยยยย !_02 !064 !45

ผมขอถามความเห็น คำแนะนำ จากคุณ กำพลเป็นครั้งแรกครับ ผมติด short เฉลี่ย 18283 สัณญา QFQ 10 หมดเดือน สิงหาคม อยู่ 4 สัณญา ครับ เมื่อวานเตรียมปิดหมดแต่ ยังขาดทุนอยู่ คิดว่าวันนี้ราคาจะลงอีกแต่ผิดคาด กลับขาดทุนหนักเข้าไปอีก ขอคำแนะนำครับ ผมมือใหม่อยู่มาก ๆ ขอบคุณครับ ใครที่มีปัญหาเหมือนผม ขอความเห็นด้วยครับ

ไม่มีใครรู้จริงๆว่าตลาดจะไปทางไหนนะครับ เราเลือกทางไปแล้ว ในเมื่อราคาออกมาผิดทางก็ต้องยอม cut นะครับ ยอมขาดทุน ออกมาตั้งหลักก่อน หาจังหวะเข้าใหม่ ถ้าใจถึง ทุนถึง ก็เลือกทางใหม่ เล่นต่อเลย แต่ถ้าไม่แน่ใจตลาด ก็ออกมาพักก่อนครับ ค่อยๆดู หาจังหวะไป โอกาสมีมาหาเราเสมอครับ ลงทุนด้วยสติ อย่าลงทุนตอนสติแตก happy.gif

ฝรั่งนี่แสบจริงๆ ไม่ให้เราเก็บของถูกเลย ราคาลงมาอีกตามคาด แต่ลงได้แค่ 1210 เหรียญ แล้วดีดกลับขึ้นแรงย้อนกลับไปสู่ trend ขาขึ้นได้ทันที พลิกจาก trend ลงเป็นขึ้นแบบนี้ทิศทางต่อไป เอาไงดีหว่าเนี่ย

แต่อย่างน้อย เรารู้แล้วครับว่า ด่านเหนือ 1200 เหรียญนี่ เหนียวแน่นตามคาดครับ แล้วก็เป็นอีกครั้งที่ผม Short แล้วเสียตังค์ tongue.gif

ดู chart ดีกว่า วันนี้ถอยกลับมาดูราย 4 ชม.

- หลังจากราคาหลุด trend แล้ว ด่าน 1218 ใกล้ๆ ก็เอาไม่อยู่จริงๆ แต่ไปติดที่ 1210 เหรียญพอดี ซึ่งเป็นด่าน 50% (1210.89) ก่อนจะดีดกลับมายืนเหนือ 61.8% (1223.67) ได้ แบบนี้ทำให้แนว trend ขาลงเสียไปเลย

- ผมตี trend channel ใหม่ขึ้นมาเสียเขียว จะเห็นว่าแนวรับ อยู่แถวเหนือ 1220 เหรียญขึ้นมา ไม่ควรหลุดลงไปอีก

- ตี fibo ย่อยวัดขาขึ้น จะเห็นว่า ตอนนี้พยายามยืนเหนือเส้น 78.6% (1231.47) อยู่ หากยืนได้ ก็มีแนวโน้มที่จะขึ้นไปทดสอบด่านต่อไปคือ 127.2% (1244.74) และ 161.8% (1254.19)

- สังเกต RSI และ Stoch ตรง trend สีชมพูด้านล่างนะครับ ราคาลงนิดหน่อย แต่ indicator ลงมากจน oversold เสียก่อน แบบนี้ bullish ครับ ที่จริงคิดว่าน่าจะส่งผลวันนี้ เพราะเห็นว่า trend มันยังลงต่อได้อีกหน่อย จะเอามาเขียนบอกในวันนี้ แต่ไม่ทันเสียแล้ว

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าราคาจะขึ้นทดสอบด่าน 124x เหรียญ

สรุป แนวรับ 1227 1220 แนวต้าน 1237 1244 1254

คำแนะนำ

- ใครเปิด S มาก่อน หาจังหวะปิด cutloss นะครับ ราคากลับมาผ่าน 1230 เหรียญได้แล้ว ต้องยกธงขาว

- เปิด Long ที่ราคาแถว 1227 stoploss 1219 target 124x

ขอบคุณครับเฮีย

เมื่อวานนั่งดูกราฟ อย่างเครียด (ยิ่งกว่าเฮียมูรินโย่)

แต่สบายใจนิดนึงตรงที่ซื้อทองแท่งไม่ได้เล่น GF :P

เช้ามานั่งคิดว่าจะดูกราฟดีไหม ตัดใจดูก็ได้ ผลเลยเป็นอย่างที่เห็นค้าบ :lol: