ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับผม เมื่อวานราคาทองนิ่ง ๆ วันนี้เลยไม่ค่อยมีงานทำว่ากันสั้น ๆ ละกันครับ

รายวันราคาทองคำปรับตัวลงทดสอบแนวรับ US$1,720 ซึ่งเป็นแนวเส้นค่าเฉลี่ย EMA50 วันและเป็นแนวเส้น Trend ขาลงเดิม ถือเป็นรูปแบบการลงทดสอบเส้น Trend และปรับตัวขึ้นต่อ โดยมีแนวต้านย่อย US$1,738 ซึ่งเป็นจุดยอดเดิม เป้าหมายระยะสั้น US$1,745-1,750 ซึ่งเป็นระดับการต่อ่ตัว Contracted Objective Point หรือ 61.8% Fibonacci Extension

รายสี่ชั่วโมงตามภาพที่วาดให้ดูเมื่อวานครับ ย่อลงมาแล้วเตรียมกระโดดขึ้นอีกครั้งเป้าหมายแรก US$1,738 เป้าหมายที่สอง US$1,745 จุดเปลี่ยนกลยุทธ์ระยะสั้น US$1,717 หลุดจุดนี้ย่อตัวต่อครับ

ประชาสัมพันธ์ครับ ท่านไหนไปงาน SET เข้าไปทักทายกันได้นะครับที่บูธ GT นอกจากนี้ตามติดมาด้วยหลักสูตร Workshop Technical ตามสัญญาครับทำหลักสูตรเสร็จเรียบร้อย

สำหรับท่านที่สนใจสอบถามได้ที่บูธครับ พิเศษสำหรับแฟนคลับ ThaiGOLD สามารถลงชื่อเพื่อรับส่วนลดในงาน (เฉพาะวันเสาร์ - อาทิตย์) ได้ที่บูธครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น่าสนใจมากค่ะ. ถ้ามีโอกาสจะแวะไปให้ได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

สวัสดีครับต้อนรับเช้าวันจันทร์อีกครั้ง เชื่อว่าคงเป็นจันทร์ที่สดใสเพราะได้หอบหิ้วน้องทองไปขายได้อย่างน่าชื่นตาบาน ^^, มาตรวจดูวันนี้กันครับว่าจากการแกะรอยจะเป็นยังไงกันต่อ

รายวันราคาทองคำปรับตัวขึ้นในกรอบเป้าหมายระยะสั้น US$1,745-1,750 ที่ให้ไว้ซึ่งเป็นระดับการต่อตัว Contracted Objective Point หรือ 61.8% Fibonacci Extension ระหว่างวันมีสัญญาณการย่อตัวหลังจากกราฟระยะสั้นเริ่ม Peak ระดับของการย่อตัวเมื่อพิจารณาจากระดับ Retracement ได้ระดับ US$1,741 (61.8%), US$1,737 (50%) และ US$1,733 (38.2%) โดยเป็นการย่อตัวเพื่อลงมาเก็บ GAP แต่แนวโน้มยังไม่เปลี่ยนโดยเป็นการย่อตัวเพื่อปรับตัวขึ้นต่อตามแนว OP เป้าหมายถัดไป US$1,770 ขาสั้นขายทำกำไรบ้างก็ดีครับ รอเก็บใหม่ขายาวว่ากันไป US$1,770 หรือ US$1,790 ส่วนท่านที่รอลุ้นเหนือ US$1,800 กุนซือว่ายังต้องรออีกระยะครับ

รายสี่ชั่วโมง Peak พอควร RSI เกิด Overbought ทำให้เชื่อว่ามีการย่อตัวก่อนขึ้นใหม่ กรอบการย่อตัวตามกรอบ Retracement ครับที่ให้ไว้ด้านบน

เงินบาท ว้าว ทดสอบ EMA50 จุดเดิมที่ให้เป้าหมายไม่ผ่านก็ไม่ดื้อแข็งลงมาอีกครั้ง ครั้งนี้เสียวหลุดมากทีเดียวเพราะถ้าหลุดครั้งนี้รูปทรงจะไม่สวยครับ ราคาทองคำในประเทศอาจจะพบแรงกดดันแม้ทองต่างประเทศจะขึ้นได้ครับ