ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

อินดีขึ้นสูงปรี้ดๆ แบบนี้แต่ยังไม่ยอมย่อลง บ่งบอกสภาวะในอนาคตยังไงบ้างครับ วานผู้รู้ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อินดีขึ้นสูงปรี้ดๆ แบบนี้แต่ยังไม่ยอมย่อลง บ่งบอกสภาวะในอนาคตยังไงบ้างครับ วานผู้รู้ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

จ้าวลากขาเอสมังคะ มีเป้าab=cd คือ1182-1278 = 96$

1237+96= 1333 ไม่รู้จ้าวจะเล่นแพทเทิลนี้รึป่าว

ตอนนี้จ้าวลากจนคลื่น3 ราย1 เป็นยอด1321 แล้ว

ถ้าคลื่น3 จบตรงน้ี ไม่ขยายต่ออีก ก็คงมีย่อ4 แล้วข้ึน5 อีกทีค่ะ

คลื่นย่อยของรายเล็กยังทำขาไม่ครบค่ะ คาดว่าขาดขา5 อีกขา ถ้าไม่ทำคลื่นขยายต่อนะคะ

เดาจากคลื่นราย5 นะคะ

1319 คาดว่าเกิดคลื่น3ขยายนะคะ คาดว่ายังข้ึนไม่จบค่ะ

จ้าวลากขาเอสมังคะ มีเป้าab=cd คือ1182-1278 = 96$

1237+96= 1333 ไม่รู้จ้าวจะเล่นแพทเทิลนี้รึป่าว

ตอนนี้จ้าวลากจนคลื่น3 ราย1 เป็นยอด1321 แล้ว

ถ้าคลื่น3 จบตรงน้ี ไม่ขยายต่ออีก ก็คงมีย่อ4 แล้วข้ึน5 อีกทีค่ะ

ขอบคุณเจ๊อลันคับ พรุ่งนี้เมกาหยุดวันประธานาธิบดี

5555555 สงสัยหัวหินมีหลวงปู่ทวดองค์ใหญ่ เหมาะไปกราบวันมาฆะไง

พอช่วยได้มั้ยคะ จานดอด

ช่วยได้มากเรยคับ เป็นปี่เป็นขลุ่ยเนาะ 55+

แต่จิงก้อถือว่าเหตุผลดีมากนะคับ ถ้าบอกไปทริปนี้เนื่องในวันมาฆะบูชาล่ะก้อ

ก้อคงต้องยอมแร้วล่ะคับ 555 แบร่ร่ร่ร่ 6yvlq.gifuY72o.gif

จานดอดคงเดินทางกลับแร้ว ได้บุญมาเต็มที่เรยสิ เดินทางปลอดภัยนะคับ

ถ้าสะดวกตอนไหน จานดอด น้องญ่า แวะเฮงโตย เด๋วเสี่ยบอยจาเข้าไปโพสรัยไว้

พอดีไปเจอคลิปไอดอลๆ มาเซอร์ไพรส์ด้วยอ่ะ อิอิ

พรุ่งนี้คงติดงานยาวคับ โพสไว้คืนนี้เรย

มาแปะเลยไปชม.ฝ่าๆ แต่ถือว่ายังอยู่ในบรรยากาศเนาะ

น้องญ่าไปเปิดฟังกะเสี่ยบอยละกัน ส่วนเพื่อนๆก็บ้านใครบ้านใครค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=n4vu5Yg63TA&feature=youtube_gdata_player

ขอบคุณเจ้าป้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคับ

เพลงโปรดบอย&ญ่าเรย เจ้าป้าจัดได้โดนจิงๆคับ

นั่งฟังเพลงนี้กับญ่าเกือบตลอดคืน เพราะๆๆ ซึ้งๆๆ

ฟังไปหลายสิบรอบคับ... กับเพลงมาย วาเลนไทน์... วาเลนไทน์บอยของฉัน (แปลให้น้องญ่า อิอิ JL45n.gif)

สุขสันต์ วันแห่งความรักค่ะ...

ขอให้มีความสุข หวานชื่น กันทุกคนนะคะ 0CHy4.gif0CHy4.gif

แฮปปี้ วาเลนไทน์ เดย์จ้า น้องญ่าสาวเหนือ แอนด์ จานดอดสาวใต้ (นับวันก้อยิ่งติดสองสาวแจ ชีวิตนี้รู้สึกจาขาดน้องญ่ากับจานดอดไม่ได้แร้วอ่ะ) เพื่อนๆกุ๊ๆท่าน คุณขนมหายเงียบไปเรย หายไปไหนทำมัยไม่ออนคับ

น้องญ่าหารูปสวยจัง สมแร้วที่เพื่อนๆเรียก เจ้าแม่พิคเจอร์

พี่หามามั่ง ทีแรกอยากได้มาแบบเป็น e-card มันน่าจาซึ้งกว่าแบบคลิป

แต่หาวิธีวาง e-card ลงตรงนี้ตั้งแต่เย็น ไม่สำเร็จ

เรยเป็นคลิปก้อแร้วกัน เพลงและภาพเหมือนกัน ต่างที่แปลงจาก e-card เป็น คลิปจ้า

http://www.youtube.com/watch?v=F1Zuxkph3vo

You're all I need. My love, my Valentine-boy.

โกลเบฯ..คำแนะนำ สำหรับคนที่ถือครึ่งนึงที่เหลือมายังคง let profit run ต่อไป รอปิดเป้าหมายเดิม $1,355 หรือใช้เส้นค่าเฉลี่ย 5 วันเป็นจุด trailing stop เพื่อเล่นรอบ

สำหรับคนที่ยังไม่มีของ ยังไม่ใช่จังหวะช๊อต และรอจังหวะย่อมาแนวรับ หากไม่หลุด เน้นการเก็งกำไรสั้นเท่านั้น

วันก่อนโกลเบฯบอกว่ามีสัญญาณย่อ รอย่อแอล ดีดไปซะ 1320

( แต่เค้าไม่ได้บอกให้เอสนะ บอกว่ารอย่อแอล 5555)

ก้อเนอะ เค้าอ่านไปตามกราฟ ทุกอย่างขึ้นกับวิจารณฯของเราเอง สู้ๆนะคะใครที่ติดเหว และก็ยินดีกับขาแอลด้วยค่ะ

สวัสดีค่ะ :ghost :ghost ถูกลากจนปากเขียว ขาสั่นแร้ววค่ะ กุ๊ก กุ๊ก กู๋กู๋กู๋กู๋กู๋

วันก่อนโกลเบฯบอกว่ามีสัญญาณย่อ รอย่อแอล ดีดไปซะ 1320

( แต่เค้าไม่ได้บอกให้เอสนะ บอกว่ารอย่อแอล 5555)

ก้อเนอะ เค้าอ่านไปตามกราฟ ทุกอย่างขึ้นกับวิจารณฯของเราเอง สู้ๆนะคะใครที่ติดเหว และก็ยินดีกับขาแอลด้วยค่ะ

อาทิตย์ที่แล้วหาแนวรับไม่เจอเลยครับ ไม่ได้แอลตามวิเคราะห์เลย ไม่ยอมย่อเลย

โกลเบฯ..คำแนะนำ สำหรับคนที่ถือครึ่งนึงที่เหลือมายังคง let profit run ต่อไป รอปิดเป้าหมายเดิม $1,355 หรือใช้เส้นค่าเฉลี่ย 5 วันเป็นจุด trailing stop เพื่อเล่นรอบ

สำหรับคนที่ยังไม่มีของ ยังไม่ใช่จังหวะช๊อต และรอจังหวะย่อมาแนวรับ หากไม่หลุด เน้นการเก็งกำไรสั้นเท่านั้น

.......

ออสฯ...15 20 / 35 45 ย่อแอล ตอปลอส 1280

เกิดทิงรายวีค+เบรค1270 ขึ้นมาได้ ภาพยัง+ต่อเนื่อง

วันนี้เมกาปิด คาดจะทรงๆซึมๆ

เป้าการขึ้นรอบนี้ 1360-65 เป้าใหญ่ 1435

อาทิตย์ที่แล้วหาแนวรับไม่เจอเลยครับ ไม่ได้แอลตามวิเคราะห์เลย ไม่ยอมย่อเลย

วีคที่แล้ว ถ้าย้อนดูราย 4 วิ่งบนเส้น5 วัน แถมบางแท่งยังไม่ลงมาแตะเลย ก็ดีดซะแล้ว อย่างเก่ง ก็นานๆทีจะลงมาแตะเส้น 10 วัน

มองอีกแง่นึงคือ ขาขึ้น หลับตาย่อแอล ดีกว่าเปิดตาดีดเอสเนอะ

เค้าถึงว่า ให้เล่นตามเทรน ทำกำไรง่ายกว่า

.......

ออสฯ...15 20 / 35 45 ย่อแอล ตอปลอส 1280

เกิดทิงรายวีค+เบรค1270 ขึ้นมาได้ ภาพยัง+ต่อเนื่อง

วันนี้เมกาปิด คาดจะทรงๆซึมๆ

เป้าการขึ้นรอบนี้ 1360-65 เป้าใหญ่ 1435

วีคที่แล้ว ถ้าย้อนดูราย 4 วิ่งบนเส้น5 วัน แถมบางแท่งยังไม่ลงมาแตะเลย ก็ดีดซะแล้ว อย่างเก่ง ก็นานๆทีจะลงมาแตะเส้น 10 วัน

มองอีกแง่นึงคือ ขาขึ้น หลับตาย่อแอล ดีกว่าเปิดตาดีดเอสเนอะ

เค้าถึงว่า ให้เล่นตามเทรน ทำกำไรง่ายกว่า

like หมด จานดอดเอา love ไปแทนค่ะ จ๊วฟฟฟฟฟ