ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียคะ เมื่อวาน - Stoch oversold สุดๆ มีโอกาสพาราคาเด้งได้ sto ทำท่าจะดีดได้

แต่วันนี้ - Stoch ยังไม่สุด และยังไม่กลับลำ ลงสุดเมื่อไหร่ น่าเป็นจุดเสี่ยงเข้าซื้อได้

ขอถามว่า... Sto ใช้เวลาเปลี่ยนใจได้รวดเร็วปานใด ภายใน 1 วัน ครึ่งวันคะ หรือ ระดับชั่วโมง tongue.gif

Stochastic Oscillator เป็นตัววัดแนวโน้มที่ให้ทิศทางเร็วกว่าเพื่อน แต่ก็นั่นแหละครับ หลอกเก่งกว่าเพื่อนเหมือนกัน เหมาะกับการให้ทิศทางระยะสั้นหรือตลาด sideway มากกว่า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

[font="Courier New"]เมื่อคีนซื้อตามเฮียกัม ได้กำไรแล้ว อิ อิ พอเพียง ขอบคุณครับ

กูรูเทพจริงๆ [/font] :D :P

ขออนุญาติเฮียกัม ถามคุณ เอ็ม หน่อยค่ะ ว่ายอด 1600 นี้คือ อีก 1 เดือนหรือสิ้นปีค่ะ

จาก มือใหม่

:rolleyes:เฮียกัมมาแล้ว ขอตอบคุณJiJe ครับ 1600 อย่างช้าเดือนหน้าครับไม่ต้่องรอถึุงสิ้นปีหรอกครับนานไป โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านเพราะสตังค์เป็นของพี่น้องคร๊าบ :rolleyes:

ราคาลงรวดเดียว ถึงด่านสำคัญแถวโซน 1507-1500 เหรียญเลย แถวนี้ วัดใจนะครับ หลุดอีก ผมว่า มันจะลงถึงแนวรับถัดไปแถว 1478 เหรียญ บริเวณด่าน 50%+ trend รอง (เหลือง) ได้เลย

- ราคาหลุด trend เล็ก ไม่หลุด trend รอง แต่ RSI หลุด trend แล้ว บอกเราว่า ปรับฐานแน่ คำว่า ปรับฐาน บางท่านไม่เข้าใจ มันอาจลงลึกกว่านี้ หรือ sideway ก็ได้ แต่ที่เราตัดสินใจได้ คือยังไม่ต้องรีบไล่ตามครับ มันยังไม่รีบไปไหนหรอก รอเราเลือกช๊อปตามสบายอยู่

- Stoch ยังไม่สุด และยังไม่กลับลำ ลงสุดเมื่อไหร่ น่าเป็นจุดเสี่ยงเข้าซื้อได้

- MACD Hisogram ลงแดนลบเรียบร้อย วันนี้ ดีดไม่ผ่านโซน 1530 เหรียญ คนมีของ เตรียมเสื้อกันหนาวไว้ คนไม่มีของ เตรียมกะละมัง (ขออนุญาตยืมเฮียปิรันย่ามาใบนึง หุหุ)

ความเห็นส่วนตัว ราคาดีดไม่เกิน 1530 แล้วลงต่อทดสอบแนว 1501 เหรียญ

สรุป รายวัน แนวรับ 1501* 1478 1455 แนวต้าน 1530* 1540 (ราย 4 ชม. ย้อนไปดูกราฟเก่านะครับ ตาม fibo ย่อย)

ยังมีงงๆ อยู่บ้างค่ะ เฮียกัม :wacko: ว่า "stoch ยังลงไม่สุด" หมายถึงการปรับฐานครั้งนี้ยังไม่จบ แต่จะหมายรวมถึงการลงต่ำกว่านี้อีกมั้ยค่ะ หมายถึงต่ำกว่า1505ที่เป็นLow ล่าสุดนะค่ะ

การดีดไม่ผ่าน1530จะลงทด่สอบแถว 1500 แต่ไม่ได้หมายความว่าจะลงถึง1478

เว้นแต่หลุดแนวรับ1500 เท่าน้้น ที่คิดแบบนี้ถูกใช่มั้ยค่ะ :huh: เอ...แล้วstoc ยังลงไม่สุดหมายฟามว่าอะไรหนอ :wacko:

เมื่อคืน ช้อนหักไปหลายอันค่ะ กะละมังเกือบเต็มแล้ว วันนี้ตื่นขึ้นมารู้สึกเย็น ๆ เอจะต้องเตรียมเสื้อกันหนาวกันไม้เนี่ย ไม่กัว เดี๋ยวขัดช้อนเพิ่ม ตามแนวรับครูกัมใหม่ อิอิ ขอบคุณครูกัมค่ะ ติดตามต่อปาย.

น้องใหม่ค่ะ อยากทราบอบรมดูเทคนิคได้ที่ไหนค่ะ

น้องใหม่ค่ะ อยากทราบอบรมดูเทคนิคได้ที่ไหนค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/forum/12-%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%A2%E0%B8%A7%E0%B8%81%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3/

ตามนี้เลยค่ะ เริ่มจาก คัมภีร์ลงทุนทองคำฉบับไทยโกลด์ พื้นฐานอันดับแรกก่อนเลยค่ะ

ยังมีงงๆ อยู่บ้างค่ะ เฮียกัม :wacko: ว่า "stoch ยังลงไม่สุด" หมายถึงการปรับฐานครั้งนี้ยังไม่จบ แต่จะหมายรวมถึงการลงต่ำกว่านี้อีกมั้ยค่ะ หมายถึงต่ำกว่า1505ที่เป็นLow ล่าสุดนะค่ะ

การดีดไม่ผ่าน1530จะลงทด่สอบแถว 1500 แต่ไม่ได้หมายความว่าจะลงถึง1478

เว้นแต่หลุดแนวรับ1500 เท่าน้้น ที่คิดแบบนี้ถูกใช่มั้ยค่ะ :huh: เอ...แล้วstoc ยังลงไม่สุดหมายฟามว่าอะไรหนอ :wacko:

ถามเฮียกัมอีกรอบ เผื่อไม่เห็น :blush:

มือใหม่กะลังจาตัดสินใจมาลงทุนค่ะ นู่รอลงกว่านี้นิดแร้วค่อยช้อน มีโอกาสลงเยอะกว่านี้มั้ยคะ มือใหม่จิงๆค่ะฝากตัวด้วยนะคะพี่ๆ :wub: :rolleyes: ทีแรกกะซื้อตอน1520 นี่ลงมาแร้ว ยังมองว่าน่าจาลงมาได้อีกอ่ะค่ะ

รอค่ะรอ 1495 เงินน้อยค่อยๆหัดลงทุนค่ะ :) ศึกษาไป ฝึกใจตัวเองไปด้วยค่ะ