ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ความเจ็บปวดที่เกิดจากการขาดทุน ไม่เท่ากับความเจ็บปวดที่ถูกซ้ำเติม แต่ถ้าคุณเตือนด้วยความหวังดี ผมก็ขอรับด้วยใจ ตัวหนังสือมันไม่มีชีวิต ไม่มีความรู้สึก ผมอาจตีความหวังดีของคุณผิดไปก็ได้ ถ้าเป็นแบบนั้นผมก็ขออภัยไว้ล่วงหน้าครับ

ปล. ไม่มีใครอยากผิดพลาดหรอกครับ

ว่าจะไม่ยุ่งแล้วเชียวนะ....

ผมว่าเรา Thinking Positive ดีกว่า....

อย่าไปใส่ใจมากนัก เราเก็บเอาเป็นเหตุผลประกอบในการตัดสินใจของเราเองดีกว่า....

บางคนใช้น้ำหนักของคำพูดหนักเบาไม่เท่ากันครับ....ความรู้สึกเราก็ไม่เท่ากัน....

ให้อภัยกันดีกว่า....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:mellow: ยังไงก้อ ขอเอาใจช่วย ขาสั้น ทุกท่านนะ สู้โว้ย!!!! !061 !v@

คือคิดเหมือนคุณ ghostc ครับ มีแต่ตัวหนังสือมา แต่มองไม่เห็นหน้าตาเจตนารมย์ครับ อ่านแล้วก็ตะหงิดๆนะครับ บอกได้เลยว่าตอนนี้ติด S ครับ กำลังใจไม่ให้ไม่ว่า ไม่ต้องซ้ำเติมก็ได้ครับ

ข่าวเศรษฐกิจก็อ่านครับ น้องทองร้อนแรงขนาดนี้ เชื่อว่าต้องมีหลายคนที่ติดอยู่และหวังลึกๆว่า จะให้ย่อๆลงมาบ้าง จะได้ปลดพันธะครับ รู้ตัวว่าเล่นสวนเทรนด์ แต่ทำอะไรไม่ได้ครับ เพราะเล่นพุ่งหนักช่วงกลางคืน เล่นGF มันไม่ไหวครับ

คัทลอสทีก็ไม่ใช่บาทสองบาทนะครับ เข้าใจกันบ้าง Y_Y

พวกคุณพลาดมากที่ ดูแค่เทคนิค เทรน ในการลงทุน แถมยังเล่นสวนเทรน อย่างยาวนานอีก เทรนเป็นขาขึ้นตั้งแต่ทะลุ 1220แล้ว ตามขาวเศรษฐกิจโลกบ้าง

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I9717956/I9717956.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I9688576/I9688576.html

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/topic/I9671810/I9671810.html

หุหุ

ปกติไม่ค่อยได้เข้ามาตอบกระทู้ใครเลย แอบตามรับความรู้จาก อ.จิ๊วมาตลอด และก็ชอบในกฎเหล็ก 3 ข้อของ อ.จิ๊วมาก

และนับถือน้ำใจของอ.จิ๊ว ที่ให้กำลังใจคนที่ฝืนกฎ ไม่เคยซ้ำเติมเลยสักครั้ง พร้อมทั้งหาแนวทางแก้ไขให้ด้วยซ้ำไป

ขอบคุณจากใจจริงครับ

สำหรับคุณแตมแตม ขออภัยที่ร่วงเกินนะครับ ทุกท่านที่เป็นนักลงทุนทั้งมือใหม่และมือเก่า ต่างเข้ามาลงทุนเพื่อหวังผลกำไรทั้งนั้น บางครั้งการสวนเทรนก็เพื่อทำกำไรฉีกจากคนทั่วไป เพียงแต่มันเพี่ยงพล้ำ พลาดท่าเพราะมันกระชากแรงเกิน Stop loss เลยต้องหาวิธีแก้โดยการรอให้มันย่อแล้วหนีออกหรือการทะยอยออกอย่างที่อ.จิ๊ว แนะนำ

ไม่มีใครที่ลงทุนแล้วไม่เคยพลาดหรอกครับ เพียงแต่ว่า แต่ละคนพลาดมากน้อยไม่เท่ากัน อย่าซ้ำเติมกันเลยครับ ให้กำลังใจกันดีกว่า

สังคมนี้คือสังคมแห่งการแบ่งปัน ที่เฮียกัมตั้งขึ้นมาเพื่อแบ่งปันความรู้ไม่ให้นักลงทุนใหม่ตกเป็นแมงเม่าในตลาดครับ ไม่ใช่ที่สำหรับทับถม หรือระบายอารมณ์ส่วนตัวครับ

ขออภัยที่ร่วงเกินอีกครั้งนะครับ ปกติผมแช็ท อยู่แต่ในซีบ๊อก ไม่ได้เข้ามาตอบในกระทู้เท่าไหร่ครับ แค่เพียงติดตามการวิเคราะหืจากกุนซือหลายๆท่านรวมทั้ง อ.จิ๊ว ด้วย

ไว้มีโอกาสจะขอฝากตัวเป็นศิษย์ครับ

ป.ล.ส่วนตัวการลากรอบนี้ผมขาดทุน เกือบ 3 แสนแล้วครับ แต่คิดว่าพลาดไปแล้วรอหาทางแก้ครับ ใจเย็นๆค่อยคิดเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่หัวอกเดียวกัน หุหุ

ถูกแก้ไข โดย วางกล้อง...มาเล่นทอง

พี่น้อง ขา S ขาสั่นกันละสิ ช้างน้อยก็สั่นมากๆๆ ครับยังติดอยู่ สองขาลึกๆๆ สัญญาหมดปลายเดือนเช่นกัน

อย่างไรก็ดี ใครช้างน้อยด้วยความกลัว วันนี้เรยกดสัญญา Z ไปอีกสักดอก เรย เป็นงัย S ไปกันให้เต็มๆๆ

ก็น่านแหละครับ มันติดเทรนบนของ Day อะครับ ที่อาจารย์จิ๋วว่า ตรงนี้ต้องขาย ขายให้หายเซร็งกันไป

พรุ่งนี้ ถ้าอ้วก ช้างน้อยว่าจะมอบตัวขา S สัญญา V สักตัวดีก่านะ อ้วกแล้ว แต่จะเก็บไอ้สัญญา Z ไว้ดูต่างหน้า

อิอิ

ปล. พรุ่งนี้เจอกันที่ 1356. สำหรับขา S ภาวนาให้ เฟด ไม่ออกมาตราการ QE สิ ดูสิว่าน้องทองจะร่วง ข.....รี แตกเลยปะ สู้ต่อไป

Long serie V ปิดไปแล้ว เหลือ แต่ Short serie G ยังถือต่อ อีกวัน แต่ถ้าคืนนี้ พุ่งแบบจรวด อีกรอบ ต้อง cut แล้วครับ :mad:

ตอนนี้ปิดสถานะหมดแล้ว แต่ขอมาให้กำลังใจขา short ค่ะ สู้ สู้ !gd !gd !gd

น้องทองวิ่งมาติด 1385+- แล้วก็ลงไปติดเส้นกลางเทรนพอดีเลย ใครเล่นสั้น คงได้กำไรนิดหน่อย แต่ตอนนี้น้องทองดูอาการไม่ดี ไกก็หาจุดสตอปลอสไว้ในใจด้วยน่ะครับถ้าคิดไม่ออกก็ 1400 ไปเลยเล่นกลมๆ สำหรับคนที่ขาย 1385+- ถ้าโชคดีหลุดเส้นกลางเทรนคงได้ค่าขนมเพิ่มกันบ้างล่ะ !57 ส่วนขายาว ถ้าจะซื้อรอซื้อแถวเขียวล่างจปลอดภัยกว่ามาซื้อแถวนี้...จบข่าว...

ปล.วันนี้ไปสอนนักเรียนรุ่นที่ 23 ได้เงินทำบุญมา 2900 บาทหักค่าขนมกันสถานที่ 1000 บาทเหลือ 1900 บาท เอาไปทำบุญอะไรแ้ล้วจะมาบอกครับผม

post-725-048127300 1287057575.jpg

ว่าจะไม่ยุ่งแล้วเชียวนะ....

ผมว่าเรา Thinking Positive ดีกว่า....

อย่าไปใส่ใจมากนัก เราเก็บเอาเป็นเหตุผลประกอบในการตัดสินใจของเราเองดีกว่า....

บางคนใช้น้ำหนักของคำพูดหนักเบาไม่เท่ากันครับ....ความรู้สึกเราก็ไม่เท่ากัน....

ให้อภัยกันดีกว่า....

เยี่ยมมากๆเลยครับ.... !gd มองโลกในแง่บวกเข้าไว้ครับ ไม่ว่าจะเกิดไรขึ้นก็ยิ้มไว้แล้วโลกจะสวยงาม คิดซะว่าเราเอาเงินไปให้กองทุนน้อยใช้เล่นก่อนเดียวค่อยเอาคืนที่หลัง

หุหุ

ปกติไม่ค่อยได้เข้ามาตอบกระทู้ใครเลย แอบตามรับความรู้จาก อ.จิ๊วมาตลอด และก็ชอบในกฎเหล็ก 3 ข้อของ อ.จิ๊วมาก

และนับถือน้ำใจของอ.จิ๊ว ที่ให้กำลังใจคนที่ฝืนกฎ ไม่เคยซ้ำเติมเลยสักครั้ง พร้อมทั้งหาแนวทางแก้ไขให้ด้วยซ้ำไป

ขอบคุณจากใจจริงครับ

สำหรับคุณแตมแตม ขออภัยที่ร่วงเกินนะครับ ทุกท่านที่เป็นนักลงทุนทั้งมือใหม่และมือเก่า ต่างเข้ามาลงทุนเพื่อหวังผลกำไรทั้งนั้น บางครั้งการสวนเทรนก็เพื่อทำกำไรฉีกจากคนทั่วไป เพียงแต่มันเพี่ยงพล้ำ พลาดท่าเพราะมันกระชากแรงเกิน Stop loss เลยต้องหาวิธีแก้โดยการรอให้มันย่อแล้วหนีออกหรือการทะยอยออกอย่างที่อ.จิ๊ว แนะนำ

ไม่มีใครที่ลงทุนแล้วไม่เคยพลาดหรอกครับ เพียงแต่ว่า แต่ละคนพลาดมากน้อยไม่เท่ากัน อย่าซ้ำเติมกันเลยครับ ให้กำลังใจกันดีกว่า

สังคมนี้คือสังคมแห่งการแบ่งปัน ที่เฮียกัมตั้งขึ้นมาเพื่อแบ่งปันความรู้ไม่ให้นักลงทุนใหม่ตกเป็นแมงเม่าในตลาดครับ ไม่ใช่ที่สำหรับทับถม หรือระบายอารมณ์ส่วนตัวครับ

ขออภัยที่ร่วงเกินอีกครั้งนะครับ ปกติผมแช็ท อยู่แต่ในซีบ๊อก ไม่ได้เข้ามาตอบในกระทู้เท่าไหร่ครับ แค่เพียงติดตามการวิเคราะหืจากกุนซือหลายๆท่านรวมทั้ง อ.จิ๊ว ด้วย

ไว้มีโอกาสจะขอฝากตัวเป็นศิษย์ครับ

ป.ล.ส่วนตัวการลากรอบนี้ผมขาดทุน เกือบ 3 แสนแล้วครับ แต่คิดว่าพลาดไปแล้วรอหาทางแก้ครับ ใจเย็นๆค่อยคิดเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่หัวอกเดียวกัน หุหุ

!01 !10 !10 !10 !01

จิตใจของท่านชั้งสวยงามอะไรอย่างนี้ !10 !10

ขอให้อ่านก็แล้วกันครับ ผมออกตัวจากการเป็นขา s ที่ราคา 1280 เริ่ม s ที่ 1160 ตอนนี้เริ่มได้ คืนกลับมาหมดเป็นบวกบ้างแล้ว เมื่อวันนี้เอง หลังจากเสียไป สองแสน ระหว่างทางก็ยังมี sเป็นระยะ แต่ผิดหมด พอผิดผมคัต ทันที จึงได้ทุนคืนช้าหน่อย ขอให้อ่านก็แล้วกันครับ ลิงค์ที่ฝากไว้ ผมหลุดออกมาจากสภาพที่คุณเป็นอยู่ได้แล้ว แล้วก็อยากให้ มองเทรน ที่สาเหตุตรงๆครับ แต่แนวต้านแนวรับ จารย์จิ๊วแน่มาก

ใจเย็นๆ กันนะพี่น้อง ถ้าทุกคนคิดเหมือนกันหมดคงไม่มีคน s หรอก คงมีแต่ l อย่างเดียว

คุณอาจจะเตือนด้วยความหวังดี แต่คงต้องนึกถึงจิตใจคนที่เค้าเสียด้วยนะคะ บางคนเอาเงินเก็บทั้งชีวิตมาเล่น เสียก็เครียดพออยู่แล้ว

สิ่งที่ต้องการได้ คือกำลังใจมากกว่า และหนทางแก้ไขมากกว่า คราวก่อน 19200 แ่ต่ละคนก็มองว่า ขึ้นต่อ จนลงพรวดไป 16800 เมื่อหลายปีก่อนลงจนเหลือประมาณ 12900 มั้งจำไม่ผิด ใครเล่นได้ถูกทางก็โชคดีไปเท่านั้น เท่าที่คิดมันก็เสี่ยงทั้งสองทางแหละคะ อย่าง jil หนนี้ s ได้เงินแต่ด้วยความงกของตัวเอง พอทองเด้งเลยขาดทุน ก็ทำใจแล้วก็ตัดขาดทุนไป ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ทำอะไรเลยค่ะ ซื้อตอนนี้ก็ไม่กล้าแล้วค่ะ เรามาช่วยกันหาหนทางแก้ไขดีกว่านะคะ ถ้าอยากจะเตือนก็อาจจะใช้คำพูดที่ฟังแล้วเป็นไปในทางกำลังใจดีกว่านะคะ :wub: :wub: :wub: