ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

แปะกราฟไว้ ขอพักใจ ไปนอนดูหนังก่อนค่ะ slime_v.gif

อ้อลืม น้องญ่ามีโพสกราฟแต่เช้าแร้วเนาะ จำได้แต่โพสน้ำใบบัวบก 555+

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะ น้องบอย คุณด๊อด ตอนนี้ใจมันสั่นๆ อ่ะ

Link on : http://www.thaigold....2/page__st__570

สวัสดีครับ

มีเพลงมาให้ฟังครับ

http://www.youtube.com/watch?v=APtr6qTaxGc

กสทช.เผย คนแห่ใช้ 3G ทะลุ 4.3 ล้านเบอร์

วันเผยแพร่ |

กสทช. ชี้ประชาชนแห่ใช้ 3G กว่า 4.3 ล้านเลขหมาย เตรียมหารือคณะกรรมการกิจการโทรคมนาคม เคลียร์ปัญหาโอนย้ายเลขหมายวันที่ 18 ก.ค.นี้

นายฐากร ตัณฑสิทธิ์ เลขาธิการ คณะกรรมการกิจการกระจายเสียง กิจการโทรทัศน์ และกิจการโทรคมนาคมแห่งชาติ หรือ กสทช. บอกว่า จากการติดตามการเปิดให้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ระบบ 3G บนคลื่นความถี่ 2.1 กิกะเฮิตรซ์ ซึ่งเปิดให้บริการมาตั้งแต่เดือนพฤษภาคมที่ผ่านมา พบว่า มีลูกค้ารวม 4.3 ล้านเลขหมาย เนื่องจากมีผู้เปิดให้บริการอย่างเป็นทางการเพียงรายเดียว

อีกทั้งยังติดปัญหาเรื่องระบบการโอนย้ายเลขหมาย หรือบริการคงสิทธิเลขหมาย ดังนั้นจึงเตรียมนำเรื่องดังกล่าวเข้าหารือในที่ประชุมคณะกรรมการกิจการโทรคมนาคม หรือ กทค. ในวันที่ 18 กรกฏาคมนี้ เพื่อหาข้อสรุปเกี่ยวกับการโอนย้ายเลขหมายต่อไป

มอร์นิ่งค่ะ เพื่อนๆ กุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...คน :D

เอากราฟมาฝากค่ะ ^_^ ราย 1 ราย 4 อินดี้ไม่ค่อยดีซักเท่าไหร่นะคะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

มอร์รวยจ้า

ขอบคุณข่าวคุณดอด และ กราฟน้องญ่าด้วยจ้า

ทานข้าวกันคับ

คุณป้าหนู ทานข้าวด้วยกันนะคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แนวโน้มราคาทองคำ 12.07.13

วันนี้ ขออัพเดท ภาพเทคนิคคอล สั้นๆนะครับ

*ประเด็นสำคัญตอนนี้ ก็คือ จุดไหนน่าจะเป็นจุดจบของคลื่นย่อย c ในคลื่น4 ?

*อาจจะเป็นแถว1300 หรือไม่ หรือจะขึ้นไปทำจุดจบแถว 1330 อันนี้ ก็ต้องรอดู

ความชัดเจนอีกนิดครับ คิดว่าน่าจะเห้นความขัดเจนในเร็ววันนี้

*โดยจะมีข้อสังเกตว่า ราคาได้พบจุดจบของคลื่น c แล้ว ก็คือ หากราคาหลุดต่ำกว่า

แนวรับ1270 ลงไปก็มีแนวโน้มสูงว่าแถว 1300 นั่นแหละ น่าจะเป็นจุดจบของคลื่นc

โดยมีจุด คอนเฟริ์มที่แนวรับ up trend line แถว 1240 ตามภาพ

*แต่หาก ราคาช่วงนี้ยืนเหนือแนวรับ1275-1270 ได้ดี ก็มีโอกาสที่จะเห็น การดีด

ขึ้นไปทดสอบ แนวต้าน กรอบบน แถวเขต 1300 หรือ 1330 ได้ต่อไป

***ถึงภาพทางเทคนิคคอล จะยังไม่ชัดเจน แต่ กลยุทธ์ในช่วงนี้ ผมมองว่า หาจังหวะ

เล่นทาง ดัก sell ดีกว่า ดัก buy นะครับ เพราะมันใกล้จุดจบของคลื่นปรับที่ 4

ในแนวโน้มหลักทางลง นั่นเองครับ***

โชคดี มีกำไร ครับ พี่น้องชาวทอง

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ.นันค่ะ :D

ทิง 5

แต่มาเดี่ยว ไม่มาเป็นฝูง ต้องยื้อรอเวลา

ยินดีกับน้องญ่า จานดอด ด้วยจ้า/คับ

ทิง 15

มาพร้อมไดสโต. ที่ยังไม่พร้อมเท่าไหร่นัก

ยาวปาย น้องทิง ไหวป่าวอ่ะ พี่ก้อติดงาน บ่ด้ายอยู่เชีย

สวัสดีครับ

Triple angle การลงทุน ขึ้นกับ สิ่งที่คุณมอง ..........

Q : คุณคิดอย่างไร ? จะขึ้น หรือ จะลง (next week)

A : .......

http://www.youtube.com/watch?v=lbDjpvgp3UE

วาว ดีดไม่ไหว ดีดเจอ

ต้องการเอสให้ทันราย 4 รัวหมดแม็คไปแร้ว

โตเกียวใช้แท่งนี้ประจำ ไม่ว่ากระชากหรือสาด

เกาะแอลไปเล็กน้อย แบบขยาดๆ กับการรับของจากโตเกียว

ติดลบอยู่เรย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

วาว ดีดไม่ไหว ดีดเจอ

ต้องการเอสให้ทันราย 4 รัวหมดแม็คไปแร้ว

โตเกียวใช้แท่งนี้ประจำ ไม่ว่ากระชากหรือสาด

เกาะแอลไปเล็กน้อย แบบขยาดๆ กับการรับของจากโตเกียว

ติดลบอยู่เรย

ยินดีด้วยค่ะพี่ iRXji.gifเอ๊ย..ยินดีที่กำไรนะคะ ไม่ใช่ยินดี ที่ติดลบเน่อ :P

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

อิอิ เด๋วนี้มีมุข ขจจ.

ปิดได้ก้อดันไม่ปิดด้วยสิ ไม่รู้จารอดป่าว แอลเกาะเอาเอส 77.738

สูงเหมือนกันนะเทียบโลว์ ปิดเอสเสดก้อเกาะเรย