ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

อยากกาซิบบอกเจ๊อลัน เอ่อ.. อยากบอกเจ๊อลัน ว่า

จนถึงนอนฟาร์มครั้งนี้ บอยยังเชื่อนะคับ

เชื่อว่า ข่าว (ตัวเลขนอนฟาร์ม) กับ เทคนิค ไปด้วยกัน ทิศทางเดียวกัน

โดยเฉพาะตัวเลขใหญ่ๆ เพาเวอร์เยอะๆ

เจ๊อลันลองสังเกตราย 4 ก่อนประกาศสิคับ

บอยเชื่อนะ แต่ก้อไม่กล้าทุ่มเล่นตามอยู่ดี

ยังต้องสตอปออเดอร์ ดักตีกินเอาตามเดิม

ขอบคุณน้องบอยมากๆจ้ะ :01

สงสัยกระแสจิตส่งถึง พี่เลยเห็นได แต่จะว่าไปกระซิบก็ดีนะ เสี่ยกระซิบน่ีได้ตังแน่ๆเนอะ

ตอนน้ีพี่เชื่อมั่นในอินดี้มากข้ึนเยอะค่ะ เจอเองจ้ะๆ เพราะข่าวเป็นลบ และประกอบกะตอนแรกมองลงเพราะยังขาดขา5 ลงอีกขา

พอเห็นได หลังที่มันแหย่ขา5 แสนสั้น มาจบคลื่น ก็เลยคิดไปคิดมา จาก1368ข้ึนมาถึง 1372 ถึงกล้ากด เพราะแท่ง1 ยาวเกินฐานแท่งขา5 เล็กแล้ว

เลยเอาสักไม้ ลองวิชา

แต่แหม จีเอสน่ีลำเอียงเนอะ ทำไมแรงยังง้ีตั้งปิด1383 ไม่เกินไป90 มั่งเนอะ เวลาจะกินเค้าลากเค้าซะไกล :19

น้องญ่าโชคดีจังค่ะ ได้กำไรเพิ่มด้วย

ตอนน้ีกะลังดูอินดี้้ช้าเร็วประกอบกัน เพื่อใช้หาจังหวะเข้า-ออกอยู่จ้ะ แต่ยัง งงๆอยู่บ้าง แต่เริ่มมองเห็นบางอย่าง

ต้องรอดูหลายๆคร้ังว่าจะจริงมั้ย อย่างที่คิดมั้ย กะลังสนุกกะการเมาคลื่น กะเมาอินดี้ ตังยังหามะค่อยได้

ความโลภประเภท กลัวเสีย ยังสูงอยู่เลย ความมั่นในการมองของตัวเองยังแย่อยู่ พยายามอยู่ค่ะ สู้ๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย Alan

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยินดีกะกำไรน้องบอยด้วยนะคะ ส่วนพี่

ได้แถมเหมือนน้องบอยเลยจ้า แต่แถมขาดทุนนะมิใช่กำไร ตั้งs 1368 กดปิด1363ปิดเท่าไรก็ไม่ได้ แล้วเค้าก็เด้งไปด้านบน sl ไว้ 1374 ไปปิดให้โน้นเลย 1386 ขาดทุนแถมบานเลยทีนี้ แบบว่าวัยรุ่นเซ็งอ่ะ กลัวเจ้าไปเลยคืนของเค้าแรงแบบนี้ว่าจะนั่งดูเฉยๆและคราวหน้า หนาวววววว

สู้ๆนะคะ คุณตุ้กตา

ขอโทษนะคะ พอดีได้ศึกษามาบ้าง ขออนุญาตแชร์หน่อยนะคะ

เข้าใจว่าคลื่นปรับฐาน หรือcorretive wave จะมี3 คลื่น เรียกเป็น คล่ืนa b และ cค่ะ

ดังน้ันตรงที่เป็น1 ก็น่าจะเป็นa 2 เป็นb แต่ในคลื่นc จะมี5 คลื่นย่อย ขณะนี้ทองอยู่ในคลื่นย่อยที่4 ของc ค่ะ

เจ๊อลันเก่งอ่ะคับ

นึกแร้ว ว่ามาเจอคมในฝัก น้ำพร่องแก้ว บอยดูจากคำพูดรู้สึกได้นะคับ

แกล้งแซวมานาน เจ๊ไม่เคยยอมรับ

แต่เจ๊จารับหรือไม่รับ บอย ญ่า คุณดอด ก้อลงความเห็นกันไว้นานมากแร้วคับ

ว่าเจ๊อลันคมในฝัก :gd

แบบนี้ดีดให้จบเพื่อลง 5 ของ c หรอคับเจ๊..... (จาก.. ผู้เคยมีอดีต แต่ไม่เคยมีอนาคตกับเวฟ 55+)

*** ขอบคุณ คุณอยากเล่นด้วยคน ด้วยคับ ไปซุ่มนับเวฟนี่เอง อิอิ สุดยอดคับ ไว้มาสอนบ้างนะคับ พลีสๆๆๆๆ

กราฟ อ.นัน.. ขอบคุณอ.นันมากๆค่ะ

โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจนะคะ :D

อันนี้ราย 4 ของอ. นัน ตั้งแต่ปลายเดือนก่อน

บอยไม่ลืม เพราะบอยเซฟเก็บไว้ดู

ทีแรกน้องญ่าบอกวันนี้อ.นันไม่มีวิเคราะห์ มีแต่กราฟ ไม่ต้องแปะมั๊ง

บอยขอร้องให้แปะเหอะ พอญ่าแปะบอยก้อเซฟเรย

เป็นตามรูปแบบที่อ.นันคาดการณ์ ขอบคุณอ.นัน คับ

a = 1378

b = 1416

c = 1361

ยินดีกะกำไรน้องบอยด้วยนะคะ ส่วนพี่

ได้แถมเหมือนน้องบอยเลยจ้า แต่แถมขาดทุนนะมิใช่กำไร ตั้งs 1368 กดปิด1363ปิดเท่าไรก็ไม่ได้ แล้วเค้าก็เด้งไปด้านบน sl ไว้ 1374 ไปปิดให้โน้นเลย 1386 ขาดทุนแถมบานเลยทีนี้ แบบว่าวัยรุ่นเซ็งอ่ะ กลัวเจ้าไปเลยคืนของเค้าแรงแบบนี้ว่าจะนั่งดูเฉยๆและคราวหน้า หนาวววววว

เสียใจด้วยนะคะ พี่ตุ๊กตา สู้ๆ ใหม่นะคะ :D ญ่าก้อเกือบออกไม่ได้ค่ะ

บายต๊อป ไว้ 1374.8 มาได้ 1386.9 โหจะบ้าเลยค่ะ ออกแทบไม่ทัน

ตกใจน่ะ ตอนแรกว่าจะเฮแล้ว ได้แต่ เอ๊ยๆ order ตรูหายไปไหนฟระ

มาเห็นอีกที อ้าวเฮ้ยๆ เลยรีบปิดเลยค่ะ มันเลยจากจุดคาดการณ์ไว้เยอะเกินไป

แสดงว่าแผนนี้ใช้ไม่ได้เนาะ อยู่เฉยดีสุดค่ะ ไม่เสี่ยงคันมือดีกว่าค่ะ คราวหน้า

ดีใจกับพี่อลัน พี่บอย คุณดอด เพื่อนทุกคน ที่เดาทางถูกด้วยค่ะ :gd

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

คุณญ่ามีกราฟวันพรุ่งนี้รึยังคะ....รบกวนช่วยแปะเป็นแนวทางหน่อยนะคะ....ขอบคุณค่ะ

***ปล. ราคาทองจะมีแนวรับ uptrend line สำคัญแถวเขต 1360-1355

เป็นจุด critical level ของแนวโน้มขาขึ้น

*หากพิจารณาเรื่องคลื่น น่าจะสันนิฐานได้ว่า ราคากำลังอยู่ ในคลื่นย่อย 4 ไป 5

ของคลื่นปรับ a ตามภาพ*

ขอบคุณ อ.นันค่ะ :D

อันนี้เพิ่งเห็นตะกี้

เจ๊อลัน โลว์ของ a กับไฮ ของ 3 มีกฎรัยมั๊ยคับ

เสียใจด้วยนะคะ พี่ตุ๊กตา สู้ๆ ใหม่นะคะ :D ญ่าก้อเกือบออกไม่ได้ค่ะ

บายต๊อป ไว้ 1374.8 มาได้ 1386.9 โหจะบ้าเลยค่ะ ออกแทบไม่ทัน

ตกใจน่ะ ตอนแรกว่าจะเฮแล้ว ได้แต่ เอ๊ยๆ order ตรูหายไปไหนฟระ

มาเห็นอีกที อ้าวเฮ้ยๆ เลยรีบปิดเลยค่ะ มันเลยจากจุดคาดการณ์ไว้เยอะเกินไป

แสดงว่าแผนนี้ใช้ไม่ได้เนาะ อยู่เฉยดีสุดค่ะ ไม่เสี่ยงคันมือดีกว่าค่ะ คราวหน้า

ดีใจกับพี่อลัน พี่บอย คุณดอด เพื่อนทุกคน ที่เดาทางถูกด้วยค่ะ :gd

ห๊าา ญ่าเด้งมา 86 เรยหรอ บายตอปอ่ะ 555+

เยอะกว่าพี่อีก ของพี่บายตอป 76 แมท 83 = 7 เหรียญ ก้อบ่นๆ แร้ว

ของญ่า บายตอป 74 แมท 86 = 12 เหรียญแน่ะ

วันศุกร์ก้อเห็นญ่าเล่า แต่พี่ไม่ทันได้อ่านรายละเอียด

หนักกว่าพี่อีก ดีแร้วๆ นะ ที่ออกไปได้

เวลาเจอเคสแบบนี้ ช่วงแรกจางงนะ ออเดอร์บายตอปหายไปไหน

ราคาก้อวิ่งเกินแร้ว แต่หาไม่เจอ ไปเจอออเดอร์ประหลาดโผล่เข้ามาแทน 5555

แต่ที่จิงญ่าก้อเอาของเค้ามาบ่อยนะ

เวลาราคาแรง ตั้งเทคไว้แร้วระบบแถมมาให้อ่ะ

เค้าก้อไม่เห็นว่าอารัย ก้อให้เค้าเอาคืนมั่งแร้วกัน 555+ ขำญ่า

อ้าว จานดอดแอบมาไลค์ ขคค.

ขอแนวทางด้วยคับ อย่าเพิ่งออฟนะ บอยกับคุณอริสารออยู่คับ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณญ่ามีกราฟวันพรุ่งนี้รึยังคะ....รบกวนช่วยแปะเป็นแนวทางหน่อยนะคะ....ขอบคุณค่ะ

สวัสดีคืนวันหยุดคับ คุณอริสา

น้องญ่ากำลังทำกราฟอยู่นะคับ คุณอริสารอแปสนะคับ

ฝรั่งมอง วีคหน้าก้อคงไม่พ้นสองปัจจัยหลัก ที่มีผลต่อราคาทองคำ

1.ซีเรีย 2.เฟด

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

คุณญ่ามีกราฟวันพรุ่งนี้รึยังคะ....รบกวนช่วยแปะเป็นแนวทางหน่อยนะคะ....ขอบคุณค่ะ

กราฟวันพรุ่งนี้ค่ะ ...........โห อย่าพูดว่า เอาไว้เป็นแนวทางค่ะ

อายเค้าๆ จุ๊ๆๆ.. :32 แค่ขอให้มีกำไรนิดๆหน่อยๆ (มากเค้าก้อไม่ให้นะ

ใจร้ายมากๆ ^_^) แล้วเอาตัวรอดได้

ไปวันๆค่ะ.. วันๆ จริงๆ นะ ห้ามมองไปยาวไกลค่ะ

ถ้าทำได้จริงตามที่แปะไว้ ก้อน่าโออยู่ค่ะ แต่ที่ไม่โอ เพราะตอน

จะคัทนี่แหละ ..ทำใจไม่ได้ซักทีค่ะ แฮ่ๆ :P

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขจจ. ยด.กับญ่าเหมือนกันนะ

ของพี่ไม่เรียกว่าเดาทางถูกหรอกจ้า เพราะพี่ใช้ดักสองทางเนาะ

ห๊าา ญ่าเด้งมา 86 เรยหรอ บายตอปอ่ะ 555+

เยอะกว่าพี่อีก ของพี่บายตอป 76 แมท 83 = 7 เหรียญ ก้อบ่นๆ แร้ว

ของญ่า บายตอป 74 แมท 86 = 12 เหรียญแน่ะ

วันศุกร์ก้อเห็นญ่าเล่า แต่พี่ไม่ทันได้อ่านรายละเอียด

หนักกว่าพี่อีก ดีแร้วๆ นะ ที่ออกไปได้

เวลาเจอเคสแบบนี้ ช่วงแรกจางงนะ ออเดอร์บายตอปหายไปไหน

ราคาก้อวิ่งเกินแร้ว แต่หาไม่เจอ ไปเจอออเดอร์ประหลาดโผล่เข้ามาแทน 5555

ดูผิดค่ะพี่ ตั้งไว้ 1374.8 แมทที่ 1383.2 ค่ะ :P

งง และ ตะลึงจริงๆ นะ ..แต่ยังดีได้เปิดเอสสวน 1389.9 ลงมา

พอได้คืนมาอีกนิดนึงค่ะ เกือบบบบปิดไม่ได้ ..ปิดแบบเสียวๆ หายใจไม่ทั่วท้อง

55+ เล่นแบบเสี่ยงๆ นี่ มันเสี่ยงทุกช๊อตจริงๆเนาะ ^_^

ขอบคุณน้องบอยมากๆจ้ะ :01

สงสัยกระแสจิตส่งถึง พี่เลยเห็นได แต่จะว่าไปกระซิบก็ดีนะ เสี่ยกระซิบน่ีได้ตังแน่ๆเนอะ

ตอนน้ีพี่เชื่อมั่นในอินดี้มากข้ึนเยอะค่ะ เจอเองจ้ะๆ เพราะข่าวเป็นลบ และประกอบกะตอนแรกมองลงเพราะยังขาดขา5 ลงอีกขา

พอเห็นได หลังที่มันแหย่ขา5 แสนสั้น มาจบคลื่น ก็เลยคิดไปคิดมา จาก1368ข้ึนมาถึง 1372 ถึงกล้ากด เพราะแท่ง1 ยาวเกินฐานแท่งขา5 เล็กแล้ว

เลยเอาสักไม้ ลองวิชา

แต่แหม จีเอสน่ีลำเอียงเนอะ ทำไมแรงยังง้ีตั้งปิด1383 ไม่เกินไป90 มั่งเนอะ เวลาจะกินเค้าลากเค้าซะไกล :19

น้องญ่าโชคดีจังค่ะ ได้กำไรเพิ่มด้วย

ตอนน้ีกะลังดูอินดี้้ช้าเร็วประกอบกัน เพื่อใช้หาจังหวะเข้า-ออกอยู่จ้ะ แต่ยัง งงๆอยู่บ้าง แต่เริ่มมองเห็นบางอย่าง

ต้องรอดูหลายๆคร้ังว่าจะจริงมั้ย อย่างที่คิดมั้ย กะลังสนุกกะการเมาคลื่น กะเมาอินดี้ ตังยังหามะค่อยได้

ความโลภประเภท กลัวเสีย ยังสูงอยู่เลย ความมั่นในการมองของตัวเองยังแย่อยู่ พยายามอยู่ค่ะ สู้ๆค่ะ

ดีที่จูนตรงกันนะคับ 55+

คืนประกาศตัวเลขใหญ่ๆ บอยสังเกตกราฟคิดงัยไม่กล้าบอกใคร

แม้แต่น้องญ่า จานดอด บอยก้อไม่ได้พูด กัวไปทำให้ลังเลสับสนเปล่าๆ

ของพรรนี้ (เขียนงัยถูกอ่ะ วันก่อน พากย์ ก้อเขียนผิดหมด คุณอริสาสะกดถูก) รัยก้อไม่แน่นอน กับตัวเลขประกาศ เสี่ยงจิงๆ

ตัวเองยังต้องดักสตอปออเดอร์สองทางเรย

แต่ปรากฎว่าเล่นมาทางเดียวกันโดยบังเอิญ ไม่ได้ 6 กัน เพราะราคาเร็วมาก

ทำขา 5 กุด แบบอ.จิ๊วเรียกหรอคับ failure

เจ๊อลันเรยตัดสินจัยได้ถูกต้อง กดแอลเรย หลังมองว่าจบคลื่นและ overlap บอยพูดถูกมั๊ยคับ

เรื่องอินดี้ ก้อไม่ต่างจากการเทรดด้วยเทคนิคอื่น 108 1009

เราเชื่อสิ่งไหน ก้อต้องมั่นจัยในสิ่งนั้น เห็นยังงัยก้อต้องตามนั้น

เชื่อในสิ่งที่เห็น(จานดอดสั่งสอน) และไม่ได้หมายความว่าเราต้องถูกทางทุกครั้ง

ไม่ว่าใช้เทคนิคใด ขอแค่สิ่งที่เราใช้ ทำให้เราอยู่รอดได้ในตลาดก้อเพียงพอแร้ว(จานดอดสั่งสอน)

คำว่า อินดี้หลอก ไม่มีในจัยบอย อินดี้มันก้อหุ่นยนต์ที่เค้าใส่ค่ามาให้ทำงาน มันก้อทำงานไปตามนั้น

มันไม่คิดหลอก นอกจากสุดวิสัย

ถ้าตัดครั้งที่เราอ่านผิดเองออกไป อินดี้บอกรัย เราเห็นรัยก้อเล่นไปตามนั้น ถ้าเราเลือกสิ่งนั้นมาใช้

ผิดสตอปลอส ถูกเทค โปรฟิท

เรยมาจั๊มพ์ได้ที่ 150 ราย 4 (แดงปะ) เอ็มเอแสนรักของบอยพอดีคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy