ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

เพื่มเติมนะครับคุณดอน

จริงๆผมเคยอ่านมานานเเล้วเรื่องนี้ซัก2ปีก่อนได้ครับ ผมเทสเเบคกลับไปทั้งทองเเละหุ้นไทยตรงบ้างไม่ตรงบ้าง มันไม่เป๊ะเเน่ครับ ประเด็นมันน่าจะอยู่ที่จุดกลับตัว สืบเนื่องกลายเป็นจุดกลับเทรนมากกว่า

หากทำdouble bottom นั่นหมายความว่าตลาดไม่อยากให้ลงเเล้ว เพราะดูเเล้วราคามันน่าจะต่ำ จึงมีการกลับตัวขึ้น จากนั้นหากตลาดไม่อยากให้ขึ้นอีกเจอเเรงเทให้ลงมาอาจกลายเป็น Tripple bottom ซึงทุกจุดต่ำสุดอาจเกิดไดเวอเจนหรือไม่ก็ได้

จากที่ผมอ่านๆดูเเล้วเทสกลับ จุดที่สำคัญที่ทำให้เกิดgold day time ต้องมีไฮใหม่ หรือ โลวใหม่ครับ ซึ่งสอดคล้องกับระบบ Trend Following เป็นอย่างดี

มาเเชร์กันนะครับ รูปกราฟอ่านไม่สวย

ขอบคุณคุณJocho มากๆค่ะ :01

รบกวนช่วยเปรียบเทียบกับกราฟช่วงน้ีให้หน่อยได้มั้ยค่ะ 16/4 กะ20/5 เป็นดับเบิลบอททอมมั้ยคะ

แล้วระยะห่างของเวลา 35 วันคูณกับ 1.681 หราคะ เท่ากับ ประมาณ59วันใช่มั้ยคะ

เอา59วันบวก จาก20/5 ไปใช่มั้ยคะ

และความหมายตรงน้ีถ้าว่าตามทฤษฎีน้ี คือทองจะข้ึนไปทำนิวไฮ ใช่มั้ยคะ

อลันรบกวนคุณJocho หน่อยนะคะ มะรู้อลันเข้าใจถูกต้องมั้ยคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

ถูกแก้ไข โดย Alan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณกัปตัน คุณเหมย คุณสาวทีเฟรค คุณลุงทอง คุณJocho คุณบอนไซมากๆค่ะ :01

กึ๋ย .. พิมพ์ตัวเลขผิดไป ขอโทษด้วยครับ เมื่อเช้ากดโทรศัพท์เอา

ต้องเเบบนี้ครับ

35 วัน คูณ 61.8% = 21.63วัน

21.63วัน+35วัน = 56 วัน ตอนบ่ายๆ

เอาของจริงเลย หมายความว่า อาจเกิดไฮใหม่ อีก56วันช่วงบ่ายๆ จากวันที่20/5ไปครับ

ย้ำนะครับต้องมีไฮใหม่ในคลื่นย่อยๆตลอดเส้นทาง เพราะผมให้น้ำหนักไฮใหม่มากๆหลังปรับฐาน ถ้าไม่มีไฮใหม่ คุณต้องมองภาพกลับได้เลยครับ

หากเล่นสั้นครับ ( จริงๆผมเลิกมานานเเล้ว หากไม่เจอเหตุการณ์ Black April เข้าไป )

ผมจะดักขายทุกเเนวต้านเลย เเละไปขายหมดที่ไฮเดิมหรือเกือบๆ ถ้าหลุดขึ้นรอให้ราคาลงมารับคอยซื้อกลับเพราะเดาว่าต้องขึ้นต่อ

หากเทรนลงผมจะทำตรงข้ามคือขายเเนวรับเอา

รับต้านถ้าไม่มีชัวร์ดูได้จากกราฟวิเคราห์เฮียกัมเลยครับ ง่ายที่สุดเเเละชัวร์ด้วยครับ

ส่วนเป้าราคาจับวางผมมารอดูวิเคราห์กัปตันดอน ทำให้มองทิศเเละเเนวโน้มออก เเละ กราฟสวยๆของคุณเหมยกับคุณสาวทีเฟค เอาครับ

อันนี้ผมเเชร์ให้ท่านที่มาใหม่เข้าใจครับ

ถูกแก้ไข โดย Jocho

ตามที่เคยบอก เหมยใช้ 5 hr/ day เป็นหลัก ภาพของเหมยจึงค่อนข้างกว้างค่ะ

ในพอร์ททองตอนนี้ว่างอยู่ ตัวชี้นำในสอง tf. ยังขัดแย้งกันอยู่ คอยสักนิดให้ไปทางเดียวกันก่อน

ในเทรนหลักก็ยังคงลงอยู่ชัดเจน ส่วนระยะกลางๆ ก็เริ่มๆเห็นตัวชี้นำบางตัวเริ่มส่งสัญญาณบ้างแล้ว

เช่นในกราฟเหมย 8 hr.ที่โพสไป ก็มี rsi กับ macd

..แต่ถ้าเป็นระยะสั้นๆ เหมยไม่ถนัดเลยค่ะ :047

ขอบคุณคุณเหมยมากๆค่ะ

กึ๋ย .. พิมพ์ตัวเลขผิดไป ขอโทษด้วยครับ เมื่อเช้ากดโทรศัพท์เอา

ต้องเเบบนี้ครับ

35 วัน คูณ 61.8% = 21.63วัน

21.63วัน+35วัน = 56 วัน ตอนบ่ายๆ

เอาของจริงเลย หมายความว่า อาจเกิดไฮใหม่ อีก56วันช่วงบ่ายๆ จากวันที่20/5ไปครับ

ย้ำนะครับต้องมีไฮใหม่ในคลื่นย่อยๆตลอดเส้นทาง เพราะผมให้น้ำหนักไฮใหม่มากๆหลังปรับฐาน ถ้าไม่มีไฮใหม่ คุณต้องมองภาพกลับได้เลยครับ

หากเล่นสั้นครับ ( จริงๆผมเลิกมานานเเล้ว หากไม่เจอเหตุการณ์ Black April เข้าไป )

ผมจะดักขายทุกเเนวต้านเลย เเละไปขายหมดที่ไฮเดิมหรือเกือบๆ ถ้าหลุดขึ้นรอให้ราคาลงมารับคอยซื้อกลับเพราะเดาว่าต้องขึ้นต่อ

หากเทรนลงผมจะทำตรงข้ามคือขายเเนวรับเอา

รับต้านถ้าไม่มีชัวร์ดูได้จากกราฟวิเคราห์เฮียกัมเลยครับ ง่ายที่สุดเเเละชัวร์ด้วยครับ

ส่วนเป้าราคาจับวางผมมารอดูวิเคราห์กัปตันดอน ทำให้มองทิศเเละเเนวโน้มออก เเละ กราฟสวยๆของคุณเหมยกับคุณสาวทีเฟค เอาครับ

อันนี้ผมเเชร์ให้ท่านที่มาใหม่เข้าใจครับ

ขอบคุณคุณJocho มากๆค่ะ :01

ขอบคุณ คุณโจด้วยนะคะ

มาดูราย 1 ชม.ค่ะ

:uu

พี่เหมยจ๋า ขยันจุงเบย น่ารักอ่ะ จุ๊ฟ จุ๊ฟฟ

ไม่ไปเวียนเทียนวันวิสาขบูชาเหรอเจ้ เดี๋ยวแฟนรอเก้อหรอก หุ หุ :065

คาดว่าคืนนี้คงเบรคต้าน 1400 ได้นะ

ขอบคุณคุณเหมย คุณสาวทีเฟรคมากๆค่ะ:01

ลุ้นข้ึนเยอะๆ จะได้เอสสูงๆค่ะ

set -ขาแอล สงสัยงานเลี้ยงเลิกรา

ดาวหล่น กลับคืนฟ้าไม่ได้ :uu

น้องทองคืนนี้คงสะแปะสะปะ อยู่ย่านนี้ ไม่มีสิ่งกระตุ้น

สวัสดีวันหยุดครับ

เเล้วมาลุยต่อวันจันทร์กัน. :)

สวัสดีวันหยุดคะ คุณโจ

เราไปแวะส่งอ้ายดอนไปแอ่วญี่ปุ่นคืนนี้กันบ่..

ดินทางโดยสวัสดิภาพ..นะคะ :bye

หุ หุ น่ารักซะไม่มีหรอก

ตัวจะไปเที่ยวแดนไกล แต่ใจยังเป็นห่วงห้องเชียร์ฯ

อุตส่าฝากฝังให้ดูแล ..รับแซ๊บแล้ว เจ้าค่ะ รับรองว่าท่านกลับมาแล้ว

ห้องเชียร์ทองฯยังอยู่ต้อนรับ นักเลง..เอ้ย สุภาพบุรุษคีย์บอร์ด ตลอดเวลาจ้ะ

**ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ ทั้งและกลับ

สวัสดีวันหยุดครับ

เเล้วมาลุยต่อวันจันทร์กัน. :)

สวัสดีีค่ะ ที่เคยตอบเรื่องเครื่องยนตร์ เจ้ไปทำที่อู่ไว้ใจได้ ปรากฎว่า ที่ศูนย์แกะเครื่อง

ออกมาดูแล้วว่าเป็นวาล์ เป็นฝาสูป เป็นสารพัด ค่าแกะมาดูและประกอบใส่ 400

ช่างที่เอารถไปทำบอก เจ้แน่ใจนะว่ามีการแกะไปทำ ( ก่อนนั้นเคยไปอู่ที่มีชื่อ บอกว่าสามรถ

แก้ไขชั่วคราวได้ โดยการเปลี่ยนท่อลมที่แข็ง และปาดบ่าวาล์ หลังจากนั้นให้ขับด้วย

น้ำมันอย่างเดียวจนหมดน้ำมัน2 ถังแล้วมาวัดกำลังอัด ปรากฏว่าใช้ไก้หมื่นโล อาการ

สะดุดก็มาอีกเลยตัดสินใจทำจริง

จึงรู้ว่าไม่มีร่องรอยการแกะออกมาทำเลย ปัญหาที่เกิดแค่วาล์ยัน ไม่ต้องเปลี่ยนวาล์

ปล. ทำให้รู้ว่า ทางศูนย์ก็โกหกเป็นเหมือนกัน ถ้าบอกว่าเข้าเครื่องจับ เราจะไม่ว่าเลย

นี่บอกว่าวาล์ก็เสียต้องเปลี่ยนหลายอย่าง ค่าทำเป็นแสน