ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

:lol: อรุณสวัสดิ์เฮียจิ๊ว ขอบคุณครับ:lol: แม่นเหมือนเดิม...ปลาหมึกพอลสู้ไม่ได้อยู่แล้ว:lol: :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วก็ีที่ผมสอน นักเรียนรุ่นหลังๆ ผมสักเกตุเพิ่ม เมื่อไรเกิดขารวม มันพร้อมจะเปลี่ยนทางด้วย เป็นไปตามทฤษฏีจริงๆ ถามนักเรียนรุ่นสุดท้ายได้เลย แต่ไม่รู้ได้จดกันเปล่า

จารย์จิ๊ว ครับ

ที่บอกว่าขารวม แล้วมันพร้อมจะเปลี่ยนทางนะ เป็นยังไงครับ มีต.ย.ในกราฟล่าสุดไหมครับ

ขอบคุณมากๆๆ ครับ

จากลูกศิษฐ์ รุ่น 14

แล้วก็ีที่ผมสอน นักเรียนรุ่นหลังๆ ผมสักเกตุเพิ่ม เมื่อไรเกิดขารวม มันพร้อมจะเปลี่ยนทางด้วย เป็นไปตามทฤษฏีจริงๆ ถามนักเรียนรุ่นสุดท้ายได้เลย แต่ไม่รู้ได้จดกันเปล่า

ที่บอกว่าขารวม แล้วมันพร้อมจะเปลี่ยนทางนะ เป็นยังไงครับ มีต.ย.ในกราฟล่าสุดไหมครับ

ขาร่วมของอาจารย์คงหมายถึงเวลามันมาแตะเทรนแล้วสมมตินับขาที่3 แทนที่จะลงมาทำขาสี่เลยก็มีหลอกย่อลงนิดแล้วเด้งมาแตะเทรนอีกครั้งหลอกแมลงเม่าว่าจะทะลุไปต่อ แต่แล้วก็ร่วงลงมาทำขาสี่ตามเดิมแบบที่เพิ่งผ่านมาครับ อาจารย์จิ๋วเรียกขาร่วมครับ :rolleyes: ดูไปก็แบบอินดิเคเตอร์ทำไดเวอร์เจนกับราคานั่นแหละครับ

ขอบคุณอาจารย์ครับ !01 ขนาดเรียนมาแล้วยังต้องเล่นตามอาจารย์เลย เพราะใจไม่หนักแน่นพอ !034 ก็ขายไปแบบจารย์ว่า แต่พอมันเด้งจะไปทำขาร่วมก็กลัวสุดขีด !_10 โดดออกทันทีขาดทุนนิดหน่อย แล้วซื้อขึ้นแทนแต่พอมาติดเทรนบนอีกก็รีบออกก่อนเลยเหมือนกันเพราะไม่แน่ว่ามันจะทะลุขาสี่ไหม พอเห็นมันย่อลงมาผ่านจุดย่อเดิมก็ใส่ขายเลย ขาสี่มาแน่นอน แล้วก็โดดออกตอนมันมาใกล้ๆเทรนล่างเพราะมันอาจมาไม่ถึง....แต่ดันมาถึงแถมสบัดหางอีกหลายตลบ...แงะ. !033 ..ก็ยังดีครับได้ไม่เต็มแม็กแต่ก็ดีกว่าเสีย ..

ต้องยกความดีให้อาจารย์จิ๊วเลยครับ ถ้าหนักแน่นพอไม่โดดเข้าๆออกๆ ตั้งไว้แล้วไปนอนเผื่อปวดขี้ได้ตื่นมาตอนมันสบัดหางก็มั่งก็ดี อิอิอิ !53

ศิยษ์รุ่นฮาkี้แตก

ปล. ทำบุญครับ ทำบุญ เยอะๆ ..เน้นๆ... ไม่เชื่อต้องลองครับ...อิอิ

ขอบคุณ ครับ ได้ขายที่ 1199 รอซ้ำอีกรอบเนอะ

!01

!21 !21 !21

ลุ้น.. ดอย.. ไม่ดอย..ดอย..ไม่ดอย ???

ถูกแก้ไข โดย Golden Chic

ขอบคุณคับ อ.จิ๋ว ผม อ่านผลงาน อ.มานานแล้ว ครับถึงผมจะไม่เคยเรียนกับ อ. เพราะผมเป็นเด็กต่างจังหวัด แต่ผมก็เอา บทความที่ อ.วิเคราะห์ ไปวิเคราะห์ อีกทีว่าทำไม

อ. จิ๋ว ถึงมองแบบนั้น แล้วผมก็อ่านตำราที่ อ.ลงไว้ ทำให้ผมเข้าใจอะไรมากขึ้น ขอบคุณคับ

ตอนนี้ผมสามารถ เอาการวิคราะห์แบบนี้ไปใช้กับหุ้นตัวอื่น ๆๆ ได้แล้ว

ขอบคุณจริง ๆๆ ครับ

รุ่น14 อาจารย์ก้ได้ สอนนะครับ ขาร่วม แต่ผมลืมไปแระ :lol: :lol: จำได้อาจารย์ย้ำถึง2-3รอบ เรื่อง ถ้าเกิดขาร่วมแล้วจะเปลี่ยนทิศ

ขาร่วมของอาจารย์คงหมายถึงเวลามันมาแตะเทรนแล้วสมมตินับขาที่3 แทนที่จะลงมาทำขาสี่เลยก็มีหลอกย่อลงนิดแล้วเด้งมาแตะเทรนอีกครั้งหลอกแมลงเม่าว่าจะทะลุไปต่อ แต่แล้วก็ร่วงลงมาทำขาสี่ตามเดิมแบบที่เพิ่งผ่านมาครับ อาจารย์จิ๋วเรียกขาร่วมครับ :rolleyes: ดูไปก็แบบอินดิเคเตอร์ทำไดเวอร์เจนกับราคานั่นแหละครับ

ขอบคุณอาจารย์ครับ !01 ขนาดเรียนมาแล้วยังต้องเล่นตามอาจารย์เลย เพราะใจไม่หนักแน่นพอ !034 ก็ขายไปแบบจารย์ว่า แต่พอมันเด้งจะไปทำขาร่วมก็กลัวสุดขีด !_10 โดดออกทันทีขาดทุนนิดหน่อย แล้วซื้อขึ้นแทนแต่พอมาติดเทรนบนอีกก็รีบออกก่อนเลยเหมือนกันเพราะไม่แน่ว่ามันจะทะลุขาสี่ไหม พอเห็นมันย่อลงมาผ่านจุดย่อเดิมก็ใส่ขายเลย ขาสี่มาแน่นอน แล้วก็โดดออกตอนมันมาใกล้ๆเทรนล่างเพราะมันอาจมาไม่ถึง....แต่ดันมาถึงแถมสบัดหางอีกหลายตลบ...แงะ. !033 ..ก็ยังดีครับได้ไม่เต็มแม็กแต่ก็ดีกว่าเสีย ..

ต้องยกความดีให้อาจารย์จิ๊วเลยครับ ถ้าหนักแน่นพอไม่โดดเข้าๆออกๆ ตั้งไว้แล้วไปนอนเผื่อปวดขี้ได้ตื่นมาตอนมันสบัดหางก็มั่งก็ดี อิอิอิ !53

ศิยษ์รุ่นฮาkี้แตก

ปล. ทำบุญครับ ทำบุญ เยอะๆ ..เน้นๆ... ไม่เชื่อต้องลองครับ...อิอิ

เยี่ยมจริงๆ !gd !gd !gd

ขอบคุณคับ อ.จิ๋ว ผม อ่านผลงาน อ.มานานแล้ว ครับถึงผมจะไม่เคยเรียนกับ อ. เพราะผมเป็นเด็กต่างจังหวัด แต่ผมก็เอา บทความที่ อ.วิเคราะห์ ไปวิเคราะห์ อีกทีว่าทำไม

อ. จิ๋ว ถึงมองแบบนั้น แล้วผมก็อ่านตำราที่ อ.ลงไว้ ทำให้ผมเข้าใจอะไรมากขึ้น ขอบคุณคับ

ตอนนี้ผมสามารถ เอาการวิคราะห์แบบนี้ไปใช้กับหุ้นตัวอื่น ๆๆ ได้แล้ว

ขอบคุณจริง ๆๆ ครับ

สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

<<<<< อันนี้ประสบการณ์ผมเองครับ หาอ่านตำราทั้งโลกก็ไม่มีทฤษฏีนี้ หรือว่าเราจะเขียนตำราดีหว่า >>>>>

ปิ๊ง ปิ๊ง ปิ๊ง แว๊บเข้ามาในหัวเลยครับอาจารย์ !57 !57

เห็นภาพหนีงสืออาจารย์ จฺิ๋ว ประมาณว่ามี กราฟ วิเคราะห์ก่อน กับ กราฟที่เกิดขึ้นจริงตามมา แล้วมีคำอธิบายแนวทางที่จะเล่นแบบชาวบ้าน

เอากราฟมาเล่าให้เห็น ไอเดียขาใหญ่ ไอเดียคนเล่นเป็น ไอเดียแมงเม่า !53 !53

วิธีแก้เกมต่างๆ

โวีววว สุดยอด !047

!01 !01 !01

เห็นภาพทั้งที่หนังสือยังไม่ออก แต่คงไม่เขียนหลอกครับ ขี้เกียจ !ee

ขอบคุณ อ.จิ๊ว ที่กรุณาสอนวิชาให้จนหมดพุง !thk เรียนกะอ.เข้าใจง่ายค่ะ แต่ต้องหมั่นฝึกฝนไม่งั้นเด่วตีกราฟผิดหมดเหมือนที่ อ.ตรวจให้ในคลาส !_09 เมื่อวานร้อนวิชาไปพอตกราฟกะเพื่อนที่ลงคอร์สเรียนหลักสูตรfatherมดการเงินค่ะ ปรากฏว่าเื่พื่อนเดาทางผิดกว่า80เปอร์คะเครื่องมือเยอะมากสับสนค่ะ ส่วนวิชาtrendของ อ.นั้นworkมากๆค่ะ !ee มันเรยบ่นเสียดายเงินที่ไปลงคอร์สfatherค่ะ ตั้งแสนแปดแหนะ !45 เพื่อนเล่าอีกว่าในคลาสfatherมดมียามมาลงเรียนด้วยเห็นว่ากู้เงินมาเรียน ได้ฟังเพื่อนเล่าแล้วรู้สึกสงสารเขามากๆ ขอให้บุญกุศลที่อ.จิ๊ว ทำส่งผลให้ อ.เจริญก้าวหน้าและพบแต่สิ่งดีๆนะคะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

หา แสนแปด เอาเงินไปซื้อหนังสือ ดีกว่าครับ...... ที่ผมบอกอ่ะครับเพียงแค่ขยันก็ทำได้เองครับ แรกๆอาจจะงงๆ แต่ถ้าขยันก็ไม่ผิดครับ ดูจากการให้ตีเทรนในห้อง หากลุ่มที่ตีถูกไม่เจอเลย แต่พอผมตีให้ดู ไม่ถึง 2 นาทีเสร็จทุกอัน !uu แบบว่า ค่าประสบการณ์ผมกว่าจะได้มามันราคาแพงครับ แต่สอนให้ฟรีๆ กันไปเลย

จารย์จิ๊วครับ วันจันทร์บ้านเราหยุด แล้วทางเอเซียมีใครหยุดรึเปล่าีครับ

เห็นบางคนบอกหยุดก็มีครับ !38

ตลาดทองไม่เคยหลับไหลครับ ถ้าตลาดใดปิดตลาดอื่่นก็ไม่ปิดครับ ยกเว้นโลกแตกครับ ปิดหมดแน่ๆ !53 !53 !53 !53