ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

มอร์นิ่งค่ะ เพื่อนๆ ทุกคน กาแฟต้องอย่างดำเลย วันนี้ ง่วงขนาดหนัก :P

iOHV2.gif เพื่อนทุกคนด้วยค่ะ..ที่มาร่วมแสดงความยินดี :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แบบนี้เนาะคับ ที่เจ๊อลันเคยเล่าให้บอยฟัง

ว่าอ.ซี เคยแนะเจ๊ไว้ ว่าให้ระวัง

ถ้าแม็คดีตัดกันที่ 0 มันจาแรง

บอยก้อไม่ได้ดูนะคับ ลืมเรื่องนี้ไปแร้ว

ญ่าพอดีพูดขึ้นมาเมื่อวานตอนบ่าย ซึ่งมันตัดกันลงตั้งแต่วันอังคาร

บอยสเคปภาพเก็บไว้ แต่ไม่ได้เข้ามาโพส

เมื่อคืนโดนอีกดอก

คุณบอนไซ ตอนนี้หนูน้อยซื้อขึ้นแล้วที่ 1346.3$ แล้วมันจะขึ้น 35.25$ หรือ 45.50$

ผันผวนอย่างนี้ชอบจริงเลย ช่องว่างของกำไรมันเยอะ งั้นช่วยเสกคาถาให้มันขึ้นไป 1374.85$ ก่อนเลยแล้วกัน

จะได้ฟันซัก 28$

คุณ Fairy มองลงเหรอคะ

ขึ้นก่อนได้ป่าวคะ ปรี๊ดๆๆๆๆๆ แล้วค่อยลง

เชียขึ้นด้วยคับพี่นุช แบบยังไม่ได้เล็งรัยดี

เดจาวูอย่างเดียวคับ

อ้อ ราคาทางเดียวยาวๆ ก้อเล่นยากด้วยคับ ไม่ชอบ

ขอบคุณ เจ้าป้า คุณphimnada คุณMegaGold ด้วยคับ

เด๋วบอยมาใหม่คับ

ขอบคุณ เจ้าป้า คุณphimnada คุณMegaGold ด้วยคับ

เด๋วบอยมาใหม่คับ

ไม่ต้องขอบคุณหรอกค่ะ ไกลตัว แต่ใจใกล้กัน ก็พอแว้ว ปล. ป่าวจีบแฟนน้องญ่านะ แค่คนแก่แทะข้าวโพดปิ้ง อิอิ

เชียขึ้นด้วยคับพี่นุช แบบยังไม่ได้เล็งรัยดี

อ้อ ราคาทางเดียวยาวๆ ก้อเล่นยากด้วยคับ ไม่ชอบ

น้องบอย เชียร์ขึ้นไปเอสรึป่าวจ๊ะ

เอาตรงไหนดีเอ่ย? :uu

ยูโรร่วงงงง เย้ๆๆๆๆดีใจอ่ะ อัดยูโรไว้ซะเยอะเลย .....ทองก้อระวังด้วยนะคะ 1354 ค่ะ อันตราย

ฝันดีค่ะทุกคน

ยินดีด้วยจ้า สนุกใหญ่เรยนะ ยูโรๆๆ

เสาร์-ทิตย์ก่อน เรยไม่ได้สอนพี่เทรดยูโรอย่างที่ตั้งจัยไว้เรย

ดันมีงอล เรยไม่ง้อ อิอิ

บอยงอลญ่านะคับเจ้าป้า นะคับเจ๊ ไม่ใช่ญ่างอลบอย (ไม่รู้จาบอกใคร บอกเจ้าป้ากับเจ๊อลันแร้วกัน 55+)

คืนวันศุกร์น้องญ่าบอกไปสังสรรบ้านเพื่อน แร้วกลับตีรัยทราบมั๊ยคับ ตี 4 คับ

บอยก้อนั่งรอจนสลบไปตอนตี 2

แร้วกลับมา คำแรกที่ได้ยิน คือ มาววววววว

ควรงอลมั๊ยล่ะคับ โด่

วันหยุดนี้สอนอ้ายบอยโตยเน่อ อยากยูโร

แปะกราฟทิ้งไว้ให้ก่อน หารัยอ่านก่อนนะคะ :D

ยินดีกับเพื่อนที่ได้กำไรเมื่อวานด้วยค่ะ

เสี่ยบอยให้น้องญ่าพักผ่อนบ้าง น้องเค้าไปมาวววคลายเครียด ดีแว้ว ดีก่ามาวววอย่างอื่น อิอิ ไปแระค่ะ ธุระเยอะ โชคดีทุกท่านนะคะ

เชียร์ขึ้นด้วยเหมือนกัน ลงมาอีกที ตั้งท่าจะเก็บแล้วค่ะ แฮ่ๆ

ตะกี้เก็บ 1345 ปิดไปแล้ว...ป๊อดกะแอล จริงๆ ไม่รุ้ทำไม :unsure:

เดี๋ยวเอาใหม่เนาะ ย่อก้อเก็บก่อน SL 1320-30 ละกันค่ะ เพราะถ้าหลุด

ที่ระดับ 30 น่าจะฟื้นได้ลำบากแล้ว แต่ก้อเผื่อไว้หน่อย เผื่อเด้งได้ที่ 1320 ค่ะ

ถ้าไม่ลงก้อรอไปเอสเอา แต่ต้องระวังด้วย ถ้าเด้งได้แรง ขาเอสก้อต้องถอยก่อนนะคะ

เพราะเป็นการลงเฉพาะกิจ อีกแล้วครับท่าน แต่รอบนี้เค้าวางแผนกันมาอย่างดีเลย

เล่นมาซะตลาดเค้าวายกันหมดแล้วอ่า

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

คุณบอนไซ ตอนนี้หนูน้อยซื้อขึ้นแล้วที่ 1346.3$ แล้วมันจะขึ้น 35.25$ หรือ 45.50$

ผันผวนอย่างนี้ชอบจริงเลย ช่องว่างของกำไรมันเยอะ งั้นช่วยเสกคาถาให้มันขึ้นไป 1374.85$ ก่อนเลยแล้วกัน

จะได้ฟันซัก 28$

เล่นหุ้นจะมีทฤษฎี ลูกปิงปอง ทองก็เหมือนกัน ทองเงียบนิ่งมานาน พึ่งมีสีสันเมื่อคืนนี้ ราคาก็ต้องดีดวิ่งแรงน้อยไปหามาก

ช่วงนี้เล่นระยะสั้น บอกตรงๆ ผมมองไม่ออกทองจะไปไหนระยะสั้น ตัวที่ผมมองเวลานี้คือ

1. ทองทำตัวขาลงสมบูรณ์แบบแล้ว

2. ประเมินราคาต่ำสุดไว้ ตามแนวคิดประวัติศาสตร์ก็ยังคงเป็น 1322.5 ก็ยืนยันประมาณนั้นตามความเชื่อแนวของผมเอง

3. ราคาต้องกลับเป็นขาขึ้น

ผมจึงบอกให้ซื้อทองตอนนี้ครับ แม้จะวิ่งลง เป็นขาลง ก็ต้องเป็นปิงปอง ดีดกระเด้ง จะไป 1000 หรือ 900 ก็ต้องกลับมาให้ออกตั๋ว 1340(ราคาตอนนี้)

เลยบอกคุณfairy ไม่ไ้ด้จริงๆว่า ระยะสันเป็นอย่างไร ไม่ได้มองเลย และมองไม่ออกด้วย แต่ถ้า ผิดทาง ทนได้ถึง 1285 ได้ป่าวครับ ถ้าได้ก็เป็นจุด

สุดท้ายแบบแย่ๆมากๆ ทางประวัติศาสตร์แล้ว แย่แบบคำนวณเข้าข้างความเลวร้ายที่สุดแล้ว ถ้าต่ำกว่านี้ ไม่มีในประวัติศาสตร์ ต่ำกว่า 1285 ่จะเป็นภาวะ

ซึมเศร้าของราคากันเลย ราคาลงไปลึกมากๆเลย อย่าถามว่าเท่าไร เอาเป็นราคา 1321.5 นิวโลค ถึงเปล่ากันดีกว่า ไปไกลก็ยิ่ง มั่วครับเจ้านาย

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

ไม่ต้องขอบคุณหรอกค่ะ ไกลตัว แต่ใจใกล้กัน ก็พอแว้ว ปล. ป่าวจีบแฟนน้องญ่านะ แค่คนแก่แทะข้าวโพดปิ้ง อิอิ

แก่ที่ไหน ยังปิ๊งๆๆ อยู่อ่ะเจ้าป้า แม่นด้วยอีกต่างหาก ฟันฉับๆเลย :lol:

คุณบอนไซ ผมมองที่ 1260$

ตอนซื้อขึ้นหากผิดทางเกิน 26$ ผมก็คัตแล้วครับ

ส่วนตัวผมเชื่อว่าในเดือน JULY มันจะขึ้น เพราะเมือ 11/4 โกลด์แมนแซคได้บอกไว้

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำที่ดีทฤษฎีปิงปอง แต่ผมว่ามันเป็นเกมแห่งอำนาจ

เพราะจะมีทั้งคนได้และคนเสีย ก็เป็นการกระเด้งของปิงปองเหมือนกัน

แบบนี้เนาะคับ ที่เจ๊อลันเคยเล่าให้บอยฟัง

ว่าอ.ซี เคยแนะเจ๊ไว้ ว่าให้ระวัง

ถ้าแม็คดีตัดกันที่ 0 มันจาแรง

บอยก้อไม่ได้ดูนะคับ ลืมเรื่องนี้ไปแร้ว

ญ่าพอดีพูดขึ้นมาเมื่อวานตอนบ่าย ซึ่งมันตัดกันลงตั้งแต่วันอังคาร

บอยสเคปภาพเก็บไว้ แต่ไม่ได้เข้ามาโพส

เมื่อคืนโดนอีกดอก

ว้าว ลืมดูอีกแล้ว ฮือๆ มะวานดู R H/S ที่rsiราย4 พอมันสุดที่70+ ทองก็สุดที่1374-77 จริงๆ แต่ก็มะได้เอสเพิ่ม

เพราะมะมั่นใจว่าจะถูกรึป่าว