ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อ.ดอด และน้องบอย

พี่ออกจากเอสแล้วค่ะ กำไรนิดหน่อยพอ ลุ้นพอละ เหนี่อย เกร็ง ทีนี้รอแอล ยังไม่รู้จะเข้าตรงไหนดี พี่เล่นแท่งค่ะ และกำลังหัดเดโม gs ค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ ญ่ากะปิดหยดสุดท้าย 55+ สงสัยจะชวดซะแล้ว เริ่มดีดแล้วค่ะ :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หุยค่ะ คุณดอด เหมือนที่จานบอกเลยอ่ะเนาะ :unsure:

หุยค่ะ คุณดอด เหมือนที่จานบอกเลยอ่ะเนาะ :unsure:

สวัสดีค่ะคุณญ่า

เหมือนที่จานดอดบอก บอกว่าอย่างไรเหรอค่ะ (อธิบายหน่อยจิ)

:32

กำลังแก้พอร์ตอยู่ค่ะ

วันนี้โดน โด๊น โดน หายไป 5000 แล้วอะ

:21 :21 :21

กำลังแก้พอร์ตอยู่ค่ะ

วันนี้โดน โด๊น โดน หายไป 5000 แล้วอะ

:21 :21 :21

เอาใจช่วยให้แก้ได้สำเร็จนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะszBOf.gif

ส่วนกราฟหุย ไม่มีรัยค่ะ คุณดอดให้สังเกตดูเส้นตัด

แล้วเค้าจะเริ่มเทขายค่ะ คงเป็นกราฟเฉพาะของเค้าค่ะ

งั้นเราควร S เป็นหลักใช่ไหมค่ะ

:_cd :_cd :_cd

ดีครับคุณ ariesa ขอบคุณครับ คุณญ่า คุณบอย จานดอด ขอฝากตัวด้วยนะครับ ฝากบอกคุณบอยด้วยนะครับรอได้ อิ อิ รออ่านในโพสต์ได้เยอะเลย

สวัสดีค่ะ อ.ดอด และน้องบอย

พี่ออกจากเอสแล้วค่ะ กำไรนิดหน่อยพอ ลุ้นพอละ เหนี่อย เกร็ง ทีนี้รอแอล ยังไม่รู้จะเข้าตรงไหนดี พี่เล่นแท่งค่ะ และกำลังหัดเดโม gs ค่ะ

สวัสดีค่ะคุณปูนิ่ม

เรียกดอดเฉยๆก็ได้ค่ะ

อ.ดอด จะหมายถึง อั๊ยหยาดอด น่ะค่ะ 55555 ล้อเล่งอ่ะ

ยินดีกับกำไรด้วยค่ะ เล่นแท่งมีปัจจัยบาทเข้ามาด้วยอ่ะเนอะ เลยยากหน่อย แต่ถ้าเล่นในวันบาทก็คงไม่แกว่งมาก น่าจะพอทำกำไรสั้นๆได้

แต่ถ้าถือข้ามวัน ก็เสี่ยงกับค่าเงินเพิ่มขึ้นเนอะ

ส่วนเดโมจีเอส ถ้าแนะนำ ก็ให้ใส่จำนวนเงินที่เล่นเท่ากับที่เรากะจะโอนเข้าไปเล่นนะคะ

อย่าเอาเว่อๆที่เค้าให้มาแบบว่า หลายหมื่นเหรียญ

แล้วก็พยายามเล่นแบบคิดว่าเป็นเงินเราจริง ถ้าเล่นเดโม่แล้วยังหมด ก็ยังไม่ต้องเล่นจริงนะคะ

เพราะถ้ายังหาวิธีเล่นให้ได้ตังไม่ได้ เล่นจริงก็ หมดค่ะ

มีไรก็ถามเสี่ยบอย คุณญ่าได้ค่ะ

สู้ๆนะคะ

งั้นเราควร S เป็นหลักใช่ไหมค่ะ

:_cd :_cd :_cd

จริงเอสเป็นหลัก ตั้งแต่เช้าแล้วค่ะ ตอนนี้ดี้ต่ำมากแล้ว เดี๋ยวต้องรอดูเค้าดีดค่ะ

ไหวก้อคงไปตามต้าน ไม่ไหว เดี๋ยวคงลงมาอีกที ตอนนี้เหลือ 3 ตลาด

เลยเดาค่อนข้างลำบากค่ะ

1361 ยืนได้ ก้อจะไปเทส 1365 ถ้าทะลุได้อีก จะไปเทส 1370-73

ยืนไม่ได้ค่อยเอสเล่นสั้นๆ ตรงนั้นน่าจะดีกว่าค่ะ ให้ปลอดภัยอีกหน่อย ก้อ 1380-82

ไม่ผ่านก้อเอสลงมาอีกที ใจยังห่วงเหลือเมกาตลาดเดียว เอาแน่นอนกะเค้าไม่ได้เลยจริงๆ :P

เคยได้ยิน เสี่ยบอยบอกว่า

รถไฟเป็นเพื่อนของเราค่ะ Trend is your friend. 555555

ดูเป็นมั๊ยคะว่า รถไฟกำลังลงใต้หรือขึ้นเหนือ

ดูไม่เป็น ก็ ถามเสี่ยเลยค่ะ

ถ้าช่วงเทรนลง ดีดก็เอสค่ะ จะเล่นแอลก็ได้ แต่ต้องแม่นและเข้าออกไว และโอกาสได้กำไรจากแอลจะน้อยกว่า กำไรฝั่งเอส

ถ้าช่วงเทรนขึ้น ย่อก็แอลค่ะ จะเล่นเอสก็ได้ แต่ต้องแม่นและเข้าออกไว และโอกาสได้กำไรจากเอสจะน้อยกว่า กำไรฝั่งแอล

เนอะๆ

คุณดอดคะ...ลงมาเยอะขนาดนี้ ตอนนี้แนวต้านอยู่ที่เท่าไรคะ (อยากเปิด S ทิ้งไว้สักไม้ก่อนเที่ยงคืน)

พอจาได้มั๊ยคะ?...ปลอดภัยรึป่าวรอปิดพรุ่งนี้่ค่ะ

จริงเอสเป็นหลัก ตั้งแต่เช้าแล้วค่ะ ตอนนี้ดี้ต่ำมากแล้ว เดี๋ยวต้องรอดูเค้าดีดค่ะ

ไหวก้อคงไปตามต้าน ไม่ไหว เดี๋ยวคงลงมาอีกที ตอนนี้เหลือ 3 ตลาด

เลยเดาค่อนข้างลำบากค่ะ

1361 ยืนได้ ก้อจะไปเทส 1365 ถ้าทะลุได้อีก จะไปเทส 1370-73

ยืนไม่ได้ค่อยเอสเล่นสั้นๆ ตรงนั้นน่าจะดีกว่าค่ะ ให้ปลอดภัยอีกหน่อย ก้อ 1380-82

ไม่ผ่านก้อเอสลงมาอีกที ใจยังห่วงเหลือเมกาตลาดเดียว เอาแน่นอนกะเค้าไม่ได้เลยจริงๆ :P

เมื่อกี้...ไม่เห็นโพสคุณญ่าเลยถามคุณดอด ถ้างั้นก็ต้องรอ 1380 ช่ายมั๊ยคะ

เล่นได้ถึงเที่ยงคืนราคาไม่มาก็ต้องรอไปก่อนรึป่าวคะ

เคยได้ยิน เสี่ยบอยบอกว่า

รถไฟเป็นเพื่อนของเราค่ะ Trend is your friend. 555555

ดูเป็นมั๊ยคะว่า รถไฟกำลังลงใต้หรือขึ้นเหนือ

ดูไม่เป็น ก็ ถามเสี่ยเลยค่ะ

ถ้าช่วงเทรนลง ดีดก็เอสค่ะ จะเล่นแอลก็ได้ แต่ต้องแม่นและเข้าออกไว และโอกาสได้กำไรจากแอลจะน้อยกว่า กำไรฝั่งเอส

ถ้าช่วงเทรนขึ้น ย่อก็แอลค่ะ จะเล่นเอสก็ได้ แต่ต้องแม่นและเข้าออกไว และโอกาสได้กำไรจากเอสจะน้อยกว่า กำไรฝั่งแอล

เนอะๆ

อ่ะจ้า ก้อเค้าแปลว่าแบบนั้นไม่ใช่หรอคับ จานดอดขำทำมัย

trend = รถไฟ แปลทั้งประโยคก้อรถไฟเป็นเพื่อนของเรา

มันสลับกันเนาะ เทรนด์ใครเทรนด์มัน

ถ้าเล่นสวนเทรนด์ก้อต้องทั้งแม่นและทั้งไว ไม่ว่าฝั่งไหน

ถ้าเล่นตามเทรนด์สบาย ไม่ต้องลุ้นเหงื่อโชก เข้าแร้วเทรนด์มันก้อพาราคาไป

ไม่ต้องมาก แค่เข้ากับรายเล็กๆ ราย 5 นาที ยังรวยได้ ถ้าไม่สวนรถไฟ

เนาะๆ

ขอบคุณจานดอดคับ ที่โยนให้มาถามเสี่ย โยนบ่อยนะคับ อิอิ

จานดอดเป็นคนสอนบอยเรื่องรถไฟ มาบอกว่าได้ยินจากบอยเฉยเรย

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เมื่อกี้...ไม่เห็นโพสคุณญ่าเลยถามคุณดอด ถ้างั้นก็ต้องรอ 1380 ช่ายมั๊ยคะ

เล่นได้ถึงเที่ยงคืนราคาไม่มาก็ต้องรอไปก่อนรึป่าวคะ

แท่งรอนู่นเลยก้อดีค่ะ แต่ จีเอส ญ่าดูเอส สั้นๆ 1370 พร้อมๆ

จานดอดค่ะ ไม่รู้ดีดไหวรึป่าวเนาะ :unsure: