ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กลับมาอ่านข้อมูลพร้อม+1พลังให้ปู่กำพลกร๊าบบบบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอเข้า 1206 ตามเฮียครับ

อันนี้คงต้องถือหางขาลงตามเฮียอีกคนแล้ว

ราคาทองคำ เช้านี้ แหย่มาใกล้ด่านแรกของเราคือแถว 1218 เหรียญแล้ว ภาพโดยรวมในราย 4 ชม. ยังไม่ถึงจุดพร้อมกลับตัวนะครับ วันนี้เราเปลี่ยนมาดูรายวันแทน เมื่อวานผมบอกว่ายังดูดี คือมันยังอยู่ในกรอบขาขึ้น แต่สัญญาณ ก็ส่ออาการต้องย่อก่อน

- ราคาที่หลุดแนว 1222 เหรียญลงมา เท่ากับหลุด trend ขาขึ้นรอบนี้แล้ว จึงมีโอกาสที่น่าจะลงลึกพอสมควร ด่านใกล้ๆแถว 1218 เหรียญ น่าจะเอาไม่อยู่

- เด่นชัดที่สุด คือ Stoch ครับ เริ่มตัดลงมาชัดเจน แบบนี้ ไม่มีข่าวอะไรมาดัน ยากที่จะกลับขึ้นทันทีได้ คงต้องถอยไปแนวรับลึกลงไปอีกหน่อยก่อน เพราะตรงนี้ดูจะตื้นไปหน่อย

- โบลิงเจอร์กลางในรายวันอยู่แถว 1203 เหรียญ น่าจะเสริมให้แนวเส้น 38.2% (1206.54) ดูน่าสนใจที่สุด

ความเห็นส่วนตัว ราคาถ้าจะเด้ง น่าจะได้ไม่เกิน 1223-1226 แล้วน่าจะลงต่อ น่าถือหางข้างลงเช่นเดิม

สรุป แนวรับ 1218 1206* แนวต้าน 1226* 1230

!01 !01 !01

!01 !01 !01 รอ 1206 ด้วยคนจ้าา

ถูกแก้ไข โดย chez

อันนี้คงต้องถือหางขาลงตามเฮียอีกคนแล้ว

หางใครคร้า..หางทองหรือหางเฮีย555555555555

ขอบคุณเฮียกัมพลมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์

สอบถามเฮียเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่าพอมีเคสของมะเร็งลำไส้ใหญ่หรือไม่ครับ

วิธีรักษาหรือต้องผ่าตัดอย่างเดียวครับ ขอบคุณครับ

สวัสดีค่ะ อาจารย์กัมพล !Hi

วันนี้มดแดงไปซื้อหนังสือเพิ่มมาอีก ( คลอโรฟิลล์ พืชใบเขียว มหัศจรรย์ยารักษามะเร็ง...ย่านาง... ถอดรหัสสุขภาพเล่ม 1 เล่มนี้ถูกมากๆ เลยซื้อมาอีก144หน้า40บาท )

หลังจากที่ซื้อแล้ว 2 เล่มที่ยังอ่านแบบผ่านๆ (ถอดรหัสสุขภาพเล่ม 3.. ..อาหารฤิทธฺ์เย็น ) และ ได้คั้นใบย่านางเกือบหนึ่งกำเรียบร้อยด้วยมือ เอาแบบมาแกงเลย(ไม่ใช่ 6-7 ใบ ซึ่งมาอ่านเจอทีหลัง) คือไม่แน่ใจเรื่องกินมาก กินน้อย กินผสมกับอย่างอื่น จึงยังไม่กล้ากินโดยที่ไม่ต้มหรือฆ่าเชื้อ ในปริมาณเท่าไรจึงจะดี จึงไปหาหนังสือมาอ่านเพิ่ม เพื่อหาข้อมูลเพิ่ม ว่าจะกินยังงัยดี ก็พบว่าให้กินรวมกับผักอืนๆอะไรได้อีกเยอะแยะ เช่นบัวบก ใบเตย ผักบุ้ง ตำลึง ซึ่งต้องนำมาปั่น แต่ก็ยังไม่ได้หาใบอื่นๆมาผสม เพราะยังหาใบมีดเครื่องปั่นไม่พบ !_Rd

จึงอยากถามประสบการณ์การกินของอาจารย์ค่ะ จะได้มั่นใจ ไม่ได้กินเพื่อรักษาโรคใดๆ แต่อยากให้หายปวดเมื่อยบ้าง ปัจจุบันก็ได้กินพวกใบบัวบกและเถาวัลย์เปรียงแคปซูล ซึ่งก็ดีค่ะ ยาแผนปัจจุบันจะเก็บไว้เมื่อมันไม่สบายแบบสุดๆ เพราะมันระคายกระเพาะ บางครั้งก็ลืมกินพร้อมข้าวอีก ก็เลยหายบ้างไม่หายบ้างก็เลยหันมาหาสมุนไพรเถาวัลย์เปรียง ซึ่งมีงานวิจัยพบว่าการออกฤิทธิ์เทียบเท่ายาแผนปัจจุบัน (http://www.db.hitap.net/articles/381 และ http://www.thaigold2.info/Board/index.php?app=core&module=search&do=search&fromMainBar=1)

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณเฮียกัมพลมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์

สอบถามเฮียเพิ่มเติมครับ ไม่ทราบว่าพอมีเคสของมะเร็งลำไส้ใหญ่หรือไม่ครับ

วิธีรักษาหรือต้องผ่าตัดอย่างเดียวครับ ขอบคุณครับ

มะเร็งลำไส้ใหญ่ จำไม่ได้ว่าหมอเขียวเคยพูดหรือเปล่า แต่เคยได้ยินหมอเขาพูดว่า ถ้าลำไส้ไม่ตันก็รักษาวิธีนี้ได้ครับ ถ้าตัน ต้องไปผ่าตัดก่อน

ถ้าเป็นแล้วเชื่อในหลักการนี้ (คนไข้ต้องเชื่อด้วยนะครับ) ลองไปเข้าค่ายสุขภาพดูนะครับ 15-21กย. ไปดูที่

http://morkeaw.net/CampData.php

เขาเพิ่มรอบเข้ามานะครับ

อธิบายหลักการรักษาคร่าวๆ มะเร็ง เขาเชื่อว่าเกิดจากร่างกายสะสมสารพิษ ซึ่งเป็นพิษร้อน จากอาหารการกินของเราในปัจจุบัน ถ้าเราทานอาหารให้ถูกต้อง แล้วก็ถอนพิษเดิมที่ฝังอยู่ออกมา เม็ดเลือดขาวก็จะแข็งแรงและไปทำลายเซลล์มะเร็งได้ในที่สุด

หลักการของแพทย์แผนปัจจุบัน ใช้วิธีการตัดออก ใช้คีโม ฉายแสง พยายามทำลายเซลล์มะเร็ง หมอเขียวถือว่าเป็นการรักษาไม่ถูกที่ คือเกาไม่ถูกที่คัน เพราะจริงๆแล้วต้นเหตุอยู่ที่เลือด และพิษที่ยังสะสม หากไม่กำจัดออกแล้วยิ่งไปพยายามตัดโน่นตัดนี่ ฉายแสง คีโม เพื่อฆ่ามะเร็ง สุดท้าย คนไข้ก็จะตายในที่สุด

แนวทางหมอเขียว เรียกยา 9 เม็ด หรือการปฏิบัติตัว 9 อย่าง ที่นำไปสู่การมีสุขภาพดี

1. รับประทานสมุนไพรปรับสมดุล ที่ผมพูดถึง คือน้ำย่านาง

2. กัวซา หรือการขูดพิษ เป็นวิธีถอนพิษออกทางผิวหนัง

3. การดีท็อกซ์ ด้วยน้ำย่านาง เป็นการล้างพิษที่สะสมในตับไต ลำไส้ใหญ่

4. แช่มือ/แช่เท้าด้วยน้ำสมุนไพร เป็นการล้างพิษเช่นกัน

5. พอก ทา หยอด ประคบ อบ อาบ ด้วยสมุนไพร เป็นการถอนพิษเช่นกัน

6. ออกกำลังกาย กดจุดลมปราณ โยคะ เป็นการถอนพิษอีกทาง โดยเชื่อว่า ลมปราณที่ติดขัดจากท่าทางที่ใช้ในชีวิตประจำวันของคนเรา ก็มีส่วนทำให้เกิดโรค เขาพบว่า 80% ของคนเป็นมะเร็ง พบว่ากระดูกสันหลังคต ไม่อยู่กับที่

7. รับประทานอาหารปรับสมดุล คือที่ผมพูดเรื่องการทานอาหารฤทธิ์เย็น เพื่อลดฤทธิ์ร้อน

8. ใช้ธรรมะ เพราะเชื่อว่า ความเครียดเป็นอีกสาเหตุที่ทำให้เกิดโรค

9. รู้เพียรรู้พัก สอนเราให้ทำอะไรแต่พอดีตัว ไม่มากเกินไป ไม่งั้นก็จะไม่สบาย

ไปที่นั่นเขาจะสอนแนวทาง 9 ข้อนี้ เพื่อให้มารักษาตัวเองได้ แถมช่วยคนอื่นได้ด้วยครับ มีประโยชน์มาก ถ้าอ่านแล้วเชื่อแนวทางนี้ ผมว่าไปเถอะครับ คุ้มค่า ญาติผมเป็นมะเร็งตับอ่อน ไปตัดมาก่อนจะรู้จักหมอเขียว ไม่งั้นคงไม่ตัด ปัจจุบัน ใช้แนวทางหมอเขียวรักษาตัวอยู่ โดยไม่ทำคีโมครับ ปัจจุบัน ทานผักจืดๆ จากไม่อร่อยกลายเป็นอร่อยไปแล้ว และทานได้มากแล้ว ไม่อ้วนเลย หน้าตาสดชื่นครับ ปัจจุบันยังตรวจมะเร็งไม่พบ

มี case คนรู้จักกัน หมอ รพ เอกชนใน กทม มีชื่อเสียงแห่งหนึ่ง ดูแล้วเป็นมะเร็งกระเพาะระยะสุดท้าย ไม่รับรักษาแล้ว พวกผมแนะนำให้ไปหมอเขียว แต่ญาติๆเขาไม่มั่นใจ เลยอยากส่งเข้า รพ ตัวเมืองก่อน ทางลูกศิษย์หมอเขียวบอกว่าอย่าเอาไปเข้าก่อน เพราะทางนั้นจะเสียบน้ำเกลือให้ ซึ่งเป็นอันตรายกับคนเป็นมะเร็ง เพราะน้ำเกลือเป็นของฤทธิ์ร้อน แต่ญาติก็ยืนยันส่ง รพ ลองก่อน ปรากฏว่า จากหมอ กทม บอกว่าอยู่ได้ 3 เดือน กลายเป็น 2 อาทิตย์ เสียชีวิตเลยครับ

อันนี้เป็น case เล่าให้ฟังนะครับ ผมสังเกตว่า เวลาส่งคนเป็นมะเร็งเข้ารักษา โดยมากมักทรุดเร็วมาก ผมเคยมีเพื่อนตายเพราะมะเร็ง ตอนเข้า ก็ไปเอง แต่ออกมาเองไม่ได้ มะเร็ง เป็นอะไรที่รุนแรงเฉียบพลันขนาดถึงตายคา รพ ขนาดนั้นเลยจริงหรือ หรือการรักษาไม่ถูกแนวจริง?

เฮียคร๊าบ มานเกิดอะไรขึ้นครับ อยู่ดีๆลงไปแตะ 1210 แล้วก็ขึ้นแรงเลย หรือว่ามันจะลงแค่นี้ครับ :o

เฮียคร๊าบ มานเกิดอะไรขึ้นครับ อยู่ดีๆลงไปแตะ 1210 แล้วก็ขึ้นแรงเลย หรือว่ามันจะลงแค่นี้ครับ :o

ซวยแล้ว ยังไม่ได้ออก S เลย e111de78.gif

ไม่คิดว่าจะดีดกลับแรงขนาดไม่ให้เก็บของ เดี๋ยวเช้าๆคาดว่าคงอยู่แถวนี้แหละครับ 1120+-นิดหน่อย (ปลอบใจตัวเอง 7f5341cc.gif )

ยังไงก็ค่อยดูอีกทีครับ ว่าจะเข้าได้หรือยัง เช้าๆค่อยมาว่ากันครับ