ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กลับมาเก็บข้อมูล และมา+1พลังให้คุณปู่กำพลกร๊าบบบบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Head & Shoulder รูปแบบนั้น ผมเคยโพสต์ไว้เหมือนกัน ตอนที่มีคนถามเรื่อง Head&Shoulder ตัวเล็กตัวใหญ่ คือหลังราคาถึงเป้าหมายแถว 1240 เหรียญ (ถือว่า 1237 รอบนี้ก็ใช้ได้) ก็มีโอกาสที่จะลง

ถามว่า มีโอกาสเกิดมั๊ย?

ราคามันต้องลงต่ำกว่า 1140 เหรียญลงไปอีก ถึงจะใช่ ดูตามปัจจัยพื้นฐานตอนนี้ ให้หลุด 118x ยังยาก ผมจึงคิดว่าเป็นไปได้ยากครับ แต่ถามว่ามีโอกาสเกิดได้มั๊ย ก็ต้องตอบมา มีครับ

แกคงวนเวียนอยู่แถวนี้แหละ แต่ไม่อยากออกมา happy.gif

เมื่อไหร่ ผมก็ยังไม่รู้ครับ เอาแค่ DVD งาน ผมยังไม่รู้เลย ถามตั้งแต่วันนั้นเห็นบอกว่าจะเอามาให้ผู้เข้าร่วมงาน แ่ต่ตอนนี้ยังเงียบ เดี๋ยวต้องไปกระตุ้นหน่อย

พูดถึง(เอียปิรันย่า)แกคงรอให้จุดธูปอ่ะ(ล้อเล่น นา)

อ่านตอนเช้ามาขอบคุณตอนเย็น เช้ามะมีเวลาโพสคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

อาจมีการทดสอบแนวรับอีกสักยก ระยะสั้น จึงน่าจะต้องถือหางข้างลงไว้ก่อนครับ

ผมก็หวังว่าคืนนี้จะต้องลงนะครับ ขึ้นและวนเวียนนานแล้วครับ รากแก้วของเงินจะงอกแล้วครับ

ขอบคุณครับ ช่วยให้ตัดสินใจได้จริงๆ :)

อรุณสวัสดิ์กร๊าบบบ คุณปู่กำพล มานั้งรอกร๊าบบบบบบบบบบ

สงสัย..เฮียไหว้เจ้าอยู่มั้ง?

เราไหว้เสร็จละ....นั่งรอหมอทองเทวดาด้วยคน อิอิ ^_^

ราคาทองคำ เช้านี้ แหย่มาใกล้ด่านแรกของเราคือแถว 1218 เหรียญแล้ว ภาพโดยรวมในราย 4 ชม. ยังไม่ถึงจุดพร้อมกลับตัวนะครับ วันนี้เราเปลี่ยนมาดูรายวันแทน เมื่อวานผมบอกว่ายังดูดี คือมันยังอยู่ในกรอบขาขึ้น แต่สัญญาณ ก็ส่ออาการต้องย่อก่อน

- ราคาที่หลุดแนว 1222 เหรียญลงมา เท่ากับหลุด trend ขาขึ้นรอบนี้แล้ว จึงมีโอกาสที่น่าจะลงลึกพอสมควร ด่านใกล้ๆแถว 1218 เหรียญ น่าจะเอาไม่อยู่

- เด่นชัดที่สุด คือ Stoch ครับ เริ่มตัดลงมาชัดเจน แบบนี้ ไม่มีข่าวอะไรมาดัน ยากที่จะกลับขึ้นทันทีได้ คงต้องถอยไปแนวรับลึกลงไปอีกหน่อยก่อน เพราะตรงนี้ดูจะตื้นไปหน่อย

- โบลิงเจอร์กลางในรายวันอยู่แถว 1203 เหรียญ น่าจะเสริมให้แนวเส้น 38.2% (1206.54) ดูน่าสนใจที่สุด

ความเห็นส่วนตัว ราคาถ้าจะเด้ง น่าจะได้ไม่เกิน 1223-1226 แล้วน่าจะลงต่อ น่าถือหางข้างลงเช่นเดิม

สรุป แนวรับ 1218 1206* แนวต้าน 1226* 1230