ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมแนะนำหน่อยค่ะ

คือหนูติด Short M ตั้งแต่ 20700 บาทแล้ว ทำไงดี หลายสัญญาด้วย เติมเงินจนเครียดมากค่ะ จะปิดก็ทำใจไม่ได้เสียหายหลายแสนอยู่จ้า

เป็นห่วงครับ หาจังหวะ cut ไปเถอะครับ แล้ว หยุดเล่น กับไปศึกษาให้ดีก่อนครับ หรือไปอบรมกับเฮียกัมพลก็ได้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เป็นห่วงครับ หาจังหวะ cut ไปเถอะครับ แล้ว หยุดเล่น กับไปศึกษาให้ดีก่อนครับ หรือไปอบรมกับเฮียกัมพลก็ได้

ยังทำใจไม่ได้ค่ะ เกือบล้านเลย อยากได้คืน

ขอบคุณครับเฮีย เตรียมระวังแล้ว แต่แท่งยังเย็นครับ

คุณน้องอ้วนครับ ช่วงนี้ผมอ่านเห็นมุมมองส่วนใหญ่ มีแต่แนวโน้มขึ้นมากกว่าลง แถม การขึ้นแบบรุนแรงยังมาไม่ถึงอีกต่างหาก การรอความหวังข้างหน้าอาจทำให้สถานการณ์เลวร้ายกว่านี้อีกหรือเปล่า ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ แนวทางคงต้องให้ผู้เชี่ยวชาญชี้แนะแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ (หวังว่าคงเสียหายน้อยที่สุดหรือไม่โดนเลย จะโชคดีไม่น้อยเลยครับ )

:unsure: การเล่นสวนเทรนมันยากตรงนี้นั่นเอง อันตรายอีกต่างหาก

การ over trade ก็ค่อนข้างอันตราย

คุณน้องอ้วนครับ ช่วงนี้ผมอ่านเห็นมุมมองส่วนใหญ่ มีแต่แนวโน้มขึ้นมากกว่าลง แถม การขึ้นแบบรุนแรงยังมาไม่ถึงอีกต่างหาก การรอความหวังข้างหน้าอาจทำให้สถานการณ์เลวร้ายกว่านี้อีกหรือเปล่า ผมก็ไม่ค่อยแน่ใจ แนวทางคงต้องให้ผู้เชี่ยวชาญชี้แนะแล้วครับ เป็นกำลังใจให้ครับ (หวังว่าคงเสียหายน้อยที่สุดหรือไม่โดนเลย จะโชคดีไม่น้อยเลยครับ )

เห็นด้วยครับ ผมว่าทองคำเป็นอะไรที่ไม่น่าเล่น หน้าshort เลยครับ ในระยะยาว พิจารณา cut ทิ้งเถอะครับ

เห็นด้วยครับ ผมว่าทองคำเป็นอะไรที่ไม่น่าเล่น หน้าshort เลยครับ ในระยะยาว พิจารณา cut ทิ้งเถอะครับ

เล่น l หรือ s สามารถเล่นได้ครับ แต่ที่เสียหายกันคือเล่นช่วงไหนที่เข้าไปถุกช่วงหรือเปล่า ใจคือสิ่งสำคัญครับ ประกอบกับความเชื่อมั่นด้วยถ้าเราอ่านแล้วว่าน่าจะออกมาอย่างงี้บางครั้งช่วงการดีดตัวก็อาจทำให้ความเชื่อมั่นหมดไป

สำคัญที่สุดคือศึกษาหาความรู้ไม่มีใครมาเล่นให้เรามีก็แต่เราเล่นให้ตัวเองนะครับ...

คือหนูติด Short M ตั้งแต่ 20700 บาทแล้ว ทำไงดี หลายสัญญาด้วย เติมเงินจนเครียดมากค่ะ จะปิดก็ทำใจไม่ได้เสียหายหลายแสนอยู่จ้า

อาการเดียวกันเลยค่ะ แต่ cut ออกไปแล้ว ตอนนี้ก็เริ่มต้นใหม่ค่ะ อย่างน้อยก็ยังเหลือสัญญาที่ cut ออกมาให้ทำกำไรต่อ ตอนนี้อาการดีขึ้นแล้วค่ะ เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ รอคำปรึกษาจากอาจารย์ดูน่ะค่ะ

เห็นด้วยครับ cut ทิ้งวันนี้ได้ยิ่งดีครับ แล้วเปิด long เลยครับ แล้วถือให้ยาวๆ อาจจะช่วยให้ดีขึ้นครับผม

เป็นกำลังใจให้ครับ

เล่นสวน trend ก็เหนื่อยแบบนี้หละครับ

ที่ขาดทุนไปถือเป็น sunk cost ไปเถอะครับ ทำใจลืมๆ มันไป

ราคาตอนนี้มัน bullish มาก มีแต่ปัจจัยผลักดันราคามากมายไปหมด ถือต่อไป โอกาสเสียเพิ่ม มากกว่าโอกาสได้คืน

ขายหมดแล้ว แนะนำกระทู้นี้ครับ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/383-%E0%B9%82%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87-%E0%B8%88%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%87%E0%B9%86-%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A2%E0%B8%B0%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%94/

ไปศึกษาทำความเข้าใจเรื่องทองก่อนครับ จริงๆ แล้วหากเข้าใจมัน กระทิงตัวนี้แม้จะพยศ ก็ขี่ไม่ยากหรอกครับ