ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อ.กัมพล ค่ะ เมื่อไรจะมีเปิดสอนอีกไหมค่ะ อยากไปเรียนจังเลยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:wub: เฮียคะเข้ามารายงานข้อมูล เมื่อเช้าเข้าบ้านไม่ได้ เน็ตอืดมาก โหลดอยู่ที่เดิมไม่ไปไหนสักที เพิ่งจะปกติตอนนี้เอง

ตอนแรกคิดว่าเป็นคนเดียว :excl: :blush:

เป็นเหมือนกันค่ะ

admin ตรวจสอบแล้ว มันอืด เพราะคนใช้เยอะจริงๆครับ เดี๋ยวต้องลองปรับ script เพื่อลดภาระ server ดูหน่อยนะครับ

อ.กัมพล ค่ะ เมื่อไรจะมีเปิดสอนอีกไหมค่ะ อยากไปเรียนจังเลยค่ะ

คอร์สเดิม DVD ผมยังไม่รู้เลย ว่าได้กันไปหรือยัง แ่ต่ตามแล้ว

ส่วนคอร์สหน้า เดือนกันยาไม่ทัน และคงต้องเลยเดือนตุลาคมไป เพราะเป็นเดือนที่ผมมีภาระกิจส่วนตัวเยอะมาก

มีความเป็นไปได้คือต้นเดือน พย. ครับ ยังไง GT เขาคงสรุปอีกที เพราะเป็นหัวเรี่ยวหัวแรงใหญ่

admin ตรวจสอบแล้ว มันอืด เพราะคนใช้เยอะจริงๆครับ เดี๋ยวต้องลองปรับ script เพื่อลดภาระ server ดูหน่อยนะครับ

!thk !thk !thk

อย่าลืมงานโฉลกที่อุดรด้วยนะเฮีย

http://www.chaloke.com/distribution/viewtopic.php?f=32&t=850&p=19195#p19195

อย่าลืมงานโฉลกที่อุดรด้วยนะเฮีย

http://www.chaloke.c...&p=19195#p19195

เห็นว่า คุณลุงไปเอง ผมก็อยากไปครับ รอเช็คอยู่ แต่เกรงว่าจะเป็นวันเดียวกับที่ GT จัดงานให้ ThaiGOLD อาจจะไปไม่ได้

คือต้องดูวันที่ GT สะดวกด้วย เพราะ schedule ของ GT ก็แน่นเหมือนกัน

ที่จริง เดิมวางไว้เดือน ตุลา แต่ผมมีภาระทั้งเดือน เลยจัดไม่ได้

เข้าเรื่อง..

เมื่อคืน เกิด divergence ขึ้นในราย 4 ชม. แล้ว หลังพยายามฝ่าด่านสำคัญ คือ trend ยาว (สีเหลือง) แล้วยังคงติดอยู่ ดูจะไม่มีแรงดันขึ้น ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะรอประชุมเฟด ในประเด็น quantitative easing คืนนี้หรือเปล่า

quantitative easing เป็นมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจ เป็นคำสวยหรูที่ประดิษฐ์ขึ้นให้ฟังดูดี จริงๆ ก็คือการสร้างเม็ดเงินโดยไม่มีปัจจัยพื้นฐานรองรับ อัดฉีดเข้าไปในระบบการเงิน โดยคาดหวังว่า เศรษฐกิจจะดีขึ้น จากเม็ดเงินที่อัดเข้าไป ถ้าผลการประชุมออกแนวอัดเพิ่มเติม ทองคงพุ่งต่อได้ ประมาณนั้น

- แนวรับวันนี้ น่าจะอยู่ที่ 1275 1272 เหรียญ ถ้าหลุด อาจลงไปทดสอบ 1265 เหรียญ ระดับ high เดิม หรืออาจถึง ของ trendline ขาขึ้นรอบนี้แถว 1254 เหรียญ

- ส่วนแนวต้าน เห็นชัดๆว่าอยู่ที่ 1282-1283 เหรียญ บริเวณ trend ยาว สีเหลือง หลุดไปได้ ก็เจอแถว 1294 - 1304 เหรียญ เป็นแนวต้านถัดไป และคิดว่า ขึ้นมาโดยไม่ปรับฐานเลย คงติดตรงนี้แหละ

สรุป แนวรับ 1275 1272 1265 แนวต้าน 1282 1294 1304