ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ช่วยอีกแรงครับเป็นวิธีทำน้ำย่านางครับจะได้เห็นภาพกันครับ

http://www.2how.com/board/topic.php?id=34270

เฮียครับเราจะหาใบย่านางมาจากไหนครับมีขายที่ไหน หรือเราจะหามาปลูกได้อย่างไรครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียคะ อาของ jakjee ไตไม่ค่อยดี เลยทำให้เบาหวาน ความดัน กำเริบตามกันเลยค่ะตอนนี้ และอามีโรคเก๊าท์ด้วยค่ะ สงสารอามากเลย อาหารและน้ำใบย่านางที่เฮียแนะนำ จะช่วยได้ไหมคะ หรือเฮียมีวิธีอื่นแนะนำบ้างคะ

เข้าเรื่องทองแท่งค่ะ ถ้า jakjee ต้องการซื้อเก็บแบบยาวมากๆๆๆๆๆ ควรจะเข้าที่ราคาปรับฐานประมาณเท่าไหร่คะ และคิดถูกไหมคะว่าการที่ค่าเงินบาทแข็ง เป็นผลดีสำหรับคนที่จะเข้าซื้อแท่งเพื่อเก็บเป็นทรัพย์สินยาว อ่านกราฟไม่เป็น เล่นซื้อ-ขายทองไม่เป็นค่ะ เลยต้องขอรบกวนนะคะ

ความไม่มีโรคเป็นลาภอันประเสริฐ์ ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ สำหรับผู้ป่วยอยู่ ปฎิบัติได้ จะหายดีนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับเฮียกัมพล

แล้วพวกยาขมเม็ดแก้ร้อนในมีผลลดความร้อนร่างกายในเรื่องนี้หรือเปล่าครับ

สวัสดีเฮียกัมพล และทุกท่านครับ

ขอบคุณสำหรับแนวทางทอง และความรู้เรื่องสุขภาพ

ถ้าเราดื่มชา กาแฟ น้ำร้อน จะเป็นการเพิ่มความร้อนสะสมในร่างกายมั๊ยครับ

ช่วยอีกแรงครับเป็นวิธีทำน้ำย่านางครับจะได้เห็นภาพกันครับ

http://www.2how.com/board/topic.php?id=34270

เฮียครับเราจะหาใบย่านางมาจากไหนครับมีขายที่ไหน หรือเราจะหามาปลูกได้อย่างไรครับ

แต่ก่อนไม่เคยรู้จักค่ะ แต่ได้รู้จักเพราะน้องที่ดูแลแม่ เขาซื้อมาทำให้เราลองทาน ทำใส่แกงแบบอีสานค่ะ ก็เป็นแกงเปอะเห็ดหลายๆอย่างอร่อยมากๆ ตั้งแต่นั้นติดใจ แต่ยังไม่เคยทำซักที เพราะเขาจะทำให้ทานตลอด ได้แต่ดู เปลี่ยนแปลงผักที่ใส่บ้าง วันนี้ไปบอกเขาเรื่องน้ำสกัดย่านาง เขาบอกว่าย่าเด็กอยู่ยโสธรทำขายมานานแล้ว และมีน้ำในตู้เย็นที่เราเคยถามเขาว่าน้ำอะไร เขาบอกนั่นแหละ แต่เขายังไม่รู้จักสรรพคุณมากมาย ครั้นจะเอาหนังสือให้เขาอ่าน เราก็งกอยากอ่านก่อน เลยยังไม่ทิ้งไว้ให้เขาอ่าน ลืมตอบ .. มดแดงอยู่ภาคกลางค่ะ ตามตลาดมีขายหาไม่ยาก กำนึง 5 บาท 10 บาท เอง ส่วนเรื่องการปลูกไม่ทราบค่ะ

อาจารย์คะ ตอนนี้เลยต้องเป็นเรื่องทองบวกกับสุขภาพไปแล้ว จนกว่าชาวไทยโกลดิ์จะมีสุขภาพดีกันทั่วหน้า อิอิ !32 !uu

ลองไปหาดูค่ะ ว่ามีไม๊ อาหารที่ว่าเจอแล้ว แกงหน่อไม่ใบย่านาง เลยเอาลิงค์มาฝาก ลองอ่านดูแล้วคล้ายๆที่น้องเขาทำ ทำเองอร่อยมากค่ะ ถ้าไปทานที่เขาทำขายมันคนละรสชาติค่ะ

http://www.samunpri.com/food/?p=10

ถูกแก้ไข โดย moddang..

!01 เฮียกำพล วันนี้รอ1240 แล้วโดด :lol:

ความคิดเช่นเดียวกันเลยค่ะ แต่มันจะมาให้อะเปล่า....ลุ้นๆค่ะ มะวานก็ได้ปล่อย 1236 อิอิ ถ้าไม่มาก็ไม่เป็นไร ไว้ซื้อกลับตอนต่ำๆ ดีซะอีก :o :rolleyes:

เฮียครับถามเรื่องโปรแกรม MT4เราสามารถใส่สูตรเขียว-แดงเหมือน Metastock ได้ไหมครับถ้าทำได้ช่วยสอนหน่อยครับ หรือถ้าไม่ได้เราสามารถดึงข้อมูลจาก MT4ไปใช้ใน Metastock ได้ไหมครับเพราะอยากได้ข้อมูลเรียลไทม์ครับ

ขอบคุณสำหรับความรู้หลายๆด้าน ที่เอามาแบ่งปันกันค่ะ

เบาหวานนี้ หมอเขียวบอกถึงสาเหตุว่า เกิดจากการที่ร่างกายเราสะสมพลังงานความร้อนมากเกินไป เป็นเหตุให้ร่างกายไม่ยอมผลิตอินซูลินออกมานะครับ ไม่ใช่ว่าผลิตไม่ได้ แต่แพทย์แผนปัจจุบันกลับเลือกที่จะเอาอินซูลินเติมเข้าไปให้เผาผลาญน้ำตาล เป็นเหตุให้ร่างกายเราเสื่อมสภาพ เพราะพิษร้อนยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ถ้าเราถอนพิษร้อนออก โดยวิธีธรรมชาติ สุดท้ายร่างกายจะกลับมาผลิตเองครับ

เดี๋ยวว่างจะมาขยายความเรื่องการทานอาหารลดเบาหวาน ความดันนะครับ ง่ายเชียว ญาติผมหลายท่าน ลดลงวูบวาบเลย

เข้าเรื่องต่อ ..

ราคาทองคำ เลือกทางขึ้นตามคาด แต่ยังไปไม่ถึงเป้าหมายของเราแถว 1240 เหรียญ โดยไปแค่ 1237.31 เหรียญ ก่อนจะถอยมาตั้งหลักในช่วงเช้าแถวราคาเมื่อวานช่วงเช้า

ฝรั่งเริ่มเชียร์ขึ้นดังกระหึ่ม SPDR อัดเข้าไปอีก 3.95 ตัน ถึงเวลาที่เราจะเชียร์ด้วย แต่เป็นการออกไปเชียร์ข้างสนามนะครับ หุหุ

- เลยจากด่าน 78.6% ไป (1240.58) มีโอกาสที่ราคาจะพุ่งต่อสูง โดยระยะที่ confirm การพุ่งต่อถึง 1300+เหรียญจริงๆ น่าจะเป็นระดับ high เดิมแถว 1263.40 เหรียญ

- ตั้งแต่ขึ้นมาจากระดับ low สุดที่เราคาดว่าเป็นขา 4 ยังไม่มีการพักตัวจริงๆจังๆสักที ผมว่า น่าจะใกล้ถึงเวลาตั้งขาแล้ว จากการวัดด้วย fibonacci หากราคาเมื่อคืน 1237.31 เหรียญเป็น high ด่านแนวรับสำคัญ น่าจะเป็นแถว 38.2% (1206.54) 50% (1197.03) และสุดท้ายในใจผม เส้น 61.8% (1187.52)

- RSI Stoch MACD ให้สัญญาณ divergence มาสักพัก พร้อมกับราคาเข้าใกล้ด่านสำคัญแล้วเกิด divergence เราจึงน่าจะระวังการลงมากกว่าขึ้นไว้ก่อน

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าราคาจะลงปรับฐานเร็วๆนี้ โดยมีแนวรับน่าสนใจ ที่น่าจะเป็นปลายทางแถว 1206 - 1197 เหรียญ และด่าน confirm การปรับฐานน่าจะเป็นการหลุดลงต่ำกว่า 1227 เหรียญ ซึ่งเป็นแนว trend fibo fan + โบลิงเจอร์กลาง

สรุป แนวรับ 1227 1218 1206 แนวต้าน 1237 1240

คำแนะนำ น่าจะเลือกเสี่ยง Short เมื่อราคาเข้าใกล้ 1235-1237 Stoploss 1242 เป้าหมาย 1218-

ขอบคุณอ.กัมพลคร้า !01 !01 !01 !57 +1ที่หน้า 225นาคร้า

ถูกแก้ไข โดย Arpat

เฮียคะ อาของ jakjee ไตไม่ค่อยดี เลยทำให้เบาหวาน ความดัน กำเริบตามกันเลยค่ะตอนนี้ และอามีโรคเก๊าท์ด้วยค่ะ สงสารอามากเลย อาหารและน้ำใบย่านางที่เฮียแนะนำ จะช่วยได้ไหมคะ หรือเฮียมีวิธีอื่นแนะนำบ้างคะ

เข้าเรื่องทองแท่งค่ะ ถ้า jakjee ต้องการซื้อเก็บแบบยาวมากๆๆๆๆๆ ควรจะเข้าที่ราคาปรับฐานประมาณเท่าไหร่คะ และคิดถูกไหมคะว่าการที่ค่าเงินบาทแข็ง เป็นผลดีสำหรับคนที่จะเข้าซื้อแท่งเพื่อเก็บเป็นทรัพย์สินยาว อ่านกราฟไม่เป็น เล่นซื้อ-ขายทองไม่เป็นค่ะ เลยต้องขอรบกวนนะคะ

โรคเก๊าท์ก็ไม่ต่างกันครับ พิษร้อนมันจะไปทำร้ายเซลในร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน ทำให้อาการต่างกัน แต่หลักการเดียวกันหมดครับ

ส่วนเรื่องทองเก็บยาวๆ มองแบบนั้น ก็ต้องหาจังหวะที่มันลงต่ำๆ ดูไม่เป็นก็ค่อยๆศึกษาครับ มีบอกอยู่เป็นระยะ แต่ไม่ใช่ตอนนี้

ขอบคุณอีกครั้งครับเฮียกัมพล

แล้วพวกยาขมเม็ดแก้ร้อนในมีผลลดความร้อนร่างกายในเรื่องนี้หรือเปล่าครับ

ขมเป็นร้อนครับ ทานเข้าแล้วมันจะตีกลับเป็นเย็นบ ใช้ได้ แต่อาจจะไม่ทุกคน มีคนบางธาตุที่ใช้ไม่ได้ ผมไม่แน่ใจว่ากลุ่มไหนบ้าง จำไม่ได้ เอาเป็นว่า ใช้ไม่ได้ผลก็ไม่ต้องใช้ครับ ใบย่านาง น่าจะได้แล้วล่ะ

สวัสดีเฮียกัมพล และทุกท่านครับ

ขอบคุณสำหรับแนวทางทอง และความรู้เรื่องสุขภาพ

ถ้าเราดื่มชา กาแฟ น้ำร้อน จะเป็นการเพิ่มความร้อนสะสมในร่างกายมั๊ยครับ

ชา กาแฟ ถือเป็นฤทธิ์ร้อนครับ สะสมเหมือนกัน แต่อากาศเย็นๆก็พอทานได้ ปกติก็อย่าเลย เดี๋ยวนี้ผมน้อยลงแล้ว ช่วงนี้ไม่ได้ทานเลย

เฮียครับถามเรื่องโปรแกรม MT4เราสามารถใส่สูตรเขียว-แดงเหมือน Metastock ได้ไหมครับถ้าทำได้ช่วยสอนหน่อยครับ หรือถ้าไม่ได้เราสามารถดึงข้อมูลจาก MT4ไปใช้ใน Metastock ได้ไหมครับเพราะอยากได้ข้อมูลเรียลไทม์ครับ

เขียวแดงมีคนทำอยู่นะครับ ชื่อ Bar trend ลองไป search หาดูครับ น่าจะหาได้ ส่วนจะเอาข้อมูลไปเข้า metastock ใช้ save as เป็น file prn แล้วใช้ downloader import เข้าไปครับ แต่มันไม่ realtime นะครับ