ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan และทุกคนค่ะ คุณบอยไม่สบายหายเร็วๆน่ะค่ะ

มอร์นิ่งค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณALan คุณนา คุณชาวดอย

((( คุณบอยดีขึ้นรึยังคะ.... )))

อรุณสวัสดิ์วันศุกร์สีแดงคับ คุณศา คุณชาวดอย

บอยหายดีแร้วคับ ขอบคุณคับ

เมื่อคืนหลับแบบเผลอ ตื่นมาปิดคอมตอนตีห้ากว่า

น้องญ่างงป่าว อยู่ๆพี่หายเงียบไปเรย

เมื่อคืนหวังให้ทองย่อปิดต่ำกว่า 1188 เพื่อมีโอกาสหวังมากขึ้นในวันนี้

แต่ทองก้อปิดได้สูงกว่า ปิด 1192

มันเป็นทีของน้องทอง ก้อต้องปล่อยเค้าว่าของเค้าไป สุดแต่ว่าเค้ามีแรงไปได้ถึงไหน

เราก้อคอยดูหาโอกาสย่อทางเทคนิคเมื่อเค้าดีดเพลิน

แบบเดียวกับเมื่อตอนทองอาการแย่ที่เราเล็งหาโอกาสดีดทางเทคนิค บนความเป็นรองด้านข่าว

วันนี้วันศุกร์อีกแร้ว ตลาดทำเซอร์ไพรส์ให้เราดูมาสองศุกร์

และศุกร์นี้ จนถึงเวลานี้ ก้อยังแทบไม่เห็นโอกาสเป็นต่อทางเทคนิค แบบเป็นชิ้นเป็นอันสำหรับการลุ้นด้านลง

เป็นรองจิงๆ ต้องเตรียมทางหนีทีไล่ไว้ด้วยนะคับ

บอยขอเอาจัยช่วยและเป็นกำลังจัยให้ขาเอส ขาชอตคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบอยขาาา...มันชน 1194.59 โดยประมาณมาหลายรอบแล้วไม่ผ่านเบรคเทรน 1195 ขึ้นไป

แต่ก็ไม่ยอมร่วงลงมาเล่นแนวด้านล่างซะทีค่ะ......คุณบอยมองเบรค 1195 ไปเล่นโซนบนได้มั๊ยคะ

วันนี้เค้าสวิงแบบนุกหนาน...สาไม่กล้ากดเลยค่ะ :54 :54

( วันนี้น่าจะเล่นแบบย่อลองดีกว่ามะคะ ) ขาช้อตลังเล อิ อิ

ไปแล้วน้องทองห่วงคุณสาจังค่ะ ล๊อคไว้ยังคะ

รับ 1200 1195 ย่อต้องไม่หลุด ไม่งั้นอาจจะกลับลงมาเทส 1188*

กรอบ 3 เหลี่ยมเล็ก อีกที (หลุดตรงนี้ ขาL ก้อมีหนาวค่ะ)

ต้านแรก 1210-13 ทะลุ ยืนได้ อาจจะขึ้นไปเทสถึง 1224 1226 ค่ะ

คิดในใจเฉยๆนะคะ :P

:047น่าจะเล่นข่าว สำรองทองคำ :_02อ้อ..จากจีน ลดดอกเบี้ย หันมาซื้อทองซะงั้น

ขอบคุณพี่บอยแจ้งข่าวค่ะ

ราคาทองฟิวเจอร์ปรับตัวเพิ่มขึ้นกลับมาอยู่เหนือระดับ 1,200 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากจีน

ประกาศปรับลดอัตราดอกเบี้ยลง อย่างเหนือคาดหมาย ซึ่งกระตุ้นการคาดเกี่ยวกับ

การปรับตัวเพิ่มขึ้น ของอุปสงค์จากจีน ซึ่งเป็นประเทศผู้บริโภคทองคำรายใหญ่ที่สุดในโลก

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

เล่นรัยพยามเล่นแบบผิดทางคัทนะคับ

ผิดทางคัทไปเรย ไม่ต้องไปล็อค

อาจรู้สึกไม่ดีตอนถูกกินคัท แต่ดีกว่าไม่คัทแร้วถูกลากทุบยาว หรือ ล็อคพัวพันจนยุ่งเหยิง

เล่นมีคัททำให้ไม่เล่นมั่ว

ถ้าคิดว่าตัวเราเก่งขึ้น มั่นจัยในฝีมือทางเทคนิคมากขึ้น

ก้อควรเล่นแบบผิดทางคัทไปเรย ไม่ต้องล็อคไปล็อคมา

ล็อคไปล็อคมาดีที่ไม่ถูกกินทันที อาจสลับทำกำไรได้อยู่ แต่มันค่อยๆสะสมปัญหา

เมื่อล็อคจนพันกันยุ่ง หรือ ถูกลากไม่หยุด ถูกทุบยาวๆ แร้วปลดผิดทาง

เอสก้อจายิ่งต่ำลง แอลก้อจายิ่งสูงขึ้น ถ่างออกจากกันไปเรื่อยๆ

ทองถูกเทหนักดอย ทองถูกลากหนักเหว อยู่ร่ำไป ทองไปทางไหนก้อหนัก

ทำกำไรได้ก้อจิง แต่พอร์ทก้อติดลบมากขึ้นเป็นเงา

ยิ่งกำไรมาก พอร์ทติดลบมาก พอร์ทเงินเยอะแต่ฟรีมาร์จิ้นน้อยจนน่าจัยหาย ที่เหลือเป็นเงินเชลย

ถ้าเราเชื่อว่าเราเก่งขึ้น เราจาไปล็อคทำมัย

เก่งขึ้นก้อต้องได้กำไร มากกว่าเสียคัทสิ

แร้วกัวรัยกับการเล่นคัท นี่เป็นตรรกะ

:047น่าจะเล่นข่าว สำรองทองคำ :_02อ้อ..จากจีน ลดดอกเบี้ย หันมาซื้อทองซะงั้น

ขอบคุณพี่บอยแจ้งข่าวค่ะ

ราคาทองฟิวเจอร์ปรับตัวเพิ่มขึ้นกลับมาอยู่เหนือระดับ 1,200 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากจีน

ประกาศปรับลดอัตราดอกเบี้ยลง อย่างเหนือคาดหมาย ซึ่งกระตุ้นการคาดเกี่ยวกับ

การปรับตัวเพิ่มขึ้น ของอุปสงค์จากจีน ซึ่งเป็นประเทศผู้บริโภคทองคำรายใหญ่ที่สุดในโลก

ขจ.วิแนว+วิแปะจ้า อ่านแร้วน่ารักดี พี่อ่านกลับไปกลับมายี่สิบกว่ารอบ 555+

อ๋อ กัวเมกาเพิ่มดอก ทองลง(เงินฝากธนาคารดีกว่า) จีนลดดอก ทองดีดเนาะ(เงินมาซื้อทองดีกว่า 55+) อืมๆๆ

โห เพิ่งมองข้างบน พีเอ็มตรึม แง๊ เค้าง่วงนอนอ่ะ

เทททททททททททททททททททททททท +

555 น้องญ่าถือแอล แต่พี่เชียร์เท

ตะกี้โดนกินไปจ้า ไม้นี้เอาคืน

อ้าว เทททททททททททจิงหรอเนี่ย

น้องซูแน่เรยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นอนก่อนละ ไม่ไหวแล่ววว ฝันดีกันนะคะทุกคน บายๆๆ รวยๆๆๆๆๆ ค่ะ ^_^

คุณบอยขาาา...มันชน 1194.59 โดยประมาณมาหลายรอบแล้วไม่ผ่านเบรคเทรน 1195 ขึ้นไป

แต่ก็ไม่ยอมร่วงลงมาเล่นแนวด้านล่างซะทีค่ะ......คุณบอยมองเบรค 1195 ไปเล่นโซนบนได้มั๊ยคะ

วันนี้เค้าสวิงแบบนุกหนาน...สาไม่กล้ากดเลยค่ะ :54 :54

( วันนี้น่าจะเล่นแบบย่อลองดีกว่ามะคะ ) ขาช้อตลังเล อิ อิ

เดย์เริ่มเห็นแร้วนะคับคุณศา หลังจากที่ดีด 1207 หลังจากมีอาการตื้อมาก่อนหน้า 2-3 วัน

แต่รายใหญ่นะคับ แม้เห็นแต่ก้อยังเหวี่ยงได้

เหมือนวีคที่ก่อนหน้าก้อแสดงอาการอยากขึ้นมาตั้งนาน แต่ราคาก้อยังลงไปต่อได้ถึง 1131 ถึงยอมดีดขึ้นตามที่ควรดีด

รายใหญ่ก้อแบบนี้ กรอบมันกว้าง

เดย์ที่พูดถึงก้อแบบนี้ ยังคงไม่ยอมง่าย กราฟเค้ายังดูดี แค่เห็นสัญญาณเล็กน้อย

ตอนดีด 1207 ราย4 ติดหมีเจ้นในอินดี้ครบเซ็ท (จิงรายอื่นก้อด้วย)

ที่บอยเอสก้อเพราะเหตุผลนี้ ลงเยอะแบบคิดไม่ถึงเหมือนกันคับ

ลงแบบเทลงมาเรย ซึ่งไม่คิดว่าจาได้เห็น หมี4 ตัวนี้ใช้ได้เรย

แต่ถ้าเทไม่หลุด 1187 ลงไป ก้อมีโอกาสดีดกลับได้เหมือนกันคับ

เด๋ววันหยุด บอยค่อยเข้ามาพีเอ็มคุณศานะคับ ตะกี้เข้าไปอ่านแร้วคับ ขำดี

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

นอนก่อนละ ไม่ไหวแล่ววว ฝันดีกันนะคะทุกคน บายๆๆ รวยๆๆๆๆๆ ค่ะ ^_^

อ้าว น้องญ่าเข้ามาบายห้องเอนด้วยหรอ พี่เพิ่งเข้ามาเห็น

แอลพี่ปิดไปแร้วนะ ทีแรกเทล เทลไปเทลมาปิดไปเหอะ ว่ากันใหม่

ของญ่าก้อรันต่อปาย

พักเหมือนกันแร้วจ้า นั่งดูมิสเตอร์ บีน 555

ฝันดีคับ เจ๊อลัน พี่เลิฟ พี่วัน คุณชาวดอย คุณศา จานดอด น้องญ่า บายๆๆ รวยๆๆ จ้า

* คุณชาวดอย วันหยุดบอยเข้ามาพีเอ็มนะคับ

* ขอบคุณวิเคราะห์ท่านบอนไซด้วยคับ บอยยังไม่ได้อ่านเรย ขอบคุณมากคับ

สวัสดีวันหยุดค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan

คุณสา รวยไหมค่ะวันศุกร์ วิ่งขึ้นลงสนุกสนานเลยน้องทอง ส่วนป้า มัดมือไว้โดนไป 2ศุกร์ที่ผ่านมาเยอะแล้ว

คุณบอยมอง รายสัปดาห์ เป็น bearish falling three methods candlestick เหมือนเดิมหรือป่าวค่ะ

(เดานะค่ะ น่าทำไฮอีกรอบก่อนไหมค่ะ ส่วนตัวมีช๊อต 95) :_10

คุณบอยเล่นค่าเงินของอะไรบ้างค่ะ เมื่อวานลองเล่นลงมากต๊อปแล้วเด้ง

ถูกแก้ไข โดย ชาวดอย