ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ !thk

ช่วงนี้ลองเล่นเดโมตามที่อ.จิ๊วแนะคะ แต่เสียมากกว่าได้ !034 ใจไม่นิ่งพอเลยโดนมันหลอกเสียไปหลายรอบ (ดีนะที่เป็นเดโม) !ee ตอนนี้เอาใหม่ตั้งการซื้อ-ขายเอาไว้แล้วไม่ต้องสนใจ อีกวันค่อยมาดูใหม่ ตามที่อ.จิ๊วบอก !10

ตอนนี้ลองดีเส้นแล้วลองคาดการราคาดูว่าจะมาตามคิดไว้รึเปล่า วิชาของอ.นี้ สุดยอดจริงๆๆๆๆ !gd

วันนี้จะไปทำบุญที่วัดเหมือนกันคะ !21 ขอให้บุญกุศลที่อ.จิ๊วได้ถ่ายทอดวิชานี้ส่งผลให้อ.จิ๊วและครอบครัว มีแต่ความสุขและโชคดีมีกำไรเยอะๆๆๆๆคะ !_087

รบกวนถามค่ะ เล่นเดโมคืออะไรเหรอค่ะ แล้วเล่นยังไงเหรอค่ะ :wub: :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษเพื่อนๆ ด้วยที่ทำให้เปลืองเนื้อที่กระทู้ แบบว่า คอมเราเป็นอะไรไม่รู้กดทีเดียวแต่มันส่งให้ตั้งหลายที

ขอโทษเพื่อนๆ ด้วยที่ทำให้เปลืองเนื้อที่กระทู้ แบบว่า คอมเราเป็นอะไรไม่รู้กดทีเดียวแต่มันส่งให้ตั้งหลายที

!Announce ไม่เป็นไร หรอกค่ะ คุณjil เพื่อน ๆ สมาชิกทุก ๆ ท่าน เข้าใจค่ะ !La !La !La

รบกวนถามค่ะ เล่นเดโมคืออะไรเหรอค่ะ แล้วเล่นยังไงเหรอค่ะ :wub: :wub: :wub:

เล่นแบบ GS online อะคะ คือ พอเราลงโปรแกรม mt4 แล้วมันจะมีให้เราทดลองซื้อ-ขายแบบจริงๆ โดยจะให้เงินเรามา5000$

ลองเล่นหนุกๆดูได้คะ ไม่เสียตังค์ !031 ถ้าตังค์หมดก็เปลี่ยนชื่อบัญชีใหม่ ก็ได้เล่นฟรีอีก 5000$ !K2 ลองดูว่าเราจะเดาทิศทางราคาออกหรือเปล่า !034 ตกลงว่ายังโดนหลอกอยู่ พอตั้งราคาไว้ มันก็ไม่ยอมมาขาดอีก 1-2$ เอง !19

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ ไม่ค่อยกล้าโพสมากเด๋วคอมมันติงต๊องอีก

ทดลองซื้อขายจริง ใน mt4 ทำอย่างไรบ้างครับ ท่านใดทราบกรุณาแนะนำบ้างนะครับ อยากจะทดลอง ซ้อมมือก่อนลงสนามจริงครับ !01

ทดลองซื้อขายจริง ใน mt4 ทำอย่างไรบ้างครับ ท่านใดทราบกรุณาแนะนำบ้างนะครับ อยากจะทดลอง ซ้อมมือก่อนลงสนามจริงครับ !01

สามารถ download mt4 ได้ที่ fxpro.com ค่ะ โหลดเสร็จก้อเปิดตัวโปรแกรมขึ้นมา แล้วไปที่ file แล้วไปที่ open an account แล้วก้อกรอกๆข้อมูลลงไปแล้วกดตกลง จากนั้นก้อสามารถเทรดได้แล้วคะ จะมีเงินปลอมให้ลองเล่น 5000usd หน้า่แรกของเวปก้อมีสอนนะคะ !031 ลองหาดู

ได้มาแล้วครับ แต่สั่งซื้อ ขายยังไม่เป็นครับ ขอคำชี้แนะอีกนิดครับ อยากลองเต็มที่แล้วครับ

ได้มาแล้วครับ แต่สั่งซื้อ ขายยังไม่เป็นครับ ขอคำชี้แนะอีกนิดครับ อยากลองเต็มที่แล้วครับ

หลังจากโหลด mt4 จากเว็ป ที่พื่อนๆ แนะนำข้างบนมาได้แล้ว ให้ทำดังนี้ค่ะ

คลิกที่ symbol เพื่อเลือก สินค้ามาทำกราฟ ปรับแต่งกราฟตามที่ต้องการ จาก inesrt- indicators หรือตีเทรนไลน์ตามที่ อ.จิ๊ว สอน

การส่งคำสั่งซื้อขาย

กดที่ new order จะมีหน้าต่างขึ้นมา

symbol = สินค้าที่เราต้องการซื้อขาย

volume = จำนวน ลอท ที่ต้องการ มีตั้งแต่ 0.001 - 8.0 เลือกตามความเหมาะสมของพอร์ทตัวเอง

stop loss = จุดตัดขาดทุน

Take profit = จุดทำกำไร

comment ปล่อยไว้ ไม่ต้องทำไรค่ะ

type : Instant Execution = ตั้งซื้อขายทันที่

Sell = คลิก เมื่อต้องการขาย

buy = คลิก เมื่อต้องการซื้อ

: pending order = การตั้งซื้อขายล่วงหน้า

เมื่อทำรายการเสร็จแล้ว จะมีหน้าต่าง terminal โชว์รายการที่เราซื้อ-ขาย หรือรายการที่เราตั้งไว้ (สำหรับรายการที่ตั้งไว้ล่วงหน้า ถ้าต้องการเปลี่ยนแปลงให้ ดับเบิ้ลคลิกที่รายการนั้นๆ)

หวังว่าคงเข้าใจบ้างนะค่ะ ที่เหลือ ก้อลองเรียนรู้เองเพราะเป็น Demo ผิดพลาดก้อไม่เป็นไร

ขอให้โชคดีค่ะ ค้นพบอะไรใหม่ๆ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

!Hi สวัสดีค่า...

ไปเป็นศิษย์รุ่นป๊อกแปดมา..กลับมาวันศุกร์ต้องเตรียมข้อมูลประชุมเลยแว๊บมาทักทายน้อง nene แล้วก็ไปปั่นงานต่อ.. !_Rd

ถึงงั้นตอนประชุมก็แอบดูราคาซะหน่อย.. เลยได้ S ที่ 18550 ไป 1 สัญญา !53

วันนี้ตลาด GF หยุด พรุ่งนี้จะไงต่อน้า... !54

ดีใจกะพี่บัวด้วย วันนี้รวยแล้ว เย้ๆๆๆๆ

วันนี้คุณจิ๊วไปไหน สายแล้วยังไม่มา สงสัยเมื่อคืนไปเวียนเทียนดึกหรือเปล่า !047

สวัสดีค่ะ พี่นัน.. !Hi

เอ..ว่าแต่วันนี้อ.จิ๊วหายไปไหนน๊อ... !38