ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

คุณหนุ่มจันท์

บอยลองทำถอนเงินแบบคนละชื่อ (บัญชีเอกเนสชื่อนึง บัญชีธ.อีกชื่อนึง) จากที่เคยทำแบบชื่อเดียวกันมาตลอด

ปรากฎว่าผ่านนะคับ

งงเรยคับ ที่แรกก้อคิดว่าคงไม่ผ่านจากฟังเคสคุณหนุ่ม

ตอนทำก้อกะแค่ลองดู ไม่ได้หวังเรื่องผ่าน พอทำรายการเสด อ้าว เรียบ100

แต่มีข้อแตกต่างอยู่บ้างคับ ถ้าทำถอนแบบชื่อเดียวกัน ทำเสดเงินเข้าทันที

แต่พอทำแบบคนละชื่อ ทำรายการเสดแร้วยังต้องรอราวๆซัก 5-10 นาที (หรืออาจไม่ถึง)

เพราะเค้าขึ้นสถานะ 'รอพิจารณา' คับ

ถ้าดูไม่ผิด ตอนผ่านนี่เค้าตัดเงินอิสระที่พท.ส่วนบุคคลแร้ว แต่ที่เทอร์มินัลยังไม่ตัดคับ

จนเปลี่ยนสถานะจาก 'รอพิจารณา' เป็น 'ยอมรับแล้ว' ถึงไปตัดที่พอร์ทคับ

จานดอด

ไกด์เพิ่งเห็นโพสนี้ของจานอ่ะ วันนั้นไม่ทันอ่านคับ

เห็นก่อนที่จาลองทำต่างชื่อ ไม่งั้นมั่นจัยตอนทำมากกว่านี้

อ๋อ จานดอดก้อต่างชื่อเนาะ ทำรายการถอนเงินได้ทุกครั้งเนาะ ขคค.

บอยก้อเลือกแบบจาน เลือกธ.ออนไลน์เหมือนกันคับ

อ้อ ทำถอนเงินแบบต่างชื่อ ตอนใส่หมายเลขบัญชีธ. เราก้อต้องระมัดระวัง ใช่มั๊ยคับ

ห้ามพิมตัวเลขผิดเด๋วไปเข้าบัญชีคนอื่น ? เพราะไม่มีการอ้างอิงรัยอีกเรย โอนตามนั้นที่เรากรอกเรยคับ งืมๆ

พอดีมันมีเรื่องฮาคับ ขำตัวเองมาก

บอยสั่งโอนไปที่บัญชีนึง แต่ตามไปตรวจสอบเงินเข้าที่อีกบัญชีนึง ลืมไปคับ

เงินก้อไม่ยอมเข้า เค้าก้อบอกว่ายอมรับแล้ว รัยก้อตัดเราไปแร้ว ทำมัยเงินไม่เข้ามาอ่ะ

นึกกัวเรื่องใส่หมายเลขบัญชีธ. ผิดพลาดแร้วเงินไปเข้าคนอื่นคับ ตอนนั้น

เริ่มเคียดนะคับ นึกไปนึกมา เอ๊ะ ตรูสั่งโอนไปบัญชีนี้ แระตรูดันมาเช็คยอดที่อีกบัญชี แร้วจาเข้าได้งัยอ่ะ

รีบกลับมาเช็คอีกบัญชี เงินนอนแอ้งแม้งนานแร้วคับ อิอิ

จัยหายหมดเยย ยิ่งงกๆอยู่ด้วย 55555+

ครับเสี่ยบอย

พอถอนต่างชื่อก็ขึ้นสถานะรอพิจารณาเหมือนกัน วันต่อมาก็ขึ้นเป็น ปฏิเสธครับ ก็เลยต้องแชทคุยกะเจ้าหน้าที่ ก็เลยเป็นตามนั้นครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับทุกๆคน ตั้งแต่โดนเรื่อง Gap ของ exness ไป 2 ครั้ง ก็ยังไม่ได้ลงสนามอีกเลย เพราะยังไม่ได้เติมเงิน :17

แต่ทองก็ขึ้นมาให้ปลดดอยแท่งไปได้นิดหน่อย รอบนี้จะถึง 21000 เลยมั้ยเนี่ย ยังมีอีกดอย

เฮงๆ รวยๆ กันทุกๆท่านนะครับ

คืนวันมีประกาศแรงๆ ก็อย่าตั้งสถานะรอค่ะ เพราะจะเจอของแถม

และก็อย่าตั้งสถานะปิดใกล้ หรือ อย่าตั้งสตอปลอสไว้ เพราะจะเจอของแถมอีกเช่นกัน

สู้ๆค่ะ

โกลเบฯ 05 /26 35 ทะลุ 26 แอลตามปิด 35 หรือย่อ 05 แอลคัท 95

ออสฯ 10 15 / 25 30 ย่อแอล ตอปลอส 1280

เป็นวิฯเมื่อเช้าค่ะ ไม่ว่างเอามาแปะให้ อันนี้ต้องโทดเสี่ยบอยนะคะ ว่างแล้วไม่เอามาแปะ 55555

โกลเบฯ 05 /26 35 ทะลุ 26 แอลตามปิด 35 หรือย่อ 05 แอลคัท 95

ออสฯ 10 15 / 25 30 ย่อแอล ตอปลอส 1280

เป็นวิฯเมื่อเช้าค่ะ ไม่ว่างเอามาแปะให้ อันนี้ต้องโทดเสี่ยบอยนะคะ ว่างแล้วไม่เอามาแปะ 55555

แง แง งงงงงงงงงงงงง......โทดคุณบอยด้วยคนค่ะ....ทามมัยไม่แปะ :0eeeff42: :0eeeff42:

เส้น MA 200 รายวันตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไหร่ครับ ทำไมวิฯ โกลเบลก บอกว่า ma 200 เป็นต้านที่แข็งแกร่ง แต่ผมดูในกราฟผม มันผ่านเลย ma 200 มาแล้วนี่นา

เส้น MA 200 รายวันตอนนี้อยู่ที่ราคาเท่าไหร่ครับ ทำไมวิฯ โกลเบลก บอกว่า ma 200 เป็นต้านที่แข็งแกร่ง แต่ผมดูในกราฟผม มันผ่านเลย ma 200 มาแล้วนี่นา

MA200 เดย์ ถ้าแบบ SMA อยู่ที่ 1293 คับ

แบบ EMA อยู่ที่ 1328

ที่โกลเบฯเค้าบอกว่าเป็นต้านแกร่ง คงแบบ EMA คับ ซึ่งก้อถูกของเค้า

ส่วนคุณหนุ่มจันท์ใช้แบบ SMA คับ ซึ่งราคาผ่านมาแร้ว เป็นแนวรับไปแร้ว

ว่างตายแหละ 555+

วันนี้เค้าแม่นเนาะ ตอนดีดรอบเย็น

แง แง งงงงงงงงงงงงง......โทดคุณบอยด้วยคนค่ะ....ทามมัยไม่แปะ :0eeeff42: :0eeeff42:

ก้อจานดอดชวนคุยอ่ะคับ คุยจนลืม

พอว่างงานมาก้อคุยเรื่องนั้นเรื่องนี้จนลืมคับ แฮ่..

MA200 เดย์ ถ้าแบบ SMA อยู่ที่ 1293 คับ

ที่โกลเบฯเค้าบอกว่าเป็นต้านแกร่ง คงแบบ EMA คับ ซึ่งก้อถูกของเค้า

ส่วนคุณหนุ่มจันท์ใช้แบบ SMA คับ ซึ่งราคาผ่านมาแร้ว เป็นแนวรับไปแร้ว

ยังไม่ตรงกันครับ คุณบอยช่วยดูเรื่องตั้งค่าให้หน่อยครับว่าตั้งไง ของผมก็ EMA เหมือนกันนะ แต่ได้ราคาที่ประมาณ1308

ยังไม่ตรงกันครับ คุณบอยช่วยดูเรื่องตั้งค่าให้หน่อยครับว่าตั้งไง ของผมก็ EMA เหมือนกันนะ แต่ได้ราคาที่ประมาณ1308

ของอลันema200ก็อยู่ที่1308ค่ะ งงจ้ะ

ของอลันema200ก็อยู่ที่1308ค่ะ งงจ้ะ

ถูกแร้วคับคุณหนุ่มจันท์ เจ๊อลัน ema200 เดย์ = 1308 คับ ไม่ใช่ 1328

เมื่อคืนพอคุณหนุ่มจันท์ถาม บอยก้อเรยไปถามจานดอด เพราะบอยใช้ sma ส่วนจานดอด ema

พอถาม จานก้อตอบมาสั้นๆ ว่า 28

บอยก้อเรยมาตอบคุณหนุ่มจันท์ไปตามนั้นคับ

พอคุณหนุ่มแย้งมา บอยเรยเซ็ทของตัวเองเป็น ema ดู เพราะจานดอดไปนอนเกาแร้ว ก้อได้ 1308 แบบคุณหนุ่มคับ

รอจาถามจานดอดอยู่คับ ว่าทำมัยของจานถึง 1328

บอย 200 เดย์ จานดอดเท่าไหร่คับ

บอย แบบอีเอ็มเอ

บอย ของบอย 1293 เอสเอ็มเอ

----- คุยเรื่องอื่นแทรก -----

ดอด 28

----- คุยเรื่องอื่นต่อ -----

บอยกลับไปดูตอนที่ถามจาน

หรือเป็นไปได้ว่า ที่จานดอดบอก 28 ไม่ใช่ตอบเรื่องที่ถาม ema200 เดย์

แต่กำลังลุ้นลง 1328 เพราะจานดอดเอสอยู่ตอนนั้น

ถ้าเป็นแบบนี้เด๋วได้ฮาอีก เด๋วเจอจาถามดูคับ จาถามเมื่อคืนจานดอดก้อไปนอนแร้ว

สรุป 1308 คือค่าที่ถูกต้องนะคับ คุณหนุ่มก้อคงต้องลองไปดูวิ.เค้าใหม่อีกทีนะคับ ลองดูวันเวลาของวิ.

ขออภัยนะคับ ขอบคุณที่แย้งมาคับ รักทุกคน แว๊กกกก...

ถูกแร้วคับคุณหนุ่มจันท์ เจ๊อลัน ema200 เดย์ = 1308 คับ ไม่ใช่ 1328

เมื่อคืนพอคุณหนุ่มจันท์ถาม บอยก้อเรยไปถามจานดอด เพราะบอยใช้ sma ส่วนจานดอด ema

พอถาม จานก้อตอบมาสั้นๆ ว่า 28

บอยก้อเรยมาตอบคุณหนุ่มจันท์ไปตามนั้นคับ

พอคุณหนุ่มแย้งมา บอยเรยเซ็ทของตัวเองเป็น ema ดู เพราะจานดอดไปนอนเกาแร้ว ก้อได้ 1308 แบบคุณหนุ่มคับ

รอจาถามจานดอดอยู่คับ ว่าทำมัยของจานถึง 1328

บอย 200 เดย์ จานดอดเท่าไหร่คับ

บอย แบบอีเอ็มเอ

บอย ของบอย 1293 เอสเอ็มเอ

----- คุยเรื่องอื่นแทรก -----

ดอด 28

----- คุยเรื่องอื่นต่อ -----

บอยกลับไปดูตอนที่ถามจาน

หรือเป็นไปได้ว่า ที่จานดอดบอก 28 ไม่ใช่ตอบเรื่องที่ถาม ema200 เดย์

แต่กำลังลุ้นลง 1328 เพราะจานดอดเอสอยู่ตอนนั้น

ถ้าเป็นแบบนี้เด๋วได้ฮาอีก เด๋วเจอจาถามดูคับ จาถามเมื่อคืนจานดอดก้อไปนอนแร้ว

สรุป 1308 คือค่าที่ถูกต้องนะคับ คุณหนุ่มก้อคงต้องลองไปดูวิ.เค้าใหม่อีกทีนะคับ ลองดูวันเวลาของวิ.

ขออภัยนะคับ ขอบคุณที่แย้งมาคับ รักทุกคน แว๊กกกก...

ขอบคุณครับ หนุ่มบอย เอ้ย!!เสี่ยบอย

วิเค้าว่างั้นจริงๆ ครับ เมื่อวานก็ว่าอย่างนั้น ผมก็ยังงงๆ เพราะหา ต้านตรง ma 200 ไม่เจอแฮะ แต่เจ้าอื่นไม่เห็นบอกว่า ma200 เป็นต้านนะ

จานดอด เอสตรง 1328 หรอครับ เหมือนกันเลย เอสตรง 1327 ผมต้องคัททิ้งไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ หนุ่มบอย เอ้ย!!เสี่ยบอย

วิเค้าว่างั้นจริงๆ ครับ เมื่อวานก็ว่าอย่างนั้น ผมก็ยังงงๆ เพราะหา ต้านตรง ma 200 ไม่เจอแฮะ แต่เจ้าอื่นไม่เห็นบอกว่า ma200 เป็นต้านนะ

จานดอด เอสตรง 1328 หรอครับ เหมือนกันเลย เอสตรง 1327 ผมต้องคัททิ้งไปแล้วครับ

เมื่อวานไม่ได้เอส 28 ค่ะ รู้สึกจะเอสกันวัน ศ กับเสี่ยบอย แต่ปิดได้ค่ะ ที่ลุ้น28คือเมื่อวานรอปิดแถวนั้นค่ะ เพราะเอส แถว35 และก็ปิดไปแล้วที่ 30 ค่ะ

1328 เป็น ema 200 Fxpro

1308 ema200 exness

ถูกแก้ไข โดย dod

จานดอดไม่ได้เอส 1328 คับ เอสสูงกว่า

1328 เป็นจุดเบรคเอ๊าท์ฝั่งเอส เบรคลงได้ รัน

เบรคไม่ได้เป็นจุดเทค 10 เหรียญคับ