ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากๆๆครับเฮีย !01 !01 !01 !01 !01

ขอบคุณคร้า..เฮียกัมฯ(รูปหล่อแถมใจดี)อวยเข้าให้ !53 !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ว้าว ทำนิวไฮแล้วครับ :excl: ดีว่าปิด S ไปแล้ว

ขอบคุณครับเฮีย งานนี้เอเซียตกรถ หรืออาจต้องซื้อตั๋วแพงหน่อย:angry:

ตามที่เฮียบอกไว้เมื่อวันที่10 ว่าถ้าผ่าน1265ถือว่ากลับตัวเป็นขาขึ้นแล้วใช่ไม๊คับ

แปลว่าตอนนี้จบคลื่น2ของ5ใหญ่ แล้วกำลังขึ้นไปทำคลื่น3อยู่รึเปล่าคับ???

ปล.ขอบคุณเฮียมากนะคับที่คอยเตือนให้ทยอยเก็บทองแท่ง

วันนี้เลยปิดไม้สุดท้ายไปแบบเฉียดฉิว ^_________^"

แหม พี่แกดีดแรงเกินคาดจริงๆ ทะลุด่าน 78.6% (1256.94) ที่ผมคิดว่า น่าจะติดก่อนสักรอบ ไปทำ high ใหม่จนได้ เช้านี้วนเวียนอยู่แถวเส้น 127.2% (1269.56) ซึ่งปกติเป็นด่านพักตัว SPDR พี่ใหญ่เมื่อคืน ก็ชี้ทางให้เรียบร้อย อัดไป 6.08 ตัน เบาะๆ คงไม่ต้องบอกแล้วว่า เราควรจะยืนเคียงข้างพี่ใหญ่หรือเปล่า

- ทำ high ใหม่ได้ โดยการทะลุโซนแนวต้าน 1250-1256 เหรียญ งานนี้ แนวรับก็ใกล้เลย 1265-1257 เหรียญ ถ้าลงมาแถวนี้อีก ก็ต้องเก็บ เพราะต้องคาดว่า มันจะขึ้นต่อได้ครับ

- RSI ดีดขึ้นเหนือโซน 66 ได้ ขณะที่ลงต่ำกว่า 33 ไม่ได้ มองได้ว่า เรากลับมาขาขึ้นอีกครั้ง

- MACD จริงๆ ให้สัญญาณเมื่อวานวันแรก วันนี้เปิดทางขึ้นมาแทงผ่านแนว trendline ที่กดไว้ มองบวกเช่นกัน

- วัดจาก fibonacci เป้าหมายต่อไปคือ 161.8% (1278.55) ตามด้วย 261.8% (1304.52)

ความเห็นส่วนตัว ทำ high ใหม่ได้แล้ว ก็ต้องเชื่อไว้ก่อน ว่าจะไปต่อได้ครับ งานนี้เดาว่าได้เห็น 1300 เหรียญ (ช่วงนี้ เป้าผมพลาดบ่อยนะ หุหุ)

สรุป แนวรับ 1269 1265* 1262 แนวต้าน 1278* 1304

คำแนะนำ ดีนะ ที่ให้สอยแท่งไว้บ้าง ไม่งั้นคงตกขบวนกันหมด หุหุ งานนี้ หลุด high เดิมแล้ว ก็น่าจะมีกลับมาทดสอบอีกครั้ง แต่ไม่รู้จะลง test ก่อนไปเป้าหมาย หรือจะไปเป้าหมายก่อนแล้วค่อยลง แต่ยังเสีย จะเล่นระยะสั้น เล็งสอย L ขึ้นสถานเดียว ตามแนวรับนะครับ stoploss 1256 เป้า 1278+

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล ขอโทษนะกร๊าบบ เมื่อวานเปิดเข้ามาแล้วตอนเช้า แต่สุดท้ายไม่ได้เข้ามาหวัดดีใครเลยไม่ว่างจริงๆกร๊าบบ วันนี้ว่างแล้วเลยมานั้งรอบทวิเคราะห์กร๊าบบบบบบ