ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เกิดอะไรขึ้นคะ กราฟเสีย หรือใครตังค์หมด หยุดซื้อขาย นิ่งขนาดนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้เงินบาท ของ superrich ก็ราคาไม่แตกต่างจากราคามากนัก

30.18

อ้างอิง http://www.superrichthailand.com/editor/rate.html

ราคานำเชียงให้ 30.21

แต่หน้าเวปข้างล่างขึ้น 30.51 (ตรงนี้ เป็นแบบ yahoo. ที่เฮียเอามาใช้ฟรี ๆ) ซึ่งเปลี่ยนแปลง คงยุ่งยาก อาจทำให้เวปล่มในการแก้ปัญหา ประเดี๋ยวจะตกข่าวกันพอดี ไม่ตกรถ ก็ติดดอย

นำ 1503 บาท 30.21 ได้ราคา 21501 ใส่ในช่อง goldhips ซึ้งก็ใกล้เคียงกับราคาสมาคมนะคะ (กั๊กนิดหน่อย)

อย่างสัปดาห์ก่อน วันเสาร์หรือไง ก็เอาราคา superrich มาคิด ก็ใกล้เคียงกับสมาคมนะคะ อย่าเอาราคาตรงช่อง gf มาคิด

อยากรบกวนเฮียกัมพลช่วยน้ำภาพการนับคลื่นตั้งแต่คลื่นหนึ่งจนถึงปัจจุบันหน่อยครับ ขา่อ่อนนับไม่เป็นครับ อยากจะศึกษาเพิ่มเติมครับ ไม่รู้ขอมากกไปหรือป่าว ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ........

ตอนนี้เงินบาท ของ superrich ก็ราคาไม่แตกต่างจากราคามากนัก

30.18

อ้างอิง http://www.superrichthailand.com/editor/rate.html

ราคานำเชียงให้ 30.21

แต่หน้าเวปข้างล่างขึ้น 30.51 (ตรงนี้ เป็นแบบ yahoo. ที่เฮียเอามาใช้ฟรี ๆ) ซึ่งเปลี่ยนแปลง คงยุ่งยาก อาจทำให้เวปล่มในการแก้ปัญหา ประเดี๋ยวจะตกข่าวกันพอดี ไม่ตกรถ ก็ติดดอย

นำ 1503 บาท 30.21 ได้ราคา 21501 ใส่ในช่อง goldhips ซึ้งก็ใกล้เคียงกับราคาสมาคมนะคะ (กั๊กนิดหน่อย)

อย่างสัปดาห์ก่อน วันเสาร์หรือไง ก็เอาราคา superrich มาคิด ก็ใกล้เคียงกับสมาคมนะคะ อย่าเอาราคาตรงช่อง gf มาคิด

ขอบคุณเรื่องการดูอัตราแลกเปลี่ยน ว่าดูได้ที่เว็บไซด์ไหน เพราะหามานาน

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

รู้สึกพักนี้ ด่านแรกมันแตกง่ายเหลือเกิน ไปรับได้เอาแถวด่าน 2 ประจำ อาการแบบนี้ ออกค่อนข้างชัดว่า เราอยู่ในขาลง อย่างน้อยก็ในคลื่นชุดเล็กนี่ น่าจะจบแล้วตามคาดนะครับ

- ตอนนี้ คาดว่า เรากำลังอยู่ในช่วงการทำขา 4 ( ในรูปใช้อักษรโรมัน iv ) ซึ่งยังไม่รู้ว่าจะจบตรงไหน แต่สังเกตว่า ยอดคลื่น 1 (i) อยู่ที่ราว 1447 เหรียญ ดังนั้น เราจึงเดาไว้ก่อนว่า ราคาน่าจะรับได้แถวเหนือ 1450 เหรียญนี่แหละ

............................

ตอนนี้เราอยู่ขาไหนแล้วครับ ขึ้นขา 5 หรือยังครับ

ถูกแก้ไข โดย MunGaw

อยากรบกวนเฮียกัมพลช่วยน้ำภาพการนับคลื่นตั้งแต่คลื่นหนึ่งจนถึงปัจจุบันหน่อยครับ ขา่อ่อนนับไม่เป็นครับ อยากจะศึกษาเพิ่มเติมครับ ไม่รู้ขอมากกไปหรือป่าว ยังไงก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ........

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/blog/2/entry-174-from-%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%A8%E0%B8%97%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%B3-%E0%B9%82%E0%B8%94%E0%B8%A2-kumponys/

ดูขา 1 อันนี้ไปพลาง ๆ ก่อนค่ะ แต่ปลายทางขา 3 ขยายไปถึง 1578 แล้วตอนนี้กำลังย่อทำขา 4 ค่ะ ช่วงนี้คาดว่าเป็นการ rebound เพื่อลงต่อทำขา 4 ใหญ่ ให้สุดทางก่อน เพื่อขึ้นต่อขา 5 ใหญ่ ค่ะ

ไว้รอ เฮีย มา update อีกที

!ee

ถูกแก้ไข โดย พิพพา

ราคานี้จะเก็บแท่งไว้สัก 100 ดีไหมอ่ะค่ะเฮีย

ขอบคุณเฮียกัม + เฮียปิรันย่า ที่ให้ความกระจ่างแก่ข้าน้อยครับ

ป.ล. ขอบคุณพี่ปุยเมฆสำหรับเว็บ superrich ด้วยนะครับ

อาจารย์ขา ทองยังจะมุ่งสู่ 1600 กลางปีนี้อยู่ไหม แหะๆ :wub:

คุณปิรันย่าและเฮียกัมพล ทำไมราคาเด้งขึ้นอีกแล้วค่ะ จะ ย่อเมื่อไรตอบด่วนด้วยค่ะ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลของทุกท่าน วันนี้สมาคมมองขึ้นเลยเปิดราคาสูงกว่าราคาสปอร์ต ใครอยากเข้าก็ต้องซื้อของแพง อย่างนี้แสดงว่าผมมองสมาคมคงไม่ผิดนะครับ