ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เทททททททททททททททททททททททททท++

ปอน/เยนร่วงอ่ะจาน โย่วว

ยูโร/เยนก้อร่วง ดอล/เยนก้อร่วง

รัยเทียบกับเยน ร่วงหมด

ใครซื้อเยนอ่ะจาน 555+

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ECB พร้อมรับมือความเสี่ยงเงินฝืด

วันอังคาร, 25 กุมภาพันธ์ 2557 08:35 | printButton.png | emailButton.png

นายมาริโอ ดรากี ประธานธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) เปิดเผยว่า เจ้าหน้าที่กำหนดนโยบายของธนาคารมีความพร้อมที่จะใช้มาตรการกระตุ้นเพิ่มเติม หากแนวโน้มด้านราคาย่ำแย่ลง

นายดรากี กล่าวภายหลังการประชุม G-20 ในซิดนีย์ว่า ธนาคารยังไม่พบหลักฐานที่ชี้ว่าประชาชนได้เลื่อนแผนการใช้จ่าย เมื่อพิจารณาจากการซื้อสินค้าชนิดเดิมในราคาที่ต่ำลง หรืออีกในหนึ่งคือ ธนาคารยังไม่เห็นถึงภาวะเงินฝืด พร้อมระบุว่า อีซีบีทราบดีถึงความเสี่ยง โดยธนาคารเต็มใจและพร้อมที่จะดำเนินการหากมีความเสี่ยงมากขึ้น

นายดรากีกล่าวว่า คณะกรรมการกำหนดนโยบายของธนาคารมีข้อมูลครบถ้วนที่จำเป็นสำหรับการตัดสินใจว่าจะใช้มาตรการเพิ่มเติมหรือไม่ในการประชุมครั้งต่อไปซึ่งจะมีขึ้นในวันที่ 6 มี.ค.นี้

ดีดเหอะ พอแร้ว หยุดเทได้แร้ว หมดเล้าแว๊วอ่ะ vd5oa.gif

ข้อ 17. สำคัญมาก ต้องจดจำไว้ ห้ามลืม เด๋วจาไม่แข็งแรง เอิ๊กกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เด๋วนี้คนอยากจะเป็นเจ้าของกิจการ อยากเล่นหุ้น อยากรวยเร็ว จนไม่มีใครอยากเป็นลูกจ้าง

เป็นลูกจ้างแล้วมันผิดตุงหนาย

เด๋วนี้คนอยากจะเป็นเจ้าของกิจการ อยากเล่นหุ้น อยากรวยเร็ว จนไม่มีใครอยากเป็นลูกจ้าง

เป็นลูกจ้างแล้วมันผิดตุงหนาย

555555 ไม่ผิดค่ะ แต่อาจจะแค่ไม่ลุ้น ไม่มีฟลุ้ค ขาดความเร้าใจ

แต่มีความมั่นคงเนอะ เพราะงั้น ด้วยความโลภครอบงำ เอามัน2 ทางเลยค่ะ คริคริ

จานดอดคะ มีโพยมั้ยคะ วันนี้

ถูกแก้ไข โดย Alan

ข้อ 17. สำคัญมาก ต้องจดจำไว้ ห้ามลืม เด๋วจาไม่แข็งแรง เอิ๊กกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฮั่นแหน่ๆๆๆ

โกลเบฯ 25 / 55 61

ออสฯ ไม่ได้ฟังค่ะ

ขอบคุณค่ะจานดอด

ราย4 เริ่มมีหมีเจ้นแล้ว แต่รายย่อยที่นับยังทำขาไม่ครบค่ะ

เดาจากคลื่นว่า น่าจะยังมีขึ้นต่ออีกหน่อย แถว46-50

แล้วน่าจะย่อ ถ้าไม่หลุด1325-28 จะขึ้นอีกคลื่นค่ะ

ถ้าหลุดก็ลงค่ะ

อลันเดาจากที่นับคลื่นนะคะ ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยนะคะ

บางครั้งก็โดนจ้าวตัดขาสุดท้ายค่ะ เลยเกิดคลื่นล้มเหลว

กะอีกทีก็อ่อนหัด นับผิดค่ะ

โกลเบฯ.. 15 22 / 55 ยังเน้นย่อแอล จนกว่าจะอยู่แถว 55++ จะเน้นฝั่งเอส

ถ้ายังไม่หลุด 1290 ก็ยังอยู่ขาขึ้น

ดู 22 ถ้าหลุดก็ 15 แถวนี้อาจมีเด้ง ถ้าไม่เด้ง ขาแอลก็ต้องยอมมอบตัว

คืนนี้มีเยเลน กับ ตัวเลขเมกา

ถ้าคืนนี้ทำให้ดีดกลับ ก็จะเกิดหมีเจ้นอีกรอบ

โกลเบฯ.. 15 22 / 55 ยังเน้นย่อแอล จนกว่าจะอยู่แถว 55++ จะเน้นฝั่งเอส

ถ้ายังไม่หลุด 1290 ก็ยังอยู่ขาขึ้น

ดู 22 ถ้าหลุดก็ 15 แถวนี้อาจมีเด้ง ถ้าไม่เด้ง ขาแอลก็ต้องยอมมอบตัว

ถ้าคืนนี้ทำให้ดีดกลับ ก็จะเกิดหมีเจ้นอีกรอบ

ขอบคุณค่ะ คุณดอด มีกำไรเยอะๆ นะคะ :01

โกลเบฯ.. 15 22 / 55 ยังเน้นย่อแอล จนกว่าจะอยู่แถว 55++ จะเน้นฝั่งเอส ถ้ายังไม่หลุด 1290 ก็ยังอยู่ขาขึ้น ดู 22 ถ้าหลุดก็ 15 แถวนี้อาจมีเด้ง ถ้าไม่เด้ง ขาแอลก็ต้องยอมมอบตัว คืนนี้มีเยเลน กับ ตัวเลขเมกา ถ้าคืนนี้ทำให้ดีดกลับ ก็จะเกิดหมีเจ้นอีกรอบ
15 ถ้าไม่เด้ง มอบตัวที่ไหนดีคะ ??

15 ถ้าไม่เด้ง มอบตัวที่ไหนดีคะ ??

55555555 มอบตัวที่เสี่ยบอยค่ะ แต่มอบใจไว้ที่ดอด ฮิ้ววววววววววว

ขอบคุณ...คุณดอดนะคะ สถานะว่างเตรียมพร้อมตั้งรับค่ะ :v@