ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สำหรับหลักสูตรขั้นพื้นฐานกำลังจะเปิดนะครับ รับรองถูกใจคอเทคนิคแน่นอนครับ ^^,

รบกวนขอหลักสูตร Candlestick Analysis, Fibonacci และ Elliott Wave ด้วยนะคะ

จัดที่ gt หรือที่โรงแรมก็จะไปเรียนค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เริ่มต้นสัปดาห์เห็นเขียว ๆ อย่างนี้ค่อยน่าชื่นใจหน่อยนะครับ ท้ายสัปดาห์ที่แล้วแกะรอยได้ตามนี้ครับ

รายวันพยายามจะไต่ขึ้นมาทดสอบกรอบ Trend ขาลงอีกครั้ง ซึ่งวันนี้กรอบอยู่บริเวณ US$1,728 ผ่านได้คงได้ขึ้นทดสอบ US$1,750 อีกครั้งครับ แต่อย่าเพิ่งหวังสูงไป US$1,750 ยังเป็นแนวทดสอบด่านสุดท้ายก่อนจะสามารถขึ้น US$1,800 อีกครั้งเนื่องจากเป็นระดับ Retracement 38.2% ทำให้เชื่อว่าแม้จะผ่านต้านระยะสั้นนี้ได้ยังติดแนว US$1,750 แล้วมีย่อก่อนครับ ส่วนวันนี้ถ้ายังไม่ผ่าน US$1,728 ก็อ่อนตัวเล็กน้อย แต่โดยส่วนตัวคิดว่าผ่านครับ ^^,

รายสี่ชั่วโมงยังติด Retracement ระยะสั้นอยู่ทำให้เชื่อว่าช่วงเช้าวันนี้ยังมีอ่อนตัวอยู่แต่ MACD มีสัญญาณบวกแล้วนะครับ ดังนั้นก็น่าลุ้น ต้านย่อย ๆ หลังผ่าน US$1,728 มี US$1,732 อีกจุดซึ่งเป็นยอดเดิมแต่ไม่แข็งเท่าไหรครับ

เงินบางเริ่มแข็งค่าอีกครั้งนะครับ หลังจากอ่อนตัวลงมาทดสอบแนวเส้นค่าเฉลี่ย 50 วันตามที่ให้กรอบไว้ในช่วงหลายวันก่อนหน้า โดยทำ high 30.79 พลาดเป้าหมายไป 1 สตางค์เดียวช่างน่าเสียดาย ^^, กรอบการแข็งค่าครับ 30.60-30.65 จากจุดนี้ไปประมาณ 10 สตางค์ ทำให้ราคาทองคำในประเทศอาจจะถูกกดดันระยะสั้นครับ

Tips ค่าเงินบาทถือเป็นปัจจัยที่เกี่ยวข้องกับราคาทองคำในประเทศครับ เนื่องจากราคาทองคำในประเทศคำนวณตามนี้ครับ

ส่วนสองตัวตรงกลางคือการแปลงค่าจากออนซ์เป็นบาท และจาก 99.99 เป็น 96.50 ครับ

ตามที่คุณ Tara ถามนะครับ

รบกวนขอหลักสูตร Candlestick Analysis, Fibonacci และ Elliott Wave ด้วยนะคะ

จัดที่ gt หรือที่โรงแรมก็จะไปเรียนค่ะ

มีทั้ง 3 หัวข้อครับ

รบกวนขอกราฟ+วิเคราะห์ set50 กับแนะนำหุ้นตัวที่น่าสนใจบ้างได้มั้ยค่ะ ขอบคุณค่ะ

SET 50 มาตามขอ ขอรับ ^^,

SET50 เพิ่งขึ้นทดสอบแนวต้าน 870 จุด (แนวเส้น EMA13 วัน สำหรับ SET50 ผมใช้ EMAระยะสั้นเป็น 13 และ 24 วันครับ นอกจากนี้แนว 870 จุดยังเป็นเส้นกรอบ Trend ขาลงระยะสั้นด้วยครับ ความหมายคือมันแข็ง) และกำลังย่อตัวลง โดยดัชนีทำ Technical Rebound หลังลงทดสอบ EMA 100 วันแต่แนวโน้มหลักยังเป็นขาลงครับ เป้าหมายแรกยังเป็น EMA100 วันอีกครั้งบริเวณ 855-856 ขณะที่เส้น Trend ของ RSI รายวันยังฟ้องเชิงลบอย่างเหนี่ยวแน่น ดังนั้นแกะรอยได้ว่าลงต่อครับ แนวรับ 855-856 แนวต้าน 870 จุด

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกใหม่ครับ

ตามที่คุณ Tara ถามนะครับ

มีทั้ง 3 หัวข้อครับ

รายละเอียดการจัดอบรมจะนำมาแจ้งในนี้ไหมค่ะ หรือว่าต้องเข้าไปตรวจสอบข้อมูลที่เวบ gtwm

ขอบคุณมากค่ะ