ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอโทษนะครับทุกๆ คน ผมยังอ่านกราฟ และเทคนิกการอ่านกราฟ วิธีดูว่าตรงหนายควรจะซื้อ แล้วความสัมพันธ์ระหว่างกราฟ กันราคาที่ทางสมาคมประกาศออกมาด้วยอ่ะครับ ช่วยสอนผมทีนะครับ

ผมด้วยคนครับ สมัครงานสัมนาไม่ทันครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ ขอขอบคุณ เฮียแฮรี่สุดหล่อ เฮียคิกคาปู้ เฮียแบทแมน น้าโป๊ะ และ ท่าน อ.ซี ค่ะ

เนื้อหาข้อมูล แน่นปึก สอนดี เข้าใจง่าย อาหารอร่อย แถมเสื้อสวย ๆ อีกทั้ง ห้องเรียน ก็อบอุ่น... !53 !53

!thk !10 !031 !gd !57

ขอขอบพระคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้าร่วมงานเทคนิคการลงทุนทองคำ

สไตล์ Thai Gold2 จนประสบความสำเร็จอีกครั้ง

ก่อนอื่นคงต้องขอกราบอภัยทุกท่าน ในความไม่สะดวกทั้งเรื่องการจราจร

ที่เขาปิดทางเข้าซ่อมถนนโดยไม่แจ้งทางเรา

จนต้องขับอ้อมอีกครั้งเพื่อหาทางขึ้นตึกทางซอยศาลาแดง1

และต้องทำให้ทุกท่านยืนเข้าแถวลงทะเบียน(แบบซื้อโดนัทชื่อดังโดยไม่ตั้งใจ)

ขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกรุณาไม่บ่นว่าให้ได้ยิน นะครับ

จะแก้ไขในงานสัมมนาครั้งหน้าทั้งเรื่องสถานที่และบริการให้ดียิ่งขึ้นกว่านี้นะครับ

ดังที่แจ้งให้ทราบแล้วว่าการจัดสัมมนาของThaigold ร่วมกับ GT

ไม่มุ่งหวังผลกำไร มีอาหารกลางวันของ Fuji มีเสื้อThaigold+GT ปกเขียวสุดเท่ห์

มีความรู้ที่มอบให้อย่างเต็มที่ เช็คยอดสรุปแทบไม่เหลือเงินให้เฮียกัมพล

นำไปทำบุญเลย หลังจากใส่ซองกฐินให้ อาจารย์ซีซ่า

และกฐินที่ทางร้านผมห้างทองน่ำเชียงจัดขึ้น

(ขออนุโมทนาบุญกับผู้ที่ร่วมทำบุญมาหลายท่านด้วยนะครับ)

สุดท้ายเหลือเสื้อที่ทำขึ้นมา 24 ตัว

(มีผู้สั่งจองเสื้อเฮียกัมพล6ตัวทางWEBเฮียแกเก็บแยกไว้ต่างหากแล้ว)

มีผู้ซื้อเพิ่มหลังงาน 10 ตัว ก็เลยกลายเป็นค่ารถเฮียกัมพลกลับบ้าน

3,000 บาท em183.gif

สรุป เหลือเสื้อThaigold+GT อีก 14 ตัวสุดท้าย ท่านใดสนใจอยากได้

ตัวละ 300 บาทครับ โอนเข้าบัญชีเฮียกัมพล

พรุ่งนี้คงจะถึงยโสธร ให้เฮียเขามาแจ้งชื่อกับเบอร์บัญชีเองนะครับ

สุดท้ายนี้ขอกราบขอบพระคุณทุกท่าน ที่ทำให้งานสัมมนาครั้งนี้

ประสบความสำเร็จ และเต็มไปด้วยความประทับใจกลับบ้านกันทุกท่านนะครับ

ถูกแก้ไข โดย ปุยเมฆ

เฮียครับรบกวนเอาindicatorที่ใช้สอนในงานสัมนาวันนี้มาลงให้โหลดหน่อยนะครับเอาทุกตัวเลยครับ

พอดีไม่ได้เอาโน้ตบุ๊กไปอครับ รบกวนด้วยนะครับ

ลองเลือกเอานะคะ มีอยู่แล้วนะคะ บางตัวที่อาจไม่มีไปหาได้ที่ ลิงค์ codebase mql4 มีมากมาย

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/38-indicator-%E0%B9%81%E0%B8%99%E0%B8%B0%E0%B8%99%E0%B8%B3-%E0%B8%AA%E0%B8%B3%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B1%E0%B8%9A-mt4/

ขอบคุณค่ะ เฮียแบทแมน สำหรับรูป และข้อมูลสัมนาในวันนี้ค่ะ !thk

ขอบคุณ อาจารย์กัมพลค่ะ สำหรับการสอนวันนี้ !thk มดแดงชอบช่วงบ่าย ที่จะเข้าซื้อเมือใหร่ สอนให้ดู trend & indicators & fibonacci ทำให้เข้าใจมากขึ้นค่ะ เสียดายที่ไม่สามารถอยู่จนจบการสัมนาได้ อดใจไว้รอดูจากแผ่น dvd รอบนี้ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอบคุณเฮียแบทแมน เฮียกัมพล คุณคิกคาปู้ และทีมงานทุกคน วันนี้เรื่องการเรียน โห แน่นปึ๊ก ได้อะไรใหม่ๆ เยอะมากเลย ต้องลองดู ไม่รู้ว่าจะจำได้หมดหรือเปล่า ขอบคุณทุกคนจริงๆค่ะ :lol: :lol:

อ้อ ขอให้ทุกคนเดินทางกลับโดยสวัสดิภาพทุกคนเลยนะคะ

ถูกแก้ไข โดย joonggo

ขอบคุณเฮียกัมพล คุณคิก อ.ซีซ่า เฮียแบทแมนคับ .. ได้ความรู้เยอะ แต่จะจำหมดรึเปล่าไม่รู้คับ มึนตึ๊บเลย 555

รวม ind ของ mt4 100 กว่าตัว

http://mt4free.com/MQLFiles/Indicators/tabid/84/language/en-US/Default.aspx

มี 3_Level_ZZ_Semafor ของ เฮีย คิกกาปู :rolleyes:

เสียดายอ่ะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย ถ้ามีจัดอีกครั้ง ผมไม่พลาดแน่ครับ ว่าแต่ค่าสมัครแต่ละครั้งมันกี่บาทหรอครับ

เสียดายอ่ะครับ ผมไม่รู้เรื่องเลย ถ้ามีจัดอีกครั้ง ผมไม่พลาดแน่ครับ ว่าแต่ค่าสมัครแต่ละครั้งมันกี่บาทหรอครับ

ผมขอขอบคุณและขอชื่นชม วิทยากร และเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ช่วยกันสละเวลาเพื่อจัดการสัมนาในครั้งนี้

โดยรวมแล้ว ในความรู้สึกของผม สามารถตอบข้อสงสัยได้เกือบทั้งหมดในการเข้าอบรมในครั้งเดียว เนื้อหาบางครั้งอาจจะไวไปบ้าง แต่วิทยากรทุกท่านก็ตั้งใจพยายามมอบความรู้อย่างเต็มที่ บรรยากาศในห้องประชุมก็ดูเป็นกันเองดีครับ ห้องเล็กไปบ้าง ไม่เห็นหน้าวิทยากรบ้าง ก็ไม่เป็นไรครับ เอกสารประกอบ และไฟล์สัมนาที่ให้โหลดไปดูก่อน ช่วยให้เข้าใจได้ง่ายขึ้น ถ้ากลับมาทดลองทำ ผมเชื่อว่า เวลาและความพยายามจะช่วยฝึกฝนจนชำนาญได้

ปล. ค่าสัมนา 400 มันคุ้มเกินไปหรือป่าวครับ ทั้งอาหาร เสื้อ สถานที่ ค่าเอกสารประกอบ ค่าแรงพนักงานอีก คราวหน้าแพงกว่านี้ อีกนิดก็คงไม่มีใครว่าน่ะครับ มีเงินเหลือถือว่าร่วมกันทำบุญกับเฮียๆ ทั้งหลายด้วย

คะแนนเต็ม 100 ผมให้ 161.8 เลย

ส่วนราคาสัมนาครั้งก่อนหน้านี้ 600 บาท ลองไปหาอ่านดูนะคะว่า ที่มาที่ไป 600 มาจากไหน บอกนิดนึงก็ได้ค่ะ ส่วนหนึ่งมาจากพวกเราโหวตกันด้วยค่ะ ว่าจะเอาอาหารกี่ เบรค

แนวโน้มยังดูจะไปในทิศทางเดิมนะครับ อย่างที่ย้ำกันบ่อยๆนะครับ ไม่มีใครรู้จริง ทุกคนเดากันทั้งนั้นแหละ วันนี้ใ้ห้แนวรับแนวต้าน เป็นจุดตัวสินใจกัน(เอาเอง)เหมือนเดิม

แนวรับ 1389 1381 แนวต้าน 1400 1407 1430

คำแนะนำ ต้นทุนต่ำ ยังไม่ย่อ ก็ถือลุ้นไปเรื่อยๆครับ วันนี้สำหรับผม ไม่ควรเห็นหลุด 1380 เหรียญลงไป เพราะตรงกับแนวราว 38.2% ซึ่งหากวัดกลับด้านลงมาคือแนวรับ 61.8% นั่นแหละ ใครที่เรียนมาเมื่อวาน ลองทบทวนดูนะึีครับ ที่ผมบอกว่า ถ้าวัดตอนถอย ให้กลับหัวลงมา ใน chart ไม่ได้วัดกลับไว้ให้ดู แต่มันก็อยู่ประมาณนั้นแหละ

อีกกรณีคือมันเป็นบริเวณกลาง channel ราคาขาขึ้นรอบนี้ (เส้นประเหลือง) หลุดไปจากนั้น จริงๆก็ยังเชื่อว่าจะดีดได้ แต่ไม่รู้ตรงไหน ผมเลยวางแนวราวๆ 1380 ไว้เป็นแนวทำกำไรออกมาก่อน

ปล. อย่าลืมว่า นี่มุมมองระยะสั้นนะครับ

ขอขอบคุณวิทยากรทุกท่าน ห้างทองน่ำเชียง บริษัท GT และ ชาว Thaigold ที่เสียสละเวลา เตรียมการ

และเต็มใจมอบความรู้ แนวทางการลงทุน

สำหรับเวลาเพียงไม่กี่ชั่วโมง ได้ความรู้ และ แนวคิดมากมาย ชัดเจนมาก

เสียดายที่ส่วนตัวมีพื้นฐานด้านนี้น้อย แต่ได้ประโยชน์มาก

ขอบคุณอีกครั้ง โดยเฉพาะคุณกัมพล คุณคิก คุณซี ที่เดินทางมาจากต่างจังหวัด

คงเดินทางกลับบ้านแล้วด้วยความปลอดภัย

สำหรับสมาชิกท่านอื่นที่ร่วมจัดสัมมนา และผู้มารับความรู้ โชคดีในการลงทุนทุกท่าน

สวัสดียามเช้าคะเฮียกัมพล

ขนาดเมื่อวานเหนื่อยกับการต้องไปเป็นวิทยากรแล้ว วันนี้ยังเขียนบทวิเคราะห์ให้อ่านตั้งแต่เช้า ขอบคุณมาก ๆ คะ :wub: :wub: :wub: