ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดีวันหยุดครับ

เเล้วมาลุยต่อวันจันทร์กัน. :)

สวัสดีพี่โจ

วันหยุดไม่ไปส่องสาวกับลุงทองหรอ e e :57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อย่าอิจฉาเลยท่าน เดี๋ยวจะส่งรูป แจ่มๆ มาให้ตาร้อนผ่าวๆ หุหุ :uu

เที่ยวให้สนุก เดินทางปลอดภัยนะคะ แล้วเก็บรูปมาฝากเยอะๆนะจ๊ะ

กึ๋ย .. พิมพ์ตัวเลขผิดไป ขอโทษด้วยครับ เมื่อเช้ากดโทรศัพท์เอา

ต้องเเบบนี้ครับ

35 วัน คูณ 61.8% = 21.63วัน

21.63วัน+35วัน = 56 วัน ตอนบ่ายๆ

เอาของจริงเลย หมายความว่า อาจเกิดไฮใหม่ อีก56วันช่วงบ่ายๆ จากวันที่20/5ไปครับ

ย้ำนะครับต้องมีไฮใหม่ในคลื่นย่อยๆตลอดเส้นทาง เพราะผมให้น้ำหนักไฮใหม่มากๆหลังปรับฐาน ถ้าไม่มีไฮใหม่ คุณต้องมองภาพกลับได้เลยครับ

หากเล่นสั้นครับ ( จริงๆผมเลิกมานานเเล้ว หากไม่เจอเหตุการณ์ Black April เข้าไป )

ผมจะดักขายทุกเเนวต้านเลย เเละไปขายหมดที่ไฮเดิมหรือเกือบๆ ถ้าหลุดขึ้นรอให้ราคาลงมารับคอยซื้อกลับเพราะเดาว่าต้องขึ้นต่อ

หากเทรนลงผมจะทำตรงข้ามคือขายเเนวรับเอา

รับต้านถ้าไม่มีชัวร์ดูได้จากกราฟวิเคราห์เฮียกัมเลยครับ ง่ายที่สุดเเเละชัวร์ด้วยครับ

ส่วนเป้าราคาจับวางผมมารอดูวิเคราห์กัปตันดอน ทำให้มองทิศเเละเเนวโน้มออก เเละ กราฟสวยๆของคุณเหมยกับคุณสาวทีเฟค เอาครับ

อันนี้ผมเเชร์ให้ท่านที่มาใหม่เข้าใจครับ

ขอบคุณคุณโจมากๆค่ะ

สวัสดีวันหยุดคะ คุณโจ

เราไปแวะส่งอ้ายดอนไปแอ่วญี่ปุ่นคืนนี้กันบ่..

ดินทางโดยสวัสดิภาพ..นะคะ :bye

มีสาวๆส่งตลอดทางเลยครับ :32

เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ ยังไงออนไลน์วิเคราห์มาก็ได้ครับ 555

สวัสดีีค่ะ ที่เคยตอบเรื่องเครื่องยนตร์ เจ้ไปทำที่อู่ไว้ใจได้ ปรากฎว่า ที่ศูนย์แกะเครื่อง

ออกมาดูแล้วว่าเป็นวาล์ เป็นฝาสูป เป็นสารพัด ค่าแกะมาดูและประกอบใส่ 400

ช่างที่เอารถไปทำบอก เจ้แน่ใจนะว่ามีการแกะไปทำ ( ก่อนนั้นเคยไปอู่ที่มีชื่อ บอกว่าสามรถ

แก้ไขชั่วคราวได้ โดยการเปลี่ยนท่อลมที่แข็ง และปาดบ่าวาล์ หลังจากนั้นให้ขับด้วย

น้ำมันอย่างเดียวจนหมดน้ำมัน2 ถังแล้วมาวัดกำลังอัด ปรากฏว่าใช้ไก้หมื่นโล อาการ

สะดุดก็มาอีกเลยตัดสินใจทำจริง

จึงรู้ว่าไม่มีร่องรอยการแกะออกมาทำเลย ปัญหาที่เกิดแค่วาล์ยัน ไม่ต้องเปลี่ยนวาล์

ปล. ทำให้รู้ว่า ทางศูนย์ก็โกหกเป็นเหมือนกัน ถ้าบอกว่าเข้าเครื่องจับ เราจะไม่ว่าเลย

นี่บอกว่าวาล์ก็เสียต้องเปลี่ยนหลายอย่าง ค่าทำเป็นแสน

เจอปัญหาก็ดีเเล้วครับ ศูนย์เปิดฝาเครื่องราคา400 ( ไม่ใช่4000 ) อันนี้คงเป็นราคาเเค่เช็คเเบบไม่เปิดฝามากกว่าครับ คงมั่วอย่างที่เจ๊บอกเเล้วเดาอาการเอา

เเน่นอนครับรถติดเเก๊สวิ่งระดับเเสน เคสหนักสุดต้องทำที่บ่าวาล์ว วาล์วยันอยู่ที่ยันมากหรือยันน้อย ถ้ามันยันมากต้องเปิดฝาสูบทำวาล์วใหม่ เปลี่ยนวาล์ว หรือส่งโรงกลึงเจียร์บ่าวาล์ว ถ้ายันน้อยก็ ปรับตั้งได้ครับ

ผมไม่ใช่อู่นาครับ เเค่พอรู้งูๆปลาๆ :)

สวัสดีพี่โจ

วันหยุดไม่ไปส่องสาวกับลุงทองหรอ e e :57

ผมเป็นประมาณเกรียนคีย์บอร์ดมากกว่าครับ สมัยก่อนจดโพยใส่กระเป๋าไปจีบสาว

ยังไม่ทันชักออกมา กระดาษก็ชุ่มเเล้ว......... เหงื่อนะเหงือ่ :17

อยู่หน้าจอดีก่า

ถูกแก้ไข โดย Jocho

เอาใจสาวๆ TFEX หน่อยครับ ว่างเเล้ววันนี้

SET50

คงเริ่มเป็นช่วงขายทำกำไรเเล้วครับเพราะอย่าลืมเงินบาทอ่อนค่าลงเรื่อย หาก กนง. ประกาศลดดอกเมื่อไหร่ มีโอกาสกระทบ30.5ชัวร์ ฝรั่งเริ่มเทคโพฟิทตั้งเเต่เงินบาท28.xxเเล้วครับ ส่วนรายย่อย กับสถาบันก็สลับไปมา เพราะเรามั่นใจเศรษฐกิจในประเทศเรา

รับ 1045 1028 1013 993

TFEX Sโลด ระยะสั้น เพื่อไปLต่อ เเนวโน้มหุ้นไทยยังไงก็ขึ้น ไม่ใช่ฟองสบู่เเน่ พฐเราดีไม่เหมือนปี40

กราฟหุ้นรายตัว หลายตัวฟอร์มH&Sชัดเจนมากครับ ต้องเริ่มทยอยซื้อคืน

ตัวเลขต่างๆดัชนีรวมของSET50 เอาเเบบเร็วๆ

P/E 20+ อันนี้เเล้วเเต่มุมมองนา ตอนนี้อาจสูงเเต่ต้องดูความเติบโตในอนาคตด้วย

D/E 3กว่าอันนี้เเน่นอนถือว่าหนี้มากครับ กู้เยอะจ่ายดอกก็ต้องเยอะตาม ทำให้กำไรต่ำลดลง

ROA 10+ ถือว่ายังสามารถทำรายได้จากสินค้าเเละบริการได้ดี

ROE 20+ อันนี้เยี่ยมเลย เค้าเอาเงินเราไปบริหารได้ดี

สรุป ภาพรวม ผมมองว่า ตลาดหุ้นโดยรวมเรามีศักยภาพดี หากมีการย่อตัวลงมา ควรทยอยเก็บ เก็บ เก็บทุกเเนวรับ

ขอขอบคุณ Jocho ครับผม

ตลาดเงียบเหงาจัง จินตนาการไปเรื่อยเปื่อย ;)

สวัสดีครับคุณเหมยที่น่ารัก มาเปิดห้องซะเย็นย่ำเลยนะ

หุ หุ ป่านนี้ซูปเปอร์ดอนคงกำลังล่อสาเก ส่องสาวยุ่นเพลินไปเลย นาเฟร้ย เมื่อไหร่ตรูจะมีโอกาสบ้างฟระ 555..

สวัสดีคุณลุงทอง gold มีสถานะหรือยังคะ B)

สวัสดีคุณลุงทอง gold มีสถานะหรือยังคะ B)

ผมเล็งอยู่ยืนค้ำ 1400 ไหวซักข้ามวัน ซัดละครับ

ขอชมกราฟ เอส50. ให้ชื่นใจหน่อยค๊าฟ งวดนี้ผลงานเข้าเป้าหลายๆ ความมั่นใจมาเยอะครับ

ขอขอบคุณ ดอกเหมย มากมายจริงๆ :_087

ลุงทองครับ ดูแล้ว ทอง จะเป็น ดับเปิ้ล bottom เปล่า

ผมเล็งอยู่ยืนค้ำ 1400 ไหวซักข้ามวัน ซัดละครับ

ขอชมกราฟ เอส50. ให้ชื่นใจหน่อยค๊าฟ งวดนี้ผลงานเข้าเป้าหลายๆ ความมั่นใจมาเยอะครับ

ขอขอบคุณ ดอกเหมย มากมายจริงๆ :_087

มันเป็นความสามารถอันยอดเยี่ยมของลุงทองเองต่างหากจ้ะ

เหมยคิดว่าเราคงเข้าในจุดเดียวกันนะเนี่ย ฮุ ฮุ.......... :uu

เยี่ยมครับเจ้เหมย :gd

ลุงทองครับ ดูแล้ว ทอง จะเป็น ดับเปิ้ล bottom เปล่า

ท่านบอนครับ ตอนนี้มันก็แหย่ให้เห็นสองขาแล้ว เผลอๆอีกสักแป๊ปจ้าวมันอาจจะแหย่ขาที่สามโผล่มาอีกก็ได้

แล้วค่อยลากขึ้นยาวไป คือสับขาหลอกนะครับ สไตล์ผมไม่ค่อยให้น้ำหนักเท่าไหร่ตรงนี้

สไตล์ผมจะเน้นที่เทรนครับ ทองจะเป็นขาขึ้นหรือลงก็ตามในเทรนนั้นจะต้องมีผมอยู่ด้วย เสมอครับ..ท่านบอนไซ