ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับผม เมื่อวานนักลงทุนทองคำทุกท่านคงได้เฮกันเล็ก ๆ นะครับ ^^, มาแกะรอยกันต่อเลยครับ เอาไงดีน้าวันนี้

กราฟรายวันผ่านแนวต้านแล้วครับ แนวโน้มจึงกลับมาเป็นเชิงบวกมีเป้าหมายระยะสั้นประมาณ US$1,745-1,750 ซึ่งเป็นระดับต่อตัว 61.8% ของ Fibonacci Extension ส่วนเป้าหมายระยะกลาง US$1,770 จุดรับ US$1,725 ซึ่งเป็นเส้น Trend เดิมครับ แต่..............

รายสี่ชั่วโมงมีแนวต้านระยะสั้นอยู่บริเวณ US$1,738 ซึ่งเป็นจุดยอดเดิม ซึ่งอาจจะมีการทดสอบและทรงตัวก่อนปรับตัวขึ้นต่อ ถือเป็นการขึ้นอย่างมีมารยาท ^^,

เงินบาทลดแรงกดดันมาได้มากหลังจากปรับตัวมาใกล้แนวเป้าหมาย 30.60-30.65 โดยลงมาทำ low บริเวณ 30.64 จึงมองว่าผลกระทบเชิงลบจากค่าเงินบาทอาจจะลดลงไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ ช่วงนี้รออ่านทุกวันเลยครับ

ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วได้ความรู้มากเลยครับ

สวัสดีครับวันนี้มาต่อจากเมื่อวานนะครับ หลังจากย่อตัวให้ได้เสียวกันเล็กน้อย ^^,

ราคาทองคำอ่อนตัวลงมาตามกรอบแนวรับ US$1,720 ซึ่งเป็นแนวเส้นค่าเฉลี่ย EMA50 วัน (เสียวเล็กน้อย) และเป็นระดับ Retracement 50% ของ Fibonacci Retracement แต่สามารถกลับขึ้นไปปิดได้เหนือกรอบแนวโน้มขาลงเดิมทำให้ยังมีแนวโน้มเชิงบวกหลังจากผ่าน Trend ขาลง เป้าหมายระยะสั้น US$1,745-1,750 ซึ่งเป็นระดับการต่อตัว 61.8% ของ Fibonacci Extension

รายสี่ชั่วโมงอ่อนตัวลงมาและทำสัญญาณเชิงลบระยะสั้น โดยยังมีกรอบให้อ่อนตัวอยู่ ถ้าอยากซื้อรออ่อนอีกหน่อยก็น่าจะดีนะครับ แนวทดสอบกรอบ US$1,717-1,720 อ่อนตัวลงตามกรอบนี้ก็น่าเก็บ ส่วนระยะกลางเป้าหมายเดิมครับ เชื่อรายวันมากกว่า ^^,

สวัสดีครับ เมื่อวานเป็นอย่างไรบ้างครับเก็บของกันทันรึป่าว ^^, ถ้าเก็บไม่ทันวันนี้ยังพอมีโอกาส ตามนี้ครับ

เมื่อวานกราฟรายวันย่อตัวลงย้ำเส้น Trend ขาลงเดิม ก่อนที่จะมีการดีดตัวขึ้นตามที่แสดงภาพในกราฟรายสี่ชั่วโมงให้ดูเมื่อวาน บริเวณแนวรับ US$1,720 ซึ่งเป็นเส้น EMA50 วัน และเป็นระดับ Retracement ด้วยเช่น แนวนี้จึงเอาอยู่เมื่อวาน ส่วนเป้าหมายยังมองจุดเดิมครับ มาช้าหน่อยแต่น่าจะพอให้ลุ้นได้ US$1,745-1,750 มีแนวต้าน ย่อย US$1,738 ซึ่งเป็นจุดยอดเดิมก่อน คิดสะว่าเป็นจุดพักนักเดินทางครับ วันนี้ตลาดสหรัฐฯ ปิดทำการจากวันขอบคุณพระเจ้า ความเคลื่อนไหววันนี้จึงอาจจะไม่ถูกใจขา Rock เท่าไหรนะครับ ^^,

รายสี่ชั่วโมงคลายเมื่อวานครับ หลังจากที่ Indicator งอแงเมื่อวานวันนี้เริ่มกลับมาเป็นเด็กดีอีกครั้ง ดังนั้นมาลุ้นเป้าแรก US$1,738 กันระหว่างวันครับ ส่วน US$1,745-1,750 อาจจะใช้เวลาหน่อยต้องใจเย็น

เงินบาทดีดอีกแล้วหลังจากลงมาเก็บแต้มตามกรอบ 30.60-30.65 ตามที่ให้ไว้ ดังนั้นวันนี้เงินบาทอาจจะช่วยนักลงทุนทองคำในประเทศครับ