ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยัยปุยนี่ เขียนเป็นลาง แถวนี้ยิ่งเต็มมือ หนาวๆร้อนๆไปตามๆกัน 8c460310.gifafd371da.gifb048a2d2.gif

ราคาทองคำ ร่วงตามคาด แถมลงมา 1720 เหรียญให้เก็บพอดีเสียด้วย เช้ามาดีดมาแถว 1750-1760 เหรียญแล้ว เหมือนจะไปต่อ แต่อย่าเพิ่งด่วนดีใจเชียวนะครับ ข่าวร้ายที่อังกฤษ น่าจะเป็นสาเหตุที่ถูกนำมากล่าวอ้างและลากราคาขึ้นมาอย่างกระทันหัน หมดข่าว ก็ต้องเรียกพวกเรา ถอยไปนับหนึ่งกันใหม่

แนวนับหนึ่งของผม ก็คือแถว 1700 ต้นๆนั่นแหละ เห็นมาแรงๆแบบนี้ ก็ยังมีความเชื่อส่วนตัวว่า อาจจะลงถึง แต่ก็ไม่ได้ประมาท ยังแนะนำให้เก็บกันพลาดตามแนวรับ

สำหรับใครที่เล่นสั้น รักเสี่ยง ไม่กลัวตกขบวน (เพราะกำไรมาเยอะ) เก็บ 1720 เหรียญมา ราคาดีดสูงอีก ก็น่าจะปล่อยได้อีกสักรอบ แล้วลงไปรอเก็บใหม่ตามแนวรับได้นะครับ วันนี้เล็งไว้ น่าจะประมาณด่านแรกเราเมื่อวาน 1742 เหรียญ ซึ่งใครไม่ได้เก็บ 1720 เหรียญเมื่อวาน ก็คงแนะให้สวมหัวใจหมี เอ๊ย หัวใจกระทิง เก็บแถวนี้ไว้หน่อยนึง

ส่วนใครอยากเข้าแท่ง ลุ้นให้มันลงไปแถว 1700 ต้นๆก่อน ค่อยเสี่ยงเข้า น่าจะปลอดภัยที่สุด ความแน่นอน ก็คือความไม่แน่นอนนะครับ เกิดเก็บแถว 1700 เหรียญแล้วเป็นดอย จะได้ไม่หนาวมาก หุหุ แต่ถ้ามันไป 1800 เสียก่อน ก็ไม่ต้องเสียใจ มันก็น่าจะถอยลงมาอีกอยู่ดีแหละ(มั๊ง)

สรุป แนวรับ 1750 1742* 1726 1709** แนวต้าน 1766* 1795 1816**

sidewaydown.gifระยะสั้น

sidewayup.gifระยะกลาง

upstrong.gifระยะยาว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนวรับแนวต้าน ต้องไปคลำเป้าเอาคลื่นย่อย ตอนนี้ ขอไปคลำหารอยหยักของคลื่นก่อนนะครับ มันตรงจนหาแทบไม่เจอ ยังไง ก็จ้องเป้าใหญ่ไปพลางๆก่อนนะ sleep.gif

กร๊ากกกกกกกกกกก วันก่อนมีคนถามว่าถึงสิ้นปีทองจะเล่นยังไงดี

เพิ่งบอกใยปุยไปว่า ถ้าเจ๊แว่นรู้..ไม่ต้องมานั่งทำกกน.คลำเป้าอยู่ทุกวัน หุหุ

น่าจะคนละเป้ากับเฮียกัมนะ 5555 (คุณพันช์ถึงว่า เฮียกัมพักนี้ไม่รู้ติดมาจากใคร)!17

ขอถามเรื่อง GF หน่อยครับ

ผมเคยได้ยินว่าเล่น GF คือการจับสัญญาของสองคนชนกัน คือ ถ้าเราจะขายคือเราต้องตั้งราคาไว้ และรอคนมาซื้อราคาที่เราตั้งไว้

หรือถ้าเราจะซื้อ ก็ต้องไปซื้อตรงราคาที่มีคนตั้งขายไว้

ใช่อย่างงี้หรือเปล่าครับ ผมสงสัยก็คืองี้มันก็จะมีเสี่ยงไหมครับ ที่เราตั้งซื้อหรือขายไว้ แต่อาจต้องใช้เวลาในการจับคู่สัญญานานๆน่ะครับ

สงสัยจะไม่เคยเล่น ยังกลัวอยู่ เลยถามแบบนี้ เข้ามาเล่น เดี๋ยวก็รู้เองแหละ b048a2d2.gif

ตั้งราคาเก็บของ หรือปล่อยของ มันก็ต้องดูจังหวะที่เหมาะที่จะตั้งครับ ไม่ใช่เหตุการณ์ที่ควรไปตั้ง ความเสี่ยงมันย่อมมีมากเป็นธรรมดา ไม่ว่าจะเสี่ยงไม่ได้ของ หรือเสี่ยงรับแล้วผิดทาง

555555555 เต็มมือเหมือนกัน เมื่อคืน ก็อัดเพิ่มไปให้ คุณแม่ และเพื่อน ๆ อีก มันไม่ชิน 1700 น่ะ เกิดมาเพิ่งจะเคยเจอ ขออภัย

เวลากราฟขึ้นไม่ทันคิดจะขาย นั่งดูมัน ขึ้น ๆ ๆ ๆ และก็ขึ้น จดราคายังไม่ทันเลย

สงสัยเจ๊แว่นจะอั้นอดแซวเฮียมา 2 วัน เต็มที่เลยค่ะtongue.gif

กร๊ากกกกกกกกกกก วันก่อนมีคนถามว่าถึงสิ้นปีทองจะเล่นยังไงดี

เพิ่งบอกใยปุยไปว่า ถ้าเจ๊แว่นรู้..ไม่ต้องมานั่งทำกกน.คลำเป้าอยู่ทุกวัน หุหุ

น่าจะคนละเป้ากับเฮียกัมนะ 5555 (คุณพันช์ถึงว่า เฮียกัมพักนี้ไม่รู้ติดมาจากใคร)!17

เจ้แว่น มาเปิดทางพอดี กะจะตอบเฮียตั้งแต่เมื่อวานว่า ที่ตรงๆหน่ะ เฮียเจอแล้ว :lol:

เจ้แว่น มาเปิดทางพอดี กะจะตอบเฮียตั้งแต่เมื่อวานว่า ที่ตรงๆหน่ะ เฮียเจอแล้ว :lol:

วันศุกร์ที่ผ่านมาน้องโทรมาแซวว่าได้กำไรไปเท่าไร ตอนนั้น23500ค่ะ บอกว่าไม่กล้าซื้อมันสูงจัง แถมทำเป็นเก่งบอกไปว่าน่าจะเกิน25000แน่นอน :D น้องถามว่าถึงแน่หรือ ตอบไปว่าถึงแน่รับรองคิดว่าปลายปีมั้ง ที่ไหนได้ตัวเองกะเอาของถูกแต่มันดันแพงขึ้นแพงขึ้น...แงๆๆๆ...อดค่าเทอมลูกเลย..เศร้าจัง คงไม่มีให้เก็บอีกแล้วมั้ง

รอบนี้พลาดขายไปตั้งแต่วันศุกร์ สองวันนี้ก็ติดภาระกิจ S future set50 อยู่เลยไม่ได้เล่นทอง กลัวแยกโสตประสาทไม่ทัน เพราะเล่นกันไวทั้งคู่ แต่ดูกราฟทองย้อนหลังสองวันก็นึกขำตลาดอเมริกานะ

ถูกขโมยซีนมาสองวันเลย เพราะปกติตัวเองต้องเป็นคนลากราคา แต่สองวันมานี้ถูกตลาดเอเชียกับยุโรป ลากซะตัวเองไม่รู้จะเล่นยังไง

วันศุกร์ที่ผ่านมาน้องโทรมาแซวว่าได้กำไรไปเท่าไร ตอนนั้น23500ค่ะ บอกว่าไม่กล้าซื้อมันสูงจัง แถมทำเป็นเก่งบอกไปว่าน่าจะเกิน25000แน่นอน :D น้องถามว่าถึงแน่หรือ ตอบไปว่าถึงแน่รับรองคิดว่าปลายปีมั้ง ที่ไหนได้ตัวเองกะเอาของถูกแต่มันดันแพงขึ้นแพงขึ้น...แงๆๆๆ...อดค่าเทอมลูกเลย..เศร้าจัง คงไม่มีให้เก็บอีกแล้วมั้ง

คุณGui-hwin อย่าเพิ่งท้อค่ะ เก็บตามแนวรับของเฮียกัมพลรับรองไม่ผิดหวัง ถึงแม้จะไม่ได้ราคาเดิม แต่ก็ทำกำไรได้เป็นช่วงๆค่ะ :D คิดแล้วทำค่ะ สมัยนี้ชักช้าไม่ได้ค่ะ ต้องชักเร็วๆค่ะ

กูรูเทพจริงๆ เมื่อคืนทุ่มกว่าได้รับ ต้านจากเฮีย รอจนเก็บได้ 1722 เหรียญมา ราคาดีดสูงปล่อยไปแล้ว 40 บาท แฮ็ปปี้ทั้งบ้าน ขอบคุณมากๆครับ :wub: เช้านี้อ่านรับต้าน 1720 มาจาเอาอีก :P :rolleyes:

ส่วนใครอยากเข้าแท่ง ลุ้นให้มันลงไปแถว 1700 ต้นๆก่อน ค่อยเสี่ยงเข้า น่าจะปลอดภัยที่สุด ความแน่นอน ก็คือความไม่แน่นอนนะครับ เกิดเก็บแถว 1700 เหรียญแล้วเป็นดอย จะได้ไม่หนาวมาก หุหุ แต่ถ้ามันไป 1800 เสียก่อน ก็ไม่ต้องเสียใจ มันก็น่าจะถอยลงมาอีกอยู่ดีแหละ(มั๊ง)

ชัดเจนตรง,มั้ง, นี่ละครับ :ph34r:

ขอบคุณครับ :lol: :lol:

ขอบคุณอ.กัมพลคร้า รอ1700 มา ดีกว่าคร้าem0009.gif จะแห้วรึเปล่าน๊า em183.gif

ยัยปุยนี่ เขียนเป็นลาง แถวนี้ยิ่งเต็มมือ หนาวๆร้อนๆไปตามๆกัน 8c460310.gifafd371da.gifb048a2d2.gif

ราคาทองคำ ร่วงตามคาด แถมลงมา 1720 เหรียญให้เก็บพอดีเสียด้วย เช้ามาดีดมาแถว 1750-1760 เหรียญแล้ว เหมือนจะไปต่อ แต่อย่าเพิ่งด่วนดีใจเชียวนะครับ ข่าวร้ายที่อังกฤษ น่าจะเป็นสาเหตุที่ถูกนำมากล่าวอ้างและลากราคาขึ้นมาอย่างกระทันหัน หมดข่าว ก็ต้องเรียกพวกเรา ถอยไปนับหนึ่งกันใหม่

แนวนับหนึ่งของผม ก็คือแถว 1700 ต้นๆนั่นแหละ เห็นมาแรงๆแบบนี้ ก็ยังมีความเชื่อส่วนตัวว่า อาจจะลงถึง แต่ก็ไม่ได้ประมาท ยังแนะนำให้เก็บกันพลาดตามแนวรับ

สำหรับใครที่เล่นสั้น รักเสี่ยง ไม่กลัวตกขบวน (เพราะกำไรมาเยอะ) เก็บ 1720 เหรียญมา ราคาดีดสูงอีก ก็น่าจะปล่อยได้อีกสักรอบ แล้วลงไปรอเก็บใหม่ตามแนวรับได้นะครับ วันนี้เล็งไว้ น่าจะประมาณด่านแรกเราเมื่อวาน 1742 เหรียญ ซึ่งใครไม่ได้เก็บ 1720 เหรียญเมื่อวาน ก็คงแนะให้สวมหัวใจหมี เอ๊ย หัวใจกระทิง เก็บแถวนี้ไว้หน่อยนึง

สรุป แนวรับ 1750 1742* 1726 1709** แนวต้าน 1766* 1795 1816**

sidewaydown.gifระยะสั้น

sidewayup.gifระยะกลาง

upstrong.gifระยะยาว