ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนรูด เลยไปเข้ากองทุนเพิ่ม ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงเฮียกัม

น่า จะ มีจัด

งานสัมนาเทคนิคการลงทุนทองคำสไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่ 4

ได้แล้วครับ ผมว่า จะเป็นประโยชน์ กับสมาชิกใหม่ หลายๆคนครับ ขอเป็นปลายเดือน ต.ค

น่าจะพอมีเวลาจัดเตรียมงาน

:lol:

ครั้งที่ 4 คงยังนะครับ ครั้งต่อไปที่ผมจะไป เป็นของ GT ที่เขาขอไว้ก่อนนะครับ คือจะเป็นนักวิเคราะห์ของเขา เช่นน้าโป๊ะ น้าเคน ให้ได้แสดงฝีปากบ้าง laugh.gif

ตอนแรกบอกว่า 11 กย. นี้ แต่รู้สึกจะเลื่อนแล้ว เพราะได้สถานที่เล็กไปหน่อย เดี๋ยวมีปัญหาคนล้นงานอีก ph34r.gif

ส่วนครั้งที่ 4 ของเรา รอไปก่อนนา ซึ่งปกติงานสไตล์ ThaiGold ที่ว่า จะมีคุณ คิก คุณ ccczaa หรืออาจจะรวมถึงอีกหลายท่าน เช่น คุณ next หรือใครที่กำลัง hot ในเวปช่วงนั้นแล้วยอมหลวมตัวออกอากาศ โอย เยอะจนเวลาไม่พอแบบเที่ยวก่อนซะละมั๊ง ph34r.gif

เฮียกัม ครับ ถ้าพิจารณา macd รายวันที่ตัดลง แล้ว การขึ้น เมื่อคืน อาจเป็น b ได้ไหม

ขอบคุณครับ

มันลงก็จริง แต่มันลากขึ้นเรื่อยๆ มันก็ขึ้นอยู่ดีครับ เอาแค่เป็นแนวทางก็พอ

เป็นตามที่คุณบอกแหละครับ ว่าอาจจะเป็นคลื่น b ก็ได้ เพียงแต่ b แล้ว ลง c ปกติ มันจะต่ำกว่า a แต่ที่ผ่านมาในทองคำ มันมักจะเป็น c กุด ที่ผมบอกคุณปุยเมฆนั่นแหละ

เฮียค่ะ ขอ indicator ที่นับคลื่นอีเลียตเวป ด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ไม่มีอ่ะ ผมเอาตาผมนับ อย่ามาเอาไปนะ ผมขอร้อง ph34r.gif

เฮียกัมค่ะ หนูขอ indicator ตัวที่เป็นลูกศรสีเขียวลางๆที่บอกทิศทางในอนาคตของกราฟ ที่อยู่ในกราฟของเฮียได้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เจออันนี้ไปกันใหญ่ ph34r.gif .. laugh.gif

ผมใช้โปรแกรมตบแต่งภาพทำ ไม่ขอวงแหวนแดงๆไปด้วยเลย จะได้ครบ happy.gif

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ วันนี้ใครไปซื้อ-ขายทองแท่งบ้าง? ที่ ฮั่วเซ่งเฮง

ผมโทรไปถามว่าเปิดซื้อ-ขายที่ร้านไหน เขาบอกว่าไม่เปิดขาย เสาร์-อาทิตย์

งง?? เหมือนกัน รบกวนด้วย???

+1 แทนคำขอบคุณที่ให้ความรู้และเสียสละ ....ทีแรกว่าจะขอให้เฮียมานั่งเขียนให้ดูที่อุดรเลยจะได้เห็นชัด แต่เกรงใจ ไม่ขอแล้วละ ....ฮุๆๆๆๆ ล้อเล่งๆ

ถูกแก้ไข โดย OUTLAW

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ วันนี้ใครไปซื้อ-ขายทองแท่งบ้าง? ที่ ฮั่วเซ่งเฮง

ผมโทรไปถามว่าเปิดซื้อ-ขายที่ร้านไหน เขาบอกว่าไม่เปิดขาย เสาร์-อาทิตย์

วันนี้เหมือนเราเสียเปรียบเลยนะครับ ถ้าเราซื้อได้แพง วันนี้ได้ราคาจะขายกลับปิดไม่ซื้อขายทองแท่ง แต่ทองรูปพรรณยกเว้น ผมโมโหมากเลยครับ คนขายมีการมาบอกว่าไม่เสียเปรียบหรอก เกิดวันจันทร์ราคาขึ้นอีก 500จะได้กำไรมากขึ้น พอผมถามว่าแล้วถ้าลง 500 ล่ะ เขาอึ้ง... คิดในใจ ทีตอนซื้อไม่เห็นบอกว่าจะมีการปิดซื้อขาย นี่ผมก็ต้องเอาเงินไปทำธุระด้วย เลยเซ็งจิงๆเลย เฮอ..เพื่อนๆเห็นว่าไงครับ

วันนี้เหมือนเราเสียเปรียบเลยนะครับ ถ้าเราซื้อได้แพง วันนี้ได้ราคาจะขายกลับปิดไม่ซื้อขายทองแท่ง แต่ทองรูปพรรณยกเว้น ผมโมโหมากเลยครับ คนขายมีการมาบอกว่าไม่เสียเปรียบหรอก เกิดวันจันทร์ราคาขึ้นอีก 500จะได้กำไรมากขึ้น พอผมถามว่าแล้วถ้าลง 500 ล่ะ เขาอึ้ง... คิดในใจ ทีตอนซื้อไม่เห็นบอกว่าจะมีการปิดซื้อขาย นี่ผมก็ต้องเอาเงินไปทำธุระด้วย เลยเซ็งจิงๆเลย เฮอ..เพื่อนๆเห็นว่าไงครับ

ในความคิดเห็นผมว่า ปิดร้านไปเลยจะดีซะกว่า จะได้ไม่ช้ำใจ เซ็งงงงงงงงง.......

ขอบคุณครับเฮียกัมพลระยะแรกสัปดาห์หน้ายังจะลงก่อนเปล่าครับ

ได้ยินว่าวันที่5-9ก.ย(จะมีเหตุการณ์อะไรทำนองว่าทองจะลง)ไม่แน่ใจอ่ะครับ

ถัาเฮียรูัรบกวนด้วยนะครับThanks..+1ครับ

แม่ฝากซื้อสร้อยคอฮั่วเซ่งเฮงมา2วันแล้ว ตอน24900นี่ยังไม่ได้ไปเลยครับ สงสารแม่จัง ยิ่งช้ายิ่งแพงขึ้นเรื่อยๆ

ขอบคุณครับเฮียกัมพลระยะแรกสัปดาห์หน้ายังจะลงก่อนเปล่าครับ

ได้ยินว่าวันที่5-9ก.ย(จะมีเหตุการณ์อะไรทำนองว่าทองจะลง)ไม่แน่ใจอ่ะครับ

ถัาเฮียรูัรบกวนด้วยนะครับThanks..+1ครับ

ผมไม่รู tongue.gif ใครปล่อยข่าวล่ะ mellow.gif

ผมไม่รู tongue.gif ใครปล่อยข่าวล่ะ mellow.gif

เพื่อนบอกมา มีฝรั่งอยู่คนหนึ่งชื่อนายมาร์ติน อาร์มสตรอง แกให้ระวังวันที่ 4-7 กันยายน แกมองว่าจะเกิดสึนามิทองคำลูกที่ใหญ่กว่าลูกที่ผ่านมา

ถ้าจะมีจริง รอบที่แล้วเขาบอกด้วยป่าว ว่าสึนามิจะมา หรือปล่อยข่าว แล้วเขาจะได้เก็บของถูก แล้วคนเชื่อข่าวจะได้ตกรถ

เจออันนี้ไปกันใหญ่ ph34r.gif .. laugh.gif

ผมใช้โปรแกรมตบแต่งภาพทำ ไม่ขอวงแหวนแดงๆไปด้วยเลย จะได้ครบ happy.gif

นั่งปล่อยกร๊าก ซะจอกระเทือน ขอวงแดงได้ด้วยหรอ จะได้เอาไปเหวี่ยงเอวซะหน่อยtongue.gif

เฮียกัมพลครับ ทำไมcomex gold มันปิดตำ่กว่าspotตั้งเยอะ แถมspdrยังนิ่งสนิทอีก เค้าวางแผนทำอะไรกันอาทิตย์หน้ากันครับเนี่ย ไปไม่เป็นเลยครับ