ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยังมีย่อให้เก็บอีหมั้ยค่ะ ปล่อยไปเหลือก้อนเดียวแล้วววว จะซื้อตอนนี้ก็หอ.นอ..อาร์...วอ..จัง....หรือเก็บตอนย่อสักนิดดีมั้ยค่ะคุณกัมพล :(

รอตามแนวรับเฮียค่ะ 1687 1647 ถ้ามานะ ไม่ถึงก็กระโดดเกาะขึ้นมาไป 1800

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 เฮียกำพล เมื่อวานตัดสินใจโดดออกตามเฮียตอน 1720 เช้ามาปรากฏว่าขาดทุนกำไรไปแค่บาทละ700เองเบาะๆครับ !53 เอ...จะหัวเราะหรือร้องไห้ดี !034

รอตามแนวรับเฮียค่ะ 1687 1647 ถ้ามานะ ไม่ถึงก็กระโดดเกาะขึ้นมาไป 1800

ขอบคุณค่ะ คุณปุยเมฆ

เอาไงดีคะเฮียเข้ามาหน่อย โดดเข้า โดดออกตรงไหนดีคะ มึนนนนนน งงงงงงงงงงงงงงงง :wacko: :wub:

ดูตาม channel เล็กสุด วันนี้ คงเป็นแถว 1647 channel รองก็แถว 1519 channel ใหญ่ก็แถว 1462

ส่วนตัว ไม่เชื่อหรอก แต่ก็เล็งไว้อยู่ครับ ถ้าเรามองตาม chart แนวรับสำคัญตรง channel บนคือแถว 1687 เหรียญนั่นแหละ ถ้าหลุดลงไปอีกก็หนาวหน่อย และถ้าเกิดขึ้นจริง มันจะมาถึงเร็วมาก เผลอๆ อาจเร็วก็ตอนขึ้นอีก เรียกว่า ตอนขึ้น ขึ้นบันไดเลื่อน ตอนลง ประมาณโดดลงเหวเลย ว่างั้น

สถานการณ์ตอนนี้แนวรับเปลี่ยนไปมั้ยค่ะ เป็นเท่าไหร่ค่ะ channel ที่ว่ามึนจิงๆด้วยค่ะ :wacko:

ขอบคุณค่ะ เฮียกัม

มึนเหมือนกันค่ะ

โดดไม่ทัน

ราคาพุ่งเลยเป้า 1761.14 เหรียญของเราไปนิดหน่อย โดยไปได้ถึง 1770.91 เหรียญ ก่อนจะไหลรูดลงมาถึงแนวรับ คือบริเวณ ma5วัน และตอนนี้ (14:52) ราคาอยู่ที่บริเวณ 1755 เหรียญ แรงเร็วขนาดนี้ แตกตื่นไปตามๆกัน ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นกันแน่

แต่จะไปต่อหรือเปล่า ผมว่า ถึงเป้าแล้ว ระวังการปรับฐานหน่อยก็จะดีครับ ส่วนตัว เข้า GF ไปเมื่อคืน เมื่อเช้า GF ไล่ราคาเกินไปเป็น 1000 แถมถึงเป้า เลยไม่ลังเล ที่จะโดดออก แล้วก็ได้ผล หุหุ รอดจากการถูกลากขึ้นไปเชือดหวุดหวิด

จะให้ Short ก็ไม่กล้า ไม่อยากสนับสนุน เพราะมันคือคลื่น 3 นะครับ อย่าไปเดาว่าปลายทางมันอยู่ตรงไหน แล้ว S มันเชียว ถ้าจะแนะนำ ยังแนะนำให้เปิด L ครับ เล็งรอเก็บตามแนวรับ ดูตาม fibo

ส่วนตัว เชื่อว่า ขึ้นแรง ก็ลงได้แรง แต่คงไม่ปรับฐานใหญ่หรอก มองไว้ที่ 1740 1720* 1700 ต้นๆครับ แนว 1720 น่าเสี่ยงเข้า ส่วน 1700 ต้นๆ มีโอกาสถึงเหมือนกัน

สรุป แนวรับ 1740 1720* 1705 แนวต้าน 1761 1770 1815*

ราคาพุ่งเลยเป้า 1761.14 เหรียญของเราไปนิดหน่อย โดยไปได้ถึง 1770.91 เหรียญ ก่อนจะไหลรูดลงมาถึงแนวรับ คือบริเวณ ma5วัน และตอนนี้ (14:52) ราคาอยู่ที่บริเวณ 1755 เหรียญ แรงเร็วขนาดนี้ แตกตื่นไปตามๆกัน ไม่รู้เกิดอะไรขึ้นกันแน่

แต่จะไปต่อหรือเปล่า ผมว่า ถึงเป้าแล้ว ระวังการปรับฐานหน่อยก็จะดีครับ ส่วนตัว เข้า GF ไปเมื่อคืน เมื่อเช้า GF ไล่ราคาเกินไปเป็น 1000 แถมถึงเป้า เลยไม่ลังเล ที่จะโดดออก แล้วก็ได้ผล หุหุ รอดจากการถูกลากขึ้นไปเชือดหวุดหวิด

จะให้ Short ก็ไม่กล้า ไม่อยากสนับสนุน เพราะมันคือคลื่น 3 นะครับ อย่าไปเดาว่าปลายทางมันอยู่ตรงไหน แล้ว S มันเชียว ถ้าจะแนะนำ ยังแนะนำให้เปิด L ครับ เล็งรอเก็บตามแนวรับ ดูตาม fibo

ส่วนตัว เชื่อว่า ขึ้นแรง ก็ลงได้แรง แต่คงไม่ปรับฐานใหญ่หรอก มองไว้ที่ 1740 1720* 1700 ต้นๆครับ แนว 1720 น่าเสี่ยงเข้า ส่วน 1700 ต้นๆ มีโอกาสถึงเหมือนกัน

สรุป แนวรับ 1740 1720* 1705 แนวต้าน 1761 1770 1815*

!thk !thk !thk