ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

5555555555555555 กร้ากกกกกก

โหพี่แพท หัวเราะเต็มที่เรยนะคับ

55 ไม่หนำจัย ยังมีกร้ากก ตามหลังมาอีก

เวลาจานดอดกับน้องญ่าเม้าเรื่องฮาๆ กัน

จานดอด ก๊ากกกก น้องญ่า กร๊ากกกกก ขำกันลั่นห้อง

บอยว่าเรื่อยคับ อิอิ

กุลสตรีไทย เราไม่หัวเราะแบบนี้นะคับ

ควรเพียงแค่ขำเบาๆ แบบเก็บซ่อนความรู้สึก เช่น คิคิ อิอิ กิกิ ฟังดูเรียบร้อยกว่าตั้งเยอะ

หรืออาจใช้ มิมิ ก้อฟังน่ารักดีนะคับ อันนี้มาแนวญี่ปุ่นๆ 555+

ลป. ส่วนประเภทเสียงในลำคอ หุหุ หึหึ เหอะๆ เหอๆ อันนี้ไม่เอาใหญ่เรยคับ ฟังน่ากัวเหมือนมีลับลมคมในงัยไม่รู้ จาพูดรัยก้อไม่พูดแบบนี้คับ (คิดมากไปป่าวคับ 55+)

ไปดีกว่า เด๋วโดนรุม :La ลั๊นลา..

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โอเค เคลียทุกอย่างเสดหมดแว๊ว

พี่นอนพักก่อนดีกว่า ญ่าก้อวางมือแร้วหาพักด้วยล่ะ

เห็นนั่งทำบล็อคไม่ได้หยุด (เพลงเพราะดีจ้า พี่ชอบ)

เด๋วทุ่มกึ่งน้องญ่าปลุกพี่ทีนะ

ยุโรป เทวัน ลากวัน สลับ วันนี้ต้องคิวลากสิ

แต่อินดี้ฮอทจากเอเชียลาก หวังว่าแค่พัก แร้วดีดๆๆๆๆๆๆๆๆ

บาบาย.. จุ๊ฟ แอนด์ จ๊วฟ

โหพี่แพท หัวเราะเต็มที่เรยนะคับ

55 ไม่หนำจัย ยังมีกร้ากก ตามหลังมาอีก

เวลาจานดอดกับน้องญ่าเม้าเรื่องฮาๆ กัน

จานดอด ก๊ากกกก น้องญ่า กร๊ากกกกก ขำกันลั่นห้อง

บอยว่าเรื่อยคับ อิอิ

กุลสตรีไทย เราไม่หัวเราะแบบนี้นะคับ

ควรเพียงแค่ขำเบาๆ แบบเก็บซ่อนความรู้สึก เช่น คิคิ อิอิ กิกิ ฟังดูเรียบร้อยกว่าตั้งเยอะ

หรืออาจใช้ มิมิ ก้อฟังน่ารักดีนะคับ อันนี้มาแนวญี่ปุ่นๆ 555+

ลป. ส่วนประเภทเสียงในลำคอ หุหุ หึหึ เหอะๆ เหอๆ อันนี้ไม่เอาใหญ่เรยคับ ฟังน่ากัวเหมือนมีลับลมคมในงัยไม่รู้ จาพูดรัยก้อไม่พูดแบบนี้คับ (คิดมากไปป่าวคับ 55+)

ไปดีกว่า เด๋วโดนรุม :La ลั๊นลา..

ง้านเอาใหม่แบบคิขุ อาโนเนะ

อิอิ คิคิ อิกุ...อิกุ..

คุณหญ้าคะขอ6หน่อยนะคะ. ตอนนี้อยากรู้ว่ามีโอกาสขึ้นไปเทส 1300 อีกครั้งมั๊ย หรือว่าหมดอนาคตแล้วจริงๆ.

Gold & Oil night watch / ภาคค่ำค่ะ

มุมมองคืนนี้ : เรายังคงมีมุมมองเชิงลบกับราคาทองอยู่ ถึงแม้ระหว่างวัน จะดีดตัว

ขึ้นมาจากจุดต่ำสุดที่ $1270 ได้ โดยราคาทองยังคงมีแนวต้านสำคัญที่ $1300

ส่วนราคาน้ำมันดิบเบรนท์ สามารถดีดตัวได้บ้างที่ $102 แต่การดีดตัวยังคงมี

แนวต้านสำคัญที่ $104

ราคาทองสปอตสามารดีดตัวขึ้นมาได้บ้างหลังจากปรับตัวลดลงอย่างรุนแรงเมื่อวานนี้

หลังจากประธานเฟดออกมาส่งสัญญาณว่าจะลดวงเงิน QE ลง ประกอบกับการขาย

อย่างต่อเนื่องของกองทุน SPDR GOLD trust และการแข็งค่าของค่าเงินดอลล่าร์

สหรัฐยังคงเป็นปัจจัยลบต่อการฟื้นตัวของราคาทอง

ภาพยังติดตาไม่หายเนาะ คุ้นๆ อยู่ว่า ลุ้นให้ไปถึง 1405 เพื่อจะไปเทส 1412 1423

นี่ก้อลักษณะเดียวกัน ลุ้นให้ไป 1305 เพื่อจะไปเทส 1312 1322 :unsure:

คุณหญ้าคะขอ6หน่อยนะคะ. ตอนนี้อยากรู้ว่ามีโอกาสขึ้นไปเทส 1300 อีกครั้งมั๊ย หรือว่าหมดอนาคตแล้วจริงๆ.

อุ่ย 6 เลยหรอคะ ญ่ายังหยุดเล่นก่อนเลยค่ะ รอเอส เมื่อเค้าหมดแรง

รอดู 1285 ถ้าไม่หลุด น่ายังมีโอกาสเทสได้อยู่ค่ะ แต่ถ้าหลุดคงมารอเทส

จุดเดิม ที่ดีดขึ้นมาได้ค่ะ :lol:

ติดเลข 3 อยู่แฮ่ๆ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

ขอบคุณค่ะ น้องญ่า ขอให้รวยๆๆๆๆ นะคะ

แบงค์ชาติเรารวยพยุงค่าเงินบาทไว้ เลยแข็งค่าขึ้นมา 10 ตังค์ พอตกตอนเย็น โดนไล่บี้ด้วยดอลล์ต่างประเทศที่แข็งเป๊ก

ขาขึ้นยินดีด้วย ซื้อยังงัยก็ขึ้น เพราะค่าเงินอ่อนระทวย แต่ระวังดาบสอง 1244$ แล้วก็ดาบสาม 1209$

เตรียมซีื้อทองแท่งวันจันทร์หรืออังคารได้เลยครับ ดีใจกับทองแท่งด้วย ไม่วันนี้ ก็พรุ่งนี้ หรือไม่ก็มะรืนนี้ รวยอย่างเดียว 1479$ บาท 33.50

การลงทุนมีความเสี่ยง จงเรียนรู้วิธี การบริหาร ความเสี่ยง และลงทุน อย่างฉลาด อย่าคิดว่า

เป็นการพนัน เพราะคุณจะเสีย อย่างเดียว ไม่มีทางได้จริงอย่างยั่งยืน ปัจจัยทางเทคนิค

การตลาด การข่าว เวลาที่ลงทุน และ เหตุการณ์ตื่นข่าว ข่าวลวง ทุกอย่างประกอบกัน ต้องมี

ไหวพริบ ใจเย็น ไม่โลภ ตื่นตัวเสมอเมื่อตัดสินใจลงทุนไปแล้ว

เราควบคุม...เกมส์ของตัวเอง อย่าให้ใครมาคุม...เกมส์ของเรา เว็บไซต์นี้

เพียงวางเสนอข้อมูลเท่านั้น ไม่รับเทรด หรือ ระดมทุน ใดๆทั้งสิ้น อยากรู้

ก็อ่านเอา อยากเล่น อยากรวย ก็เสี่ยงเอาเอง

เพราะการลงทุน มีความเสี่ยง อย่าโทษใคร ถ้าใจไม่ถึง ไม่มั่นคง

ข้อมูลไม่แน่น เทคนิคไม่พอ จงโทษตัวเอง

Like Like Like ค่ะ :gd

ร่วมยินดีกับห้องใหม่ด้วยค่ะ ดีใจที่มีห้องให้พวกเราได้เห็น ได้ทักทายกันเหมือนเดิม

(แอบส่องตลอด ไม่คอยได้พิมพ์ อ่านแต่บทความของคุณญ่า คุณบอย คุณดอด คุณบอนไซ)

ขอบคุณที่มีพื้นที่สำเราพวกเราชาวเอนจอย

:10

สวัสดีคะ คุณต้นหญ้า ....ติดตามกราฟของคุณหญ้ามาซักพักแล้ว ชอบตรงที่แจกแจงละเอียดเข้าใจง่าย ตรงประเด็น สีสันสวยงาม แต่พอถึงเวลาใช้จริงเกิดความโลภ จึงไม่ได้ทำตามรับ-ต้านที่คุณหญ้าบอกใบ้ เฮ้อ....ขาดทุนเป็นกิจวัตรประจำวัน ยังไงขอบคุณคุณหญ้า พี่บอย และพี่ดอด สำหรับความรู้ทางเทคนิคและประสบการณ์ที่แชร์มาให้กันนะคะ

เสี่ยบอย เอ่อ.. บอยขอขอบคุณ คุณสังขยาและคุณน้องโคนันด้วยนะคับ

ขอบคุณแทนน้องญ่ากับจานดอดด้วยคับ (ช่วงนี้จานดอดไม่ค่อยว่างคับ ยุ่งๆเซ็งๆอยู่กับพี่สันพากร น้องญ่ามะฉบาย ปวดท้อง... บอกหมดละตรู 55+)

คุณน้องโคนันศึกษาไปเรื่อยๆ อย่าหยุดนะคับ

ศึกษาทางเทคนิค มันไม่ได้ยากอย่างที่คิด แค่เราให้เวลาเค้าหน่อย

มันดูยากสำหรับคนที่กำลังเริ่มต้น แต่ก่อนพี่บอยก้อรู้สึกนะคับ

โห รัยอ่ะ ไม่รู้เรื่องเรย งง เส้นรัยต่อเส้นรัย เทรนไลน์ แพทเทิร์นอีก เจ้นอีก อินดี้สารพัด ฯลฯ ปวดหัว

แร้วก้อไม่เชื่อด้วยนะคับ ว่าเทคนิคจามาบอกรัยเราได้จิง ไม่เชื่อๆ

ฝรั่งหลอกให้เรียนมั๊ง คนจาซื้อจาขาย เส้นๆ แค่นี้ มันสำคัญขนาดบังคับตลาดได้เรยหรอ

ญ่าก้อคอยป้อน จานดอดก้อคอยส่องทางสว่าง

นำเทคนิคการเทรดต่างๆมาป้อนถึงปาก

ขนาดแบบนี้แร้ว พอคนป้อนเผลอ พี่บอยยังแอบคายทิ้งเรยนะคับ 55+

ตอนสอนๆ พี่บอยก้อ.. อ๋อ อืม จ้า คับ โอเค เยส ไอซี...

แต่จิงไม่ได้สนจัยรัยที่สอนมาเรยซักนิสนะคับ ทำอ๋อไปงั้นเอง เพื่อรักษาน้ำจัยคนสอน

เหมือนแอบคายทิ้งมั๊ยคับ

ก้อคนไม่เชื่ออ่ะเนาะ

พูดคำว่าไม่เชื่อยังน้อยไปนะคับ จิงต้องบอกว่า แอนตี้ ด้วยซ้ำไป

แอนตี้เทคนิคคับ มากๆ ตอนนั้น

จนถึงวันนี้ พี่บอยได้รับรู้รัยที่เคยไม่รู้ เคยมองข้าม เคยแอนตี้

มันเกิดกับคนที่รักมันเท่านั้น ถึงได้เห็น ได้รู้

โชคดีของพี่บอยที่มีเพื่อนทั้งเก่งและแสนดี ขอบคุณจานดอดและน้องญ่า คับ/จ้า

อ้อ ต้องขอกราบขอบพระคุณ คุณป้าจินและห้องหัวใจทองคำฯด้วยนะคับ

บอยได้ความรู้จากเข้าห้องนี้มากๆ เรย ความรู้ทางเทคนิค กลยุทธ์ แนวทางการลงทุน แนวคิดต่างๆ ฯลฯ

ขอบคุณมากๆ คับ

ลป. พี่บอยโม้เก่งป่าวคับ โม้ซะยาว บอกแร้วอย่าชวนคุย 555+++++++++++

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

:01 ขอบคุณค่ะ คุณบอย คุณดอด คุณญ่า

รายวีค เกิดหมีปิดแท่งเมื่อศุกร์ที่ 14 ในอินดิเคเตอร์พร้อมสรรพ

ความที่มันเป็นรายวีค ก้อแค่รู้ไว้ ไม่เคยให้ความสนจัยรัยมาก

เพราะ GS เล่นสั้นอยู่แร้ว วีคหมี แต่ถ้าราย 5 15 30 1 กระทิง แร้วจาทำมัย

L ได้ ไม่สนหมีวีคอยู่แร้วอ่ะ งัยก้อออกได้ วีคมันยาว

เล่นสั้นขืนไปฝืนเล่นกับวีค กลับจายิ่งส่งผลร้าย

S เพราะเห็นวีคหมี แต่วีคมันยาว มันยังอาจสะบัดขึ้นได้ 10-20 เหรียญ ชิวๆ

โดยที่อินดี้ไม่กระดิก เท่ากับต้องไปโดนกิน SL ฟรีๆ แร้วลง

ยิ่งเปิดมาจันทร์ที่ 17 ราคาก้อยังไม่รัยมาก หมีวีคยังไม่ดุ (เปิด1390.091 ไฮ1391.810 โลว์1380.450 ปิด1384.344 - ต่อไปขอใช้อักษรย่อ OHLC ตามลำดับ เป็นอันรู้กันเนาะ) สนจัยน้อยตาม

อังคารที่ 18 เริ่มเอาเรื่องแร้ว OHLC 1384.355/1385.909/1361.058/1369.030

เริ่มพูดถึงหมีตัวนี้กับญ่า

พุธที่ 19 จัดหนัก OHLC 1369.032/1376.044/1342.797/1346.117 เล่นซะหลุด 1350 เรย

เป็นคืนเฟดสเตทเม้นท์ บอยหลับไม่ได้เฝ้า มาเห็นราคาตอนเช้า

พฤที่ 20 ก้อคงไม่ต้องพูดเรื่องหมีวีคตัวนี้ให้ใครฟังแร้วมั๊ง ลงมาขนาดนี้แร้ว ไม่มีประโยชน์

ตอนนี้ในแง่อินดิเคเตอร์ เริ่มดูดีขึ้นมาบ้าง

อา 3 ก้ออยู่แถวโซนดีด ค่า 12.2407 (รายวีคนะคับ)

แต่ต้องหยุดตกให้ได้นะ ซึ่งต้องลงไปดูรายเดย์ 4 1

:01 ขอบคุณค่ะ คุณบอย คุณดอด คุณญ่า

บอยก้อขอบคุณ คุณตู้เย็นเช่นกันนะคับ

เรื่องกฎหมายเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ ได้ความรู้เยอะเรยคับ

บางแง่มุม มันก้อเหมือนหญ้าปากคอก ไม่น่าเชื่อก้อต้องเชื่อเนาะ

คุณตู้เย็นเป็นนักกฎหมายรึป่าวคับ แบบคุณ jaijai

เก่งจังเรยคับ ผู้หญิงเป็นนักกฎหมาย