ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

แรงจริงๆ เมื่อคืน ราคาฉีกหน้า เอ๊ย ฉีก trend ที่กดไว้แถว 1420 เหรียญ ขึ้นไปเล็กน้อย ก่อนจะกลับมาใน trend แถว 1418 เหรียญ เรียกว่า รักษาหน้ากูรู ที่วันนี้ต้องมุดรูอีกรอบไว้ได้นิดหน่อย

- ดูจากสัญญาณราย 4 ชม จะเห็น RSI และ Stoch เกิด Hidden Divergence หรือลักษณะการแนวโน้มกลับทิศ ที่ Indicator ดันข้ามหน้า แซงราคาขึ้นไปก่อน อาการแบบนี้ + ราคาที่ชน trend เรียบร้อย น้อยๆ น่าเห็นราคาถอยกลับมาทดสอบแนวรับให้เห็นจะจะ อีกสักที เมื่อคืน ถอยมาแถว 1412 เหรียญแล้วเด้งขึ้น วันจันทร์ น่าจะเห็นร่วงด่านต่อไปอีกสักทีครับ

- เหนือระดับ 1407 เหรียญขึ้นมาน่าจะเป็นเลขเด็ด ถ้าใครคิดจะเข้าเพิ่ม เพราะเป็นระดับที่ขา 4 มักจะลงไปแถวนั้น ก่อนกลับลำขึ้น

- ส่วนถ้าลงไปต่ำกว่า 1405 เหรียญ จะเป็นการหลุดระดับ High ของคลื่นก่อนหน้า การนับคลื่นอาจจะสับสนสักหน่อย และถ้าหลุด 1400 เหรียญอีก เหมือนกับจะบอกว่า ราคายืนเหนือ 1400 เหรียญไม่ได้ อาจโดนเทลงไปทดสอบระดับที่นักลงทุนที่ตกรถ เฝ้ารอกันแถว 1376-1360 เหรียญโน่น

- แนวต้านด้านบน หากราคาฉีก trend เหนือ 1423 เหรียญขึ้นไปได้อีก ปกติต้องตามนะครับ แต่หลังๆ ผมชักปอดการตามแบบนี้ เพราะตามทีไร โดนกินทุกที อันนี้ พิจารณากันเองละกันนะครับ

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่า ราคาจะลงมาเฉียดๆ 1405 เหรียญอีกสักรอบ ถ้ารับอยู่ น่าขึ้นต่อได้สักที

สรุป แนวรับ 1415 1410 1405* แนวต้าน 1423* 1432

!gd !01 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แรงจริงๆ เมื่อคืน ราคาฉีกหน้า เอ๊ย ฉีก trend ที่กดไว้แถว 1420 เหรียญ ขึ้นไปเล็กน้อย ก่อนจะกลับมาใน trend แถว 1418 เหรียญ เรียกว่า รักษาหน้ากูรู ที่วันนี้ต้องมุดรูอีกรอบไว้ได้นิดหน่อย

กร๊ากกกกก ขำเฮียกัมอะ...

ซื้อแท่งไปเมื่อวันพฤหัส 20030 วันนี้บอกคุณสามีให้ขายแล้วคะ

ขอบคุณนะคะ คนไรน่ารักซะไม่มี

post-378-054862800 1300516318.gif

ขอบคุณครูกัมคะ สำหรับบทวิเคราะห์+กราฟ ในวันหยุดที่อากาศดี ๆ แบบนี้ คืนนี้อย่าลืมดู supper moon แล้วไป รอวันจันทร์ช้อน1405 แล้วจะได้ขึ้นจรวดกัน ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

ขอบคุณครับเฮีย ถ้ามีถูกอีกจะทยอยเข้าเพิ่มอีกครับ

;

ถูกแก้ไข โดย น้องนู่นู๋

เฮีย Kumponys ครับ รบกวนถามเรื่อง Fibo Pivots ตั้งค่ายังไงหรือครับ

เฮีย Kumponys ครับ รบกวนถามเรื่อง Fibo Pivots ตั้งค่ายังไงหรือครับ

หมายถึง Fibonacci retracement หรือป่าวอ่ะคับ ???

อันนี้ตัวอย่าง Fibo Pivot คับ

ถูกแก้ไข โดย kikkapu