ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนะคะเฮียกัมขา !thk...จุ๊บ จุ๊บ

เหลืออยู่ นิดเดียวเองคะ

สาธุลงมาให้ลูกอึ่งอ่าง เก็บของถูกๆซะทีเถอะ...โอมเพี้ยง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้บรรยากาศเงียบเหงา...แปลกๆค่ะเฮีย...สงสัยพักผ่อนรอดูสัณญาณคืนนี้กันรึเปล่าคะ...ขอบคุณเฮียเช่นเคยค่ะ...ขยันตื่นแต่เช้าให้ข้อมูลแด่สมาชิกที่รอคอย :) :wub:

เฮียกัมพลคะ...ช่วยด้วย1500แล้ว...ทำไงต่อไปดี...คืนนี้ต่อหรือย่อคะ...spdrคืนนี้มีผลต่อเรามั้ยคะเฮีย...ขอบคุณค่ะ

:lol: ขอบคุณค่ะเฮีย นอนกอดน้องแท่งต่อไปปปปปป

เฮียกัมพลคะ...ช่วยด้วย1500แล้ว...ทำไงต่อไปดี...คืนนี้ต่อหรือย่อคะ...spdrคืนนี้มีผลต่อเรามั้ยคะเฮีย...ขอบคุณค่ะ

ไม่มีใครรู้เป๊ะๆหรอกจ้า ถ้าผมรู้จริง คงไม่ปล่อยออกไปครึ่งปอด (GF) ลดความเสี่ยงหรอก อย่าลืมว่า กำไร เกิดจากซื้อถูกมาขายตอนแพง (L) เท่านั้น

วิธีของผม ผมพยายามทำให้มีกำไรมากกว่าขาดทุนในทุกรอบ ยิ่งขึ้นเยอะ ของผมยิ่งน้อย ยิ่งลงเยอะ ของผมยิ่งมากขึ้น อาจกำไรไม่มาก แต่ขอให้มีเหลือกำไร สำหรับผม ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

ส่วนของคุณจะวางแผนแบบไหน สุดแท้แต่นะครับ ลองทบทวนดูว่า ตอนคุณซื้อมันมา คิดจะปล่อยมันตรงไหนล่ะ คิดยังไงก็ทำตามนั้นไปครับ อย่าเปลี่ยนม้ากลางศึก sleep.gif

ไม่มีใครรู้เป๊ะๆหรอกจ้า ถ้าผมรู้จริง คงไม่ปล่อยออกไปครึ่งปอด (GF) ลดความเสี่ยงหรอก อย่าลืมว่า กำไร เกิดจากซื้อถูกมาขายตอนแพง (L) เท่านั้น

วิธีของผม ผมพยายามทำให้มีกำไรมากกว่าขาดทุนในทุกรอบ ยิ่งขึ้นเยอะ ของผมยิ่งน้อย ยิ่งลงเยอะ ของผมยิ่งมากขึ้น อาจกำไรไม่มาก แต่ขอให้มีเหลือกำไร สำหรับผม ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ

ส่วนของคุณจะวางแผนแบบไหน สุดแท้แต่นะครับ ลองทบทวนดูว่า ตอนคุณซื้อมันมา คิดจะปล่อยมันตรงไหนล่ะ คิดยังไงก็ทำตามนั้นไปครับ อย่าเปลี่ยนม้ากลางศึก sleep.gif

ขอบคุณเฮียกัมจะจำใส่ใจ :lol:

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณเฮียมากๆที่สุดค่ะ...ขอบคุณจริงๆจากใจค่ะเฮีย...ขอบคุณแทนหลานๆด้วย ทำไมหนูร้องไห้คะ

ขอบคุณเฮียกัมจะจำใส่ใจ :lol: เฮียตอนนี้จบคลื่นที่3 หรือยัง พอจะบอกได้มั๊ยฮะ ว่าอยู่ช่วงไหนของคลื่น

น่าจะมีดันมากว่า แบบนี้คงต้องรอดู

ถูกแก้ไข โดย ginger

ด่านจิตวิทยา...ให้หวาดหวั่น...วิตกกังวล...สับสนทิศทางสำหรับมือใหม่..ยุบหนอ พองหนอ หุบร่ม กางร่ม...คืนนี้..คืนพรุ่งนี้พี่SPDRเขาจะเก็บหรือจะปล่อยนิดๆให้ระคายเคืองเล่นๆอีกนะ พี่ทุบ..น้องซื้อ พี่ดึงขึ้นพอใจ..น้องขาย..ขอขอบคุณที่มีเฮียค่ะ ด่านแบบนี้ขายหมูและติดดอยเป็นประจำ ไร้เข็มทิศจิตใจไม่หนักแน่นพอ ขอบพระคุณเฮียค่ะคืนนี้ลุ้นต่อไป :)

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

มดแดงรอปล่อยอยู่อีกจิดนึงค่ะ ปล่อยหมูไปแยะตอน 1484 แล้วมันจะย้อนมาให้เราซื้อกลับใหมเนี่ย ถ้าไม่มาสงสัยต้องงัดวิทยายุทธมาใช้ ไม่รู้จะทำได้อะเปล่า ตอนนี้เรียกว่าขึ้นมาสุดๆ ทั้งกราฟ 4 และรายวัน รายวีค รายเดือนใช่ใหมคะ

ต้นเดือนหน้า เพื่อนที่อุบลเขาจะพาพ่อเขาไปค่ายหมอเขียว บางทีมดแดงอาจจะตามไปดูซักหน่อย ไม่รู้จะไปได้หรือไม่ .. แต่เขาชวนลงคอร์สเดือนกรกฎาคมไว้

ขอบคุณค่ะ อาจารย์

มดแดงรอปล่อยอยู่อีกจิดนึงค่ะ ปล่อยหมูไปแยะตอน 1484 แล้วมันจะย้อนมาให้เราซื้อกลับใหมเนี่ย ถ้าไม่มาสงสัยต้องงัดวิทยายุทธมาใช้ ไม่รู้จะทำได้อะเปล่า ตอนนี้เรียกว่าขึ้นมาสุดๆ ทั้งกราฟ 4 และรายวัน รายวีค รายเดือนใช่ใหมคะ

ต้นเดือนหน้า เพื่อนที่อุบลเขาจะพาพ่อเขาไปค่ายหมอเขียว บางทีมดแดงอาจจะตามไปดูซักหน่อย ไม่รู้จะไปได้หรือไม่ .. แต่เขาชวนลงคอร์สเดือนกรกฎาคมไว้

เมื่อวานผมปล่อยไปครึ่งเล้า วันนี้ยกเล้าทั้งทองจริง ทองกระดาษเลย555 ตอนนี้เชียร์ลงอย่างเด่ว

ขอบคุณเฮียกัม ช่วงนี้เฮียแม่นเจงๆ ขอให้แม่นเหมือนเสกอย่างนี้ตลอดไปนะครับ รวยยยยยยยยกานทั่วหน้า ชอบจังทองขาขึ้นฮิ ฮิ

ปล.แนวรับ ต้าน เฮียแม่นมากๆครับ เทพเจงๆก๊าบบบบ ผมกดบวกหลายๆครั้งได้ป่าวครับ+1

พรุ่งนี้เช้าไม่รู้จะมีเวลาเข้ามารึเปล่านะครับ ฝากข้อมูลไว้ใน Blog ลองเข้าไปดู เอามาพิจารณากันนะครับ

ข่าวมาดูดีกับทองคำทั้งนั้น แต่รู้สึกว่า ทางเทคนิค มันเริ่มส่งกลิ่นแปลกๆ

- ตามรูป เป็น chart รายสัปดาห์ จะเห็นว่า ราคาขึ้นชน channel บนแล้ว ต้องระวังแล้วครับ

- แถมราคาแถว 261.8% ไม่น่าไว้ใจเท่าไหร่ มันเกิดการปรับฐานแรงๆแถวนั้นบ่อย

ลองไปดูรูปในบล็อกละกัน

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/blog/2/entry-174-ระวังการปรับฐานบริเวณเส้น-2618/