ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!01 เฮียกำพล ของตอนค่าบาทปรกติหมดมือแล้ว ตอนนี้ไม่กลัวบาทแข็งแล้ว แข็งไปแยะๆเลย จะได้เก็บของถูกล้างแค้นสต๊อกเก่า ที่ขายแล้วแทบไม่มีกำไร !53 !53 !53

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ งั้นวันนี้มีกำไรขายก่อนดีหรือเปล่าคะ หรือ รอพรุ่งนี้ดี

น่านจิคับ ไงดีหว่า กัวมันไปร่วงคืนวันศุก

:excl: ขอบคุณคะเฮีย ขอถามว่า ตัวเลข Crude Oil ไม่เคลื่อนไหวระหว่างวันตามตลาดโลกเหมือน GOLD หรอกหรือคะ

เห็นตัวเลขนิ่งๆ :wub:

ราคาทองคำขึ้นทำสถิติสูงสุดในช่วงกลางวันบ้านเราที่ 1296.05 เหรียญ ก่อนจะมีแรงเทขายกลับลงมาต่ำสุดแถว 1286 เหรียญ จนเช้านี้ มายืนแถว 1292 เหรียญ ต่ำกว่าระดับ high เดิมเพียงเล็กน้อย

ภาพรวม ราคาทองคำอยู่ในทิศทางขาขึ้นอยู่แล้ว USD index เมื่อวานหลุดลงไปทดสอบด่าน 61.8% ซึ่งเป็นไปตามคาดและถือว่าหลุด neckline แล้ว แนวโน้มต่อไป จากการที่แถว 80 จุด เป็นด่านสำคัญ ขณะที่ด่าน 1300 เหรียญของทองคำ คงหินไม่ใช่เล่น เชื่อว่าราคาจะสวิงอยู่ในกรอบแถว 1280-1300 เหรียญ ในช่วงเข้าสู่สิ้นเดือนและสิ้นไตรมาสนี้

วันที่ 26 นี้ option ทองคำในตลาด comex จะหมดอายุลง จากการที่ราคาขึ้นมาตลอดยังไม่พัก option พวกนี้มีกำไรเยอะแล้ว ราคาทองคำขึ้นๆอยู่ก็อาจหัวทิ่มลงมาได้นะครับ ระวังกันเยอะๆหน่อย 2 วันนี้

สรุป แนวรับ 1290 1286 1283 แนวต้าน 1294 1303

คำแนะนำ เหมือนเดิม ลงต่ำแล้วค่อยเสี่ยงซื้อขึ้น ขึ้นสูงถึง 1300 ค่อยเสี่ยง Short

ถามเฮีย..รอบนี้ แค่หนั๊ยยถึงเรียกว่าต่ำคร้าา...เฮีย !10

ถามเฮีย..รอบนี้ แค่หนั๊ยยถึงเรียกว่าต่ำคร้าา...เฮีย em183.gif

ตามกรอบที่ให้จ้า ในรูปก็มี happy.gif

ขอบคุณค่ะ งั้นวันนี้มีกำไรขายก่อนดีหรือเปล่าคะ หรือ รอพรุ่งนี้ดี

ตามสะดวกครับ พลาดก็ถือต่อยาวอีกหน่อยเท่านั้นแหละ ไม่นานมาหรอก ไม่ใช่ว่าคนขายก่อนจะไม่ลุ้นนะครับ ขายแล้วก็ต้องลุ้นให้ัมันลงเยอะๆอีก ผมคาดว่าลงไม่เยอะซะด้วย แย่ๆก็ 1250

:excl: ขอบคุณคะเฮีย ขอถามว่า ตัวเลข Crude Oil ไม่เคลื่อนไหวระหว่างวันตามตลาดโลกเหมือน GOLD หรอกหรือคะ

เห็นตัวเลขนิ่งๆ :wub:

ไม่เคยสังเกตสักที แต่มันเป็นราคาน้ำมัน NYMEX หรือของฟากสหรัฐ กลางวันก็น่าจะไม่ค่อยไปไหน

เฮียค้าา พี่มีSเฉลี่ย18650-5ตัว กะL-18560ตัวนึง ใกล้ช็อคแล้วทำไงดีคะ !_09

เฮียค่ะ ตอนนี้ไม่มีทองแท่งติดมือเลย เพราะพึ่งขายไปเมื่อวานนี้ ว่าจะรอต่ำกว่านี้หน่อย ที่ 1250 ประมาณ 18400 ปะค่ะ จะได้คอยจะซื้้อให้หมดเลยค่ะ เพราะเก็บถึงสิ้นปีค่ะ

ปล.แฟนคลับอ่านทุำกวัน

ตามสะดวกครับ พลาดก็ถือต่อยาวอีกหน่อยเท่านั้นแหละ ไม่นานมาหรอก ไม่ใช่ว่าคนขายก่อนจะไม่ลุ้นนะครับ ขายแล้วก็ต้องลุ้นให้ัมันลงเยอะๆอีก ผมคาดว่าลงไม่เยอะซะด้วย แย่ๆก็ 1250

ไม่เคยสังเกตสักที แต่มันเป็นราคาน้ำมัน NYMEX หรือของฟากสหรัฐ กลางวันก็น่าจะไม่ค่อยไปไหน

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ

งั้นขอลุ้นถือแล้วกันค่ะ