ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันพระใหญ่ เจ้าคะ

ถูกแก้ไข โดย Tfex.Gril..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีวันวิสาขบูชาครับ ทุกท่าน

วันนี้หากได้ทำบุญไหว้พระสวดมนต์จะเพิ่มความมั่นคงทางจิตใจได้นะครับ ให้แนว 1392 ไว้วันนี้หากยืนได้ทั้งวัน มีโอกาสไปเทส 1427 นะครับ โดยมีแนวต้านย่อยจิ๊บๆแถว 1404 ครับ

แนวรับวันนี้สวยๆเลยไม่ควรหลด 1385 - 1382 หรือไม่ควรลงไปเทสนะครับ หากลงไปเทสแล้วหลุด พลังการขึ้นจะอ่อนลงมาก หากหลุด 1360 หนีเถอะครับ อาจลงไปทำโลว์ใหม่เลยนะครับ

ส่วนตัวเดาว่า ยืน 1392 หรือย่อคงไม่มาถึง 1385 แล้วดีดไปได้ถึง 1425 จากนั้นลงมาปิดราคาวันนี้แถว 141X ครับ ข้อสังเกต ย่อมากมักไม่มีแรงขึ้น ไม่ย่อเลยมักขึ้นได้แรงครับ :047

สวัสดีครับคุณบอนไซ

เอาเรื่องวิเคารห์เนี่ย คุณดอนแกจับราคาวางรายวันเลยครับเดี๋ยวแกคงมาให้แนวทางวันนี้ได้ครับ

ส่วนขาคู่โย่โย่ ตำราฝรั่งเค้าว่าไว้ครับ หากเกิด ขาคู่หรือดับเบิ้ลบอททอม หรือแม้เเต่หัวคู่หรือดับเบิ้ลทอป ฝรั่งให้เอาช่วงห่าระหว่างจุดสองจุด

เช่นทำจุดต่ำวันที่5 ครั้งที่2วันที่15 ช่วงห่างคือ10วัน ฝรั่งใช้กฏมหัศจรรย์61.8 เอา10วัน*161.81%

หมายความว่าคลื่นขาขึ้นที่สุงสุดน่าจะเกิดอีกประมาณ16วันถัดไปครับ คือวันที่31

ยังมีรายละเอียดอีกบ้างครับ แต่ผมอยู่ข้างนอกพยายามพิมผ่านโทรศัพท์ไม่สะดวกเท่าไหร่ ตอนนี้ไม่มีกราฟอะไรดูด้วยครับ

น่าสนใจครับ กราฟรายวันลงสุด 16/04 อีกครั้ง 20/05 ห่างกันหลายวันเลยนะครับ หากคุณ 61.8 จะได้ค่าที่มากครับ อยากรู้รายละเอียดด้วยคนครับผม รบกวนคุณโจโฉด้วยนะครับ :_087

กราฟรายวันภาพใหญ่หน่อย ราคาพยายามตั้งไข่แถว 1392 เส้นสีฟ้า MA10 ครับ ยืนได้คงไปเทสด้านบนมันส์ๆนะครับ

สวัสดียามเช้า พี่กัปตัน

วันนี้ไปเข้าวัดเวียนเทียน เอาความเป็นสิริมงคลชีวิตให้ตัวเอง ..ที่วัดใหนดีคะ

ตื่นเช้าเชียวนะวันนี้ ยายน้ำใส เฮียดอน คุณโจ

เสริฟอาหารเช้าค่ะ........................................

สวัสดียามเช้า พี่กัปตัน

วันนี้ไปเข้าวัดเวียนเทียน เอาความเป็นสิริมงคลชีวิตให้ตัวเอง ..ที่วัดใหนดีคะ

ตื่นเช้าเชียวนะวันนี้ ยายน้ำใส เฮียดอน คุณโจ

เสริฟอาหารเช้าค่ะ........................................

ทำบุญวัดแถวบ้านครับ คืนนี้สวดมนต์บทใหญ่ครับ ทำสมาธิบ้างพอสมควรครับผม

บุญใหญ่ ในวันพระใหญ่ วิสาขบูชา

ใช้เวลาหน่อย rsi เบรค เทรนไลน์ขึ้นมาแล้ว

ถูกแก้ไข โดย ..ดอกเหมย..

ใช้เวลาหน่อย rsi เบรค เทรนไลน์ขึ้นมาแล้ว

สวัสดีค่ะคุณดอกเหมยค่ะ ขออนุญาตรบกวนสอบถามค่ะ พอดีหยุดเทรดไปนาน เพราะตัดสินใจไม่ค่อยถูกค่ะ วันนี้อยากกลับมาเทรดอีกครั้งค่ะ เลยอยากรบกวนสอบถามคุณดอกเหมยว่า คุณดอกเหมยมองว่า เทรนกำลังไปทางไหนค่ะ ถูกผิดไม่เป็นไรนะคะ อยากขอสอบถามเป็นแนวทางค่ะ กลัวตีความจากกราฟผิดไปเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

อยากซื้อตอนนี้19765แต่ไม่กล้าอ่ะค่ะคุณฟา

สวัสดีค่ะคุณดอกเหมยค่ะ ขออนุญาตรบกวนสอบถามค่ะ พอดีหยุดเทรดไปนาน เพราะตัดสินใจไม่ค่อยถูกค่ะ วันนี้อยากกลับมาเทรดอีกครั้งค่ะ เลยอยากรบกวนสอบถามคุณดอกเหมยว่า คุณดอกเหมยมองว่า เทรนกำลังไปทางไหนค่ะ ถูกผิดไม่เป็นไรนะคะ อยากขอสอบถามเป็นแนวทางค่ะ กลัวตีความจากกราฟผิดไปเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ตามที่เคยบอก เหมยใช้ 5 hr/ day เป็นหลัก ภาพของเหมยจึงค่อนข้างกว้างค่ะ

ในพอร์ททองตอนนี้ว่างอยู่ ตัวชี้นำในสอง tf. ยังขัดแย้งกันอยู่ คอยสักนิดให้ไปทางเดียวกันก่อน

ในเทรนหลักก็ยังคงลงอยู่ชัดเจน ส่วนระยะกลางๆ ก็เริ่มๆเห็นตัวชี้นำบางตัวเริ่มส่งสัญญาณบ้างแล้ว

เช่นในกราฟเหมย 8 hr.ที่โพสไป ก็มี rsi กับ macd

..แต่ถ้าเป็นระยะสั้นๆ เหมยไม่ถนัดเลยค่ะ :047

น่าสนใจครับ กราฟรายวันลงสุด 16/04 อีกครั้ง 20/05 ห่างกันหลายวันเลยนะครับ หากคุณ 61.8 จะได้ค่าที่มากครับ อยากรู้รายละเอียดด้วยคนครับผม รบกวนคุณโจโฉด้วยนะครับ :_087

เพื่มเติมนะครับคุณดอน

จริงๆผมเคยอ่านมานานเเล้วเรื่องนี้ซัก2ปีก่อนได้ครับ ผมเทสเเบคกลับไปทั้งทองเเละหุ้นไทยตรงบ้างไม่ตรงบ้าง มันไม่เป๊ะเเน่ครับ ประเด็นมันน่าจะอยู่ที่จุดกลับตัว สืบเนื่องกลายเป็นจุดกลับเทรนมากกว่า

หากทำdouble bottom นั่นหมายความว่าตลาดไม่อยากให้ลงเเล้ว เพราะดูเเล้วราคามันน่าจะต่ำ จึงมีการกลับตัวขึ้น จากนั้นหากตลาดไม่อยากให้ขึ้นอีกเจอเเรงเทให้ลงมาอาจกลายเป็น Tripple bottom ซึงทุกจุดต่ำสุดอาจเกิดไดเวอเจนหรือไม่ก็ได้

จากที่ผมอ่านๆดูเเล้วเทสกลับ จุดที่สำคัญที่ทำให้เกิดgold day time ต้องมีไฮใหม่ หรือ โลวใหม่ครับ ซึ่งสอดคล้องกับระบบ Trend Following เป็นอย่างดี

มาเเชร์กันนะครับ รูปกราฟอ่านไม่สวย

ถูกแก้ไข โดย Jocho