ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หวัดดีคุณญ่า คุณบอย คุณดอด ผมติดตามอ่านมาซักพักแล้วชอบเวลาที่คุยกันมากเลย ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวขอความรู้บ้างนะครับ

หวัดดีค่ะ คุณขวด ยินดีต้อนรับค่ะ มีรัยแนะนำหรือแชร์กัน ก้อแนะนำกันได้นะคะ ^_^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึงคุณบอยค่ะ.....เปิดซิงรับน้องใหม่ (โปรดสังเกตุ 1 โพสต์)

หยอกเบาๆหน่อยนะคะ เดี๋ยวเค้าตกใจหนีไปซะก่อน (วันแรกก็แจ้งกฎกติกาซะแล้ว) อิ อิ

ส่วนเรื่องเหงาไม่น่าเป็นห่วงค่ะ....เพราะเจ้าของห้องใจดี้..ใจดีไม่มีวันทิ้งสมาชิกให้โดดเดี่ยว..เดียวดายร๊อก (จิงอ่ะป่าว)

ไม่ทิ้งค่ะ แต่ก้อไม่ค่อยอยู่เนาะ :lol: ถ้าหายไปก้ออาการเดิม ง่วง+ไปงีบค่ะ :P

แต่จริงๆ ยอมรับว่าคุยไม่ค่อยเก่งด้วยค่ะ และ ถ้าเทรด บางทีต้องใช้สมาธิค่ะ ยิ่งเวลาเปลี่ยนตลาด

สมองต้องวางแผนตลอดเวลาค่ะ ยิ่งถ้าตอนมีข่าวผันผวน แทบจะไม่คุยกันเลย ต่างคนต่างเงียบ

เราเสร็จเค้า หรือเค้าเสร็จเรา ถึงจะออกมาบ่นกันค่ะ อย่าว่ากันถ้าตอบช้าหรือหาพวกเราไม่เจอนะคะ :P

ฝันดีค่ะพี่บอย คุณAriesa & เพื่อนๆทุกคน ป๊ะกั๋นใหม่พรุ่งนี้เจ้า Ectdg.gifEctdg.gif

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

คุณญ่า..เข้ามาพอดี ถามซะเลย....ดูตามอาการแล้วพรุ่งนี้เช้าจาลงหรือขึ็นค่ะ

ราคาลงมาต่ำสุดไม่ได้เก็บ...เน็ตล่มสลายตายจากพอดีค่ะ (เฮิทท์จิงๆ)

เช้ามาคุณญ่ามองว่าพอจามีราคาต่ำๆให้เก็บอีกมั๊ยคะ?

คุณญ่า..เข้ามาพอดี ถามซะเลย....ดูตามอาการแล้วพรุ่งนี้เช้าจาลงหรือขึ็นค่ะ ราคาลงมาต่ำสุดไม่ได้เก็บ...เน็ตล่มสลายตายจากพอดีค่ะ (เฮิทท์จิงๆ) เช้ามาคุณญ่ามองว่าพอจามีราคาต่ำๆให้เก็บอีกมั๊ยคะ?

ยังทะลุ 1390 1397 ไม่ได้ คิดว่า ยังพอมีโอกาสนะคะ ขึ้นเทสบน ถ้าขึ้นไม่ไหว

เดี๋ยวก้อวกกลับลงมาเทสล่างเองค่ะ คิดว่านะคะ :P

ญ่าก้อยังไม่ได้เก็บค่ะ ตั้งไว้ เค้าไม่มาก้อแล้วไปค่ะ ถึงเวลามาเมื่อไหร่ก้อเมื่อนั้นเนาะ :D

ยังทะลุ 1390 1397 ไม่ได้ คิดว่า ยังพอมีโอกาสนะคะ ขึ้นเทสบน ถ้าขึ้นไม่ไหว

เดี๋ยวก้อวกกลับลงมาเทสล่างเองค่ะ คิดว่านะคะ :P

ญ่าก้อยังไม่ได้เก็บค่ะ ตั้งไว้ เค้าไม่มาก้อแล้วไปค่ะ ถึงเวลามาเมื่อไหร่ก้อเมื่อนั้นเนาะ :D

ถูกแก้ไข โดย Alan

สหรัฐ ยัน ไม่ทำสงครามซีเรีย แต่ใช้ปฏิบัติการทหารแบบจำกัด

นายจอห์น เคอร์รี่ รมว.ต่างประเทศของสหรัฐ กล่าวในการแถลงข่าวร่วมกับรมว. ต่างประเทศอังกฤษในระหว่างการเยือนกรุงลอนดอน ว่า ท่าทีที่เข้มแข็งจากนานาประเทศ เป็นสิ่งจำเป็นเพื่อที่จะป้องกันไม่ให้การกระทำอันโหดร้ายเช่นที่ประธานาธิบดีซีเรียทำกับ ประชาชนของตนเองนั้นเกิดขึ้นอีก

รมว.ต่างประเทศสหรัฐ กล่าวว่า ความขัดแย้งในซีเรียจำเป็นต้องใช้วิธีการทางการเมือง คลี่คลาย และการแก้ปัญหาจะไม่สามารถเกิดขึ้นได้ในสนามรบ

แต่ขณะเดียวกันก็ย้ำว่า การดำเนินการทางทหารเป็นสิ่งที่จำเป็นเพื่อที่จะบีบให้ประธานาธิบดีบาชาร์ อัล-อัสซาด แห่งซีเรีย เข้าร่วมโต๊ะเจรจา

รมว.ต่างประเทศสหรัฐ กล่าวต่อไปว่า ปฏิบัติการทางทหารจะเป็นไปในรูปแบบที่จำกัด "เราไม่ได้พูดถึงการทำสงคราม เราจะไม่ทำสงคราม"

หุ้นเอเชียบวกขึ้นเช้านี้ จับตาข้อมูลศก.จีน

ตลาดหุ้นเอเชียปรับเพิ่มขึ้นเช้านี้ ขณะที่นักลงทุนจับตาข้อมูลเศรษฐกิจจีนที่จะมีการเปิดเผยในวันนี้

ดัชนี MSCI Asia Pacific เพิ่มขึ้น 0.8% เมื่อเวลา 10.01 น.ตามเวลาโตเกียว

ดัชนี NIKKEI 225 ตลาดหุ้นญี่ปุ่นเปิดวันนี้ที่ 14,318.72 จุด เพิ่มขึ้น 113.49 จุด

ดัชนี SSE Composite ตลาดหุ้นจีนเปิดวันนี้ที่ 2,214.81 จุด เพิ่มขึ้น 2.29 จุด

ดัชนี HSI ตลาดหุ้นฮ่องกงเปิดวันนี้ที่ 22,932.60 จุด เพิ่มขึ้น 181.95 จุด

ดัชนี TAIEX ตลาดหุ้นไต้หวันเปิดวันนี้ที่ 8,217.21 จุด เพิ่มขึ้น 25.10 จุด

ดัชนี KOSPI ตลาดหุ้นเกาหลีใต้เปิดวันนี้ที่ 1,978.08 จุด เพิ่มขึ้น 3.41 จุด

ดัชนี FTSE STI ตลาดหุ้นสิงคโปร์เปิดวันนี้ที่ 3,109.83 จุด เพิ่มขึ้น 21.63 จุด

ดัชนี PSE Composite ตลาดหุ้นฟิลิปปินส์เปิดวันนี้ที่ 6,018.83 จุด เพิ่มขึ้น 21.79 จุด

ดัชนี FBMKLCI ตลาดหุ้นมาเลเซียเปิดวันนี้ที่ 1,753.14 จุด เพิ่มขึ้น 6.11 จุด

ดัชนี S&P/ASX 200 ตลาดหุ้นออสเตรเลียเปิดวันนี้ที่ 5,186.80 จุด เพิ่มขึ้น 5.30 จุด

ในวันนี้เวลา 12.30 น.ตามเวลาไทย จีนจะเปิดเผยข้อมูลเศรษฐกิจสำคัญหลายตัว ได้แก่ การลงทุนในสินทรัพย์ถาวรเดือนส.ค. ผลผลิตภาคอุตสาหกรรมเดือนส.ค. และยอดค้าปลีกเดือนส.ค.

มาแอบเม้า เสี่ยบอยดีกว่า

เมื่อคืนเสี่ยตั้งแอล 83 ปิด 90 แล้วตั้งเอส 90 อีก

เช้ามาปิดได้ทั้งเอสทั้งแอล

:gd :gd :gd

ออกมาบอกทริกซะดีๆ นะคะเสี่ย

ถูกแก้ไข โดย dod

“โอบามา" ขานรับข้อเสนอควบคุมอาวุธเคมีซีเรีย

“โอบามา" ขานรับข้อเสนอควบคุมอาวุธเคมีซีเรีย ส่งสัญญาณระงับแผนโจมตี

ประธานาธิบดีบารัค โอบามาของสหรัฐ ขานรับข้อเสนอของรัสเซียที่จะให้อาวุธเคมีของซีเรียอยู่ภายใต้การควบคุมของนานาชาติ โดยกล่าวว่าเป็น “ความคืบหน้าในเชิงบวก" และอาจจะนำไปสู่การคลี่คลายวิกฤตดังกล่าว

ในการให้สัมภาษณ์กับสถานีโทรทัศน์ต่างๆ ประธานาธิบดีโอบามา ต้องการให้มีการใช้วิธีทางการทูตในการคลี่คลายวิฤตดังกล่าว มากกว่าที่จะใช้การโจมตีทางทหาร ซึ่งส่งสัญญาณว่าผู้นำสหรัฐจะระงับแผนการโจมตีซีเรีย หากรัฐบาลซีเรียยอมให้มีการควบคุมอาวุธเคมี

ประธานาธิบดีโอบามา บอกด้วยว่า นายจอห์น แคร์รี รมว.ต่างประเทศสหรัฐและทีมงานด้านความมั่นคงของสหรัฐจะหารือกับรัสเซียและประชาคมระหว่างประเทศ เพื่อประเมินถึงสิ่งที่สามารถบังคับใช้และมีความจริงจัง

นอกจากนี้ ผู้นำสหรัฐยังกล่วว่า ฝ่ายบริหารของเขาจะหารือร่วมกับรัสเซียและซีเรีย “เรากำลังจะสานต่อในเรื่องนี้ให้ลุล่วง" เขากล่าวในระหว่างการให้สัมภาษณ์กับ CNN ซึ่งเป็น 1 ใน 6 สถานีโทรทัศน์ที่เขาให้สัมภาษณ์ในช่วงบ่ายวันจันทร์ตามเวลาท้องถิ่น

ปธน.โอบามากล่าวว่า จริงๆแล้วข้อเสนอดังกล่าวไม่ใช่เรื่องใหม่สำหรับเขา เนื่องจากเขาได้พูดคุยกับปธน.วลาดิเมียร์ ปูติของรัสเซียเกี่ยวกับแนวทางดังกล่าวแล้ว ซึ่งรวมถึงในระหว่างการประชุมสุดยอดจี-20 เมื่อสัปดาห์ที่แล้วในนครเซนต์ปีเตอร์สเบิร์ก ประเทศรัสเซีย

ทั้งนี้ นายเซอร์ไก ลาฟรอฟ รมว.ต่างประเทศรัสเซียได้เปิดเผยข้อเสนอดังกล่าวในช่วงเช้าวันจันทร์ โดยเรียกร้องให้ซีเรีย “ยอมให้คลังอาวุธเคมีอยู่ภายใต้การควบคุมของนานาชาติ เพื่อที่จะสามารถทำลายอาวุธดังกล่าวได้" ขณะที่ข้อเสนอดังกล่าวได้รับการตอบรับในเชิงบวกจากซีเรีย

มอร์นิ่งค่ะ เพื่อน ทุกคนนนนนนนนนนน

ยินดีกับขาเอส เช้านี้ทุกคนด้วยนะคะ

อ้อ ต้องยินดีเป็นพิเศษ กะคนสองขา 55+

พี่บอย 6 6 6 6 6 6 โตย :D

โกลเบล็ก.. ให้แนวรับแรก 73 แต่แนวรับหลักแถว 45-50 ตอนนี้ไม่มีปัจจัย+ มองซึมลง

จะเข้ามาขอบคุณ พี่อลัน รีบลบทำไมคะ มาแชร์ๆ กัน ผิดถูก ไม่ว่ากันอยู่แล้วค่ะพี่ :D

นายกฯญี่ปุ่น ตัดสินขึ้นภาษีการขาย 1 ต.ค.นี้

นายอะกิระ อะมาริ รมว.เศรษฐกิจและการคลังญี่ปุ่นเปิดเผยว่า นายกรัฐมนตรีชินโสะ อาเบะ จะตัดสินใจขั้นสุดท้ายในวันที่ 1 ต.ค.ว่าจะขึ้นภาษีการขายเป็น 8% ในเดือน เม.ย.ปีหน้าหรือไม่ จากอัตราปัจจุบันที่ 5%

นายอะมาริกล่าวสุนทรพจน์ที่กรุงโตเกียวว่า หากนายอาเบะมีมติที่จะเดินหน้าขึ้นภาษีต่อไป รัฐบาลญี่ปุ่นก็จำเป็นต้องประกาศมาตรการป้องกันไม่ให้การขึ้นภาษีส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจไปพร้อมกัน ซึ่งเร็วๆนี้เศรษฐกิจญี่ปุ่นส่งสัญญาณฟื้นตัวจากภาวะเงินฝืดที่ยืดเยื้อมาเป็น เวลาเกือบ 20 ปี

ในวันเดียวกันนี้ นายอะมาริเปิดเผยว่า การขึ้นภาษีการขายมีแนวโน้มว่าจะเกิดขึ้น เนื่อง จากรัฐบาลญี่ปุ่นปรับเพิ่มการประเมินตัวเลขผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ที่แท้ จริงประจำไตรมาส 2 ปี 2556 เป็นขยายตัวในอัตรา 3.8% ต่อปี เพิ่มขึ้นจากการประเมิน ครั้งก่อนที่ระดับ 2.6% ต่อปี

นายอะมาริ บอกว่า "เป็นตัวเลขที่ดี" ภายหลังการเปิดเผยการปรับทวน จีดีพีประจำไตรมาส 2 โดยกล่าวเสริมว่า นโยบายเศรษฐกิจของนายอาเบะที่เรียกว่า "อาเบะโนมิกส์"นั้น ส่งผลดีอย่างต่อเนื่อง