ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เพื่อนบอกมา มีฝรั่งอยู่คนหนึ่งชื่อนายมาร์ติน อาร์มสตรอง แกให้ระวังวันที่ 4-7 กันยายน แกมองว่าจะเกิดสึนามิทองคำลูกที่ใหญ่กว่าลูกที่ผ่านมา

ถ้าจะมีจริง รอบที่แล้วเขาบอกด้วยป่าว ว่าสึนามิจะมา หรือปล่อยข่าว แล้วเขาจะได้เก็บของถูก แล้วคนเชื่อข่าวจะได้ตกรถ

มานรอเก็บหมูอยู่อะสิ happy.gif

ก็จากตรงนี้ น่าจะขึ้นไปอีกสักพักแล้วย่อลงมา ถ้าหลุดลึก ก็สึนามิ ถ้าไม่หลุด ก็จบการปรับฐาน

ถามใจเราเองดีกว่า ว่าสึนามิจะเกิดหรือเปล่า ตอนนี้ มีแต่คนจ้องซื้อ จนของจริง เริ่มจะไม่ยอมขายแล้ว

เมื่อก่อน ตอน 1032 ลง 680 เหรียญ ของจริงรู้สึกจะเริ่มไม่อยากขายตั้งแต่แถวต่ำกว่า 900 เหรียญลงไป

รอบนี้ ลงรวดเดียว 200 เหรียญ เจ้าของทองจริง ก็เลยไม่ค่อยอยากขายให้แล้วครับ

เอาแค่จันทร์นี้ ไม่ใช่เปิดมา จะคว้ากันทันหรือเปล่าก็ไม่รู้ sleep.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมพลครับ ทำไมcomex gold มันปิดตำ่กว่าspotตั้งเยอะ แถมspdrยังนิ่งสนิทอีก เค้าวางแผนทำอะไรกันอาทิตย์หน้ากันครับเนี่ย ไปไม่เป็นเลยครับ

comex gold ของคุณ หมายถึงอะไร ราคาตรงไหน mellow.gif

เจออันนี้ไปกันใหญ่ ph34r.gif .. laugh.gif

ผมใช้โปรแกรมตบแต่งภาพทำ ไม่ขอวงแหวนแดงๆไปด้วยเลย จะได้ครบ happy.gif

หนึ่งอาทิตย์ถึงมีเวลาแวะมาอ่านสักครั้งย้อนอ่านไป มาขำกลิ้งที่เอียตอบคำถาม ฮ่า มากคะเฮีย ขอบคุณเฮียคะ สำหรับน้ำใจที่งดงาม

จะซื้อ k-gold ต้องดูราคาอีกมั๊ยครับ

เพราะnavแทบไม่ตกเลย ดูเหมือนจะขึ้นลงไม่มีผลใดๆกระทบ

หลายสัปดาห์ที่ผ่านมา มีการจำกัดการซื้อ ถึงกับไม่ซื้อ-ไม่ขาย แล้วเปิดมาทีไร จรวดมาทุกทีเลย ohmy.gif

เอาเป็นว่า ในเมื่อทางฝั่งนั้นเขาเท ให้เราบาดเจ็บ และขาดทุนกำไร แต่เรากอดของแน่น ๆ ไม่ปล่อย

แล้วเขาจะทำอะไรได้ สุดท้ายก็ต้องมาเก็บของแพง การปล่อยข่าว ก็เหมือนจะให้คนปล่อยหมูมาซะดี ๆ blush.gif

comex gold ของคุณ หมายถึงอะไร ราคาตรงไหน mellow.gif

CA:COMEX DEC2011 เห็นทุกทีมันแพงกว่าอะครับ

ผมกลัววันจันทร์ หรือ อังคารมากกว่านะ แต่น่าจะเป็นน้องๆสึนามิ

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ วันนี้ใครไปซื้อ-ขายทองแท่งบ้าง? ที่ ฮั่วเซ่งเฮง

ผมโทรไปถามว่าเปิดซื้อ-ขายที่ร้านไหน เขาบอกว่าไม่เปิดขาย เสาร์-อาทิตย์

งง?? เหมือนกัน รบกวนด้วย???

http://www.thairath.co.th/content/eco/197349

เค้า ลงข่าวละ งดขายทองแท่งทุกเสาร์ อาทิตย์

ปล. อย่าลืมนะครับ ช่วงนี้ ขอความร่วมมือ โดยเฉพาะวันจันทร์ถึงศุกร์กลางวัน click ช้าลงคนละ 2 step โพสต์น้อยลงนิด เอาเฉพาะเนื้อๆ น้ำอย่าเพิ่ง

admin ช่วงนี้ รับศึกหนักจริงๆ ตามเคลียร์ให้ตลอด เพราะล่มทั้งวันจริงๆ ถ้าเป็นสมัยก่อนที่ admin เราไม่มีเวลาดูตลอด ป่านนี้ คงเซ็งกันมาก เพราะคงล่มหายไปเป็นวันวันเลย

update server พร้อมรับศึกหนัก อาทิตย์หน้า แล้ว หรือยังครับ เฮียกัม และทีมงาน เพราะช่วง prime time ช่วงนาทีฉุกเฉิน นี่ ชอบล่มบ่อย จน หลายคน อาจต้องเข้า ห้องฉุกเฉิน กันเป็นว่าเล่นเลยครับbiggrin.gif

จะซื้อ k-gold ต้องดูราคาอีกมั๊ยครับ

เพราะnavแทบไม่ตกเลย ดูเหมือนจะขึ้นลงไม่มีผลใดๆกระทบ

ดูคะ วันที่ยอดดอย nav ก็ 15 กว่าๆ เจอสึนามิ nav ลดมา 0.9 เหลือ 13.9

ถ้าซื้อเยอะๆ ส่วนต่างก็เยอะเหมือนกันนะคะ

ดูคะ วันที่ยอดดอย nav ก็ 15 กว่าๆ เจอสึนามิ nav ลดมา 0.9 เหลือ 13.9

ถ้าซื้อเยอะๆ ส่วนต่างก็เยอะเหมือนกันนะคะ

ขอบคุณครับ^^

แล้วคิดว่าสึนามิเข้าชายฝั่งทองคำนั้น

ณ ตอนนี้คาดว่าอาจจะเกิดช่วงใดได้บ้างครับ(ประมาณคร่าวๆตามกระแสต่างๆที่เขาพูดถึงอ่ะครับ)

ผมจะไปรอขึ้นรถด้วยคนครับ^^

เห็นบ่นร้านทองไม่ยุติธรรมกันแต่ส่วนตัวเห็นใจร้านขายทองออนไลน์ที่ซื้ออยู่มากเลย ถึงกับปิดคืนวันพฤหัสเพราะลูกค้าเบี้ยวเยอะมาก กะแล้วว่าต้องโดนเพราะมัดจำบาทละพันแต่ลงวันเดียว1950 คนเห็นแก่ตัวต้องทิ้งมัดจำแน่

วันนี้ฝนตก ลูกค้าละลายหายไปหลายส่วน เลยมีเวลาเข้ามาทำกราฟวิจารณ์ซะหน่อย rolleyes.gif

เมื่อคืน ถ้าตัวเองอยู่ คงจะเมาคลื่นไปกับเขาด้วยเป็นแน่ แม้จะเชื่อ MACD แต่ด้วยความเสียวไส้จากวันก่อน จึงกลัวว่า กองทุนมันจะเล่นไม่ซื่อ สาดราคาลงมาอีกรอบ

ราคาสู้กันที่เส้น trend แดงของเรา ที่ผมแนะให้เล็งไว้เมื่อวานแถว 1782 เหรียญ ประเภทไม่รู้ว่าใครเป็นใคร แต่สุดท้าย กระทิงก็ชนะ สามารถกลับขึ้นมายืนเหนือ 1800 เหรียญได้อย่างสง่างาม แถมรออยู่ใต้ trend สำคัญด่านสุดท้ายที่เมื่อวานให้ไว้ที่ 1831 เหรียญ ในแบบไม่ค้านสายตาใคร เพราะเล่นแอบมาตอนเราปิดตลาดและหลับไปกันหมดแล้ว (แสบสุดๆเช่นเคย dry.gif)

วันนี้เอาราย 4 ชม. มาว่ากันต่อ เพราะเมื่อวานให้ดู MACD ราย 4 ชม.

- ราคาผ่าน trend ที่กดไว้ขึ้นมาได้ แถมสู้กันมากทีเดียว ชนะได้แล้วก็ต้องมองแง่ดีครับ ด่าน 1782 กลายเป็นด่านแข็งแกร่งไปแล้ว สำหรับผม ระยะสั้น อาจไม่ได้เห็นอีก

- แนวต้านสำคัญตอนนี้ คือด่านใกล้ๆนี่เลย เส้น 61.8% (1831.97) ถ้าผ่านได้ ก็โน่นเลยครับ เส้น 78.6% (1867.12) ส่วนตัว เชื่อว่า ราคาอาจผ่านตรงนี้ได้ แต่น่าจะขอถอยตั้งหลักก่อน

- ราคาแรงขึ้นมาแบบนี้ อาจเป็นคลื่น b ลงต่อ c ก็ได้ แต่ส่วนตัว สงสัยว่า เราอาจจบขา 4 ไปแล้วเพราะเหตุผลที่เคยบอกครับ หลายครั้งหลัง การปรับฐานในทองคำ สั้นมาก และไม่เล่นลง 2 ขา a-c แต่มักลงขาเดียวถึงเป้า แล้วที่เหลือ ก็เป็น sideway รอเบรคขึ้น ตามรูปที่วงให้ดู จะเห็นว่า ตรง 1702 เหรียญที่ลงไป แนวรับ trendline ของผม หนาแน่นมาก

ภาพรวม เดือนหน้าเป็นเดือนกันยายน ถัดไปก็ฤดูกาลทองคำแล้ว โอกาสขึ้น มากกว่าลง ถ้าไม่มีเหตุการณ์ที่ผิดปกติ ซึ่งจริงๆ แม้จะผิดปกติ ผมเชื่อว่า มันจะยิ่งทำให้ทองขึ้นมากกว่า

สรุป แนวรับ 1808* 1782 1752 แนวต้าน 1831* 1867 1888

sidewaydown.gifระยะสั้น ->1808

sidewayup.gifระยะกลาง 1808-1782 -> 1867

upstrong.gifระยะยาว ->2000+ (กลับมาใช้ตัวแรงสุดอีกครั้ง อิอิ)

เฮียครับ รบกวนขอtemplateอันนี้หน่อยครับเฮีย ขอบคุณครับ:lol: :lol: