ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เดือนนี้มีเรื่องแปลกๆสองเหตุ

ครั้งที่หนึ่ง 7-9 ตุลา ทองขึ้น40จุด จาก 1185-1225 **และ** 11-13 ตุลา ทองขึ้นต่ออีก 20 จุด เป็น จาก 1225-1250+ รวมสองครั้งราว60+จุด

ครั้งที่สอง 29-31 ตุลา ทองลง 1225-1160 สามวันลงถึง 60+ จุด เช่นเดียวกัน

//////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผมขอวิจารณ์ปัจจุบัน ครั้งที่สอง 60+ จุด ลงทำนิวโลค์ต่ำสุดใน 4 ปี

1. ถ้าเกี่ยวกับเหตุที่ลงทำนิวโลค์ มาจากสาเหตุ การจบคิวอี3 และ อัตราดอกเบี้ยที่ต่ำมากๆ ถามว่าสมเหตุสมผลไม๊ ความเห็นส่วนตัว เป็นราคาที่มีสเถียรภาพใหม่จากเดิมที่ราว 1200-1235 มายัง 1160-1190 สมเหตุสมผล นั่นผมกำลังบอกว่าจะขึ้นจะลง มันจะกลับมาที่จุดนี้ แต่โดยตลาดทั่วไปจะสนับสนุนให้ราคาขึ้น ///

ง่ายๆ หมายถึง ตลาดทั่วไปเชียร์ขึ้น และส่วนตัวผมก็คิดว่า ตลาดจะบิดเบื่อนในแนวทางขาขึ้น มากกว่าที่จะ บิดเบีอนในแนวทาง ขาลง

2.พวกกราฟ พวกคลื่น เทคนิด ต่างๆ ต่ำกว่า โลค์เก่า 1185+ หมายถึง คลื่นครบ คลื่น5 ซึงพูดกันว่า คลื่น5เป็นคลื่นไม่แน่นอน แต่ตอนนี้มันมีแล้วพร้อมจบก้นกระทะ คลื่นขึ้นคลื่นสอง และ คลื่นสามที่เค้าว่า จะยาวที่สุด หากันนะ หากันหนัก มีแต่คนรอคอย ในความเห็นส่วนตัว ผมยังไม่เชื่อว่าจะมีในระยะเวลาต่อจากนี้ 6 เดือน เพราะ สถานะการณ์โลกยังไม่พร้อม ปัจจัย มากหมายยังสนับสนุน ให้ทองลงได้อีก ต่ำกว่า 1160 ผมเชื่อว่า ตลาดจะบิดเบือนจาก ราคาสเถียรภาพไปได้สัก 1230 เป็นอย่างมาก จุดที่บอกว่าคลื่่น 5 จบสมบูรณ์ ต้องหลุด1150 มาประมาณ1050

นั่นหมายถึง ความสมบูรณ์ในสายตาผมในแนวเทคนิด

แต่ภาษาผมส่วนตั๊ว ส่วนตัว ใช้คนเดียว เรียกว่า ตลาดมันบิดเบือนขาลงไปสุดสุดแล้วที่ 1050 และจาก 1050 ที่บิดเบือนต่ำสุด ก็สามารถมายัง บิดเบือนสูงสุด 1235 ได้

หมายเหตุ ถ้ายังไม่มีปัจจัยมาเปลื่ยนแปลงให้เกิดราคาเสถียรภาพใหม่ ทองไปทางไหนก็จะกลับมาที่ราคาสเถียรภาพเสมอ

อนึ่ง ราคาตอนโพส1170

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดี สุดหล่อ คุณญ่า และเพื่อนๆในห้องด้วยค่ะ

วีคพอขึ้นได้ แต่ติดเดย์ที่นอกกรอบ กดดันวีค

ต้องรอเดย์กลับมา โดยไซด์เวย์ออกข้างไป อย่าหล่น

หรือ พุ่งปิดให้ได้สูงกว่ากรอบ เปิดแท่งใหม่จาสูงกว่าเอง

ราย4 ก้อขึ้นต่อได้ แต่ตัวเองต้องพัก

และที่สำคัญ รายย่อยทุกราย ดีดจนต้องย่อ อินดี้ฮีท ติดหมีกันเป็นแถว

รายย่อยย่อเสด ราย4 มีโอกาสขึ้นต่อ ถ้าไม่ย่อจนเสียผู้เสียคน

ราย4 แท่งนี้ควรปิดเหนือ 1169-70

หวัดดี สุดหล่อ คุณญ่า และเพื่อนๆในห้องด้วยค่ะ

แว๊กกกกกกกกกกกกกกกกก ต๊กจัยเรย

((((( พี่นา )))))

พี่นาจิงๆด้วย หวัดดีคับพี่นา

พี่นามางัยอ่ะคับ นึกไม่ถึงเรยคับ ตื่นเต้นระคนดีจัย

มองไปทีแรก นึกว่าสมาชิกใหม่ ทำมัยมาถึงมาแซวเรา 555

คิดถึงพี่นาจังเรยคับ แง๊ๆๆ เวลคัมคับพี่นา

พอดีบอยเทรดอยู่ ไม่งั้นเวลคัมพี่นาอย่างยาวเรย 555

พี่นาเจอน้องมด นู๋เล็ก มั่งป่าวคับ อยากเจอคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ติดดอยค่ะทำไงดี

อ๋อออออ เข้ามาเพราะติดดอยนี่เอง

ถ้าไม่ดอยสงสัยพี่นา จาลืมน้องนุ่ง (ถ้าน้องไม่นุ่งนี่ พี่หนาวนะคับ 555)

พี่ดอยเท่าไหร่คับ ยินดีด้วยนะคับ กร๊รากกกก

ติดดอยค่ะทำไงดี

ทำจัยคับ 555

พี่นามีน้องรึยังคับ

เอ๊ะ เพิ่งนึกได้คับ พี่นาถูกจำกัดจำนวนโพสรึป่าวคับ

ถ้าหมดโควต้าโพสไม่ได้ พี่นาใช้พีเอ็มนะคับ

มอร์นิ่งวันอังคารค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

ราย4 ทรงตัวได้แต่ไปไหนไม่ได้ ขึ้นไม่ไหว ลงไม่ยอมลง แถออกข้างไปเรื่อยๆ

ย่อ 116x ต้นๆ ก้อยังน่าเสี่ยงแอล ถ้าเล่นแบบมีสตอปลอส

เข้าแร้วอาจไม่หวังผลมากมาย เพราะกำลังแอลในสถานการณ์ที่เป็นรอง

แต่ถ้ามีสตอปลอส ถ้าไม่กัวเสียเล็กๆน้อยๆกับสตอปลอส เล่นไปเรย ผิดให้กิน จบป่ะ

สตอป.มันตรงโลว์นะแหละ จาซักเท่าไหร่กันเชียว

นี่พูดโดยขาเอส ฟังแร้วเหมือนคนพูดเป็นขาแอล

เจ๊อลันคับ ตอนนี้รีบาวครบคลื่นยังคับ

ปิดแอลหมูไปหมดแล้ว เห็นม่ะ พวกกลัวรวยกะกลัวขาดทุน เลย กินแต่หมู เป๋าฮ้งเป๋าฮื้อ ปลาหิมะ แซลมอลกินมะเป็น แงๆ

ตอบส่วนนี้ก่อนนะคับ เมื่อคืนหลับคาโพสเจ๊อลันเรย

โพสแร้วลงไปเอน หลับป๊อก

ยินดีกับแอลเจ๊อลันด้วยนะคับ เจ๊อลันไม่ได้เทรลลิ่ง.ใช่มั๊ยคับ

แต่ก้อดีเหมือนกันคับ เพราะแอลเป็นรอง กำไรก้อปิดออกมาก่อนเนาะ

เมื่อวานบอยแมทแอล 1163.0 ตั้งแต่ 8 โมงเช้า (08.01)

ราคาดีดก้อเทลไว้ 1166.0 ดีดเท่าไหร่ก้อไม่ยอมปิด และ ไม่เลื่อนเทลขึ้นตามด้วยนะคับ ดีดตั้ง 1173.7 เนาะ

เพราะเลื่อนแร้วโอกาสโดนเทลมันเยอะ กะว่าตั้งมั่นไว้ 1166.0 มีโอกาสรอดสูง บอยลุ้นเป้าหมาย 118x +

ก้อรอดมาทั้งวันทั้งคืนนะคับ จนเวลาตี 03.06 ก้อโดนคับ ตื่นมาออเดอร์หาย เหลือกำไรเล็กน้อย

บอยติดนิสัยน้องญ่ามาคับ กำไรแร้วไม่ค่อยอยากออก

ใส่เทลได้เมื่อไหร่ เทลบี้เอาตาย เลื่อนเทลสูงไล่ตามได้ยังไม่อยากเลื่อนเรย งกมั๊ยคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

มอร์นิ่งวันอังคารค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan

มอร์สายคับคุณศาสาวเทพ ช่วงนี้เน้นสีแดงทุกวันเรยนะคับ 555

บอยมาใหม่นะคับ รีบไปทานข้าวเช้าก่อนคับ เมื่อเช้าตื่นสายยังไม่ได้ทาน

คุณศาทานข้าวกันคับ

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน

ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน ไม่อยากเข้ามาเห็นราคาท่านทอง

เห็นราคาแล้วหนาวสั่น

สวัสดีคับ พี่วัน

ขอบคุณพี่วันมากนะคับที่ให้เกียรติ์บอย

แต่บอยขอเป็น อ.อ้ายบอย (เพ่บอยของน้องญ่าและน้องๆ) ตามเดิมนะคับ ยังไม่ถึงขั้นนั้นเรยคับ อิอิ

จานดอดช่วงนี้ติดธุระกิจการงานมากมายคับ ตั้งแต่กลับจากทริปเขาใหญ่ก้องานยุ่งตลอดคับ

ลงไม่มีปราณีเรย พี่วันเป็นยังงัยบ้างคับ ดอยก้อสูงขึ้นไปอีก

กัวเค้าจาลงไปแนวล่างๆของญ่าคับ แต่หวังว่ามีรีบาวขึ้นมาบ้างก่อนคับ

เล่นแท่งพี่วันก้อเอสไม่ได้ใช่มั๊ยคับ บอยไม่ค่อยทราบ

แต่เหมือนได้ยินว่าบางทีเค้ายอมขายก่อน แร้วลงไปเก็บต่ำกว่ามาแก้

แต่มันก้อเสี่ยงเนาะ อันนี้พูดถึงเฉยๆคับ บอยก้อไม่ค่อยรู้คับ

แร้วที่ผ่านมาพี่วันเคยเก็บเฉลี่ยมั๊ยคับ เก็บไม่ดียิ่งเก็บยิ่งลงเนาะ เค้าขาลง เหนื่อยแทนเรยคับ

ถ้าจาเก็บก้อรอไปนู่นเรยแถวๆ 1120 มาก้อเอา ไม่มาแร้วไป

ทองแท่งยังดีตรงแค่ทำให้เหนื่อยหน่าย ถ้าเป็นเทรดมาร์จิ้น โกลด์ฟิวเจอร์สนี่เลือดตกยางออกเรยคับ ลงมาขนาดนี้

ราคาทองย้อนกลับมาแถวราคาที่บอยหัดเริ่มเล่นทองครั้งแรกๆจนได้ เหลือเชื่อเรย เป็นไปได้เนาะ

จำไม่ได้ว่าสปอทตอนเล่นครั้งแรก (ทองแท่งตู้แดง) เท่าไหร่ น่าประมาณ ต่ำกว่า 1000 เหรียญเล็กน้อย ถึง 1000 เหรียญเศษๆนี่แหละคับ

แต่จิงบอยค้นได้ บอยมีบันทึกไว้หมด อืม ลองดูหน่อยดีกว่า อยากรู้เองเหมือนกัน

บอยซื้อทองแท่งครั้งแรกเมื่อวันที่ 13 มีค. 53 ราคาบาทละ 17100

ราคาสปอทเพิ่งไล่ดูกราฟเด๋วนี้คับ ดูจากกราฟรายเดือนแร้วกันไม่ต้องย้อนไกล

เดือนมีค. 53 สปอทอยู่ในช่วง 1085 (โลว์) - 1144 (ไฮ) ต่ำกว่าตอนนี้อีกคับ (เพิ่งทราบวันนี้คับ หลังจากที่ซื้อครั้งแรก ดูตามกราฟรายเดือนทองวิ่งขึ้นยาวไปทำนิวออลไทม์ไฮ 1920 แน่ะ ถ้าไม่ขายนะ รวยยย)

ซื้อทองแท่งครั้งแรก 10 บาททอง ขาย 17 มีค.

ขายไป 17350/17250 แต่เค้าแถมให้อีกบาทละ 20 บาท

ลงทุนแค่ไม่กี่วัน กำไรตั้ง 1700 ดีจัยจัง กำไร 1%ในเวลาแค่ 4 วัน ปีละ 90% เรยอ่ะ

พอดีผ่านไปแถวเยาวราชคับ เห็นร้านทองคนแน่นทุกร้าน

ก้อคิดเอาเองว่า ทองคงลงราคา พอวันอาทิตย์ก้อลองเข้าไปซื้อ โดยกราฟเกริฟไม่ต้องดู ไม่รู้เรื่อง

เริ่มจากทองแท่งของจิง แร้วก้อมาออนไลน์ โกลด์ฟิวเจอร์ส โกลด์สปอท ฟอเร็กซ์ เซ็ทตามจานดอด หุ้นยังไม่มีเวลาให้น้องญ่าสอนซักที

ทั้งหมดเพราะวันนั้นแท้ๆ วันที่บังเอิญผ่านเยาวราช ทำให้วันนี้ต้องมานั่งเทรดแบบนี้

เล่าซะหมดเปลือก 555

ขอบคุณ คุณบอยมากนะคะที่เป็นห่วง อ้ายยยบอยของน้องญ่า น่ารักฝุด ๆ

พี่วัน เข้ามาซื้อแท่งตอนราคาขึ้นเอา ขึ้นเอา โดยไม่มีความรู้ ซื้อด้วยความโลภล้วน ๆ

ตอนนี้กำลังแบกผลกรรมของความโลภอยู่ค่ะ :_18 ฝันว่าซักวันจรวดจะขึ้นมารับอะ :_02 :21