ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณ kik ที่มีช่วยแบ่งกันงง wacko.gif ผมไม่เคยใช้แบบที่คุณ Primer เขียนเลย เลยไม่รู้จะแนะนำยังไง วิธีใช้ fibonacci มีสารพัดวิธีจะปรุงแต่ง แต่ที่ผมใช้สอน ใช้แนะนำในเวป เป็นวิธีที่ผมดูแล้ว แนวรับแนวต้่านตรงที่สุดแล้ว เลยไม่ได้สนใจวิธีอื่น

วิธีของผม อย่างที่คุณ kik บอก ปกติผมจะลาก fibo จากคลื่นล่าสุดเป็นหลัก ขึ้นกับว่า เราจะดูคลื่นใหญ่ หรือคลื่นเล็ก ให้น้ำหนัก ตามความสำคัญ และจุดตัดร่วมกับแนวรับแนวต้าน ตามวิธีต่างๆที่นักวิเคราะห์นิยมทำกัน ด้วยความเชื่อที่ว่า คนเห็นเหมือนกัน ดูเหมือนกันเยอะๆ ตรงนั้นมันก็สำคัญเองนั่นแหละ

วันนี้ ราคายังดีดไปยืนเหนือ 1430-1432 เหรียญยังไม่ได้ ราคาอาจอ้อยอิ่งถอยลงแนวรับก็ได้นะครับ วันนี้ ขี้เกียจทำ chart เพราะดูจะไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่ แต่เอาแนวรับใหม่ไปอีกอัน แถว 1415 เหรียญ ส่วนตัว ยังมุมมองบวก แต่ก็ยังไม่กล้าเข้าเพิ่ม รอย่ออยู่ ph34r.gif

สรุปเลย แนวรับ 1420 1415* 1412 1405 แนวต้าน 1437 1444 1462

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
วันนี้ ราคายังดีดไปยืนเหนือ 1430-1432 เหรียญยังไม่ได้ ราคาอาจอ้อยอิ่งถอยลงแนวรับก็ได้นะครับ วันนี้ ขี้เกียจทำ chart เพราะดูจะไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่ แต่เอาแนวรับใหม่ไปอีกอัน แถว 1415 เหรียญ ส่วนตัว ยังมุมมองบวก แต่ก็ยังไม่กล้าเข้าเพิ่ม รอย่ออยู่

ขอบคุณค่ะอาจารย์ เป็นคำแนะนำที่มีเหตุมีผลค่่ะ สุดยอดค่ะ !gd !10

"ขอบคุณคุณ kik ที่มีช่วยแบ่งกันงง"

เฮียกัม มักมีคำพูดที่อ่านแล้วขำๆดีหลายครั้ง ตลกดีค่ะ อดโพสเข้ามาไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่ไม่เกี่ยวกับการวิเคราะห์ทองเลย :lol: