ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

หายป่วยไวไวนะค่ะคุณญ่า

ไม่ค่อยอยากรบกวนเลยค่ะ

อยากให้คุณญ่ากับคุณบอยโพสท์เหมือนเฮียกัมพล

เรื่อง indicator ที่ใช้ แต่ละแบบใช้ตัวเลขที่เท่าไร

จะได้ปรับค่าให้เหมือนกัน

เวลาอ่านในห้องเอนจอย

จะได้เข้าใจง่ายขึ้นค่ะ

บางครั้งงง กับสีเส้น และตัวเลขที่แต่งกัน

หากสะดวกเมื่อไร รบกวนด้วยนะค่ะ รอให้หายก่อนนะ เป็นห่วงค่ะ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

อิอิ ไม่บังอาจไปเทียบขั้นกับเฮียกัมหรอกค่ะ คุณณสุวรรณ์

อีกอย่าง กราฟบางกราฟ ค่าไม่เท่ากันนะคะ

ตัวเลขอาจจะคลาดเคลื่อนกันไปบ้างค่ะ

หรือ อย่างเช่นคนตีเส้นเทรน บางคนตีเส้นหางโผล่ บางคนไม่ให้หางโผล่ เป็นต้นค่ะ

เอาตามเฮียกัม หรือ อ.ซี อ.จิ๊ว ก้อได้ค่ะ แต่ละท่านประสบการณ์สูงๆ ทั้งนั้นค่ะ

คือ ของญ่าเน้นเล่น แบบสั้นๆ อาจจะไม่ได้มองยาวอะไรมาก

แต่ถ้าจะดูตามญ่า

อินดี้ที่ใช้ก้อที่อ่านง่ายๆ ไม่ยุ่งยากซับซ้อน(นี่ขนาดไม่ซับซ้อนบางทียังงงเลย แฮ่ๆ)

เส้น ma ที่ใช้ ก้อจะมี sma 5 10 25 100 150 200 ema 50

RSI จะใช้ สองเส้น 14 กับ 3 ค่ะ ไดนามิคสโต 14-3-3 แค่นี้ค่ะ

ส่วนเส้นเทรน หรือ 3 เหลี่ยม ของญ่าจะลากไม่ให้มีหางโผล่นะคะ ตามความคิดญ่า

ณ จุดนั้น ราคาได้ไปถึงแล้ว ถึงแม้จะแค่แตะ ก้อจะให้ความสำคัญ จะไม่ตัดเฉพาะแค่ตัวแท่งเทียนค่ะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เด้งได้เท่าไหร่คะน้องญ่า

ขึ้นไม่ทันรัย เจอลูกหมีตะบบ 55+ ไหวป่าวเนี่ยๆ

ลุ้นให้ทะลุ 83 ก่อนค่ะพี่แพท

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขึ้นไม่ทันรัย เจอลูกหมีตะบบ 55+ ไหวป่าวเนี่ยๆ

ลุ้นให้ทะลุ 83 ก่อนค่ะพี่แพท

นั่นจิน้องญ่า พอซื้อปิดช้อตทำดีด ซื้อเสร็จ ไม่ไปต่อซะนี่เด้งก่อนนะคะ

ปล.พิมพ์เสร็จ 83 มาอ่ะ

ถูกแก้ไข โดย แพท

ดีดแล้วๆ ยาวไปๆ ทะลุ 1287 ได้ จะกลับไปเทส 1294 1300

ถ้าทะลุไม่ไหว คงได้เห็น 1277 76 อีกทีค่ะ

ไปพักก่อนนะคะ ค่อยมาลุ้นใหม่ค่ะ :37

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ดีดแล้วๆ ยาวไปๆ

ขอเป้าค่ะ บาทแข็งรับทองดีด อีกอ่ะ รอช้อตราคาไหนดีคะ

ดีดแล้วๆ ยาวไปๆ ทะลุ 1287 ได้ จะกลับไปเทส 1294 1300

ถ้าทะลุไม่ไหว คงได้เห็น 1277 76 อีกทีค่ะ

ไปพักก่อนนะคะ ค่อยมาลุ้นใหม่ค่ะ :37

ขอบคุณค่ะน้องญ่า เห็นว่าปวดท้อง วันเบาๆหรือเปล่าคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

หายไวไวนะน้องญ่า สงสัยต้องกินลำใยจะได้หายดี พีกลับมาแย้ววว พร้อมเจ้าตัวเล็ก :)

ตอนนี้ตลาดดีดกลับหรือลงต่อค่ะ เพิ่งเข้ามาดู

ขอบคุณค่ะน้องญ่า เห็นว่าปวดท้อง วันเบาๆหรือเปล่าคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

แฮ่.. น้องญ่าหายไปเรย :32

ตรง 1423-19 พี่จำได้ดีเรย เหนียวมากๆ ตอนเป็นรับ

ราคาลงมาเป็นดีด ดีดได้เยอะด้วย สุดยอด

หลังจากนั้นเมื่อหลุดลงมา 1419-23 กลายเป็นต้าน ก้อเรยสุดหิน

ราคามีดีดขึ้นไปเทสเมื่อวันที่ 6-7 มิย.

พี่ยังจำคืนนั้นได้ พี่เอสได้ 1420-21 ไม่แน่จัย ส่วนญ่าเอส 1419

ญ่าเอสตอนย่อมาหน่อยแร้ว ที่ยังบ่นว่าเอสได้ต่ำ ไม่ทันตอน 21-22

ราคาก้อไม่ผ่าน เมื่อไม่ผ่าน โดนเทลง 1377 ลงร่วม 50 เหรียญ

แร้วญ่าลองดูแท่งที่ขึ้นไปทดสอบแนว 1423 สิ

แต่ละแท่งที่ขึ้นไป เหลือไว้แต่หางทุกแท่ง

เป็นดาวตกบ้าง โดจิบ้าง ปิดลบบ้าง ไม่มีดีซักแท่ง แสดงถึงแรงดักขายตรงนั้นชุม

ราคาขึ้นไม่ได้เรย พอไม่ไหวจิงๆ แรงเทขายก้อมา

พี่ดูหนังต่อดีกว่า ดูค้างอยู่

เอามาแต่รูป ลิงค์ไม่เอามา อิอิ

หนังเก่าแร้ว ซัก 2 ปีได้

น้องญ่านอนพักเรยนะ ห้ามแอบอ่าน ห้ามดูหนัง

ทานยาด้วย ฝันดีจ้า

:Announce น้องบอยขา วันนี้พึ่งว่างได้เข้ามาค่ะ

แม้ไม่มีลิงค์ ก็ถือว่าเป็นการโหลดภาพมาแปะค่ะ

น้องบอยคงต้องลบแล้วหล่ะค่ะ อาจเข้าข่าย ละเมิดลิขสิทธิ์ค่ะ

ดังนั้นไม่ว่าภาพ เสียง หรือมีการเคลื่อนไหว อาจเข้าข่ายค่ะ

เชื่อว่าภาพยนตร์เรื่องนี้น่าจะมีลิขสิทธิ์ค่ะ

:wub: วิธีแก้ไขคือ ให้ใช้การพิมพ์ค่ะ ยกตัวอย่างนะคะ

"น้องบอย อยากให้ไปลองชม THE LAST EXORCISM "

หรือ เหมือนที่คุณเด็กขายของพิมพ์ว่า "ไปดูนางฟ้า" มา เป็นต้น

ถ้าข้อความเช่นนี้ไม่เข้าข่ายค่ะ เพราะไม่ใช่ภาพ ไม่ใช่ตัวหนังสือของเขา

แต่เป็นของเราพิมพ์เอง เพื่อยกตัวอย่างค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ตู้เย็น

รูปก้อไม่ได้เนาะคับ นึกว่าแต่ลิงค์คับ

บอยลบแร้วคับ รบกวนพี่ตู้เย็นช่วยลบรูปที่อ้างถึงมาด้วยนะคับ

ขอบคุณพี่ตู้เย็นที่คอยแนะนำคับ

:17 อู๊ย !!!! บอกแต่น้องบอยลบ

ตัวเองก็พกมาด้วย..... วันนี้ เน็ตไม่ค่อยเป็นใจ

ช้าเป็นน้องเต่า เดี๋ยวเย็น ๆ พี่แว่ะมาทักทายค่ะ

โอยย ลงมา 80 หลายรอบแล้ว เอาไงล่ะนี่ เห็นหมี เห็นทิงกันยังคะ เพื่อนๆ

ขอบคุณน้องบอย น้องญ่า คุณดอด. มากๆนะคะ :01

จานดอดคะ ขอ6 หน่อยค่ะ

เข้าแอล ไปแล้วค่ะพี่แพท กำไรหลายรอบ แต่ไม่ปิด ด้วยความโลภ

ร่วงมา ให้ใจสั่น หลายรอบเลย :P