ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

sawandee kub thaigold and say hi to heer kumpony in respect kub

i just sit and nth to do. so i got some ideas on gold chart to share with u guy kub

ขออภัยpost in english na kub

post-3327-081024000 1303507867.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

sawandee kub thaigold and say hi to heer kumpony in respect kub

i just sit and nth to do. so i got some ideas on gold chart to share with u guy kub

Thank a lot for your sharing. :lol:

your graph is quite clear.

ถูกแก้ไข โดย ginger

ขอบคุณครับ ผมเห็นด้วยกับ idea นี้ครับ นั่งรออยู่

ยิ่งถ้าเฮียกัมพลเห็นด้วย ชีวิตก็มีความหวังยิ่งขึ้น ขอบคุณเฮียทั้งสองคนนะครับ :wub: :D :rolleyes: (อันนี้ = ฝันหวานครับ)

ถูกแก้ไข โดย ลิ้ม

รอด้วยคนค่ะ อยากเก็บใจจะขาดแล้วววว :mad:

แหม ไม่ได้เจอกันนานเลยนะครับ ขอบคุณสำหรับไอเดีย ที่จริงก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน แต่ปกติ ผมจะไม่ค่อยนำเสนอมุมมองของ Pattern เท่าไหร่ โดยผมจะให้ความสำคัญกับ trend กับตัวเลข fibo และิเส้น ma เป็นหลัก จะมีบ้าง ก็จะเป็น Head&Shoulder ยอดฮิต tongue.gif

ว่าแล้วก็ขออนุญาต เอามายำรวมเป็นไอเดียใหม่ซะเลย happy.gif ทั้ง Invert Head&Shoulder, Channel ราคา, 3 drive pattern ดูกันเอาเลย ของคุณ XAU-METALLIC จะเป็นเ้ส้นสีส้ม ส่วนที่ยังไม่เกิด คาดเดาไว้ เป็นสีชมพูอ่อน

จากกราฟแนวคิดนี้ ถ้าราคาลงจากแถวนี้จริงๆ (1508-1520) เหรียญ ราคามีโอกาสลงถึงแนว channel ย่อย (เหลือง) แถว 1470 เหรียญ หรืออาจถึงแนว channel ใหญ่แถว (ชมพูอ่อน) 1453 เหรียญเลยก็ได้ แุถวนั้น ยังมีแนว neckline ของ Invert Head&Shoulder กำกับ ให้ขลังยิ่งขึ้น biggrin.gif

รวมความกับแนวรับเก่าวันก่อนของผม สรุปแนวน่าเก็บอยู่ที่ 1485 1470 1453 เหรียญ ว่างั้น ph34r.gif <== รูปนี้ หมายความว่า ผมไม่รับผิดชอบคำพูดตัวเองอันนี้ tongue.gif

ใครที่รอมันลงมา ก็เช็ดน้ำลายกันไปก่อน ยังไม่หลุด 1500 เหรียญ อย่าเพิ่งฝันหวานเลย b048a2d2.gif ..... ..... ...... 098eb4a5.gif (ผมด้วย)

สรุปแนวน่าเก็บอยู่ที่ 1485 1470 1453 เหรียญ 5fc0f220.gifcd08785a.gifcd08785a.gifcd08785a.gif

ขอบคุณค่ะสำหรับบทวิเคราะห์และความมีน้ำใจ วันนี้ดูอารมณ์ดีจังเลย :lol: :lol: !thk !thk !thk

สรุปแนวน่าเก็บอยู่ที่ 1485 1470 1453 เหรียญ 5fc0f220.gifcd08785a.gifcd08785a.gifcd08785a.gif

ขอบคุณครับเฮีย ผมอยากให้มันลงจัง ขายไปหมดเลย ฮือ ฮือ เหลือทองจริงไว้แค่ก้อนเด่วเอง

ตอบน้องปุยเมฆ รวยจร้ารวย ทองขาขึ้นพี่ชอบเจงๆ ไม่เครียดแต่ตอนนี้อยากให้ลง แต่ไงมันไม่ยอมลงหว่ากะลังแช่งมันให้ลงอยู่5555 จงลง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อยากให้ลงด้วยคน !38 น้องใหม่หัดเล่นทองขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยแนะนำค่า....

ถูกแก้ไข โดย ซินามิ

ขอบคุณครับเฮีย ผมอยากให้มันลงจัง ขายไปหมดเลย ฮือ ฮือ เหลือทองจริงไว้แค่ก้อนเด่วเอง

ตอบน้องปุยเมฆ รวยจร้ารวย ทองขาขึ้นพี่ชอบเจงๆ ไม่เครียดแต่ตอนนี้อยากให้ลง แต่ไงมันไม่ยอมลงหว่ากะลังแช่งมันให้ลงอยู่5555 จงลง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แช่งให้ลงด้วยคน พี่ต๊ะ ปล่อยไปหมดเหมือนกัน blush.gif

อยากให้ลงด้วยคน onion33.gif น้องใหม่หัดเล่นทองขอบคุณพี่ ๆ ที่ช่วยแนะนำค่า....

ชื่อน่ากลัวจัง afd371da.gif เปลี่ยนเป็น ซึนามิจัง หรือ พวกมินิเวฟ หรือไมโครเวฟไม่ไ้ด้เหรอ em308.gif

ขอบคุณค่ะ สำหรับทุกข้อมูล มาลุ้นให้ลงด้วยคนจะได้เก็บบ้าง

ใครที่รอมันลงมา ก็เช็ดน้ำลายกันไปก่อน ยังไม่หลุด 1500 เหรียญ อย่าเพิ่งฝันหวานเลย

:P

ครูคะ ผ้าเช็ดหมาก เอ้ย เช็ดน้ำลายชุ่มเปียกหลายผืนแล้วค่ะ อิอิ ติดตามต่อปาย :wub:

ชื่อน่ากลัวจัง afd371da.gif เปลี่ยนเป็น ซึนามิจัง หรือ พวกมินิเวฟ หรือไมโครเวฟไม่ไ้ด้เหรอ em308.gif

เนียแหละค่ะโหดดี