ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณบอยขา....แวะมา 6 ให้สาหน่อยนะคะ (น้องทองจะไปทางไหนต่อลงมาแย้ว...แต่ยังไม่หลุด 1180 ) :54 :54

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ฝีเริ่มผุดอีกล่ะ วันศุกร์แตกพอดี เสี่ย ถามหน่อย ดัชนีHUI บนหัวเว็ป มีหน่วยเป็นอะไรคะ

คุณป๋า ตอบให้ที่ห้องเดาฯแล้วนะ หน้า 7068 ลำดับที่106010,11 เป็นเหรียญ ครัช

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ

ลุ้นลงต่อคับ แต่ต้องหลุด 1176-75 แร้วลงไปเล่นล่าง

วันนี้อยู่ที่ 1174 ที่ต้องลุ้นให้หลุด ถ้าลงมา

คุณป๋า ตอบให้ที่ห้องเดาฯแล้วนะ หน้า 7068 ลำดับที่106010,11 เป็นเหรียญ ครัช

ขอบคุณเจ้าป้าคับ เห็นเจ้าป้าถามเรยลองไปค้นดู

ก้อเจอแต่มันเป็นภาษาอังกิด แปลกระท่อนกระแท่นก้อแบบที่ป๋าอธิบายคับ

เข้าจัยผิดมาตลอดเรย นึกว่าเป็นตันแบบแมงมุม ตกลงก้อเป็นดัชนีที่มีหน่วยเป็นดอลเนาะ

ที่ผ่านมาก้อมองข้ามเรื่องหน่วย มองแต่บวกหรือลบ เจ้าป้าช่างสังเกต

ขอบคุณเจ้าป้าและป๋าขอเดาคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

คุณบอยขา....แวะมา 6 ให้สาหน่อยนะคะ (น้องทองจะไปทางไหนต่อลงมาแย้ว...แต่ยังไม่หลุด 1180 ) :54 :54

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ

สวัสดีคับ คุณศา คุณชาวดอย

เสี่ยไม่สบายคับ สงสัยติดคุณศามา 55

นอนทั้งวันเรย

เดย์ขึ้นได้ ลงได้

ณ เวลานี้ ทรงเรายังเป็นต่อ เป็นแค่รีบาวในแท่ง

แต่ก้อต้องไม่รีบาวจนกลับลำ

.เบลอ.

:Announceหวัดดีค่ะ ทุกคน เก็บมาฝากตอนดึกๆค่ะ

ส่วนของญ่า สั้นๆ นะคะ ถ้ายืน 1188-1191 แล้วทะลุ 1197 ได้ อาจจะดีดไปเทสได้ถึง 1210 1218 ค่ะ

แต่ถ้าหลุด 1185 ก้อคง กลับลงมาเจอจุดนัดพบเมื่อวาน 1175 ค่ะ ^_^

เสี่ยไม่สบายคับ สงสัยติดคุณศามา 55

นอนทั้งวันเรย

คุณบอยเป็นไข้รึป่าว.....ทานยาแล้วพักผ่อนนะคะ....งั้นวันนี้สาไม่รบกวนแล้วค่ะ :10

หายเร็วๆน๊าาาา..คะ :P :) :wub:

สวัสดีครับ เพื่อนๆ วันนี้ ผมขอโพส เรื่อง ระดับราคาน่าสนใจ

มองไม่ได้โพส มาสัก1อาทิตย์ แต่มองราคาตลอด คำถามคือ

คำถามที่หนึ่ง ในสถานะการณ์ ดังกล่าว เราผ่าน นิวโลค์ มาแล้ว เช่นหรือไม่ 1130+

ตอบ ความเห็นส่วนตัว ระยะยาว ยังไม่ผ่าน โอกาศ ลงมีนิวโลค์ ในระยะยาว ยังมีอยู่ ด้วยเห็นผลง่ายๆคือ

ราคา 1250 เกิดครั้งสุดท้ายเมื่อ 5 มิถุนายน 2014 http://www.kitco.com/LFgif/au2014.gif

ราคา 1130+ เกืดครั้งสุดท้ายเมื่อ 5 พฤจิกายน 2014 http://www.kitco.com/LFgif//aunov14.gif

////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ผมจำได้ว่า ถ้าราคาเฉลี่ยนะ เฉลี่ย คือ เฉลี่ย 3 วัน ง่ายๆแตะ 1250 3 วัน แปลว่า ต่ำสุดจบแล้ว

มันมีเวลา 5 เดือน (ตัวเลขมาจากมิถุนายน ถึง พฤจิกา) ซึ่งสถานะการณ์ สภาวะนี้

แปลได้ว่า กองทุนหรือ กำลังซื้อทั้วโลกจะทำให้ทองกลับตัวเป็นขาขึ้นได้ ก่อน 5 เมษายน 2015

สรุป ปัจจุบัน ราคาทอง ยังเป็นขาลง จนไปถึง 5 เมษายน 2015

หรือ เป็นขาขึ้นได้เมื่อทองแตะ 1250 ก่อนและยืนได้

คำถามที่สอง

ควรเล่นเมื่อราคาเท่าไร

ตอบ ส่วนตัว ผมของยึดถือ ราคาสเถียรภาพของผม ปัจจุบัน ผมบอกว่า ราคาอยู่ที่ 1160-1190 ไปไหนก็ต้องกลับมาตรงนี้

ถามว่า ปัจจุบันมีอะไรที่ทำให้ราคาทอง จะเปลื่ยนสเถียรภาพได้ ปัจจัยที่ดูแรงนิดหน่อย สถาการณ์ G20 ที่รัสเชียโดดเดี่ยว

นั่นหมายถึง อิทธพลของสหรัฐ สหภาพยุโรป รวมไปถึง ออสเตเรีย ยังมีอิทธพล เหนือ รัสเชีย และ จีน อีกมาก ผมมองเยอรมัน

ที่ร่วมรุม กฐิน รัสเชีย กับเค้าด้วย แสดงว่า แนวโน้มราคาทอง น่าจะยังขาลงอยู่ (ความเห็นส่วนตัว)

มาเรื่องทองของเราดีกว่า

เล่นสั่นเข้าออกภายไม่เกิน 10-15 วัน ราคาที่ 1230 เป็นราคาที่เล่น S ได้

ใจเย็น ไม่กลัวจะเสียโอกาศ ราคาที่ 1240 ขึ้นไป เป็นราคาที่ เข้าตั๋ว S ได้

ใจร้อน มีทุน กลัวเสียโอกาศ ราคาที่ 1200 เป็นราคาที่เล่น S ได้

ราคาปัจจุบัน 1190+ ความเห็นส่วนตัว ไม่น่าเล่น L ครับ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ คุณบอยไม่สบายหายเร็วๆน่ะค่ะ

มอร์นิ่งค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณALan คุณนา คุณชาวดอย