ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยอมรับนะครับว่าผมไม่เข้าใจกระทู้นี้ครับ เมื่อวันเสาร์ทางสมาคมก็ปรับ 100 นี่ครับ หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดครับ

เห็นคุณ pck บอกว่าปรับแค่ 50 ก็เลยสับสนครับ :blush:

เรื่อง 50 บาท กับ 100 บาท พอดีวันนั้น น่ำเชียงประกาศราคาผิดครับ ผมต้องเข้าไปแก้ข้อมูลให้ พอดีรีบๆ ติดลูกค้าด้วย เลยสับสน แก้ราคาผิดอีก กว่าจะรู้ตัวก็หลาย ชม. ผ่านไป ไม่มีใครช่วยบอก ph34r.gif

เข้าเรื่องกลบเกลื่อนความผิด .. tongue.gif

วันนี้ แนวโน้มยังเป็นไปตามแผนเดิมนะครับ หลังจากดีดขึ้นมาได้ตามคาด

- ยังคาดการณ์ว่า ราคาน่าจะติดแถว 1505 เหรียญ ก่อน แต่วันนี้ เพิ่มแนวต้านให้อีกอัน แถว trendline fibo fan 61.8 + trend กลาง channel (เหลือง)

- MACD ทำท่าจะตัดขึ้น ถ้าราคาขยับขึ้น 1500 เหรียญได้ MACD น่าจะกลับขึ้นแดนบวก เป็นสัญญาณซื้อ (ระยะสั้น) ที่อาจพาราคาขยับมาแถว 1510-1520 เหรียญก็เป็นไปได้

ความเห็นส่วนตัว คาดว่า ราคาน่าขยับขึ้นไป test เหนือ 1505 เหรียญได้ไม่ยากนัก แต่คงยังผ่านไม่ได้

สรุป แนวรับ 1489* 1478 1464 แนวต้าน 1505 1510* 1520

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรื่อง 50 บาท กับ 100 บาท พอดีวันนั้น น่ำเชียงประกาศราคาผิดครับ ผมต้องเข้าไปแก้ข้อมูลให้ พอดีรีบๆ ติดลูกค้าด้วย เลยสับสน แก้ราคาผิดอีก กว่าจะรู้ตัวก็หลาย ชม. ผ่านไป ไม่มีใครช่วยบอก ph34r.gif

เข้าเรื่องกลบเกลื่อนความผิด .. tongue.gif

วันนี้ แนวโน้มยังเป็นไปตามแผนเดิมนะครับ หลังจากดีดขึ้นมาได้ตามคาด

- ยังคาดการณ์ว่า ราคาน่าจะติดแถว 1505 เหรียญ ก่อน แต่วันนี้ เพิ่มแนวต้านให้อีกอัน แถว trendline fibo fan 61.8 + trend กลาง channel (เหลือง)

- MACD ทำท่าจะตัดขึ้น ถ้าราคาขยับขึ้น 1500 เหรียญได้ MACD น่าจะกลับขึ้นแดนบวก เป็นสัญญาณซื้อ (ระยะสั้น) ที่อาจพาราคาขยับมาแถว 1510-1520 เหรียญก็เป็นไปได้

ความเห็นส่วนตัว คาดว่า ราคาน่าขยับขึ้นไป test เหนือ 1505 เหรียญได้ไม่ยากนัก แต่คงยังผ่านไม่ได้

สรุป แนวรับ 1489* 1478 1464 แนวต้าน 1505 1510* 1520

!01 !01 !01

!01 เฮียกำพล ผมไม่รู้หรอกครับว่าค่าเงินบาท/ดอลมันเท่าไรกันแน่ อย่างเช่นวันนี้1ดอล=30.3995หรือ1ดอล=30.20 กันแน่ ใครรู้จริงช่วยตอบผมทีเถอะครับ ผมจะได้ไม่เข้าใจสมาคมผิดๆอีก หรือที่แล้วๆมาผมเข้าใจถูกแล้ว ขอบคุณครับ !034

เฮียกัมมาแล้ว ขอเดาบ้าง จากสัปดาห์ที่แล้วทองลงไปทดสอบ TREND LINE กรอบล่างแล้วรับอยู่เลยกำลังเด้งไปทำดอยใหม่ครับ ส่วนใครที่ยังนอนหนาวอยู่คนเดียวไม่มีแท่งมากอด อ่ะ อ่ะ ทองแท่งนะครับอย่าคิดมาก :P รีบไปคว้ามากอดนะครับ กอดนานๆครับประมาณกลางเดือนหน้าเราจะได้เห็นดอยลูกนี้ที่ 1630+/- แล้วค่อยคืนแปะไป ระหว่างทางอาจมีปรับมีย่อเล็กๆก็กอดไว้ก่อน ส่วน GF อย่าพยายามเปิด S นะครับเป็นห่วงเดี๋ยวโดนเรียกเติมตังค์แต่ไม่เรียกเติมวัน ให้เห็นดอยลูกที่ผมบอกก่อนแล้วค่อย S ครับ ส่วนใครจะเปิด L เลือกเลยครับที่วันเหลือสัก 60 วัน SERIE M,Q,V เลือกตามใจชอบ นับจากนี้ไปผมคงไม่ได้มาเขียนโพสต์ให้อ่าน(ไม่รู้มีใครสนใจอ่านหรือเปล่า) :lol: เพราะติดธุระต้องเตรียมตัวไปเกาหลีครับ ถ้าเดือนหน้าไม่เห็นตัวเลขที่บอกไว้คงต้องไปเกาหลีจริงๆ ไม่ได้ไปเที่ยวหรือทำธุระที่ไหนหรอกแต่จะให้หมอเปลี่ยนหน้าให้ใหม่น่ะ :P เพราะโม้ไว้เยอะ (โปรดใช้สติในการอ่านเพราะสตังค์เป็นของพี่น้องคร๊าบ โชคดีในการลงทุนคร๊าบ) แล้วเจอกัน :rolleyes:

เฮียคะ รู้สึกว่า เว็บเรา ค่าเงินบาทมันสูงเกินจริงเปล่าคะ รบกวนช่วยเช็คให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ