ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะครับ พอดีอยากรบกวนให้พี่ๆช่วยแก้ปัญหาให้ผมทีครับ

พอดีว่าผม sell ไว้ที่ราคา 1165 แต่ hedging buy ที่ 1175 2 order ทำถูกไหมคับ

ผมวัดกราฟทางปัจจัยเทคนิคแล้ว BUY 1193.5/1195.5 ได้ไหมครับ takeprofit ที่ประมาณ 1199.90 ได้ไหมครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กลับถึงบ้านแล้วๆๆๆๆ

วันนี้ไปสอนรุ่น 18 รุ่นเวอร์จิ้น !uu เพราะเป็นรุ่นแรกที่สอนเลยที่ไม่มีใครเคยใช้ MT4 เลยสอนเหนื่อยนิดหนึ่ง แต่ดีที่มีนักเรียนรุ่นก่อนหน้ามาช่วยสองคน ขอบคุณพี่ทั้งสองมากๆครับ

สรุปได้เงินทำบุญรุ่นนี้ เป็นรุ่นที่ได้เยอะมากๆเลยครับ เพราะว่ามากันเยอะด้วย !La ได้ทั้งหมด 8900 บาทครับผมเลขสวยมากๆ ผมหักค่า อาหารว่างกับสถานที่ไป 1000 บาทเหลือ 7900 บาท ผมขอนำไปให้ทุนการศึกษา 3000 บาท เหลืออีก 4900 บาท คิดว่าจะนำเงินไปซื้อ หนังสือแจกโรงเรียนที่ขาดแคลนครับผม ตอนนี้มีโครงการว่าจะไปทำบุญตามเด็กดอยครับ เลยเงินที่เหลือว่าจะซื้อหนังสือทั้งหมดครับ ไว้ได้สถานที่แน่นอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ เพื่อมีใครอยากไปด้วย !10

ปล. วันนี้ผมต้องขอโทษป้าคนหนึ่งด้วยน่ะครับที่แซวเล่นเยอะไปหน่อยครับ แบบว่าผมนับถือมากๆเลยครับ ถ้าผมเล่นมากไปก็ขออภัยนะที่นี้ด้วยน่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อนุโมทนากับ อาจารย์จิ๋วด้วยนะครับ ขอให้จิตใจที่อิ่มเอิบจาการทำบุญในทุกครั้ง

เป็นอานิสงค์ส่งผลให้ชีวิตมีสุขสงบร่มเย็นเสมอ

ถ้าอยากไปเรียน และสมทบทุนทำบุญกับอาจารย์ด้วย

ต้องทำไงบ้างครับ

รุ่นเวอร์จิ้น คือไรครับอาจารย์ อิอิอิ !v@ !17 !17 !17อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย anucha

วันนี้ไปสอนรุ่น 18 รุ่นเวอร์จิ้น !uu เพราะเป็นรุ่นแรกที่สอนเลยที่ไม่มีใครเคยใช้ MT4 เลยสอนเหนื่อยนิดหนึ่ง แต่ดีที่มีนักเรียนรุ่นก่อนหน้ามาช่วยสองคน ขอบคุณพี่ทั้งสองมากๆครับ

สรุปได้เงินทำบุญรุ่นนี้ เป็นรุ่นที่ได้เยอะมากๆเลยครับ เพราะว่ามากันเยอะด้วย !La ได้ทั้งหมด 8900 บาทครับผมเลขสวยมากๆ ผมหักค่า อาหารว่างกับสถานที่ไป 1000 บาทเหลือ 7900 บาท ผมขอนำไปให้ทุนการศึกษา 3000 บาท เหลืออีก 4900 บาท คิดว่าจะนำเงินไปซื้อ หนังสือแจกโรงเรียนที่ขาดแคลนครับผม ตอนนี้มีโครงการว่าจะไปทำบุญตามเด็กดอยครับ เลยเงินที่เหลือว่าจะซื้อหนังสือทั้งหมดครับ ไว้ได้สถานที่แน่นอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ เพื่อมีใครอยากไปด้วย !10

ปล. วันนี้ผมต้องขอโทษป้าคนหนึ่งด้วยน่ะครับที่แซวเล่นเยอะไปหน่อยครับ แบบว่าผมนับถือมากๆเลยครับ ถ้าผมเล่นมากไปก็ขออภัยนะที่นี้ด้วยน่ะครับ

แหะๆ :rolleyes: ที่บอกว่าสอนเหนื่อยคงไม่ใช่มั๊ง เค้าว่าโม้มากไปเลยเหนื่อยมากกว่า อิอิ ล้อเล่นน๊าอาจารย์ :wub:

ขอบคุณอาจารย์จิ๊ว ถึงบ้านแล้วเหมือนกัน รุ่นนี้อาจทำให้อาจารย์เหนื่อย แต่อาจารย์จะได้บุญมากโขเลย..

เพราะว่าสอนคนที่ไม่ความรู้เลยให้ตีเทรนได้....ลองตีเทรนแล้ว...เจ๋งมาก..ขอบอก นะ ขอบอก !54 !54

อนุโมทนากับ อาจารย์จิ๋วด้วยนะครับ ขอให้จิตใจที่อิ่มเอิบจาการทำบุญในทุกครั้ง

เป็นอานิสงค์ส่งผลให้ชีวิตมีสุขสงบร่มเย็นเสมอ

ถ้าอยากไปเรียน และสมทบทุนทำบุญกับอาจารย์ด้วย

ต้องทำไงบ้างครับ

เรียนต้องสมัครเอาอ่ะครับ เปิดเรื่องๆครับ ส่วนเรื่องทำบุญไม่ต้องรอผมครับ ไปทำเองได้เลยครับผมไปที่ไหนก็ได้ครับที่เราอยากไปไม่จำเป็นต้องไปวัดน่ะครับ จริงๆแล้วเวลาผมไม่วัดแทบไม่ได้ทำบุญเลย เต็มที่ก็ถวายสังฆทานครับ แต่ชอบไปดูบรรยากาศวัดครับ สวยดี แต่ส่วนใหญ่ผมจะทำบุญกับพวก โรงพยาบาลสงฆ์ เด็กยากจน บ้านคนชรา หรือชาวเขาชาวดอย สรุปก็คือทำบุญกับคนที่เดือดร้อนหรือ ให้ทุนการศึกษาอ่ะครับจะได้ฉลาดๆ อิอิ และบุญที่ได้มากมายก็คือบุญคุณพ่อแม่ครับ ผมชอบพาพ่อแม่ไปเที่ยว เพราะเวลาพ่อแม่มีความสุขผมรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆๆๆ !30 !30 !30

คุณจั๊ว คะ เพื่อนฝากถามมาว่า ถ้าเค้าจะสมัครเรียนได้ป่าวคะ คือว่า เค้าชอบเข้ามาอ่าน แต่ไม่เคยโพสอ่ะคะ

คุณจั๊ว คะ เพื่อนฝากถามมาว่า ถ้าเค้าจะสมัครเรียนได้ป่าวคะ คือว่า เค้าชอบเข้ามาอ่าน แต่ไม่เคยโพสอ่ะคะ

คนที่มาเรียนกับผมส่วนใหญ่ก็ไม่เคยโพสอ่ะครับเท่าที่ถามอ่ะครับ

ปล. ผมชื่อ จิ๊วครับผม ไ่ม่ใช่ จั๊วครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew