ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ปิดเรียบร้อยก่อน 6 โมงเย็นของวันศุกร์ค่ะ

เชื่อคุณญ่า ไม่แตกแถว เพราะเป็นพวกกินก๋วยจั๊บต้องพิเศษเติมปอดเยอะๆ อะ

ดีใจกับเพื่อนๆ อย่าลืมกินเก๊กฮวยบ้างน้า เดี๋ยวร้อนในแย่เลย อิอิ

ขอบคุณ..คุณญ่านะคะ ใช้กราฟคุณญ่าเป็นแนวทางจิงๆค่ะ

ทุกครั้งก่อนจาลงมือทำรัยต้องมองกราฟก่อนว่าปลอดภัยมั๊ย....ถึงตัดสินใจลงมือ (ส่วนมากถูกทางเสมอค่ะ)

ญ่า มอร์เที่ยงค่ะ

ดอด คุณญ่ามองไงต่อคะ

ญ่า มองงัยจ๊าก ถามญ่า

ญ่า เอาตามเท่าที่่ดูถ้าไม่ผ่าน 1390 ค่อยๆ ทำมุม ทะแยงลง จุดมุ่งหมายคง 1337 ค่ะ สุดท้าย

ญ่า ต้องทะลุ 1403 ให้ได้ค่ะ มุมถึงจะเปลี่ยน

ดอด ได้ค่ะ ตามนั้น

ดอด งั้นเอส 03 แล้วคัท 08 ปิด 80 ดีมั๊ยคะ

ดอด หรือไม่ควร

ญ่า ถ้าทะลุ 1390 ได้ ก้อจะไปเทส 1403 ทะลุไม่ได้ ก้อทะแยงลงอยู่ดีแต่ต้าน จะเป็น 03 98 รัยแบบนี้ แต่สุดท้าย คงเทสที่ล่างสุดตามเดิม

ญ่า เอส 03 ค่ะ ปิดน่าจะประมาณนี้ค่ะ 85 80

ญ่า 55 จานถามลูกศิษย์

ญ่า ปิดแล้วปล่อยเค้าดีดใหม่ ก้อเอสใหม่่

ญ่า หางกราฟยาวขึ้นอีกแล้ว

ขคค./ขจจ. คือถ้าจาให้ดี ควรทะลุ 03 ให้ได้สิเนาะ

โปรดใช้จักรยานในการรับข้อมูลด้วยนะคับ

เพราะสองสาวไม่ได้ตั้งจัยวิเคราะห์ เป็นแค่การคุยทองกัน

แต่บังเอิญมีขาแฮกอยู่แถวๆ นั้น 55+

ออกไปยืนแอ๊บหน้าเซเว่นก่อนดีกว่า ได้เวลาน้องนศ.เลิกเรียน ทะยอยกันออกมารอรถ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ญ่า เอาตามเท่าที่่ดูถ้าไม่ผ่าน 1390 ค่อยๆ ทำมุม ทะแยงลง จุดมุ่งหมายคง 1337 ค่ะ สุดท้าย

ญ่า ต้องทะลุ 1403 ให้ได้ค่ะ มุมถึงจะเปลี่ยน

ดอด งั้นเอส 03 แล้วคัท 08 ปิด 80 ดีมั๊ยคะ

ญ่า ถ้าทะลุ 1390 ได้ ก้อจะไปเทส 1403 ทะลุไม่ได้ ก้อทะแยงลงอยู่ดีแต่ต้าน จะเป็น 03 98 รัยแบบนี้ แต่สุดท้าย คงเทสที่ล่างสุดตามเดิม

ญ่า เอส 03 ค่ะ ปิดน่าจะประมาณนี้ค่ะ 85 80

ญ่า ปิดแล้วปล่อยเค้าดีดใหม่ ก้อเอสใหม่่

ขคค./ขจจ. คือถ้าจาให้ดี ควรทะลุ 03 ให้ได้สิเนาะ

โปรดใช้จักรยานในการรับข้อมูลด้วยนะคับ

เพราะสองสาวไม่ได้ตั้งจัยวิเคราะห์ เป็นแค่การคุยทองกัน

แต่บังเอิญมีขาแฮกอยู่แถวๆ นั้น 55+

ออกไปยืนแอ๊บหน้าเซเว่นก่อนดีกว่า ได้เวลาน้องนศ.เลิกเรียน ทะยอยกันออกมารอรถ

ขอบคุณค่ะ....คุณบอย ชอบมากๆเดี๋ยวว่างแล้วมาพากย์ต่อนะ (นุกดีมีประโยชน์)

like หมด

ส่ง :) :lol: :D

มาให้แทนจ้า

Gold Spot price update 9.09.13

Event Analysis

ในช่วงนี้จะมี2 Event ให้เราเดาทาง ก็คือ เรื่องซีเรีย กับเรื่อง เฟด ประชุม

*1 เรื่องซีเรีย

*ถึงตรงนี้ สถานการณ์ยังต้องบอกว่า มันยังคงอยู่ในช่วงของเฟสที่1 แต่น่าจะเป็นช่วงเฟส

ที่1 ปลายๆแล้วล่ะครับ เพราะ อเมริกา และชาติพันธมิตร ในนาโต อย่าง ฝรั่งเศษ

ออสเตเรีย ญี่ปุ่น และใครอีกล่ะ? ผมก็จำไม่ได้ ละม้ายแค่ว่า เค้ารวมกันได้

ราว10ประเทศแล้ว ที่ต้องการจะสั่งสอนซีเรีย ข้อหาที่ก็บอกได้เต็มปาก 100% ว่า

รัฐบาลซีเรียใช้ อาวุธเคมีต่อประชาชนฝ่ายที่ต่อต้าน ซึ่งล่าสุดชาติที่ยังคัดค้านอย่าง

รัสเซียและจีน ก็ยังยืนกรานว่า สหรัฐควรจะรอ ผลพิสูจน์จากคณะตรวจสอบข้อเท็จจริง

ของนาโต้ก่อน

*ส่วนทางด้านสหรัฐ วันนี้ได้ข่าวว่า โอบามา แกจะตระเวน ออกสื่อ เพื่อหาเสียงสนับสนุน

ให้ จากชาวอเมริกันชน ให้เห็นดีเห็นงามด้วยกับการโจมตีซีเรีย อันนี้ผมว่าคนอเมริกัน

ก็น่าจะค่อนข้างจะงง...งง กันพอสมควรนะครับ เพราะจะว่าก็ว่าเถอะครับ ที่คนอเมริกา

เค้าเลือก แกมานี่ก็เพราะ ทางโอบามาหรือ เดรโมแครตนี่ แกโฆษณา ตัวว่าจะไม่เอา

สงคราม ตามอย่างรีพับริกัน ไม่ใช่เหรอ? แล้วนี่แกจะมา กลืนน้ำลายตัวเอง แบบนื้

ผมก็ไม่รู้ว่าคนอเมริกาจะเห็นดีเห็นงาม ตามท้องเรื่องของแกแค่ไหนนะครับ??

*ดังนั้นการเรื่องที่ จะโจมตีซีเรียนั้น มันไม่ง่ายเลยนะครับ ไหนจะต้องให้มติผ่านสภา

(ไม่แน่ใจว่าจะโหวตกันวันนี้ ตามเวลาบ้านเราก็เข้าวันที่ 10ก.ย. หรือเปล่า? ลองเช็ค

ข่าวกันดูครับ) ไหนจะต้องไปสู้รบ ขอความเห็นชอบจากมติ ของ นาโต้อีก หรือแม้

กระทั่งว่า ได้มีมติให้โจมตี การโจมตีจะเป็นในลักษณะไหน จะบานปลายหรือไม่?

อันนี้ก็ต้องดู ไปเป็นลำดับเหตุการณ์ครับ เพราะถ้าการโจมตีมีท่าทางว่าจบเร็ว ประเด็น

เรื่องนี้ ก็จะมีผลกระทบต่อตลาดสั้นๆ หรืออาจจะไม่มีผล เพราะตลาดได้ซัมซับรับข่าว

ไปหมดแล้วนั่นเอง เอ้า...ยังไงก็รอลุ้นข่าวกันต่อไปล่ะครับ

*2เรื่องเฟด

*เรื่องนี้ วันดีเดย์มันจะอยู่ในสัปดาห์หน้าครับ คือทางเฟดจะมีการประชุมคณะกรรมการ

กำหนดนโยบายทางการเงิน ในวันที่ 18 ก.ย.นี้ นั่นเอง ซึ่งเราก็ทำได้ แค่เพียงเดา

กันอีกเหมือนเดิมล่ะครับ ว่าทางเฟด จะเอายังไง?

เพราะถ้าให้ลองดูจาก ตัวเลขการจ้างงานที่ประกาศ ออกมาในวันศุกร์ที่ผ่านมา

แม้ว่า NFP จะออกมาต่ำกว่าคาดการณ์ แต่มันก็ดีขึ้นหากเทียบกับครั้งก่อน บวกกับ

ตัวเลข Unemployment rate ที่ลดลงมาอยู่ที่ระดับ 7.3% ซึ่งมันก็ได้ลงมาใกล้ระดับ

ที่เฟดบอกว่าถ้าลงมาใกล้ระดับ 7% อาจจะมีการลด การอัดฉีดลง ในระดับ 1-2 หมื่นล้าน

ดอลลาร์ต่อเดือน (จากเดิมที่อัดฉีด ในระดับ 8.5หมื่นล้านดอลล์)

อันนี้ก็ต้องลุ้นกันละครับว่า จะออกหัวออกก้อย หรือ ออกกลาง ตาเครางามเท่านั้นที่รู้...

Technical Analysis

*ภาพที่1เป็นใหญ่รายวัน ผมเอาภาพใหญ่รายวันมาให้ดู เพื่อจะได้รู้ว่า ตอนนี้ ราคาทอง

มันอยู่ใน ช่วงไหนของแนวโน้ม ในเรื่องคลื่นใหญ่

*ตามแนวโน้มนี้ จะเห็นว่า มันมีจุดสำคัญ ของแนวโน้มตรงนี้ครับ คือ หากการย่อลงมา

ของราคาในช่วงนี้ มันสามารถ ที่จะยืนแนวรับแถวเขต 1355-1350 ได้ (ดูกันภายใน

อาทิตย์นี้) ก็อาจจะเป็นไปได้ว่า ราคาแถวนี้ จะเป็นจุดจบของคลื่น4 แล้วราคาก็จะ

ดีดกลับขึ้นไปทำ new high ที่เกินกว่าระดับ 1435 ของคลื่น 3 ที่ทำไว้นั่นเอง

*แต่หาก ราคาทองยืนแนวรับ 1355-1350 ไว้ไม่ได้ ก็อาจจะตีความว่า ราคาที่ 1435 นั้น

เป็นจุดจบของคลื่นปรับC หรือ (คลื่น4ใหญ่ สีเหลือง) แล้วราคาก็จะปรับตัวลงในคลื่น

ใหญ่5 ซึ่งมีเป้าหมายคือต้องทำ new low ที่ต่ำกว่า ระดับ 1180 (คลื่น3ใหญ่ สีเหลือง) ที่เคยทำไว้นั่นเอง

*ภาพที่2 เอามาให้ดู ในโน้มที่ย่อยลงมา

*จะเห็นว่าหาก ราคาดีดขึ้นไปไม่เกิน บริเวณ 1400+/- หรือกรณี เลวร้ายที่สุดคือ

ไม่ควร เกิน แถว1415+/- (จุดจบของคลื่นย่อยb หรืออาจจะเป็น2 ) ก็อาจจะสันนิฐาน

ได้ว่า ราคาทอง มีโอกาสจะถูกขายลงมาได้อีก ในลูกคลื่นย่อย ที่ 5 นั่นเอง

แต่ถ้าราคาเด้งเกิน 1415+/- ก็ที่แปลราคาจะขึ้นไปทำ new high ในคลื่น5 (ตามภาพ

แรก แนวโน้มรายวัน นั่นเอง)

โชคดี มีกำไร และ โปรดใช้วิจารณญาณ ในการลงทุน ทุกท่านครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขอบคุณวิเคราะห์กราฟ จาก อ.นัน ค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

Vdgq0J.png :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แค่คุยกันเล่นๆน๊อ พี่อ่ะ..ก๊อปมาอีกแล้ว ฮ่วยอายเค้า :32

แค่คุยกันเล่นๆน๊อ พี่อ่ะ..ก๊อปมาอีกแล้ว ฮ่วยอายเค้า :32

คูณญ่า...ต่อไปคุยเสียงดังๆเน้อ ขอฟังด้วยคน (วันนี้ดีนะมีขาแฮ็กส่งข่าว) อิ อิ

โห ยังง้ี ตั้งก็มะมีประโยชน์ซิคะ เวลาสวิง เสี่ยงได้ราคาที่ไม่ต้องการ น่ากลัวจัง

สู้ๆนะคะ คุณตุ้กตา

เสียใจด้วยนะคะ พี่ตุ๊กตา สู้ๆ ใหม่นะคะ :D ญ่าก้อเกือบออกไม่ได้ค่ะ

บายต๊อป ไว้ 1374.8 มาได้ 1386.9 โหจะบ้าเลยค่ะ ออกแทบไม่ทัน

ตกใจน่ะ ตอนแรกว่าจะเฮแล้ว ได้แต่ เอ๊ยๆ order ตรูหายไปไหนฟระ

มาเห็นอีกที อ้าวเฮ้ยๆ เลยรีบปิดเลยค่ะ มันเลยจากจุดคาดการณ์ไว้เยอะเกินไป

แสดงว่าแผนนี้ใช้ไม่ได้เนาะ อยู่เฉยดีสุดค่ะ ไม่เสี่ยงคันมือดีกว่าค่ะ คราวหน้า

ดีใจกับพี่อลัน พี่บอย คุณดอด เพื่อนทุกคน ที่เดาทางถูกด้วยค่ะ :gd

ขอบคุณกำลังใจของเพื่อนๆทุกคนนะคะ :17 สู้สู้ใหม่ค่ะ :32 ยินดีกับทุกคนที่ได้ลำใยดด้วยนะคะ :gd

สวัสดีคับ พี่ตุ๊กตา ขอบคุณคับ

โห เคสพี่ตุ๊กตาน่าเสียดายจังเรย

เป็นใครก้อเซ็งนะคับแบบนี้ ไม่ต้องวัยรุ่นหรอก วัยไหนก้อเซ็ง

กำไรเห็นๆ อยู่แท้ๆ เอส 1368 ราคาลง 1363 มันต้องกำไรถึงจาถูก

แต่กดปิดแร้วเด้งตลอด จนกลับถูกราคาดีดสวนขึ้นกินสตอปลอส 1374

แค่นี้ก้อแย่พอแร้ว เสียความรู้สึกมากพอแร้ว

ราคายังไม่หยุดที่จุดสตอปลอส ยังวิ่งเลยขึ้นไปกินถึง 1386

จากควรกำไร 5 เหรียญ กลับต้องมาขาดทุน 6 เหรียญ แร้วบานปลายไปเป็น 18 เหรียญ

ทำจัยลำบากจิงๆ

บอยเสียจัยด้วยนะคับ แต่พี่ตุ๊กตาอย่าท้อ บอยเป็นกำลังจัยให้พี่ตุ๊กตานะคับ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ และแนวทางนะคะน้องบอย เวลาน้องญ่ากะจานดอดปรึกษากัน อย่าลืมมาส่งเสียงดังอีกนะจ๊ะ เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆมากเลยค่ะ :01 :01

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

รอบค่ำๆค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอบคุณจานดอด น้องญ่า น้องบอย มากๆนะคะ :01

หวัดดีคุณญ่า คุณบอย คุณดอด ผมติดตามอ่านมาซักพักแล้วชอบเวลาที่คุยกันมากเลย ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวขอความรู้บ้างนะครับ

พร่งนี้ บาทน่าจะแข็งขึ้นป่าวคะคุณญ่า คือ เดาจากกราฟราย 4 น่ะค่ะ

หวัดดีคุณญ่า คุณบอย คุณดอด ผมติดตามอ่านมาซักพักแล้วชอบเวลาที่คุยกันมากเลย ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวขอความรู้บ้างนะครับ

สวัสดีคับ คุณ เอ่อ.. ขวด ชื่อแนวดีจังเรยคับ

ยินดีต้อนรับคุณขวดนะคับ และบอยอยากบอกคุณขวดว่า..

หากต้องการเอาชนะตลาด ต้องการเทรดทองแร้วได้ลำใยบ่อยๆ หรือ ประสบความสำเร็จในการเทรดทอง

คุณขวดเข้ามาถูกห้องแร้วนะคับ อิอิ

ห้องเรามุ่งเน้นให้ความรู้ทางด้านการเทรดทองโดยเฉพาะ ในทุกรูปแบบและทุกแง่มุมแก่สมาชิก

โดยเน้นความเป็นเลิศทางลำใย

เปิดสอนตั้งแต่ขั้นเบสิค ไปจนระดับแอดวานซ์คับ

วิชาหลักๆ ที่เปิดสอนก้อเช่น หนทางเอาตัวรอดบนดอย วิธีทำจัยเมื่อติดอยู่ก้นเหว การโดดดอยอย่างถูกหลักวิชาการ หลักการสอยดอยที่ถูกต้อง (หลักสูตรเร่งรัด สอยปุ๊ปดอยปั๊ป ร่วงทันตาเห็น) ฯลฯ

ดังที่ได้กล่าวมาทั้งหมด บอยภูมิจัยที่จาบอกคุณขวดว่า มีที่นี่ที่เดียวคับ 55+

สมาชิกเก่าๆ โดยมากไม่หมดตัวก้อต้องเดินออกจากตลาดไป แว๊กกก ล้อเล่น

ขอบคุณคุณขวดที่ชมนะคับ

เรื่องความรู้ไม่เรียกว่าขอความรู้เนาะ บอย+ญ่า+จานดอด ยินดีแชร์ในสิ่งที่เรารู้นะคับ

อ้อ แต่มีค่าใช้จ่ายนะคับ 555

แต่จิงปัญหามันจาอยู่ที่พวกเราเด๋วนี้ในแต่ละวันเวลาน้อยมากๆ ตรงนี้อ่ะคับ

นอกจากติดงานอาจมาตอบไม่ได้บ้าง ก้อเกรงคุณขวดจาเหงานะคับ

ไม่มีเพื่อนคุยเรย บอยกังวลตรงนี้จังเรยคับ

คุณอริสาก้อคงเหงาเนาะ พวกบอยหายบ่อย เจ๊อลันบางทีโพสแร้วพวกบอยก้อไม่ได้มาตอบกลับเรย ขอโทดนะคับ โอ๋ๆ

สวัสดีคับ คุณ เอ่อ.. ขวด ชื่อแนวดีจังเรยคับ

ยินดีต้อนรับคุณขวดนะคับ และบอยอยากบอกคุณขวดว่า..

หากต้องการเอาชนะตลาด ต้องการเทรดทองแร้วได้ลำใยบ่อยๆ หรือ ประสบความสำเร็จในการเทรดทอง

คุณขวดเข้ามาถูกห้องแร้วนะคับ อิอิ

ห้องเรามุ่งเน้นให้ความรู้ทางด้านการเทรดทองโดยเฉพาะ ในทุกรูปแบบและทุกแง่มุมแก่สมาชิก

โดยเน้นความเป็นเลิศทางลำใย

เปิดสอนตั้งแต่ขั้นเบสิค ไปจนระดับแอดวานซ์คับ

วิชาหลักๆ ที่เปิดสอนก้อเช่น หนทางเอาตัวรอดบนดอย วิธีทำจัยเมื่อติดอยู่ก้นเหว การโดดดอยอย่างถูกหลักวิชาการ หลักการสอยดอยที่ถูกต้อง (หลักสูตรเร่งรัด สอยปุ๊ปดอยปั๊ป ร่วงทันตาเห็น) ฯลฯ

ดังที่ได้กล่าวมาทั้งหมด บอยภูมิจัยที่จาบอกคุณขวดว่า มีที่นี่ที่เดียวคับ 55+

สมาชิกเก่าๆ โดยมากไม่หมดตัวก้อต้องเดินออกจากตลาดไป แว๊กกก ล้อเล่น

ขอบคุณคุณขวดที่ชมนะคับ

เรื่องความรู้ไม่เรียกว่าขอความรู้เนาะ บอย+ญ่า+จานดอด ยินดีแชร์ในสิ่งที่เรารู้นะคับ

อ้อ แต่มีค่าใช้จ่ายนะคับ 555

แต่จิงปัญหามันจาอยู่ที่พวกเราเด๋วนี้ในแต่ละวันเวลาน้อยมากๆ ตรงนี้อ่ะคับ

นอกจากติดงานอาจมาตอบไม่ได้บ้าง ก้อเกรงคุณขวดจาเหงานะคับ

ไม่มีเพื่อนคุยเรย บอยกังวลตรงนี้จังเรยคับ

คุณอริสาก้อคงเหงาเนาะ พวกบอยหายบ่อย เจ๊อลันบางทีโพสแร้วพวกบอยก้อไม่ได้มาตอบกลับเรย ขอโทดนะคับ โอ๋ๆ

ถึงคุณบอยค่ะ.....เปิดซิงรับน้องใหม่ (โปรดสังเกตุ 1 โพสต์)

หยอกเบาๆหน่อยนะคะ เดี๋ยวเค้าตกใจหนีไปซะก่อน (วันแรกก็แจ้งกฎกติกาซะแล้ว) อิ อิ

ส่วนเรื่องเหงาไม่น่าเป็นห่วงค่ะ....เพราะเจ้าของห้องใจดี้..ใจดีไม่มีวันทิ้งสมาชิกให้โดดเดี่ยว..เดียวดายร๊อก (จิงอ่ะป่าว)