ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เสี่ยบอย ออกมาได้แล้วค่ะ

นับตังอยู่เหรอคะ เงียบเลยนะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เสี่ยเค้าไปแอบดูช่อง9 อยุ่ อิอิ สวยๆทั้งนั้น แต่ของเทียม อิอิ

เสี่ยเค้าไปแอบดูช่อง9 อยุ่ อิอิ สวยๆทั้งนั้น แต่ของเทียม อิอิ

แฮ่ ป่าวคับ มันเหนื่อยคับ

เรยนั่งดูสารคดีอยู่ด้วยคับ นอกจากดูกราฟ ดูมั๊ยคับ หนุกดี

http://www.youtube.com/watch?v=jCC7yks6esw

http://www.youtube.com/watch?v=tojOIhc1QCY

มีหลากหลาย หลายๆ อย่างก้อสงสัยอยากเห็นมานาน เช่น

สิงโตกับหมี สิงโตกับเสือ เสือกับจอเข้ จอเข้กับงูยักษ์ ฯลฯ เจอกันแร้วจาเป็นงัย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดีค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

ศึกเมื่อวานมีทั้ง...รอยยิ้ม มีทั้งน้ำตา(ตกใน)...ไม่สามารถบอกเล่าออกมาได้สำหรับใครหลายๆคน

รบกวนข้อคิดป้องกันการบาดเจ็บ.....จุดควรระวังสำหรับศึกในวันนี้หน่อยค่ะ.......

สวัสดีค่ะ ทุกคน

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่า มากๆนะคะ :01

จานดอด น้องญ่า น้องบอยค่ะ อลันนับคลื่นแบบเมาๆ ก็มองว่ายังลงต่อ ขอ6 ด้วยค่ะ

กลัวคำถาม แบบนี้จังเลยค่ะ 55+ พี่นุช ออกจะเก่งสุดยอด

แกล้งหลอกถามกันรึป่าวน๊อ :21 ญ่ายังไม่กล้าเก็บค่ะ..ขอดูเอเชียพรุ่งนี้อีกทีค่ะ

ถ้าลงต่อ..ค่อยหาเก็บตลาดเอเชีย.. ไว้ลุ้นคืนพรุ่งนี้ดูค่ะ

น้องญ่าจ๋า พี่ไม่ได้เก่งนะเจ้า

มาเก็บเกี่ยวความรู้จากน้องๆ ผู้แสนจะใจดี จนพอจะยืนแบบขาสั่นๆได้บ้าง

ขอบคุณน้องๆ ทุกคนจากใจจริงค่ะ พี่ต้องเข้ามารอ 6 ทุกวัน เพื่อขาจะได้สั่นน้อยลงค่ะ

เล่นเอง ติดเหว ติดดอย ค้างปี ตลอดๆ อิอิ

จุ๊บๆๆๆๆ จ๊วบๆๆๆๆๆ ทุกคนนะคะ

ดาวโจนส์ปิดบวกติดกัน 3 วัีน รับศก.สหรัฐแกร่ง

ดัชนีดาวโจนส์ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (5 ก.ย.) ทำสถิติปิดบวกติดต่อกัน 3 วันทำการ เพราะได้แรงหนุนจากข้อมูลเศรษฐกิจที่แข็งแกร่งของสหรัฐ

อย่างไรก็ตาม ตลาดหุ้นนิวยอร์กลดช่วงบวกในระหว่างวัน เนื่องจากนักลงทุนกังวลว่าข้อมูลเศรษฐกิจที่สดใสเหล่านี้อาจทำให้ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ตัดสินใจลดการกระตุ้นเศรษฐกิจด้วยการปรับลดขนาดมาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณ (QE) นอกจากนี้ตลาดยังได้รับแรงกดดันจากความวิตกกังวลที่ว่าสหรัฐอาจจะโจมตีซีเรีย

ดัชนีเฉลี่ยอุตสาหกรรมดาวโจนส์ปิดที่ 14,937.48 จุด เพิ่มขึ้น 6.61 จุด หรือ +0.04% ดัชนี S&P500 ปิดที่ 1,655.08 จุด เพิ่มขึ้น 2.00 จุด หรือ +0.12% ดัชนี Nasdaq ปิดที่ 3,658.78 จุด เพิ่มขึ้น 9.74 จุด หรือ +0.27%

*** เงินบาทเปิด 32.40 อ่อนค่าสุดรอบ2ปี

นักบริหารเงินจากธนาคารพาณิชย์ กล่าวว่า เงินบาทเช้านี้เปิดตลาดที่ระดับ 32.38-32.40 บาท/ดอลลาร์ จากเย็นวานนี้ที่ปิดตลาดที่ระดับ 32.33-32.35 บาท/ดอลลาร์ อ่อนค่าในรอบ 2 ปี

ทั้งนี้ คาดว่าวันนี้เงินบาทจะเคลื่อนไหวอยู่ในกรอบ 32.30-32.40 บาท/ดอลลาร์ จับตาดูปัจจัยภายนอกซึ่งสำคัญกว่าปัจจัยในประเทศมาก โดยเฉพาะตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐที่จะออกมาในคืนนี้ คือ ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคเกษตรเดือนส.ค.

**ก.ล.ต.เล็งเชือดแก๊ง 4 โมงเย็น ป่วนท้ายตลาด

ก.ล.ต.จับตาแก๊ง 4 โมงเย็น ดอดป่วนท้ายตลาด สร้างราคาแล้วทุบทำแมงเม่าบาดเจ็บ เตรียมหารือสมาคมโบรกฯ ปรับเกณฑ์ Prop Trade และเข็นมาตรการเพื่อเช็กบิล

นางสาวดวงมล จึงเสถียรทรัพย์ ผู้ช่วยเลขาธิการ สำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (ก.ล.ต.) กล่าวถึงกระแสข่าวที่แพร่สะพัดในโลกออนไลน์ กรณีแก๊ง 4 โมงเย็น อาละวาดสร้างราคาหุ้น โดยมีการลากราคาขึ้นในช่วงท้ายตลาด 16.00 น. และมีการทุบราคาก่อนปิด 17.00 น. โดยยอมรับว่า เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา ตนเองได้มีการหารือกับสมาคมบริษัทหลักทรัพย์ (บล.) ถึงสถานการณ์การซื้อขายของบัญชีบริษัทหลักทรัพย์ (Proprietary trade - Prop Trade) หลังจากมีการตั้งข้อสังเกตว่าบัญชี Prop Trade อาจมีการเอาเปรียบนักลงทุนรายย่อย หรือมีการซื้อขายที่ไม่เหมาะสม

โดยเบื้องต้นได้มีการหารือว่าการกำหนดวงเงินการซื้อขายของบัญชี Prop Trade มีความเหมาะสมหรือไม่ จากปัจจุบันที่กำหนดอยู่ที่ระดับไม่เกิน 75% ของส่วนผู้ถือหุ้น ตามที่ปรากฎในงบสอบทานฉบับล่าสุด รวมไปถึงการหมุนรอบของการซื้อขาย ว่าควรมีการกำหนดให้ชัดเจนหรือไม่ ซึ่งทางสมาคมฯ ได้รับปากว่าจะไปหารือกับบริษัทสมาชิก เพื่อกำหนดหลักเกณฑ์ที่ชัดเจนในการกำกับดูแล เพื่อให้มีความเหมาะสมมากยิ่งขึ้น

หลังจากที่มีกระแสข่าวแก๊ง 4 โมงเย็นบ้าง หรือมีการตั้งข้อสังเกตว่า Prop Trade อาจสร้างความเสียหาย หรือเป็นการเอาเปรียบรายย่อย สำนักงาน ก.ล.ต. ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ จึงมีการหารือกับสมาคมโบรกเกอร์ เรียบร้อยแล้ว เบื้องต้นทางสมาคมฯ ก็รับปากว่าจะหารือกับสมาชิก เพื่อกำหนดแนวทางที่เหมาะสม ทั้งเรื่องไชนีส วอลล์ หรือ อาจต้องมีการปรับเกณฑ์ เช่นเรื่องของการกำหนดวงเงินในการซื้อขาย เป็นต้น

ทั้งนี้กระแสข่าวเรื่องแก๊ง 4 โมงเย็น มีการวิพากษ์วิจารณ์กันอย่างมาก ทั้งในสังคมออนไลน์ และโซเชียลเน็ตเวิร์ก อาทิ เฟสบุ๊ก พันทิพย์ และเว็บบอร์ดสื่อธุรกิจชั้นนำ ซึ่งสมาชิกส่วนใหญ่ที่เข้ามาโพสต์ข้อความ เป็นกลุ่มนักลงทุนรายย่อย และนักลงทุนหน้าใหม่

หวัดดีเพื่อนๆ ทุกคนค่ะ ^_^

สวัสดีค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

ศึกเมื่อวานมีทั้ง...รอยยิ้ม มีทั้งน้ำตา(ตกใน)...ไม่สามารถบอกเล่าออกมาได้สำหรับใครหลายๆคน

รบกวนข้อคิดป้องกันการบาดเจ็บ.....จุดควรระวังสำหรับศึกในวันนี้หน่อยค่ะ.......

เมื่อวาน โดนหลอกไปเชือดกันเลยนะนั่น พลิกแก้ไข แทบไม่ทันเหมือนกันค่ะ ตอนดีดแรงๆ :P

เสียใจ กับเพื่อน ที่ไม่ผิดหวังทุกคนด้วยนะคะ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เล่นกับข่าว ประกาศแบบนี้ ยังแอบ ห่วงๆ อยู่ค่ะ คุณ ariesa มันก้อไปได้สองทางเนาะ

ถ้าไม่ชัวร์ไม่กล้าเสี่ยง..ก้ออยู่นิ่งๆ ดีกว่าค่ะ อันนี้ก้อแล้วแต่ตัดสินใจกันเอาเองนะคะ ^_^

สวัสดีค่ะ ทุกคน

ขอบคุณจานดอด น้องบอย น้องญ่า มากๆนะคะ :01

จานดอด น้องญ่า น้องบอยค่ะ อลันนับคลื่นแบบเมาๆ ก็มองว่ายังลงต่อ ขอ6 ด้วยค่ะ

คลื่นพี่ยังลงไม่จบ ญ่าก้อเมาคลื่น คงไม่จบตามพี่ว่าด้วยค่ะ 55+ :lol:

วัดจากกรอบ สามเหลี่ยมที่หลุดเล่นๆ นะคะ / อันนี้ ห้ามเชื่อเด็ดขาด แค่แกล้งเอาใจพี่อลัน /

เพื่อเมาคลื่นไปด้วยกันค่ะ อิอิ ถ้าจุดหลุดจากเมื่อวาน 1400 นับจากตรงนี้เนาะ สูงดี

น่าจะประมาณ 1340 ค่ะ :unsure: .......แต่ถ้าจุดหลุดกรอบ สามเหลี่ยม ไม่ใช่ 1400

อืมม อันนี้น่าคิดว่า อาจจะต่ำกว่านี้ค่ะ :_cd

อ้อ..แต่ถ้าทะลุ กลับเข้ากรอบได้ บนสุดกรอบ ตอนนี้น่าจะประมาณ 1405-06

แต่ก่อนจะถึง เส้นอะไรๆ ขวางเต็มไปหมด คงต้องกระชากอย่างแรงๆ

น่าไปถึงได้เนาะ เอาเป็นถ้าคลื่นพี่ยังไม่จบ... ดีดๆ ขึ้นมา มีแอล ก้อคงต้อง

ทยอยปล่อยบ้าง อย่าได้รอค่ะ

สภาไซปรัสคว่ำร่างกม.รับเงินช่วยจากอียู-IMF

สภาไซปรัสไม่ผ่านร่างกฎหมายการเงิน เพื่อขอรับเงินช่วยเหลือจากต่างประเทศ

สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรไซปรัส มีมติ 23 ต่อ 21 เสียง ไม่ผ่านร่างกฎหมายที่มีขึ้นเพื่อขอรับเงินสนับสนุนจากอียูและไอเอ็มเอฟอีก 1 หมื่นล้านยูโร ที่กำหนดให้ธนาคารพาณิชย์จะต้องอยู่ภายใต้การควบคุมของธนาคารกลาง โดยเมื่อเดือนมีนาคมไซปรัสได้รับเงินช่วยเหลือ 3 พันล้านยูโร

แต่ปัญหาเศรษฐกิจก็ยังไม่คลี่คลาย ส่วนหนึ่งเพราะธนาคารไซปรัสมีการลงทุนสูงในกรีซ ซึ่งภาวะเศรษฐกิจถดถอยรุนแรง และเงินช่วยเหลือจะนำไปใช้กับธนาคารขนาดใหญ่ที่สุด 2 แห่ง คือ แบงค์ ออฟ ไซปรัส และ ไซปรัส ป๊อปปูล่าร์ แบงค์ หรือธนาคารไลกิ ซึ่งถูกควบรวมกิจการ

ทั้งนี้ การที่สมาชิกสภามีมติไม่ผ่านร่างกฎหมายฉบับนี้ สร้างความประหลาดใจให้แก่ทั้งรัฐบาล และนักวิชาการ เพราะขณะเดียวร่างกฎหมายนี้ ยังเป็นเงื่อนไขสำคัญที่จะทำให้ไซปรัสได้รับเงินช่วยเหลืองวดต่อไปจำนวน 1 พัน 5 ร้อยล้านยูโรด้วย ทำให้นายแฮริส จอร์เจียเดส รัฐมนตรีคลังเร่งหารือกับผู้นำพรรคการเมืองที่กรุงนิโคเซีย เพื่อการทำงานในขั้นตอนต่อไป

คองเกรสยังไม่มีท่าทีหนุนบุกซีเรีย

โอบามารับศึกหนักหลังคองเกรสยังไม่มีทีท่าสนับสนุนแผนโจมตีซีเรีย

ผู้เชี่ยวชาญเผยสภาคองเกรสยังไม่มีท่าทีว่า จะสนับสนุนให้มีการอนุมัติปฏิบัติการโจมตีซีเรีย ซึ่งอาจก่อให้เกิดปัญหากับทีมงานของโอบามา ซึ่งจำเป็นต้องใช้เวลา และทุนทางการเมืองมากขึ้น เพื่อโน้มน้าวสมาชิกที่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่า จะสนับสนุนโอบามาหรือไม่ รวมถึงประชาชนชาวอเมริกันด้วยเช่นกัน

ยิ่งไปกว่านั้น ปัญหาดังกล่าวเริ่มปะทุขึ้นเมื่อวันพุธที่ผ่านมา ขณะที่คณะกรรมาธิการวิเทศสัมพันธ์ของวุฒิสภาสหรัฐได้เลื่อนการสรุปผลการอนุมัติออกไปอีกกว่า 3 ชั่วโมง และลงมติ 10 ต่อ 7 คะแนนเสียงเท่านั้น หลังจากที่ได้มีการเปลี่ยนแปลงข้อความที่ใช้ในมติตามที่สมาชิกวุฒิสภา จอห์น แม็คเคน ได้เรียกร้องมา คะแนนโหวตดังกล่าวแสดงให้เห็นถึงการสนับสนุน และการคัดค้านจากทั้ง 2 พรรคการเมือง ซึ่งบ่งชี้ว่า สภาคองเกรสมีความคิดเห็นที่แบ่งเป็น 2 ฝ่ายต่อกรณีปัญหาในซีเรีย

ส่วนการวิเคราะห์เรื่องคะแนนของสื่อนั้นช่วยตอกย้ำถึงความคิดเห็นที่แบ่งออกเป็น 2 ขั้วในคองเกรส สำนักข่าวซีเอ็นเอ็นระบุว่า วุฒิสภา ซึ่งคาดว่าจะลงคะแนนเสียงเรื่องนี้ในสัปดาห์หน้า มีเสียงสนับสนุนอยู่ในมือแล้ว 24 เสียง ซึ่งประกอบด้วยผู้นำพรรคเดโมแครต และประธานคณะกรรมาธิการส่วนมาก และมีผู้ออกเสียงคัดค้าน 17 เสียง และยังไม่ออกเสียงอีก 59 คน หากฝ่ายที่ไม่สนับสนุนการโจมตีผ่านมติในสภา ผู้นำเสียงข้างมากอย่างนายแฮร์รี่ รี้ด อาจจำเป็นต้องรวบรวมเสียงสนับสนุนให้ได้ 60 เสียงกวาดคะแนนเสียงให้ได้สูงกว่าคะแนนเสียงของฝ่ายที่ไม่สนับสนุนการโจมตี

สำนักข่าวซีเอ็นเอ็นรายงานว่า ทางด้านสภาผู้แทนฯ ซึ่งจะมีการแข่งขันชิงตำแหน่งกันในการลือกตั้งปีหน้านั้น มีผู้ที่คาดว่าจะออกเสียงสนับสนุนการโจมตีเพียง 26 เสียง ซึ่งรวมถึงผู้นำของทั้ง 2 พรรค ผู้ออกเสียงคัดค้านมี 102 คน ยังไม่ตัดสินใจ 284 คน และอีก 21 คนยังไม่ทราบแนวคิด โดยผลสำรวจที่ได้จากเดอะ วอชิงตัน โพสต์ ก็ออกมาในทำนองเดียวกัน

มิเชล บารอน จากสถาบันอเมริกัน เอ็นเตอร์ไพรส์ อินสติทิว กล่าวว่า "สมาชิกสภาคองเกรสหลายคน ซึ่งไม่เพียงแค่สมาชิกพรรครีพับลิกันเท่านั้น ต่างไม่พอใจที่ถูกเรียกร้องให้เห็นชอบกับการโจมตีซีเรีย ซึ่งผลสำรวจความคิดเห็นชี้ว่า ประชาชนไม่เห็นด้วย โดยเฉพาะอย่างยิ่งผู้ออกเสียงอิสระที่มีความสำคัญต่อการตัดสินผลการเลือกตั้งในหลายๆรัฐ และเขตการปกครองของสภาได้"

ผลสำรวจความคิดเห็นล่าสุด บ่งชี้ว่า ประชาชนชาวอเมริกันส่วนใหญ่คัดค้านการใช้กำลังทหารเข้าโจมตีซีเรีย และสนับสนุนให้โจมตีประมาณ 20% - 30%

สมาชิกสภาคองเกรสตระหนักถึงอันตรายจากการสนับสนุนการเสี่ยงภัยทางการทหารเป็นอย่างมากในช่วง 1 ปีก่อนการเลือกตั้ง รายงานบ่งชี้ว่า สภาผู้แทนฯจะยอมรับผลสรุปไม่ว่ากรณีใดๆหลังจากวุฒิสภาได้ทำการลงคะแนนเสียงแล้ว หากวุฒิสภาลงมติไม่เห็นชอบ สภาผู้แทนฯก็จะไม่ดำเนินการใดๆทั้งสิ้น แม้หากวุฒิสภาลงมติเห็นชอบ สภาผู้แทนฯก็จะเริ่มพิจารณาเรื่องนี้อย่างรอบคอบในที่ประชุมสภาช่วงก่อนสัปดาห์ระหว่างวันที่ 16 กันยายน

ในขณะที่ประเทศเบื่อหน่ายกับการทำสงครามนั้น สภาคองเกรสจึงถูกตำหนิมาอย่างต่อเนื่องเกี่ยวกับความล้มเหลวในการโน้มน้าวให้ประชาชนเห็นชอบและสนับสนุน สำนักข่าวซินหัวรายงาน