ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

จ๊าก...ขึ้นปรี๊ดเลย...ซวยแล้ว วันนี้ s ไปแล้วด้วย

เหมือนกันเลย จะได้มีเพื่อนร่วมทางไม่เหงาดี !17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรียนถามคุณจิ๊ว

วันนี้ผม s ไปแถว 1197 วันจันทร์ควรคัทลอสออกมาก่อนมั้ยครับ?

ไม่ทราบว่าคุณจิ๊วมีความเห็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ?

ขอบคุณครับ

เรียนถามคุณจิ๊ว

วันนี้ผม s ไปแถว 1197 วันจันทร์ควรคัทลอสออกมาก่อนมั้ยครับ?

ไม่ทราบว่าคุณจิ๊วมีความเห็นอย่างไรบ้างอ่ะครับ?

ขอบคุณครับ

ไม่ผ่าน 1212 ไมต้องคัทครับ หรือ ขายซ้ำตรง 1212 แล้วสตอปลอส 1220+- ครับ

รับทราบครับ

ขอบคุณครับ

ไม่ผ่าน 1212 ไมต้องคัทครับ หรือ ขายซ้ำตรง 1212 แล้วสตอปลอส 1220+- ครับ

หวัดดีคับจารย์

ผม s ไปตอนหลุดเขียวล่างเมื่อคืน 1194 ยังออกไม่ได้เรยคับ :(

หวังลึกๆว่าจะกลับไปที่ 1180 ได้ภายในอาทิตย์หน้า...

ขอบคุนคับ

อใจ๊วครับ รบกวนหน่อยครับ !10

ถามหน่อยครับ Set 50 Short ไว้ต้อง Cut ที่ราคาเท่าไรครับ

รู้สึกจะวิ่งทางเดียวเลย T-T

ถูกแก้ไข โดย huak

ผมขอแสดงความคิดเห็นของผมหน่อยน่ะครับ

ผมคิดว่าที่ทองคำมันขึ้นไปได้ เพราะช่วงที่ผ่านมาในสัปดาห์ ราคาทองนั้นวิ่งตามค่าเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่า ตามตัวเลขเศรษฐกิจที่ออกมาไม่ค่อยจะสู้ดีของสหรัฐ

แล้ววันนี้ตัวเลขเมกาที่ประกาศออกมาไม่ดีนัก ค่าเงินดอลจึงอ่อนค่าอย่างต่อเนื่องเมื่อเทียบกับสกุลอื่น บวกับนักลงทุนมองถึงสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยงเช่น ทองคำก็เป็นไปได้ไหมครับ

จึงผลักดันให้ราคาสามารถขึ้นไปทดสอบที่ระดับ 1210$ ได้ ซึ่งเป็นแนวต้านที่ 61.8 ของเส้นฟิโบ

แต่อย่างไรก็ตาม ผมว่าการที่ราคาใกล้เคียงกับ 61.8 ของเส้นฟิโบ อาจจะทำให้ราคาปรับลงมาก่อนก็ได้น่ะครับ ก่อนที่จะขึ้นใหม่

อย่างเช่น การขึ้นครั้งที่แล้วของทอง จาก 1200-1300 61.8% นั้นคือประมาณ 1260 กว่าๆใช่ไหมครับ(1265 :) ) (ราคาบวกลบนิดหน่อยน่ะครับ :D )

ทองก็ลงมาปรับฐานเป็นร้อยเหรียญ

ครั้งนี้ผมว่าก็ไม่น่าจะปิดเหนือ 1210 ได้น่ะครับ เพราะเป็นแนวต้านที่สำคัญอยู่เหมือนกัน(ในวันนี้น่ะวันอื่นยังไงก็ผ่าน <_< )

ถ้าจะลง ก็ไม่น่าต่ำกว่ารับที่ 1205, 1197, 1194 ตามลำดับน่ะครับในช่วงนี้

ส่วนสัปดาห์หน้าผมว่าต้องติดตามข่าวกับเทคนิคเพิ่มเติ่มอีกล่ะครับ เพราะกราฟมันวิ่งไม่หยุดนิ :P

ความคิดเห็นส่วนบุคคลน่ะครับ ผมอยากแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆบ้าง ไม่รุจะเป็นประโยชน์ไหม ขอบคุณครับ

ลืมบอกไปครับว่า เคยสังเกตุไหมครับว่าส่วนมากวันศุกร์ทองจะปิดบวกมากกว่าปิดลบ

ถูกแก้ไข โดย nisit

เมกายังไม่เปิดน้องทองวิ่งเล่นก่อนได้ไงนี้ เดียวเมกามา มีโบกหัวทิ่ม.....

น้องน้ำมันรั่วแล้ว จากที่บอกให้รีบปล่อยออกเพราะไปได้ไม่เกิน 83.1 มันมาสูงสุด 82.9 ตอนนี้ไหลยาวเลย อิอิ

อ.จิ๊วคะ น้ำมันรอเก็บที่เท่าไรคะ ประมาณ76-77 รึเปล่าคะ หรือว่า 73-74คะ แบบว่ารอเก็บอยู่คะ :D

ถูกแก้ไข โดย anjukosang

วันนี้ พานักเรียนที่โรงเรียน ฟ.แฟนไปวัดตัวอย่าง ทางเคมี ที่ราชมงคลคลอง 6 แล้วพอดีว่าไม่มี standard ในการวัดตัวอย่างเลย พานักเรียนและฟ.แฟน ไปทำบุญ ที่วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี เอาบุญมาฝากทุกคนครับ....

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนคะ !10

วันนี้ พานักเรียนที่โรงเรียน ฟ.แฟนไปวัดตัวอย่าง ทางเคมี ที่ราชมงคลคลอง 6 แล้วพอดีว่าไม่มี standard ในการวัดตัวอย่างเลย พานักเรียนและฟ.แฟน ไปทำบุญ ที่วัดอัมพวัน จ.สิงห์บุรี เอาบุญมาฝากทุกคนครับ....

จารย์จิ๊วครับ....หลวงพ่อจรัญเป็นไงบ้างครับ..เห็นว่าไม่ค่อยสบาย...ได้ลงเทศน์เปล่าครับ

จารย์ครับ..ราคาชน 1212 แล้วร่วงมาอย่างที่จารย์บอกเลย

แสดงว่าเทสเทรนฟ้าที่เส้นฟ้าล่างแล้วไม่ผ่าน...จบเทรนขาขึ้น..เป็นขาลงแล้วใช่มั้ยครับ

ขอบคุณ..จารย์จิ๊ว..คร๊าบบบ post-828-092492300 1281123345.gif

อใจ๊วครับ รบกวนหน่อยครับ !10

ถามหน่อยครับ Set 50 Short ไว้ต้อง Cut ที่ราคาเท่าไรครับ

รู้สึกจะวิ่งทางเดียวเลย T-T

ste50 กำลังเกิดเทรนซ้อนเทรนอยู่ครับ ต้องทนครับ ใครขายที่ 595 แล้วไม่ได้ออกทำกำไรบ้างเลยให้กัดฟันทนไปก่อนครับอย่าขายซ้ำจนกว่าจะหลุดเทรนฟ้าครับ หลุดเมื่อไรลงแรงกว่าน้ำตกอีก ตอนนี้ปั่นราคาอยู่ครับ อาจต้องทนไปก่อน หรือถ้าทนไม่ไหว ก็ปิดแล้วรอหลุดเส้นฟ้าค่อยขายตามครับ

post-725-078610100 1281136935.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

หวัดดีคับจารย์

ผม s ไปตอนหลุดเขียวล่างเมื่อคืน 1194 ยังออกไม่ได้เรยคับ :(

หวังลึกๆว่าจะกลับไปที่ 1180 ได้ภายในอาทิตย์หน้า...

ขอบคุนคับ

ถ้าโชคดีอาจได้เห็นลึกๆ เลยคับ

อ.จิ๊วคะ น้ำมันรอเก็บที่เท่าไรคะ ประมาณ76-77 รึเปล่าคะ หรือว่า 73-74คะ แบบว่ารอเก็บอยู่คะ :D

เล่นปลอดภัยรอเก็บ 76+- ครับ ที่ขายไปกำไรนิดหน่อยได้ค่ารถค่าลาเมื่อวาน !57 ออกไปตอน 80.20 ตอนนี้ดูก่อนว่ารีบาวด์ขึ้นได้แค่ไหน

ถูกแก้ไข โดย clubjew

จารย์จิ๊วครับ....หลวงพ่อจรัญเป็นไงบ้างครับ..เห็นว่าไม่ค่อยสบาย...ได้ลงเทศน์เปล่าครับ

จารย์ครับ..ราคาชน 1212 แล้วร่วงมาอย่างที่จารย์บอกเลย

แสดงว่าเทสเทรนฟ้าที่เส้นฟ้าล่างแล้วไม่ผ่าน...จบเทรนขาขึ้น..เป็นขาลงแล้วใช่มั้ยครับ

ขอบคุณ..จารย์จิ๊ว..คร๊าบบบ post-828-092492300 1281123345.gif

หลวงพ่อดูยากมากครับว่า สบายหรือไม่สบายผมไปกี่รอบกี่รอบ ท่านหน้าตาก็ออกเหมือนติดยิ้มเล็กๆ ตลอดเลยอ่ะครับ แต่ที่สักเกตุก็คือลงมาไวขึ้นแล้วก็ขึ้นเร็วขึ้นครับ เพราะผมรู้ดีว่าต้องไปให้ถึงก่อนลงมาบ่าย 2 ไม่งั้นไม่ทันแน่ๆ พอดีพานักเรียนโรงเรียน ฟ.แฟนไปด้วย 3 คนเลยไปไหว้พระแถวบางประิิอิน ก่อนอ่ะคับแล้วก็กินข้าว มองน่าฬิกาอีกที บ่ายโมง 15 แล้ว เลยวิ่งเป็นจรวดไปถึงก่อนท่านลงได้ 15 นาที ท่านลงมาตอน 13.50 ครับ ให้พรแล้วก็รับถวายบริจาค ผมถวายพวกยารักษาโรคอ่ะครับ เพราะช่วงนี้เปื่อยบ่อย แล้วก็ถวายพวกจัดทำหนังสือธรรมะครับ แล้ว 14.05 ท่านก็ขึ้นแล้ว แบบว่าแค่ 15 นาทีเอง ใครมาถึงบ่าย 2 กว่าจะเิดินถึงกุฏิท่าน อดถวายแน่ๆ เพราะผมเป็นบ้างคนมาที่หลังต้องถวายกับเก้าอี้เปล่าๆที่ท่านนั่งอ่ะครับ ใครจะไปวัดนี้้ต้องไปก่อน 10.00 และ 14.00 น่ะครับ

สาเหตุที่ไป 1. เดือนนี้เป็นเดือนที่มี วันอาทิตย์ 5 วัน จันทร์ 5 วัน และอังคาร 5 วันซึ่ง 800 ปีถึงจะมีครั้งหนึ่ง(พี่แว่นคนสวยส่ง sms มาให้ขอบคุณมากๆครับ) เลยอยากไปทำบุยครับเพื่อจะได้ 555 ไปอีก 800 ปีครับ !53 !53 !53

2. ผมฝัน mp3 หลวงพ่อจรัญ แล้วเกินศรัธทาครับ (ต้องขอบคุณ พี่เก ที่ไรท์มาให้ 6 แผ่น มีช่วงหนึ่ง mp3 ในรถเสีย เลยเพิ่งได้ฟังต่อตอนนี้ถึงแผ่น 4 แล้ว สนุกทุกแผ่นเลยครับ เป็นประวัติหลวงพ่อวัดนี้อ่ะครับสนุกมากๆ)

3. พาเด็กไปวัดตัวอย่างแล้ววัดไม่ได้เลยไปวัดแทนครับ !_08 แบบว่าไม่รู้จะไปไหนเพิ่งจะ 10 โมงเช้าเอง ออกจากบ้านตั้งแต่ 6 โมงเช้า พอดีตื่นสายครับเลยไม่ทำกราฟวันศุกร์ เพราะตื่นมา ตีห้าครึ่ง กว่าจะสวดมนต์เสร็จก็ เกือบ 6 โมงเช้าแล้ว อาบน้ำแล้วก็ออกมาเลยครับ เลยต้องขอโทษทุกคนด้วยที่วันศุกร์ไม่ได้ทำกราฟครับ

4. ได้เอาบุญมาฝากทุกคนด้วยครับ เพราะรุ่น 18 ให้เงินทำบุญเยอะมาก ไ่ม่อยากเก็บไว้นาน พอดีเพิ่งรู้เรื่องบริจาคชาวดอยอ่ะครับ ฟ.แฟนเพิ่งโทรไปหาพี่ที่เขาจะพาไปทุกทีอ่ะครับ เขาบอกไปต้องเดือน ตุลาคม โน้นอีกนานเลยครับ แต่รอบนี้ สิ่งที่ผมอยากไปทำบุญ คือพวกหนังสือเรียนและอุปกรณ์การเรียนอ่ะครับ แบบว่าไปมาคราวที่แล้วรู้สึก เสื้อผ้าเวลาเขามาแย่งกันมันรู้สึกไม่ดีอ่ะครับ ไม่ยังไม่ได้แจกเสื้อผ้าน่ะครับ แค่แจกของเล่นเด็กๆ อ่ะครับมันไม่เหมือนกัน แล้วเด็กก็รู้ความต้องการไม่เหมือนกัน แต่เสื้อผ้าก็ดีครับ แต่ผมมองพวกหนังสือให้กับโรงเรียนไปเลยมันดีกว่า ไม่รับบริจาคเงินน่ะครับ เหมือนคราวที่แล้ว !30 (แล้วแต่ใครอยากบริจาคครับ เสื้อผ้า กระเป๋า ร้องเท้า หนังสือ สมุด ปากกา ส่วนของผมผมจะบริจาคพวก หนังสือ กับเครื่องเขียนครับ รอบนี้เหมือนจะมี 4WD จากพี่ในเวป อิอิ เห็นแว๊ปๆๆ) เพราะคราวที่แล้วถ้าไม่มี 4WD ไปไม่ได้แน่นอน เพราะที่่ผมไปเอารถไปทิ้งไว้ที่ อบต. แล้วมี รถ 4WD มารับครับ ขับ ครึ่งชั่วโมง เครื่องในผมกองมารวมกันเป็นก้อนเดียวเลย !45