ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณน้องญ่าสำหรับเทมเพลตตดีๆที่ส่งให้นะคะ มันสามารถลงในมือถือซัมซุงได้ไหมค่ะน้องญ่า พี่ยุ่งมากเจ้าตัวเล็กให้อุ้มตลอดทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ ไม่ได้เปิดคอมเลย ช่วงนี้ฟันกะลังจะขึ้นเลยงอแงมากมายเลยยังไม่มีเวลาเปิดดู เลยโดนเจ้าลากซะอ่วมเลย อ๋อย มีเครื่องมือดีๆแต่ไม่ได้ใช้ หอบเอสมานานจาก 1270 คิดว่ามันจะลงวนกลับมาบ้าง เลยไม่ตั้งสตอปลอต พอมาตั้งเมื่อวานว่าไกลแล้วนะ เจ้ากินเกลี้ยงเลย เซ็งมาก ไม่มีเวลาเข้ามาอ่านซิกจานดอดด้วย เพิ่งเห็นน้องบอยโพสต์วันนี้ ถ้ารู้ว่าทิงจากจานดอด จะได้ตัดใจคัทซะให้รู้แล้วรุ้รอดเลย หึ เจ้านะเจ้ากินเราซะอร่อยเลย เข็ดจนจะเลิกเล่นทองไปเล่นหุ้นเหมือนเดิมแล้วค่ะ คงเอาดีทางนี้ไม่รุ่งจิงๆ แ ง แง ขอบคุณน้องย่าสำหรับกราฟสวยๆ น้องบอยสำหรับเคล็ดลับดีๆ จานดอดสำหรับวิ แม่นๆและซิกดีๆค่ะ จะลองแก้พอร์ตที่เหลือดูไม่รุ้จะถูกเจ้าเจี้ยะอีกหรือเปล่า เฮ้อ อยากฟังจานดอด น้องย่า น้องบอยคุยกันแบบเรียลไทม์จังจะได้ไหวตัวทัน ปกติโดนเจ้าลากตลอด อิ อิ

คุยกันทางไหนหราจะได้แอบไปฟังด้วยคน

ปล.ชอบดูซีรีย์เกาหลีเหมือนกันเลยค่ะ ว่าจะไปโหลดมาดูมั่งนั่งมองแต่น้องทองจนเหนื่อยเลย แหะ แหะ เรื่องไรนะคะที่สนุก จะไปสอยมาดุ มือจะได้ไม่ซนกดออเดอร์เวลาตลาดเมกาอีก

จะคัตทิ้งหมดเลยดีมั้ยค่ะเอสที่เหลืออยู่ มันจะลงมาให้ปิดบ้างไหมเนี่ย อ่อย ฝันดีค่ะะทุกคน วันนี้ไม่ต้องเฝ้าน้องทองเลยมีเวลามานั่งโม้ซะเยอะเลย

:)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลองติดตามกระทู้ของอาจารย์จิ๋วเรื่อยๆ

ถ้าอาจารย์ไม่ติดธุระ คิดว่าน่าจะมีทุกเดือนนะค่ะ

ตื่นเต้นมากเลย รอมานานมาก

ตกลงคุณอลันไปอบรมด้วยกันหรือเปล่าค่ะวันที่ 31 นี้

ถ้าไป ก็มานั่งดู notebook เรียนไปด้วยกันได้นะค่ะ

คุณณสุวรรณ์ไปเรียนกะอ. จิ้วรอบนี้ป่ะค่ะ คงได้เจอกันนะคะ ต้องฝึกวิทยายุทธซะหน่อยค่ะจะได้เอาเงินจากเจ้าคืนบ้างนะคะ แล้วพบกันค่ะ

สวัสดีตอนเช้าวันหยุดค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

คุณญ่าคะ...รบกวนขอที่คุณญ่าส่งให้เพื่อนๆเมื่อวันเสาร์บ้างได้มั๊ยคะ ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

คุณดอดคะ...เห็นคุณบอยโพสว่า.."คุณดอดบอก..มีทิงราย 1 กับราย 4 รายใหญ่เลย..." ให้ผลกี่วันคะ ?

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ขอบคุณน้องญ่าสำหรับเทมเพลตตดีๆที่ส่งให้นะคะ มันสามารถลงในมือถือซัมซุงได้ไหมค่ะน้องญ่า พี่ยุ่งมากเจ้าตัวเล็กให้อุ้มตลอดทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ ไม่ได้เปิดคอมเลย ช่วงนี้ฟันกะลังจะขึ้นเลยงอแงมากมายเลยยังไม่มีเวลาเปิดดู เลยโดนเจ้าลากซะอ่วมเลย อ๋อย มีเครื่องมือดีๆแต่ไม่ได้ใช้ หอบเอสมานานจาก 1270 คิดว่ามันจะลงวนกลับมาบ้าง เลยไม่ตั้งสตอปลอต พอมาตั้งเมื่อวานว่าไกลแล้วนะ เจ้ากินเกลี้ยงเลย เซ็งมาก ไม่มีเวลาเข้ามาอ่านซิกจานดอดด้วย เพิ่งเห็นน้องบอยโพสต์วันนี้ ถ้ารู้ว่าทิงจากจานดอด จะได้ตัดใจคัทซะให้รู้แล้วรุ้รอดเลย หึ เจ้านะเจ้ากินเราซะอร่อยเลย เข็ดจนจะเลิกเล่นทองไปเล่นหุ้นเหมือนเดิมแล้วค่ะ คงเอาดีทางนี้ไม่รุ่งจิงๆ แ ง แง ขอบคุณน้องย่าสำหรับกราฟสวยๆ น้องบอยสำหรับเคล็ดลับดีๆ จานดอดสำหรับวิ แม่นๆและซิกดีๆค่ะ จะลองแก้พอร์ตที่เหลือดูไม่รุ้จะถูกเจ้าเจี้ยะอีกหรือเปล่า เฮ้อ อยากฟังจานดอด น้องย่า น้องบอยคุยกันแบบเรียลไทม์จังจะได้ไหวตัวทัน ปกติโดนเจ้าลากตลอด อิ อิ

คุยกันทางไหนหราจะได้แอบไปฟังด้วยคน

ปล.ชอบดูซีรีย์เกาหลีเหมือนกันเลยค่ะ ว่าจะไปโหลดมาดูมั่งนั่งมองแต่น้องทองจนเหนื่อยเลย แหะ แหะ เรื่องไรนะคะที่สนุก จะไปสอยมาดุ มือจะได้ไม่ซนกดออเดอร์เวลาตลาดเมกาอีก

จะคัตทิ้งหมดเลยดีมั้ยค่ะเอสที่เหลืออยู่ มันจะลงมาให้ปิดบ้างไหมเนี่ย อ่อย ฝันดีค่ะะทุกคน วันนี้ไม่ต้องเฝ้าน้องทองเลยมีเวลามานั่งโม้ซะเยอะเลย

โห พี่ตุ๊กตาหอบมาทำมัยคับขนาดนี้ ตายๆๆ กุ้มๆๆ

ทำมัยไม่คัท ทำมัยไม่ใส่สตอปลอส ?? .....นี่ GS นะคับ

อย่าว่าแต่เอส 1270 เรย ต่อให้เอส 1320 1330 ก้อไม่เอาไว้แร้ว

ไม่ได้สตอปลอสผิดวินัยอย่างร้ายแรง ไม่สตอป.แร้วพี่ทำรัยบ้างคับ

พี่มีล็อคไว้มั๊ยคับ คงไม่ได้ปล่อยให้มันลากเอาๆ ฝ่ายเดียวนะ

ไม่สตอปลอส เห็นท่าไม่ดีอย่างน้อยก้อต้องล็อคแร้ว พี่นึกออกคำว่าล็อคนะคับ

ล็อคก้อคล้ายๆ เราสตอปลอสไม้แรกแร้ว เพียงแต่ยังไม่ถูกกินทันที

ติดเอสก้อเปิดแอลมาล็อค เค้าลากอีก 100 เหรียญ พอร์ทพี่ติดลบเท่าเดิม

เอสขาดทุนเพิ่ม 100 แอลก้อกำไร 100 ตามประกบ ค่อยหาทางแก้ล็อค

แก้ถูกก้ออาจไม่ต้องเสีย แก้พลาดก้อเสีย ถึงงัยก้อเสียอยู่แร้วจากผิดทางไม้แรก

แต่ก้อยังดีกว่าไม่ทำรัยเรยนะคับ ปล่อยมันลากมา

ถ้าเป็นไปได้ก้อใส่สตอปลอสแต่แรก ผิดทางก้อจบๆ ไปเรย ไม่ต้องมาปวดหัว

ผิดทางเราควรปกป้องพอร์ทเราด้วยการ

1. สตอปลอส การมี SL เหมือนเราเจ้าของเงิน เป็นคนตัดสินจัยเองว่าจายอมจ่ายเค้าเท่าไหร่เมื่อพลาด เค้าได้เท่าที่เรายอมจ่าย เราเท่านั้นเป็นคนกำหนดเค้าไม่มีสิดมากำหนด แต่ถ้าไม่ SL เหมือนเราปล่อยเค้าล้วงมือเข้ามาควักตังส์ในกระเป๋าเรา หยิบเงินเราออกไป ตามจัยชอบแบบอัน ลิมิท สุดแต่เค้าจาเอา เราปล่อยให้เค้ามากำหนด สุดแต่แรงทุบแรงลากของเค้า

2. หยุดรอดู เมื่อผิดทางนอกจากสตอป.แร้ว เราก้อควรหยุดรอดู ลดความถี่ความติดในการผิดทางซ้ำซ้อน ระยะ 100 เหรียญที่เค้าทุบลงมา เราอาจเสียแอล 10 ไม้ถ้าไม่หยุดรอดูเข้าติดๆ แต่ถ้าหยุดรอดู อาจไม่ถึง 10 ไม้

ถ้าไซด์เวย์ไม่เป็นรัย แต่ถ้าไปเจอแบบทุบจิงลากจิงมันอันตราย ไม่มีใครรู้ได้เป๊ะว่าเค้าจาทุบจาลากเท่าไหร่ นอกจากการพยามคาดคะเนให้ใกล้เคียง

บอยลองพูดเล่นลิ้น..... "เล่น GS มา บอยไม่เคยติดเหวติดดอยเรยแม้แต่ทีเดียว"

เชื่อมั๊ยคับ ฟังแร้วใครเชื่อก้อบร้าเนาะ ซุปเปอร์เทพมาจุติแร้วแบบนั้น

แต่มันเป็นความจิง บอยไม่เคยติดจิงๆ อ่ะ เพราะ

- ตอนเข้า S แร้วแทนที่ราคาจาลงมันกลับดีดขึ้นสวน ถึงจุดที่บอยยอมรับไม่ได้บอยก้อคัท S นั้นทิ้ง มันยังไม่ทันกลายเป็นเหวดีเรย โดนกำจัดแร้ว

- ตอนเข้า L แทนราคาจาดีดให้กำไรมันดันหล่นเอาๆ หล่นถึงจุดที่ทำจัยยอมรับไม่ได้ บอยก้อคัท L นั้นทิ้ง มันยังไม่มีโอกาสแปลงร่างเป็นดอย โดนกำจัดแร้ว

เรยไม่เคยต้องค้างติดเหว ติดดอย เรยคับ 555+

อาจบอกว่า ก้อเพราะสตอปลอสน่ะสิ ถึงได้เสียอยู่นี่ เพราะโดนกินสตอปลอส

แบบนี้เราต้องพยามฝึกฝนให้เก่งขึ้น ให้อัตราชนะเราสูงขึ้น

ต้องแก้ไขที่ตัวเรา ความผิดไม่ได้อยู่ที่สตอปลอส

ถ้าไม่มีสตอปลอส เราอาจเสียเยอะกว่านี้อีก

ถูกกินสตอปลอสกินเสดราคาย้อนมาให้เจ็บจัย ไม่ต้องเจ็บมันคับ ถือว่าเป็นไม้ที่ผิดทาง หาเล่นใหม่

เข้าแร้วมีกำไรนิสๆ ไม่ปิดจารันกำไร นอกจากรันไม่ไปมันยังย้อนกินสตอปลอสเข้าให้ น่าเสียดายรู้งี้ปิดทิ้งก่อนดีกว่า กำไรนิสๆ ยังดีกว่าเสียสตอป. ไม่ต้องไปเสียดายมันคับ ถือว่าเป็นไม้ที่ผิดทางอยู่ดี ถูกทางต้องรันได้ รันไม่ได้ก้อคือผิดทาง ปิดนิสๆ ก่อนแร้วตอนนั้นใครจารู้เนาะ ปิดแร้วมันอาจเทๆๆหรือลากๆๆทิศทางที่เราเล่น ให้เราเสียดายหมูได้อยู่ดี (จานดอด เซด)

http://www.youtube.com/watch?v=kI6DKIW_6aM

เลือกเพลงได้มันส์จิงๆ เพลงเพราะอ่ะ โย่ววๆๆ r2MlWv.gif

ชอบจังเรยวีดีโอนี้ สมู้ธมากๆ เพลงก้อเลือกได้ดี

ยิ่งตอนเครื่องบินลำที่ 2 ดูแร้วนึกถึงผู้กองลินเรย

ผู้กองลินตอนโดดก้อคงแบบนี้ ยืนเข้าแถวบนเครื่อง นึกภาพออกเรย

ชอบตอนทหาร ญ โดดนะคับ เดินๆ ถึงท้ายเครื่องก้อเหวี่ยงตัวออกจากเครื่อง

ดูแร้วเป็นรู้สึกว่าเท่จิงๆ (น่ารักด้วย) ตอนเหวี่ยงตัวออกเค้าทำสโลว์ เหมือนกับไม่มีรัยเกิดขึ้น โดดจนชิน

เพลงเค้ามันส์ เพราะอ่า

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

คุณบอยเขียนได้โดนใจจิงๆ

ผมก็เพิ่งมีประสบการณ์ไปเมื่ออาทิตย์ก่อนตอนเมกาโดนหั่นเครดิต ทองพุ่งเอาๆ สุดท้ายถึงล้างพอร์ทเพราะไปเอสไว้สามไม้

จริงๆถ้าวันนั้นดู อินดี้เป็นเหมือนวันนี้ จะไม่เกิดเหตุการณ์นั้นเด็ดขาด เป็นบทเรียนที่ไม่ลืมเลยครับ

ล้างพอร์ทคามือขณะดูผ่านมือถือ ทำไรไม่ทันเลย สองคนกับแฟนโดนเพียบครับ เกือบ 5000 USD จนแฟนถอดใจไปเลย ความฝันทัวร์ยุโรปผมพังทลายในพริบตา แต่ผมยังสู้ต่อ ถึงต้องมานั่งอ่านนั่งถามหาความรู้จากบรรดา กูรูในบอร์ดนี่ไงคับ

ถูกแก้ไข โดย หนุ่มจันท์

คุณtuktaaaaa เป็นกำลังใจให้ครับ คุณมีเพื่อนนะครับไม่ต้องท้อถอย หมดกำลังใจ คุณหนุ่มจันท์ เหมือนกันนะครับ ตะโกนพร้อมกันว่า สู้โว้ยยยยยย :Announce

ผมก็เพิ่งมีประสบการณ์ไปเมื่ออาทิตย์ก่อนตอนเมกาโดนหั่นเครดิต ทองพุ่งเอาๆ สุดท้ายถึงล้างพอร์ทเพราะไปเอสไว้สามไม้

จริงๆถ้าวันนั้นดู อินดี้เป็นเหมือนวันนี้ จะไม่เกิดเหตุการณ์นั้นเด็ดขาด เป็นบทเรียนที่ไม่ลืมเลยครับ

ล้างพอร์ทคามือขณะดูผ่านมือถือ ทำไรไม่ทันเลย สองคนกับแฟนโดนเพียบครับ เกือบ 5000 USD จนแฟนถอดใจไปเลย ความฝันทัวร์ยุโรปผมพังทลายในพริบตา แต่ผมยังสู้ต่อ ถึงต้องมานั่งอ่านนั่งถามหาความรู้จากบรรดา กูรูในบอร์ดนี่ไงคับ

สู้ๆนะครับ เจอมาเหมือนแบบพี่เลย แต่ผมว่าโชคดีที่เจอเพราะมันเปลี่ยนผมจากคนเล่นมั่วๆจนดูกราฟเริ่มเป็นแล้วและมีวินัย สตอปลอส ทุกครั้ง

สู้ไปด้วยกันครับ

หวัดดีค่ะ พี่ตุ๊กตา พี่บอย เพื่อนๆ ทุกคน

มันสามารถลงในมือถือซัมซุงได้ไหมค่ะน้องญ่า

เทมเพลต น่าจะลงไม่ได้ แต่กราฟ mt4 mt5 ลงได้ค่ะ

ซึ่งมันจะมีวิธีการโหลด และ ทำ ญ่าเคยแปะไว้ให้แล้วอาจจะยุ่งยากหน่อย

แต่ถ้าพี่ลองทำ เดี๋ยวค้นมาให้ค่ะ :D

เสียใจด้วยค่ะพี่ ที่ีโดน SL ที่ผ่านมา เล่น GS ใครไม่โดนนี่ คงเชยเนาะๆ :P

เมื่อก่อนญ่าก้อแบบพี่ค่ะ เนิ่นๆ ไม่คัท รอเอาจนสุดทาง มาคัท

จากที่ควรเสียน้อยๆ กลับทวีคูณ ด้วยใจที่คิดว่า น่าจะไปต่อ

สรุป เค้าก้อย่อตรงจุดที่เราคัทพอดี เศร้าเนาะแบบนี้ :_02

จะคัตทิ้งหมดเลยดีมั้ยค่ะเอสที่เหลืออยู่ มันจะลงมาให้ปิดบ้างไหมเนี่ย อ่อย ฝันดีค่ะะทุกคน

วันนี้ไม่ต้องเฝ้าน้องทองเลยมีเวลามานั่งโม้ซะเยอะเลย

เหมือนๆ จะเจอหมี ราย1 กับ ราย4 ค่ะ ถ้าดูไม่ผิดนะคะ

เดี๋ยวพี่ลองดูพรุ่งนี้ - ก่อนปิดสัญญา ไม่หลุด 1340 1333 พี่คงต้องตัดสินใจ

ไม่คัท ก้อต้องล๊อค นะคะพี่ ดูพรุ่งนี้ถ้าย่อตัว ลองตัดสินใจอีกทีค่ะพี

เอาใจช่วยนะคะ สู้ๆ ค่ะ :v@

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เป็นกำลังใจให้ทุกคนด้วยเหมือนกันค่ะ เสียใจกับคุณหนุ่มจันทร์+แฟน ด้วยนะคะ

เล่นใหม่ ค่อยๆ ฝึกเล่นน้อยๆ ก่อนดีมั๊ยคะ เห็นเสียไปเยอะ อดเป็นห่วงเพื่อนๆ

ไม่ได้ค่ะ เพราะถ้าทุ่มมาก เสียแล้ว ความรู้สึกอยากเอาคืน

มันจะมาแทนที่ การต้องการแค่กำไรปกติค่ะ ฝากไว้ด้วยเนาะ ^_^

คุณtuktaaaaa เป็นกำลังใจให้ครับ คุณมีเพื่อนนะครับไม่ต้องท้อถอย หมดกำลังใจ คุณหนุ่มจันท์ เหมือนกันนะครับ ตะโกนพร้อมกันว่า สู้โว้ยยยยยย :Announce

สู้ๆนะครับ เจอมาเหมือนแบบพี่เลย แต่ผมว่าโชคดีที่เจอเพราะมันเปลี่ยนผมจากคนเล่นมั่วๆจนดูกราฟเริ่มเป็นแล้วและมีวินัย สตอปลอส ทุกครั้ง

สู้ไปด้วยกันครับ

ทำไมเล่นกันดุเดือดจัง ชนาดเจ้เล่นมาพอสมควรยังเล่น vol 0.01 เลย ปอดหายไปครึ่งแล้ว

จำที่น้องณ่าหรือจานดอด บอกว่าเล่นน้อยๆ เอาแค่รักษาปอดได้แล้วค่อยเล่น vol มากๆ พราะเดโมกะของจริงมันต่างกัน

เจ้เล่นเดโมไม่เคยเสียถึงเสียก็ไม่เยอะ แต่พอเล่นจริงมันคนละเรื่องเลยนะ สู้ๆหัดดูอินดี้และศึกษามากๆสังเกตพฤติกรรมของราคาขณะนั้นด้วย :031 :031

สวัสดีตอนเช้าวันหยุดค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

คุณญ่าคะ...รบกวนขอที่คุณญ่าส่งให้เพื่อนๆเมื่อวันเสาร์บ้างได้มั๊ยคะ ? ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...

คุณดอดคะ...เห็นคุณบอยโพสว่า.."คุณดอดบอก..มีทิงราย 1 กับราย 4 รายใหญ่เลย..." ให้ผลกี่วันคะ ?

หน้า 261 ค่ะ คุณสา ตามสบายเลยค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

น้องญ่า stoc 14/3/3 กะ 9/5/5 อันไหนดีกว่ากัน เห็นช่วงหลังน้องญ่าลง 9/5/5

ถูกแก้ไข โดย เกี้ยมอี๋