ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณวิภาดา การพลาดเพราะไม่รู้และไม่ตั้งไจ ใครก็เป็นกัน คิดมากไปหรือเปล่า

เฮียกัมเองยัง งง ไม่รู้ว่าทำไมต้องขอโทษ

เมื่อวันก่อนยังเห็นคุยเล่นกันอยู่

เราเข้าเวปมาก็เห็นเฮียกัมใจกว้าง อยากช่วยคนที่ไม่รู้เรื่องการลงทุนให้มีความรู้ โดยฉะเพราะคนที่เพิ่งเริ่มเล่น

บางครั้งก็เห็นเจ้แว่น คุณปุยเฆฆ และน้องๆคุยกัน ล้อเล่นเอาเฮียกัมมาแซว :lol:

คุณปุยเฆฆเขียนไว้ใต้ข้อความที่โพส ประมาณว่าคนเราไม่ควรถือสาเวลาที่ใครทำผิดพลาด ลองอ่านดูสิ

ขอโทษด้วยที่โพสเพราะคิดว่าการลงทุนในทองคำก็ยากถ้าไม่รู้บ้าง จะเครียด

บางครั้งที่คุยเล่นกันดีกว่า เพราะจะได้หัวเราะกันบ้าง :D

อย่าจริงจังมากเดี๋ยวไม่สวย

มีเฮียกัมให้ถาม คอยดูกราฟ ดูของทุกคน สงสัยอะไรก็ถาม

ดีกว่านะ อย่าคิดมาก :P

ขอบคุณมากค่ะ...พักผ่อนนอนหลับฝันดีนะคะ...ราตรีสวัสดิ์ค่ะ :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

blink.gif เรื่องอะไรครับ งง

งงด้วยครับ ตั้งแต่แรกพบแล้ว

ตามอ่านมาตลอด ด้วยความงุนงง

อ.กัมฯ ดูแลตัวเองด้วยนะครับ

ราคายังติดอยู่ใต้ระดับ 1508 เหรียญไปไหนไม่ได้ เมื่อวานฝากให้ระวังแนวเส้น 261.8% ไว้ ซึ่งตรงนั้นเป็นมุมมองใหญ่ วันนี้ ลองมาดูมุมมองย่อยกันบ้าง น่ากลัวไม่แพ้กันเท่าไหร่ครับ

- ที่วงไว้ จะเห็นด่านเดิมๆที่ผมเคยให้เป็นแนวต้านไว้ แต่สังเกตดีๆนะครับ ตั้งแต่ 1508 เหรียญขึ้นไป เป็นด่าน 261.8% ทั้งนั้น ทั้งคลื่นย่อยคลื่นใหญ่ ว่างั้นเถอะ

- ถ้าดูตามคลื่น Elliott Wave ที่ให้ไว้ใน Blog จะเห็นว่าตอนนี้นับได้ครบ 5 คลื่นแล้ว ทั้งคลื่นย่อยและคลื่นยืดขยาย ซึ่งทั้งหมด เป็นส่วนของขา 3 ของ 5 ครับ หมายความว่า เรามีความเสี่ยงจะเจอการปรับฐานคลื่น 4 ของ 5 ที่อาจพักตัวลึกหรืออาจจะ sideway แถวนี้ ยังไม่มีใครตอบได้ และจะเริ่มตรงไหน จะตรงนี้ ที่ 1508 หรือจะ 1520 1528 หรือจะขึ้นไปถึง 1599 เหรียญที่ให้ไว้ในภาพใหญ่ ก็ยังตอบไม่ได้เช่นกัน ต้องค่อยๆติดตามไป

ความเห็นส่วนตัว มองว่า ราคามีโอกาสขึ้นไปชน 1520 เหรียญแล้วถอยพักตัว

สรุป แนวรับ 1500 1496 1485* แนวต้าน 1508 1520* 1528

คำแนะนำ

- เล่นสั้น แนวทางที่ผมเคยบอกไว้ว่า 1500 เหรียญ น่าจะเป็นด่านแข็ง ที่จะถูกกลับมาทดสอบ ดูจะมีความเป็นไปได้มากที่สุดเหมือนเดิม แถว 152x น่าเสี่ยงเปิด Short ได้ เป้าหมาย 1500 เหรียญ ขณะที่ถ้าลงไปแถว 148x ก็น่าจะเปิด Long เป้าหมาย 1500 เหรียญได้เช่นกัน

- มุมมองภาพใหญ่ ส่วนตัวเชื่อว่า เป้าหมายปลายทางปีนี้ อยู่ที่ 1599 เหรียญ

ขอบคุณค่ะ แล้วแท่งเฮียยังกอดอยู่หรือเปล่า

ขอบคุณค่ะ แล้วแท่งเฮียยังกอดอยู่หรือเปล่า

แท่งยังไม่เคยปล่อยนานแล้ว ไอ้ที่โดดเข้าออก GF ทั้งนั้นแหละจ้า

แท่งยังไม่เคยปล่อยนานแล้ว ไอ้ที่โดดเข้าออก GF ทั้งนั้นแหละจ้า

หลงเข้าใจผิดไปออกแท่ง อู๊ด ๆๆ แล้วจะกลับมาได้เมื่อไหร่นิ :(

ขอตามรอยเฮียกัมด้วยครับกอดแท่งไว้แน่นๆไม่ปล่อย

กอดมาตั้งแต่18800กําไรมากกว่าโดดเข้าโดดออกครับ

ถูกแก้ไข โดย news

เฮียกัม แล้วที่กอดทองแท่งไว้ไม่ปล่อย เฮียไม่กลัวว่าทองจะดิ่งลงแล้วไม่ขึ้นหรือ หรือว่าราคาไม่น่าจะมีต่ำกว่าในอดีตก่อนๆ แล้วคะเฮีย :wacko:

เฮียกัม :lol: อ่านแล้วสบายใจ 555 เวลาไม่รู้ มันตัดสินใจยาก :blink:

ราคายังติดอยู่ใต้ระดับ 1508 เหรียญไปไหนไม่ได้ เมื่อวานฝากให้ระวังแนวเส้น 261.8% ไว้ ซึ่งตรงนั้นเป็นมุมมองใหญ่ วันนี้ ลองมาดูมุมมองย่อยกันบ้าง น่ากลัวไม่แพ้กันเท่าไหร่ครับ

- ที่วงไว้ จะเห็นด่านเดิมๆที่ผมเคยให้เป็นแนวต้านไว้ แต่สังเกตดีๆนะครับ ตั้งแต่ 1508 เหรียญขึ้นไป เป็นด่าน 261.8% ทั้งนั้น ทั้งคลื่นย่อยคลื่นใหญ่ ว่างั้นเถอะ

- ถ้าดูตามคลื่น Elliott Wave ที่ให้ไว้ใน Blog จะเห็นว่าตอนนี้นับได้ครบ 5 คลื่นแล้ว ทั้งคลื่นย่อยและคลื่นยืดขยาย ซึ่งทั้งหมด เป็นส่วนของขา 3 ของ 5 ครับ หมายความว่า เรามีความเสี่ยงจะเจอการปรับฐานคลื่น 4 ของ 5 ที่อาจพักตัวลึกหรืออาจจะ sideway แถวนี้ ยังไม่มีใครตอบได้ และจะเริ่มตรงไหน จะตรงนี้ ที่ 1508 หรือจะ 1520 1528 หรือจะขึ้นไปถึง 1599 เหรียญที่ให้ไว้ในภาพใหญ่ ก็ยังตอบไม่ได้เช่นกัน ต้องค่อยๆติดตามไป

ความเห็นส่วนตัว มองว่า ราคามีโอกาสขึ้นไปชน 1520 เหรียญแล้วถอยพักตัว

สรุป แนวรับ 1500 1496 1485* แนวต้าน 1508 1520* 1528

คำแนะนำ

- เล่นสั้น แนวทางที่ผมเคยบอกไว้ว่า 1500 เหรียญ น่าจะเป็นด่านแข็ง ที่จะถูกกลับมาทดสอบ ดูจะมีความเป็นไปได้มากที่สุดเหมือนเดิม แถว 152x น่าเสี่ยงเปิด Short ได้ เป้าหมาย 1500 เหรียญ ขณะที่ถ้าลงไปแถว 148x ก็น่าจะเปิด Long เป้าหมาย 1500 เหรียญได้เช่นกัน

- มุมมองภาพใหญ่ ส่วนตัวเชื่อว่า เป้าหมายปลายทางปีนี้ อยู่ที่ 1599 เหรียญ

!01 !01 !01

ต้องออกมายอมแพ้แล้วครับ.......แม่ผมแน่มากครับ

em0009.gif em0009.gif em0009.gif

ต้องออกมายอมแพ้แล้วครับ.......แม่ผมแน่มากครับ

55555m เชื่อแม่คุณโทนี่ ได้ข่าวว่าแน่จริง ๆ