ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาขึ้นฟ้าอย่างนี้ เมื่อไรดินจะได้ซื้อล่ะค่ะ :blink:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณปิรันย่ากับเฮียกัม ช่วยชี้แนะหน่อยค่ะว่าทองจะมีแนวโน้มยังไงค่ะ???

ตอนนี้เหลือแต่ด่าน 1505 แล้ว ดูแล้วเหนียวจริงๆ

เฮียครับ เฮียเก่งสุดยอดจริงๆเลยครับบบบบ ได้อาศัยบทวิเคราะห์เพราะอ่านกราฟไม่เป็นแถมกราฟที่เฮียให้ตอนไปเรียนมันเสียมันขึ้น terminal.exe has encountered a problem ถ้าใครรู้วิธีแก้ช่วยสอนหน่อยนะครับ มืดแปดด้านเลย เลยตั้งราคาตามรับต้านเอา ขอบคุณเฮียมากๆๆๆ แม่นมากเลย !01

เฮียกัมครับ update EW ของเฮียเข้าไปดูตรงไหนน่ะครับ ผมลืมแล้ว รบกวนถามอีกรอบครับ ขอบคุณครับ :rolleyes:

เข้ามาส่งจุ๊บ อาเฮียคนเก่งหน่อย อิอิ จุ๊บ จุ๊บ

เมื่อคืนก็เข้าไปอีก จึ๋งนึงแล้ว เพราะเห็นมีแนวรับตัดกันตั้ง 2 เส้น ตรง 1497

จะลงต่อไหมเนี่ยะอาเฮียคนเก่งขา....!17

ขอถามหน่อยนะคะเฮียกัม ถ้า ดูจากกราฟราย 4ชม.

ดูได้ทั้ง Head & shoulder หรือ จะดูกลับหัวก็ได้

เช่น ถ้า A เป็นหัว Lกับ R ก็เป็นไหล่ซ้ายขวา

แต่ถ้าดูกลับหัว B เป็นหัว 1กับ2 ก็เป็นไหล่ซ้าย ขวา กลับหัว

อิอิ.จารู้ได้ยังไงคะ มีข้อแม้หรือเปล่า ว่าจะต้องสังเกตุจากอะไร

ขอบคุณนะคะ จุ๊บ จุ๊บ!thk

post-378-043682000 1305168478.gif

ถูกแก้ไข โดย vanta

เฮียกัมครับ update EW ของเฮียเข้าไปดูตรงไหนน่ะครับ ผมลืมแล้ว รบกวนถามอีกรอบครับ ขอบคุณครับ :rolleyes:

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/blog/2/entry-174-%E0%B8%A3%E0%B8%B0%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B8%90%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A7%E0%B8%93%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B9%89%E0%B8%99-2618/

Elliott wave ภาพใหญ่ ยังไม่มีเวลาทำใหม่ แต่ก็แค่ขยับคลื่น 3 มาอีกครับ เพราะ RSI มี high ใหม่ ไว้ว่างๆ จะทำให้นะครับ

ราคาลงสักที โดยลงมาทดสอบด่าน 1500 เหรียญตามคาด และดูเหมือนจะรับได้ แต่อย่าเพิ่งเชื่อนะครับ อย่างที่บอก เราอยู่ในช่วง low season แล้ว มันไม่รีบไปไหนหรอก ถอยหน้าถอยหลังรอรับผู้โดยสารอย่างพวกเราอีกเป็นเดือนแหละ

ลงมาถึงเป้าแล้ว ก็ต้องเดาว่ามันจะดีดนะครับ ดูตาม chart จะเห็นว่า ma หลายเส้น อออยู่แถว fibo 50% ตรง 1510.99 เหรียญ น่าจะเป็นด่านแข็งสำหรับวันนี้

ส่วนแนวรับ น่าจะเป็น low เดิมครับ หลุด 1494 เหรียญได้อีก อาจถึง 147x ได้ เพราะดูจาก MACD มันจะออกแนวไม่สวยเลย ถ้าราคาลงอีก

ความเห็นส่วนตัว ราคาจะขึ้น test 1510 เหรียญ ก่อนลงมาแถว 1494 เหรียญ และอาจหลุดไปเจอ 1486 หรือต่ำกว่านั้นได้

สรุป แนวรับ 1500 1494* 1486 แนวต้าน 1510* 1519

คุณกัมพลคะรบกวนแนะนำด้วยคร่าา

ดิชั้นลองซื้อ-ขายทองแท่งมา2ปีกว่าแล้วแต่ไม่เคยดูกราฟดูไม่เป็นคะ แต่ตอนนี้อยากลองเริ่มใน GFบ้างคะแต่ไม่รู้เรื่องอะไรเลยเปิดSเปิดLคืออะไรยังไม่รู้เลย(แงๆๆ)

เริ่มต้นต้องทำยังไงก่อนคะ? แล้วจะศึกษาพื้นฐานได้จากที่ไหนคะ (หัวช้าคะ)

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ...ขอบคุณคะ